แต่งงาน ช่วย theme งานหนึ่งด้วยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วย theme งานหนึ่งด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
patcharin View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วย theme งานหนึ่งด้วยค่ะ
    Posted: 24 Oct 2005 at 14:14

คือ Theme งานจะเป็นสีชมพูและมี ซากุระด้วยค่ะ ที่หนึ่งเตรียมไว้มีดังนี้ค่ะ

1.ซุ้ม ตามรูปค่ะ แต่ดัดแปลงตรงด้านหลังจะเป็นผ้าสีชมพูอ่อนบังไว้เพราะ ข้างหลังเป็นกระจกค่ะ พี่โอ๋ทำเป็นซุ้มสี่เหลี่ยมค่ะ เพื่อนๆว่า ดอกไม้เป็นสีชมพูขาว หรือ ชมพูแดงดีค่ะหรือเอาทั้ง 3 สีไล่ๆกัน จะได้เอาไปข่มแดงที่อาจจะเด่นนำชมพู

2. เวที ที่เลือกตามรูปค่ะ แต่จะเปลี่ยนค่ะ สลับตามที่ mark ไว้ ชมพูและขาว ผ้าข้างบนจะเป็นชมพูค่ะ

แต่ไม่แน่ใจว่าโรงแรมจะมีผ้าพอรึเปล่าอ่ะค่ะ เพราะห้องจะเป็นลายสก๊อด สีเขียวแดง โอ้ออ พระเจ้า

ป้ายก็สีตามนั้นค่ะ แดงทอง

หนึ่งได้ต้นซากุระมา 4 ต้นค่ะ ยังไม่แน่ใจว่าวางตรงไหนเลยค่ะ เพื่อนว่าวางตรงไหนดีค่ะ ระหว่าง

1 หน้าประตู 2 บนเวที 2

2 ซุ้มเค๊กทั้งหมด หรือ... ที่ไหนที่คิดว่าสมควรอ่ะค่ะ

" คุณเชื่อในพรหมลิขิตไหม?"
ถ้าไม่....แล้วอะไรล่ะ....ที่ทำให้คน2 คน ไกลแสนไกล ได้พบกัน
ถ้าไม่...แล้วอะไรล่ะ...ที่ทำให้คนที่เป็นแค่ "เพื่อน" ได้กลายเป็น "คนรัก"

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 14:41

3. โต๊ะลงทะเบียน เป็นประมาณนี้ อย่าเพิ่งไปมองบนโต๊ะนะค่ะ ผ้าคลุมจะเป็นประมาณนั้น คือรัดตึงสีขาว และพี่โอ๋จะเอาลิปบิ้นชมพูมาพันเป็นขอบข้างบนค่ะ

ส่วนข้างบนจะมีสมุดประสาทพรที่ทางโรงแรมจัดให้ และมีของชำร่วยเป็น cookie สื่อรัก  และที่รับซองที่เป็นกรงนก ตามรูป แต่พี่โอ๋ จะให้ยืมอ่ะค่ะ เป็นสี่เหลี่ยมแทน

หน้ากรงนกหนึ่งก็จะมีรูปเราโชว์ด้วยประมาณรูปข้างล่าง แต่กรอบเป็นสีชมพูค่ะ

ถ้าไม่....แล้วอะไรล่ะ....ที่ทำให้คน2 คน ไกลแสนไกล ได้พบกัน
ถ้าไม่...แล้วอะไรล่ะ...ที่ทำให้คนที่เป็นแค่ "เพื่อน" ได้กลายเป็น "คนรัก"

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 14:49

ภาพที่ใช้โชว์ จะเป็น ภาพตามลิงค์ค่ะ อัดมาแล้วขนาด 8*10  เอ... หรือวางข้างๆก็ได้ค่ะ

http://my.inlovephoto.com/gallery2/patcharin/myphoto_002/___ ___________________________1-1-copy.jpg.html

ที่เอารูปนี้เพราะ หนึ่งทำเองค่ะ ต้องการสื่อให้เห็นว่า เราเป็นเพื่อนสนิทก่อนเป็นแฟนกันอ่ะค่ะ

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 14:53

เราชอบสีชมพูขาวอ่ะ กลัวว่าถ้าเป็นแดงนะ จะไปข่มสีชมพู มันจะทำให้ธีมงานไม่เด่นว่าเน้นชมพูนะจ๊ะ

