แต่งงาน theme งานแบบหมี ๆ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

theme งานแบบหมี ๆ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
oaty View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: theme งานแบบหมี ๆ
    Posted: 19 Oct 2005 at 16:56

อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยออกไอเดียให้หน่อยค่ะ  เนื่องจากเจ้าสาวเป็นคนบ้าหมีมาก ๆ แต่ไม่รู้จะเอาไอเดียอะไรไปจัดงานดี  โทนสีเราก็ชมพูสดกะฟ้าสดหน่ะค่ะ พอดีวันอาทิตย์จะไปเดินพาหุรัดกะกรุ๊ฟและอ้อม อาจจะได้เดินดูของด้วยทีเดียว (เพราะนาน ๆ ทีจะเข้าเมืองซักที)

Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2005 at 17:25

Theme ตุ๊กตาหมี ไม่ยากค่ะ เพราะตุ๊กตาหมีหาง่าย เอาน้องหมีที่บ้านมาจับแต่งตัวก็ได้ค่ะ

โต๊ะ reception อาจจะมีตุ๊กตาหมีวางพร้อมเทียน หรือว่าเอาตุ๊กตาหมีตัวเล็กเกาะเชิงเทียนก็ได้ค่ะ

ไม่ทราบว่าน้องโอ๊ตเตรียมของชำร่วยรึยัง ถ้ายังอาจจะแนะนำ ที่ห้อยโทรศัพท์มือถือที่เป็นรูปหมี เพื่อให้เข้าธีมอ่ะค่ะ เอาน้องหมีวางมันไปทุกที่เลยอ่ะค่ะ โต๊ะเค้ก (แต่อย่าวางในที่คนสามารถหยิบได้นะคะ อาจหายได้)

เค้กอาจจะมีตุ๊กตาหมีวางอยู่บนยอดก็ได้ค่ะ เหมือนของพี่หมอไก่ (พี่ไก่ขา...ขอรูปพี่ไก่มาโพสต์หน่อยนะคะ)

ส่วนกล่องรับซองมีตุ๊กตาหมีวางด้วย แนะนำให้เอาผ้าขนสัตว์ มาหุ้มอ่ะค่ะ เหมือนกับขนหมี เอาน้องหมีวางมันไปทุกที่เลยอ่ะค่ะ

ส่วนการ์ด Backdrop ก็มีรูปหมีแทนบ่าวสาวอยู่ในนั้นด้วยอ่ะค่ะ

เอาน้องหมีจับใส่ชุดบ่าวสาวได้นะคะ เคยเห็นที่รับทำที่สยามอ่ะค่ะ

Back to Top
groof View Drop Down

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2005 at 17:27

ให้เจ้าบ่าวแต่งตัวเป็นตุ๊กตาหมีสิ อิอิ

เด๋วขอไปทำการบ้านก่อน พรุ่งนี้จะมาช่วยนะ ชอบจริง ๆ ๆๆ ไอเดียกระฉูดแล้วตอนนี้

เมื่อกี้ช่วยหนึ่งคิด...แต่งเสร็จไปเป็น organizer เซ่อ ดีฟ่า

***You are the final piece of my Jigsaw,you make my life complete.***

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2005 at 18:42

อูยยยย  ธีมงานน่ารักจัง ยังคิดอยู่เลยว่าน้องโอ้ต หน้าเหมือนลูกหมีนะ

คู่นี้แบบว่าน่ารักสุด ๆ   หมีประคับประคอง

ส่วนอื่น ๆ เป็น top cake กับ วางหน้างาน หรือสมุดประสาทพร...

Back to Top
littlelunar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote littlelunar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 00:09

รูปกล่องรับซองน่ะ งานเอ๋เองค่ะ  ... นั่งตัดแปะเองกับมือเลย
งานเอ๋ก็กึ่งๆน้องหมีค่ะ (แต่ผสมกับเครื่องบินด้วย) ...

