แต่งงาน ระหว่างช้อนส้อม(เล็ก) กับ เทียนหอม??? - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การ์ดแต่งงาน ของชำร่วย
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ระหว่างช้อนส้อม(เล็ก) กับ เทียนหอม???

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Red Husky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Red Husky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ระหว่างช้อนส้อม(เล็ก) กับ เทียนหอม???
    Posted: 24 Oct 2005 at 17:34

มาให้ช่วย vote น่ะค่ะ ตอนนี้เหลืออยู่แค่ 2 choice แล้ว ระหว่าง

1. ช้อนส้อมเล็ก เป็น bronze ค่ะ ด้ามประดับไม้ (สีน้ำตาลเข้ม) กับ

2. เทียนหอม ให้เค้าทำเป็นรูปดอกกุหลาบ (ขนาดประมาณเส้นผ่าศูนย์กลาง 2.5 นิ้ว) ใส่กล่องกระดาษสา จำนวน 1 ดอก

เราชอบทั้ง 2 แต่เอนเอียงไปทางข้อ 1. ส่วนเจ้าบ่าวเอนเอียงไปทางข้อ 2 แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ซักทีค่ะ เพราะจริงๆ theme งานเราเป็นกุหลาบ (สีแดง+ขาวนวน) เพราะเจ้าบ่าวเค้าชอบซื้อให้ไม่ว่าจะในเทศกาลอะไรก็ตาม เหมือนเป็น symbol ของเรา 2 คน ซึ่งถ้าของชำร่วยเป็นข้อ 2. จะ meaning ดีมากสำหรับเรานะ แต่มาคิดดู อยากได้อะไรที่อยู่คงทนไปตลอด ซึ่งเบอร์ 1. นั้นดูดีกว่า ดูมีราคากว่า และอยู่ไปนานเลย อีก 40-50 ปีมาดู ก็ยังคงทนไม่เปลี่ยนอ้ะค่ะ แถมคนรับไปก็ได้ใช้ประโยชน์ด้วย เลยเลือกไม่ถูก

เล่าให้ฟังคร่าวๆขอแรงช่วย vote หน่อย ไม่อยาก post รูปเพราะกลัว bias ให้ข้อมูลด้าน meaning เฉยๆแล้วกันค่ะ

Back to Top
white sand View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote white sand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 19:38
ชอบเทียนหอมค่ะ เพราะมีความหมายสำหรับทั้งคู่ ส่วนช้อนส้อมได้ไปเราคงไม่เอาไปใช้ค่ะ แต่จะเก็บไว้เป็นที่ระลึก เทียนหอมก็เก็บได้เหมือนกันนะคะและน่าจะสวยกว่าช้อนส้อมค่ะ
Back to Top
Lotion View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 20:29
ช้อนส้อมนี่คนรับไปเอาไปใช้ได้ด้วยเหรอค่ะ ไม่เล็กไปเหรอ ถ้าเป็นตัวเองชอบเทียนหอมค่ะ สวยดี
Back to Top
pare_al View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pare_al Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 22:02
 แต่แพรรู้สึกชอบ ช้อนส้อม นะคะ ถ้ามันเล็ก คิดว่าไม่ได้ใช้แน่ๆ คิดว่าคงเก็บไว้เป็นที่ระลึกได้ ชอบตรงที่มีด้ามจับเป็นไม้สีน้ำตาลเข้ม ดูเรียบ ๆ คลาสสิค ดีนะคะ (ฮ่าๆ นึกภาพเอาค่ะ)
Back to Top
Red Husky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Red Husky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 22:06

ช้อนส้อมแบบ ช้อนส้อมสำหรับกินขนมน่ะค่ะ (หรือขนาดช้อนชงกาแฟน่ะค่ะ)

ยังรอ vote ต่ออยู่นะคะ สำหรับที่ vote มาแล้ว ก็ขอบคุณมากนะคะ

Back to Top
tip7 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tip7 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 03:49