หนึ่งจ๋า สำหรับ backdrop เราอยากให้หนึ่งทำแบบเราอ่ะ คือปรินท์ภาพลงไวนิล ติดด้วย เราเสียดายภาพที่หนึ่งทำอ่ะ สวยดี น่าจะนำมาใช้แทนไอ้ตรงที่เป็นอักษรย่ออ่ะ

ส่วนต้นซากุระนะ เราว่าไม่ควรวางตรงซุ้มเค้ก ถ้าต้นมันใหญ่จะบังตัวเธอมิดนะ

น่าจะวางด้านหน้างาน อาจจะตรงประตูก่อนเข้าห้องอาหารอ่ะ วางมันข้างละ 2 ต้น

แล้วห้อยรูปหนึ่งไง เก๋ดี เอาแบบให้รู้สึกว่ากำลังเดินเข้าไปในสวนซากุระ

***You are the final piece of my Jigsaw,you make my life complete.***

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 14:56

ทางเดินขึ้นบันได จะเป็นประมาณนี้ค่ะ แต่ไม่มีพุ่มพาน 2 อันนั้นค่ะ

และนี่ก็ทางเดินจะโรยกุหลาบค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 15:16

โต๊ะวางอัลบั้มรูป ต้องการเหมือนข้างล่างค่ะ แต่ของหนึ่งจะมีอัลบั้มเป็นไม้ 2 อัลบั้มเล็ก 4*6 และหญ่ 8*10 และมีรูปที่ทำเองเพื่อให้แขกเซ็นอวยพรด้วยอ่ะค่ะ แต่กำลังคิดว่าวางไงดี เพราะรูปที่อัดมา 12*15 ค่ะ

ภาพที่จะให้แขกเซ็นอวยพร วางราบไปกับพื้นโต๊ะดี หรือว่า หาแผ่นกระดาษแข็งๆสีชมพูวางก่อนและนำรูปมาวางทับ แล้วเอาเทียน ประมาณนี้มาวางทับรูปอีกทีดีไหมค่ะ ตกแต่งประมาณนี้

คำถามคือ

1. ใช้ 2 แก้วดีไหม 1 เป็นที่ใส่เทียน และอีก 1 เป็นที่ใส่ปากกา

2. ใส่เทียนทั้ง 2 แก้ว ส่วนปากกาผูกลิบบิ้นวางบนโต๊ะ 

3.นี่รูปที่วางให้เพื่อนอวยพรค่ะ http://my.inlovephoto.com/gallery2/patcharin/myphoto_002/___ ___________________________2-.jpg.html

Edited by patcharin

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 15:24

ก่อนถึงโต๊ะวางรูป ต้องการทำเป็นที่หนีบรูปกะกิ่งไม้ค่ะ พี่โอ๋จะจัดให้ประมาณนี้เพิ่มตรงเอาดอกกล้วยไม้มาแซมตามกิ่งไม้ เป็นซากุระค่ะ

แต่เสาดอกไม้ 2 อันหนึ่งยังไม่แน่ใจค่ะ อาจจะทำตามที่กรู๊ฟแนะนำคือ เอาต้นซากุระมาห้อยรูปดีไหม

แทนที่จะใช้ เสา 2 เสา  แต่กิ่งไม้ติดรูป จะวางที่พื้น หรือที่โต๊ะดีค่ะ ในกรณีที่เอาซากุระมาวาง แล้วมันจะแย่งความเด่นที่ซุ้มไหมค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 15:28

เรื่องน้ำแข็ง หนึ่งลังเลอยู่ 2 แบบค่ะ

1.

2.

ดอกไม้ที่ใช้เป็น ชมพูค่ะ ไม่ทราบว่าวางตรงไหนเหมาะค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 15:38

คราวนี้ก็ซุ้มเค๊กค่ะ ชอบ 2 แบบค่ะ คือจะให้พี่โอ๋จัดดอกไม้เพิ่มให้ เพื่อนๆว่าแบบไหนดีค่ะอาจจะไม่ได้ตามนี้เป๊ะ

รูปที่ 1 เสา 4 เสา พี่โอ๋บอกว่าจะทำให้ค่ะ หรือว่าเอาเป็นซากุระมาวางดีเป็น 4 จุด แล้ว ไม่ต้องมีเสาดอกไม้ แทนดีไหมค่ะ ส่วนเทียนคงไม่มีค่ะ ส่วนดอกไม้ใช้สีชมพูตาม theme ค่ะ

1.