ของชำร่วยสกรีนรูปหมีสองตัว ที่อยู่ในการ์ดวาเลนไทน์ใบแรกที่ให้สามีค่ะ

ส่วนไอเดียตุ๊กตาหมีที่ห้อยโทรศัพท์ ... สมัยเอ๋แต่งงาน หายากมาก
(ไปเดินหาทั่วสำเพ็ง แต่ไม่เจอถูกใจเลย เพราะอยากได้แบบคู่กันด้วย)
ตอนนี้ หาได้ง่าย น่ารัก แถมราคาถูกด้วยค่ะ ...

ถ้าสนใจน้องหมี แต่งตัวเหมือนเจ้าบ่าว-เจ้าสาว ก็ลองติดต่อร้าน Teddy House ดูนะคะ
เขารับตัดเสื้อผ้าตามแบบที่สั่งด้วย ... ตอนนั้น เอ๋ไปถามมา ตกชุดละพันกว่าบาท (แต่ตุ๊กตาหมีมีอยู่แล้ว)
สุดท้ายไม่ได้ทำ เพราะเสียดายชุดเก่าของน้องหมี ....
ประกอบกับคุณสามี ห้ามอุ้มน้องหมีไปงานด้วยค่ะ เพราะกลัวตุ๊กตาหมีหาย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 07:43

พี่หนูหน่อย ของชำร่วยเผอิญเอาสมุดโน้ตของมูลนิธิเด็กนะคะ แต่ก็จะเอาหมีมาวางประมาณเนี้ยค่ะ

อันนี้ก็เป็นอีกหมีที่ซื้อมาจะเอาไว้ข้าง ๆ กล่องรับซองค่ะ (ตอนนี้กล่องกะลังให้เจ้าบ่าวดำเนินการทำอยู่ค่ะ จะใช้ไม้ทำ)

พี่เอ๋...กล่องรับซองพี่โดนใจหนูมากเลยค่ะ

พี่ชุ...ตัวจริงหนูหน้าเหมือนหมูมากกว่าหมีอีกค่ะพี่ ไม่เชื่อลองถามเพื่อน ๆ ที่ไปมีทติ้งดูได้ 555

กรุ๊ฟ..เดี๋ยววันอาทิตย์พาชั้นไปช้อปด้วยหล่ะ

Back to Top
nuuwant View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuuwant Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 08:14

น่ารักจังเลยค่ะ ทั้งของชำร่วยและน้องหมีทั้งสองคู่ น่าจะมีน้ำแข็งแกะสลักรูปหมีด้วยนะค่ะ น่าจะน่ารักดีเพราะของเพื่อนเราที่มีธีมเป็นดิสนีย์เค้าก็มีน้ำ แข็งแกะรูปมิกกี้และมินนี่น่ารักค่ะ

Back to Top
pattheera B. View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pattheera B. Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 09:50

Theme งานน่ารักมากเลยค่ะคุณ otay เอางี้สิคะ ให้หมีแต่งตัวอฟนซีน่ารักๆ ในงานเหมือนตอนนี้ที่ดาราเค้าประมูลกันที่แต่งเป็น bra น่ารักๆ และก็แต่งตัวน่ารักๆ หลายสไตล์ มาวางในงานหลายๆ ตัวสิคะ น่ารักดีค่ะ

สุ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 09:57
เพิ่มน้องหมีในงานให้เยอะๆหน่อยก็ดีนะคะน้องโอ๊ต ส่วนตุ๊กตาหมีบ่าวสาวน่ารักมากเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 09:59

นี่แบบว่าเรื่องหา หมี อ่ะ เรารู้ว่า โอ๊ต ถนัดกว่าเรานะ

เราว่าทั้งหมดนะ ตัวเองก้อทำให้มันมีหมีมาก ๆ  เค้าไว้อ่ะ วางมันทุกจุดตามที่เพื่อน ๆ แนะนำอ่ะ ทั้ง กล่องใส่ซอง ,บนเค้ก , ตรงโต๊ะลงทะเบียนก้อวางกระเช้าหมี โชว์ของชำร่วย