ชอบเทียนหอมคะ น่ารักดี เราก็ใช้เทียนหอมเหมือนกัน

Back to Top
parichart View Drop Down

Post Options Post Options   Quote parichart Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 09:58

ขอ Vote เป็นเทียนหอมค่ะ แต่น่าจะมีรูปให้ดูด้วยนะคะ

Back to Top
PrettyB View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote PrettyB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 11:17

เราว่าถ้าเป็นแขกผู้ใหญ่น่าจะชอบช้อนส้อมนะคะ อย่างพ่อแม่เราเอามาใช้เป็นช้อนน้ำจิ้ม แต่ถ้าได้เทียน เค้าก็ไม่เก็บ ส่วนตัวเราใช้ทั้งคู่ค่ะ

Back to Top
janko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote janko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 11:54

ชอบเทียนหอมค่ะ เข้ากับ theme งาน แล้วก็มีความหมายกับทั้งสองคนด้วย

Back to Top
pupuu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pupuu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 16:44
ขอโหวตให้เทียนหอมเหมือนกันจ้า...
Back to Top
kuiinglove2000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kuiinglove2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2005 at 10:31
เทียนหอมเข้ากะธีมดีคะ
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2005 at 11:54
ชอบช้อนส้อมค่ะ
Back to Top
iceky View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote iceky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2005 at 22:56

ชอบเทียนค่ะ  ของเราก็ใช้เทียนหอม ในกล่องไม้ค่ะ

เป็นดอกกุหลาบ ดอกชบา และดอกลีลาวดีค่ะ (ใช้คละสีเลย)

+ =
Love + Love = A lot of Love
Back to Top
nattaya_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattaya_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2005 at 08:08

ถ้าให้เค้ากับงานก็ต้อง เทียนหอมค่ะ แล้วเน้นสีกุหลาบเป็น ขาว กับแดงโดยเฉพาะ จะได้เข้ากับ theme งานค่ะ

http://my.inlovephoto.com/gallery/nattw
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2005 at 15:41

ในฐานะที่เราก็เลือกเทียนหอมเหมือนกัน  เลยตามาเชียร์เทียนหอม ค่ะ 

Back to Top
nu dee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu dee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Oct 2005 at 22:14

ชอบเทียนหอมเหมือนกันค่ะ

Back to Top
andrei View Drop Down

Post Options Post Options   Quote andrei Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2005 at 20:18

เราเป็นคนนึงที่เลือกเทียนหอม ตอนแรก  แต่เพราะ ความหมาย ในทางที่เรียกว่าเทียน มันก็หมายถึงความร้อน  เรากลัวว่าจะอยู่กันอย่างร้อนๆ   แล้วยิ่งไปถามเพื่อน เค้าก็บอกมาอีกนัย ว่า หลอมละลาย ฟังดูแล้วไม่ดี เราเลยจะตัดออกจากความคิดแล้ว เรามีตัวอย่างเทียนหอมแบบที่คุณโชว์ไว้ เรา เก็บไว้ไม่กี่เดือน มันก็ เปราะ หัก แล้ว  เราว่าเราไม่เอาเทียนดีกว่า  ใครจะว่าอย่างไร แต่เราก็ มีเคล็ดไว้หน่อยก็ดี อะไร เลี่ยงได้ ก็ เลี่ยงค่ะ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

Back to Top
punyacandle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote punyacandle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2005 at 16:18

ความคิดเห็นของเรา คือ ทั้งสองอย่างที่คุณเลือก ดีทั้งคู่เลยนะ อยู่ที่วัตถุประสงค์การใช้ และ สื่อให้คนรับ ได้รู้สึกน่ะ

เอาทั้งสองอย่างก้อได้นิ

Back to Top
moopui View Drop Down
bs/n

Post Options Post Options   Quote moopui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2005 at 14:35

เชียร์เทียนหอมค่ะ เพราะว่างานเราก็เลือกเทียนหอมค่ะ ฮิๆๆๆ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.203 seconds.