รูปที่ 2 มันก็เรียบๆกว่าแบบที่ 1 ค่ะ แต่มันจะมีหัวใจห้อยด้วย หุหุ แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรค่ะ แล้ว เอาซากุระมาวาง 4 จุด แบบว่า เป็นหลังคาให้เค๊กไปเลย เพราะซากุระ สูง 3 เมตรค่ะ กุหลาบก็สีนี้เลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 15:56

เราชอบแบบน้ำแข็งแบบแรกอ่ะ แล้วเน้นให้เค้าทำดอกไม้สีชมพู จะช่วยให้ธีมเด่นขึ้นมานะ ส่วนแบบนกเราว่าเห็นบ่อยแล้วอ่ะ แล้วทำตามที่พี่โอ๋แนะนำว่านำวางไว้ตรงหน้าประตูด้านในนะ

เรามีไอเดียแบบนี้ ให้เข้ากับ theme ของหนึ่ง (เอ๊ะ แต่ว่า Theme ไหนอ่ะ ซากุระ สีชมพู พรหมลิขิต the begining of love, หรือว่า เพื่อนสนิท...หุหุ...แซวเล่น จริง ๆ มันก้อทั้งหมดได้ theme เดียวกันแหล่ะ)

อันไหนดีอยู่แล้วเราไม่พูดถึงนะ แต่เราเสนอไอเดีย

1. ก่อนเดินเข้าประตูห้องจัดงานวางซากุระ 4 ต้น ด้านละ 2 ต้น (ไม่โชว์แล้วรูปภาพ เพราะเห็นหนึ่งมีโต๊ะวางรูปแล้ว) ตรงซากุระ 4 ต้นนี้ เราอยากให้ก่อนเดินเข้างาน แขกได้อ่านข้อความต่าง ๆ  ที่ออกแนวคำถาม เช่น

"คุณรู้มั้ยว่าทำไมเราถึงรักกัน"

"คุ๊กกี้..แค่อร่อยหรือว่า..ทำให้เกิดอะไรได้..?"

"เพื่อนสนิท..วันวาน..ปัจจุบัน อนาคต?"

อ้าวเพื่อน ๆ ช่วยหนึ่งคิดหน่อย

ติดห้อยกระดาษไว้แล้วเขียนประมาณนี้อ่ะ

2. พอเดินผ่านประตู ก้อเจอน้ำแข็งแกะสลัก รูปต้นไม้ แล้วมีป้าย (ป้ายแบบไหน ค่อยคิดกันอีกที) มีข้อความประมาณนี้อ่ะ

"คุ๊กกี้..จุดกำเนิดของความรัก..the begining of love..เราเริ่มจากความเป็นเพื่อนสนิท..ตอนนี้เรารักกัน..โลกของเราเป็นสีชมพู..ความรักของเราเหมือนดอกซากุระบาน...ทั้งหมดเกิดจาก...พรหมลิขิต..."

ชื่อ theme ของเธอยาวมาก..คิดได้แค่นี้อ่ะ ไว้ให้เพื่อน ๆ อื่นมาช่วยนะ ดีป่ะ

เพื่อจะได้สื่อเรื่องราวที่หนึ่งและเอกตั้งใจทำวันนี้ เราชื่นชอบไอเดียเธอทั้งหมด เวลาเธอถามว่าเอาไรดีเราก้อไม่สามารถตัดไรให้หนึ่งได้อ่ะ เราเลยขอมารวมไว้ทั้งหมดแบบนี้แล้วกันนะ

Edited by groof
***You are the final piece of my Jigsaw,you make my life complete.***

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 16:30

ขอบใจกรู๊ฟมากกกก เลยจ้า น้ำแข็งเราก็ว่าต้นไม้มันแปลกและสวยดี เอาดอกไม้ตกแต่งสีชมพูหน่อย ก็คงเข้าท่าเนอะ งั้นชั้นไม่ลังเลล่ะ