เรามีไอเดียหนึ่งนำเสนอ

ตัวเองใช้สมุดประสาทพรหรือเปล่า ถ้าใช้นะ ก้อหารูปหมีน่ารัก ๆ  (หาไม่ยาก จะช่วยหา) มาติดหน้าปกไปเลยอ่ะ แล้วหาปากกาที่หัวข้างบนเป็นหมีมาวางคู่กัน (จะช่วยหาอีกเหมือนกัน)

แต่ถ้าไม่ใช้สมุดนะ

เราหมีตุ๊กตาหมีตัวใหญ่โครต ตัวใหญ่เท่าเราเลย แบบนั่งนะ (แต่เล็กกว่าโอ๊ตนะ อิอิ) จะรังเกียจมั้ยถ้าจะให้อ่ะ ...แฟนเก่าเราให้มา...ถือหรือเปล่า พอดีเราคงไม่ได้นำไปที่เรือนหอด้วย กะจะทิ้งไว้บ้านแม่ แต่ถ้าโอ๊ตนำไปใช้ประโยชน์ เราก้อยินดีอ่ะ..

คือตัวนี้นะ...ตัวเองวางไว้จุดใดจุดหนึ่ง แล้วไปหากระดาษโน๊ตลายหมี และเข็มหมุด เวลาใครอวยพรนะ ก้อเขียนลงกระดาษแล้วก้อไปปักไว้ที่ตัวหมีอ่ะ ...เอ๊ะ! เป็นการทรมานสัตว์ป่าวว่ะ...ป่าวนะ มิได้แค้นคนให้เด้อ..เราจากกันด้วยดี...

ดีป่ะ แต่ถ้าตัวเองใช้สมุด ก้อนำตุ๊กตาหมีตัวเนี่ย มาสร้างจุดวาง gallary หมีไปเลย แล้วทำเป็นจุดวางโชว์รูปภาพของตัวเอง โดยใช้พวกหมี ๆ มาตกแต่งอ่ะ (เราสามารถช่วยหาหมีที่บ้านมาให้เสริม วางมันเยอะ ๆ เลย) หรือจะทำเป็นจุดถ่ายรูปก้อได้อ่ะ โหหหห แค่คิดก้อน่ารักอ่ะ...

แกแต่งหลังชั้น เด๋วชั้นไปช่วยตกแต่ง..โอเชป่าว

ปล. เด๋วเย็นนี้ไปรื้อก่อน และจะถ่ายรูปมาให้ดูก่อน

Edited by groof
***You are the final piece of my Jigsaw,you make my life complete.***

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 11:22

กรุ๊ฟ..งานชั้นใช้สมุดประสาทพร ร้านนั้นแหละที่เราไปดูมาด้วยกันไง มี 2 เล่ม

ส่วนหมีตัวใหญ่ยักษ์ของชั้นมีจ๊ะ แฟนคนนี้แหละซื้อให้ ตัวใหญ่มากกกกกกกก กะว่าจะหอบไปที่งานด้วย หมีตัวเล็ก ๆ ก็มีเป็นสิบ ๆ ตัวเลยอ่ะ (ก็บอกแล้วว่าเจ้าสาวเป็นคนบ้าหมีมาก ๆ) ทีนี้ที่กลัวมากก็คือกลัวหายอ่ะ เพราะชั้นรักของชั้น กะว่าจะให้เพื่อน ๆ ในงานคอยสอดส่องดูแล และจะทำ list ไว้เลยว่าหมีอะไรอยู่ตรงไหนบ้าง พอเลิกงานก็ให้เพื่อน ๆ ช่วยกันเก็บ

ส่วนหมีบนยอดเค้กก็มีแล้วค่ะ เป็นหมีบ่าวสาวตัวจิ๊ด ๆ ค่ะ วันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดู

ส่วนปากกาหมีคู่ต้องไปเดินดูกะแกนะ เพราะอาจซื้อมาอะแด๊ปเอง

ส่วนเรื่องเอาเข็มหมุดมาปักหมี ชั้นทำไม่ลงอ่ะ ชั้นกลัวมันเจ็บอ่ะ (บ้าไปแล้วตรู)