ส่วนไอเดียเธอที่แนะนำ เข้าท่าเลยนะ  ที่เป็นห้อยๆแล้วมีคำถามอ่ะ ใส่กระดาษไขท่าจะดีเนอะเจาะด้วยตุ๊ดตู่ แล้วเอาดิ้นทอง มาผูก และ นำไปคล้องกะดอกซากุระเลยดีกว่า

แต่การวางต้นซากุระนี่สิ พอดีว่าซุ้มมันอยู่ตรงกันข้ามกะประตูเลยอ่ะ แล้วระยะห่างมันไม่มาก  ถ้าวางซากุระ ก็จะบังทางเดินทางด้านซ้าย อ่ะดิ อาจจะทำให้เวลาถ่ายรูป มุมมันแคบไปเป่า หุหุ ทำไงดี ทำไงดี 

Back to Top
hellokitty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hellokitty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 23:12
ได้คุณกรุ๊ฟมาช่วย  สบายใจได้เลยค่ะ  เรื่องต้นซากุระ  เอามาแขวนรูปก็สวยดี  เอาไว้ด้านหน้าประตูน่าจะสวยกว่าค่ะ    &n bsp; ถ้ากลัวทางเดินจะแคบ  ไม่ทราบว่าจะจัดมุมใหม่ได้รึเปล่าแบบว่าให้ซุ้มทแยงมุมหรือเยื้ อง ๆ กับประตูทางเข้า  ส่วนตรงเค้กมีแค่ดอกไม้ก็น่าจะสวยพอแล้ว  &nbs p;  สรุปว่าtheme น่ารักดีค่ะ  เอาใจช่วยให้งานออกมาสวย ๆ นะคะ
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 07:46

หนึ่ง...แกเตรียมพร้อมได้ดีมาก ๆ ชั้นดูการเตรียมงานแกแล้ว ชั้นอายว่ะ 555 เพราะของชั้นยังไปไม่ถึงไหนเลยอ่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 08:53

ขอบคุณ คุณhellokitty ที่แนะนำด้วยอีกคนค่ะ  เพื่อนๆค่ะ ใครมีความเห็นอะไรเพิ่มแนะนำด้วยนะค่ะ หนึ่งได้เอาไปปรับปรุง

โอ๊ต...ชั้นก็เตรียมไว้ก่อนไง เวลาถึงวันงานจะได้คุยกะพี่โอ๋อีกรอบ ถ้ามีอะไรที่ต้องเปลี่ยนแปลง

ว่าแต่งานหมีๆ ของเธอ ถ้าไม่มีคนดูตุ๊กตาให้ ชั้นอาสาให้เอาป่ะ จะได้เห็นคุณว่าที่เจ้าสาวแสนสวยเนรมิต by พี่เอกเหมือนกัน..หุหุ

แล้วเมื่อคืนนัดกันไปไหนง่ะ หนุกป่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 09:02

หนึ่ง...ทำไมใช้ดิ้นทองผูกอ่ะ

Theme สีชมพู ก้อใช้ริบบิ้นสีชมพูซิ เราซื้อหัวใจสีชมพูมาให้แล้ว ตั้ง 100 ดวง เอามาใช้ในต้นซากุระอีกก้อได้นะ

Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 11:25

แม่มณีอยากออกความเห็นช่วยม๊ากมาก แต่แม่มณีเห็นแล้วอึ้ง (เพราะเหมือน oaty เลย) ยังบ่ได้คิดอันหยัง

เศร้าเลยชั้นๆ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 11:44
ท่าทางงานออกมาจะน่ารักมากๆเลยค่ะ น้องหนึ่ง สีหวานมากๆ  ไอเดียกิ๊บเก๋อีกตะหาก
Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 11:47

หนึ่งจ๋า...ยินดีเรียนเชิญมา (ช่วย) งานเราได้เลยนะ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 13:51

ที่อยากจะเพิ่มคือ ...
1.ชมพู - ขาว จะดูหวานกว่า  ชมพู-แดง  (เหมือนกรุ๊ฟ)
2.แบบน้ำแข็ง ขอบแบบต้นไม้เหมือนกัน  แต่ตินิดนึงคือ ลำต้นใหญ่มาก ๆ  นาจะจิ๊บ ๆ 
   แบบซากุระ .. จริง ๆ อยากให้ทำเป็นแท่งใหญ่ ๆ แล้วใส่ดอกไม้สีชมพูในน้ำแข็งเลย
   ไม่รู้โรงแรมทำได้หรือเปล่า ??
3.เรื่องดอกไม้ สบายใจที่พี่โอ๋ ดูแลให้  เลยไม่มีอะไรเสนอเพิ่มเติมจ้า ..
4.ซากุระ น่าจะวางแถว ๆ ตัดเค้กนะ เพราะตอนตัดเค็กเป็นไฮไลต์ของงาน ทุกคนมองตรงเวทีอยู่แล้วค่ะ

Back to Top
GuGu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote GuGu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 19:11

ซุ้มดอกไม้รูปแรก  งานก้อยเองค่ะ  กล้องทำให้สีเพี้ยนค่ะ  ลองดูนี่นะคะ

สีจะออกมาประมาณนี้  ไม่รู้จะชัดรึเปล่า  ดูตามลิงค์นี้ก็ได้ค่ะ  พี่โอ๋จัดดอกไม้ให้  แขกชอบมากนะคะ

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=18764 &PN=3

http://www.weddingsquare.com/forum/forum_posts.asp?TID=18461 &PN=4

Back to Top
ammiko_jung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammiko_jung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2005 at 01:15

มาช่วยอีกแรงจ้า

1. เรื่องชุ้ม  แอ๋มว่าใช้ ชมพู กับ ขาว จะดีกว่านะ แอ๋มมีแบบซุ้มซากุระ ชมพูกับขาว มาให้หนึ่งด้วย แต่ต้องรอวันศุกร์นะ เพราะมัน save เก็บไว้ที่บ้านแฟน ตอนแรกแอ๋มก็ว่าจะใช้ซุ้มแบบนี้เหมือนกัน แต่ได้เปลี่ยนเป็นแบบที่หนึ่งเห็นหล่ะจ๊ะ (อิอิ จะใช้เหมือนกันก็ไม่ว่าอะไรนะจ๊ะ ยินดีที่ซู้ด)

2. เรื่องผ้าด้านหลังเวที แอ๋มว่าใช้สีขาวสีเดียวจะสวยกว่าไหม เพราะถ้าใช้สองสีสลับกันแอ๋มว่ามันจะเล่นสีลายตาไปเปล่า อยากให้ดูเรียบๆ แล้วตัวหนังสือชื่อ บ่าว-สาว เด่นๆ ดีกว่านะ

3. ภาพที่ให้แขกเซ็นอวยพร เราหาขาตั้งมาตั้งให้รูปตั้งขึ้น แยกจากโต๊ะดูรูป (เดี๋ยวแขกจะงงไม่กล้าเซ็น คิดว่าเป็นรูปโชว์) แถมยังดูเป็นสัดส่วนดีกว่า แขกจะได้ไม่มาออกันอยู่ที่โต๊ะๆ เดียวกัน เพราะการดูรูปก็ใช้เวลา ถ้ามีแขกดูรูปอยู่ บางทีแขกคนอื่นจะเข้าไปเซ็นอวยพรลำบาก บางคนอาจไม่กล้าเข้าไปเขียนก็มีนะ

4. เมื่อแขกเดินขึ้นบันไดมา จะเห็นต้นซากุระวางอยู่ 2 ข้าง (ข้างละ 2 ต้น) บนต้นซากุระ จะมีรูปของ หนึ่งกับเอก ห้อยอยู่   เดินมาอีกนิดจะถึงซุ้ม บ่าว-สาว (กิ่งก้านที่ใช้ติดรูป ก็ตัดออกได้เลย เรามีที่โชว์รูปบนต้นซากุระแทนแล้ว งานจะได้ไม่ดูรกมากเกินไป) หรืออีกทีถ้าข้างบนไม่มีพื้นที่พอ  ให้เอาต้นซากุระมาวางไว้ 2 ช้างทาง (แล้วห้อยรูปด้วย) ก่อนทางเดินขึ้นบันได มันก็จะเป็นสไตล์เหมือนแอ๋มที่ทำคล้ายๆเดินอยู่ในสวนซากุระน่ะจ ๊ะ