ไอเดียอื่น ๆ ก็คือยังไม่รู้ว่าจะตกแต่งหมีไว้ตรงส่วนไหนดีบ้าง ที่จะพ้นมือเด็ก ๆ (มีแววว่าต้องมีคนอยากได้หมีชั้นเยอะแน่ ๆ )

Edited by oaty
Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 11:43

ตุ๊กตาหมีที่น้อง Oaty จะเอามาวางหน้างานตอนนี้ Central ชิดลมลดราคาอยู่ 20% ค่ะ น้องรี่ Cherrysakura เพิ่งชวนไปดู ไปสอยกันมาเมื่อวันที่เราเจอกันที่ Loft  

Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 14:09

รู้สึกว่าจะลดวันนี้เป็นวันสุดท้ายแล้วอ่ะค่ะพี่เก่ง เพราะเคยไปดูกะ cherrysakura เมื่ออาทิตย์ก่อนเหมือนกัน เห็นบอกว่าลดถึงวันนี้ ... รี่ไปสอยมาแล้วเหรอเนี่ย อิอิ

theme งานโอ๊ตน่ารักมากเลยล่ะ แค่คิดตามทีละจุดๆก็รู้สึกได้เลยว่าน่ารักมากๆ (เราก็เป็นคนชอบหมีเหมือนกัน มีหลายตัวอยู่ แต่คงไม่มากเท่าโอ๊ตมั้งเนี่ย)

Back to Top
kuiinglove2000 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kuiinglove2000 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 15:19

ตุ๊กตาหมีคู่บ่าวสาวเห็นมีที่สยามตรง Centerpoint และที่เซ็นทัลลาดพร้าวชั้นใต้ดิน size เล็กสุดคู่ละ 1900 บาทคะ แต่ว่าตัวใหญ่พอสมควรเลยหละ

Back to Top
theewara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote theewara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 15:56

เอ่อ  น่ารักมากเลยอ่ะ หมีๆๆ  พี่ก็ชอบหมี  เพราะเป็นคนตัวหมี

โอ๊ต ไป  ซื้อมาฝากบ้างน่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 20:40

กรุ๊ฟ...อันนี้เป็นรูปที่ถ่ายมาจากที่บ้านนะ เป็นสมุดอวยพรที่บอกตอนต้นหน่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 20:41

อันนี้เป็นบรรดาหมีนะ ตัวเล็ก ๆ ก่อนนะ

มีแม้กระทั่งหมีแม็คโดนัลด์เลย คิดดู

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 20:47

อันนี้จะใหญ่ขึ้นมาอีก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 20:51

ตัวนี้ใหญ่ที่สุดในบรรดาที่มีแล้ว  มันใหญ่กว่าตัวเราอีก ในรูปอาจดูไม่ใหญ่เพราะว่าซูมเข้าไปใกล้ ๆ อ่ะ

ป.ล. จริง ๆ มีเยอะกว่านี้อีกนะ แต่ไม่ไหวจะไปรื้อลังหรือรื้อตามตู้ที่เก็บไว้แล้วอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 20:59

เพื่อน ๆ คนไหน มีไอเดียที่จะให้บรรดาหมี ๆ ของเรามาประดับอยู่ในงานก็ช่วยบอกหน่อยนะคะ เพราะว่าไม่รู้จะเอาอะไรไปไว้ตรงไหนดีอ่ะ  อย่างเช่น กรอบรูปพวกนี้เราอยากเอาวางไว้ตรงโต๊ะรับซองด้วยหน่ะค่ะ เพราะว่าธีมงานเราเป็นสีฟ้ากะชมพูค่ะ ส่วนภาพข้างในอาจเอารูปเจ้าบ่าวเจ้าสาวมาใส่ค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 21:10