5. เรื่องน้ำแข็ง แอ๋มว่า อันแรกมันดูแข็งๆ ไปอ่ะ เป็นท่อนๆ ไงไม่รู้ อันเป็นนกก็ดีค่ะ แต่ก็อ่ะนะเป็นนกก็หลายคู่แล้ว งั้นเรามาดัดแปลงอันแรกกันดีกว่า อาจทำให้มันเพียวๆลง แล้วมีกิ่งก้านเยอะหน่อย ดอกไม้ตัดออกไป ทำให้ดูเหมือน ต้นไม้ที่มีน้ำแข็งเกาะในหน้าหนาว ประมาณเนี้ยค่ะ หรืออีกทีใข้เป็นหัวใจน้ำแข็งข้างในมีชื่อหนึ่งกับเอก ให้ น้ำแข็งวางเอียง 45 องศา แล้วรอบๆ น้ำแข็งตกแต่งด้วยดอกไม้ทั้งหมด วางหน้าประตูทางเข้างาน  

6. เรื่องเค้กแอ๋มว่าแบบที่ 1 ดูสวยกว่าค่ะ อย่างที่เพื่อนๆบอกค่ะ ถ้าใช้ต้นซากุระจะบังหนึ่งเวลาตัดเค้ก ตากล้องจะหามุมยาก เราอาจตกแต่งบริเวณ จุดตัดเค้กด้วยแสงเทียน เช่นนำเทียนมาวางบนพื้นรอบๆ เค้กแล้วโรยด้วยกลีบดอกกุหลาบ  

อิอิ ตอนนี้คิดได้แค่นี้ค่ะ ถ้ามีอะไรอีกจะมาบอกนะจ๊ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2005 at 11:23

อ้าวเหรอกรู๊ฟ  เราคิดว่าเข้ากัน หุหุหุ

คุยกับพี่โอ๋แล้วค่ะ พี่เค้าบอกว่าหนึ่งไม่ต้องเตรียมอะไรเลยค่ะ ดีจัง เลยขอตะกร้อเพิ่มเลยวางไว้ข้างซุ้มพี่

เรื่องสีซุ้ม พี่โอ๋บอกว่า ถ้าใช่สีขาวกะชมพู 2 อย่างซุ้มจะจืดค่ะ ถ่ายรูปมาแล้วไม่สวย พี่โอ๋คงต้องใช้ทั้ง 3 สีให้หนึ่งค่ะ คือ แดง ชมพู ขาว เชื่อมือค่ะ 

แม่มณีค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ เข้ามา ให้กำลังใจก็พอค่ะ

ขอบคุณพี่นู๋หน่อยนะค่ะ ที่เข้ามาให้กำลังใจอีกคน

งานคุณก้อย จัดได้น่ารักมากค่ะ หนึ่งแอบ ยืมแบบซุ้มมาปรับเป็นของตัวเองนะค่ะ หุหุหุ

คุณชุติมาค่ะ หนึ่งขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำดีๆ และรูปสวยๆ ค่ะ ชอบมากเลยค่ะ แต่เค๊กหนึ่งทางโรงแรมจัดให้ เลือกแบบไม่ได้ค่ะ แต่อยากได้แบบนั้นจัง สวยมากกก

โอ๊ต  ชั้นจะชวนกรู๊ฟ ไปช่วยอีกแรง  หุหุหุ กรู๊ฟ ไปอยู่แล้วใช่เป่า

คุณแอ๋มจ๋า  เจ้าสาวที่แสนจะใจดี ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ  หนึ่งจะเอาไปปรับปรุงค่ะวุ่นเหมือนกันเนอะ จะเป็นเจ้าสาวกะเค้าทั้งที 

แต่ทำใจไว้แล้วค่ะ ว่าทุกอย่างอาจจะไม่เป็นเหมือนที่เราตั้งใจ เพราะ budget มันบังคับค่ะ หุหุหุ

ยังไง ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกความฝันของเจ้าสาวค่ะ สู้...สู้

Back to Top
aoment View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoment Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Oct 2005 at 22:45
พวกแก...ไม่สนใจมาช่วยงานชั้นกันบ้างเหรอ หุหุ
Back to Top
ammiko_jung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ammiko_jung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2005 at 13:07

ตามสัญญาจ๊ะ..หนึ่ง

แบบซุ้มซากุระ ขาว-ชมพู

Back to Top

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2005 at 15:19
 ขอบใจจ้าแอ๋ม

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.