อ้อ อันนี้เป็นหมีที่จะเอาวางบนยอดเค้ก ภาพอาจไม่แจ่มนะ เพราะมันอยู่ในตู้หน่ะค่ะ

ป.ล. เพื่อน ๆ หายสงสัยแล้วใช่มั้ยค่ะ ว่าเจ้าสาวบ้าหมีจริง ๆ

Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2005 at 08:46

เอาของที่เรามีมาใช้น่ะดีแล้ว   งานก็ของเรา ของก็ของเรา ..
แต่ระวังเด็ก ๆ ด้วยนะ  เค้าชอบ แล้วเอาไปเล่น และอาจจะไม่คืนด้วย

Back to Top
aoment View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoment Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2005 at 09:35

เยอะจริงๆอ่ะโอ๊ต...เปิดร้านขายได้เลย แต่ชั้นว่ากรอบรูปอ่ะมันไม่ค่อยเข้ากับงานนะอย่าเอาเลยมันดูเด็ กไป

กรู๊ฟฟฟฟฟฟ....ชั้นอยากให้แกไปจัดงานให้ชั้นบ้าง

Back to Top
nattaya_w View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nattaya_w Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2005 at 10:39

คุณโอ๊ต เราว่ากรอบรูปดูไม่เข้ากับงานเหมือนกันค่ะ ถ้ายังไงใช้น้องหมีทั้งหลายจัดวางไว้สักมุมในงานแล้วมีดอกไม้สว ยๆรวมอยู่ด้วยน่าจะดีนะค่ะ

หรือว่าจะใช้ภาพถ่ายคู่ที่ขนาดใหญ่แล้วใช้น้องหมีมาวางไว้กับรู ปถ่ายด้วยค่ะ แล้วก็มีซุ้มดอกไม้เล็กๆในแต่ละจุดแล้วใช้ดอกไม้เน้นสีชมพูกับฟ ้าอย่างที่คุณโอ๊ตชอบอะค่ะ

http://my.inlovephoto.com/gallery/nattw
Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2005 at 10:50

คุณ nattaya_w ,  อ้อม   จริง ๆ อย่างที่ว่าค่ะ ดังนั้น เราจะเปลี่ยนเป็นกรอบรูปตัวหมี (ดูได้จากรูปที่โพสต์หมีบนยอดเค้กด้านบนหน่ะค่ะ)  เห็นรึเปล่าเอ่ย ตัวสีส้มหน่ะ มีคู่นึพอดี เดี๋ยวจะเอามาใช้แทนละกัน ขอบคุณที่แนะนำนะค้า

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2005 at 09:42

โทษทีอ่ะ

เมื่อวานไม่ได้มาทำงาน ไม่ได้ตอบ

เอางี้โอ๊ต ชั้นจะไปช่วยแกคุมเรื่องตุ๊กตาเอง จะคอยไปเป็นยักษ์ดุเด็ก ๆที่จะมาเอาตุ๊กตาแกไป ดีป่ะ

ป่าวหรอก จะคอยไปบอกน้อง ๆ ที่อยากได้ว่า อย่าหยิบนะคะ เด๋วมันกัดเอา

โอเค ชั้นขอให้ตุ๊กตาหมีตัวยักษ์ให้แกได้ป่ะ ใหญ่มาก น่ารักด้วยตัวใหญ่เท่าชั้นเลยนะ

ถ้าแกเอาไปวางไว้ รับรองเด่นมาก่อะ น่ะ น่ะ อย่าถือนะ ว่ามันเป็นของแฟนเก่าชั้นให้มา แบบว่าชั้นไม่อยากไว้ที่เรือนหออ่ะ จะทิ้งไว้บ้านแม่ก้อเสียดาย เค้าซื้อจากเซ็นทรัลอ่ะ ตัวหนึงหลายพันมาก เสียดายอ่ะ น่ะนะ

Back to Top
kaajib View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaajib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2005 at 11:10

ไอเดียดีจังเลยค่ะ น่ารักดี นู๋จิ๊บกับแฟนชอบน้องหมาดัลเมเชี่ยล สงสัยต้องเอามั้งแล้วหล่ะ

คิคิคิ ขโมยๆ

Back to Top
patcharin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patcharin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 08:52

นี่ชั้นมาช้าไปใช่เป่าโอ๊ต... พอดีนายมา  เลยไม่ค่อยได้เข้ามาที่เวบ

ชั้นว่างานเธอคงเป็นงานที่เด็กๆ ชอบมากเลยแก ทำเป็นมุมจัด แกลอรี่คุณหมีๆ ไปเลยไหมแก  คุมง่ายด้วยอ่ะ

เมื่อวานชั้นกะเอกไปเซ็นทรัลลาดพร้ามมาด้วยอ่ะ ไปเจอมุมหมี น่ารักมากๆๆๆๆ  แล้วเค้ามีเสื้อผ้าเปลี่ยนให้พี่หมีด้วยน่ารักทั้งนั้นเลย  ; แต่ราคาดิ ไม่ค่อยน่ารักเท่าไหร่เลยอ่ะ

ชั้นไปปิ้งตุ๊กตาบ่าวสาวเป็นเด็กหญิงชาย ราคา แค่ 299 เองอ่ะ กะจะซื้อไปวางตรงโต๊ะลงทะเบียนสักหน่อย

" คุณเชื่อในพรหมลิขิตไหม?"
ถ้าไม่....แล้วอะไรล่ะ....ที่ทำให้คน2 คน ไกลแสนไกล ได้พบกัน
ถ้าไม่...แล้วอะไรล่ะ...ที่ทำให้คนที่เป็นแค่ "เพื่อน" ได้กลายเป็น "คนรัก"

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2005 at 09:15

เมื่อวานไปเดินสำเพ็ง เจอกรอบรูปแล้วมีหมีสองตัวนั่งบนรถอ่ะ น่ารักดี ไม่แพงด้วยอ่ะ

ไว้ไปเดินดูกัน มีอะไร หมี ๆ เยอะมากอ่ะ คิดถึงแกตลอดเลย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 07:39

เพื่อนกรุ๊ฟ..ชั้นซึ้งใจกะแกจริง ๆ เลยอ่ะ เมื่อวานที่เราเจอกัน ชั้นก็ยังไม่ได้เข้ามาเปิดเวปอ่านเลย ขอบใจแกมาก ๆ เราเพิ่งรู้จักกันไม่นาน แต่แกเป็นเพื่อน (ใหม่) ที่ดีมาก ๆ สำหรับชั้นเลย ไว้เรานัดเจอกันใหม่นะ

ยินดีที่แกจะมางานชั้นด้วย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Oct 2005 at 09:12

โหหหห แก..เล่นซะชั้นซึ้งเลยอ่ะ เออ..ไม่ต้องขอบใจหรอก เอาเป็นว่า ขอบใจแกกะอ้อมด้วยที่หลงมาคบชั้น หุหุ

เข้ามานี้เพื่อนมาดูหมีของแกอ่ะ ที่ว่าใหญ่เต็มเตียง มองไงก้อไม่ใหญ่ว่ะ แกเห็นหมี(ห้ามผวนนะ หุหุ)ของชั้นแล้วนะ แกจะว่าใหญ่มากอ่ะ ไม่รู้จะเข้ากันหรือเปล่า เด่วถ่ายรูปให้ดู (กล้องอยู่ที่พี่เจี๊ยบอ่ะ)

Back to Top
yuihunsa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yuihunsa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Oct 2005 at 08:08

ไม่ทราบว่าตรงซุ้มคุณโอ๊ตเป็นแบบไหนคะ ใช้บอลลูนหรือว่าดอกไม้ เราว่าเอาโซฟาสีเจ็บๆแบบน่ารักๆมาวางสำหรับเป็นมุมนั่งถ่ายรูปแ ล้วเอาหมีตัวเล็กตัวใหญ่มาเรียงข้างๆ/ด้านหลังก็น่ารักดีนะคะ ดูอบอุ่นดีด้วย

Back to Top
Snoopy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Snoopy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Oct 2005 at 09:33
คุณโอ๊ต ใช้ธีมหมีแบบเดียวกับเราเลย
Back to Top
Mucki_girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mucki_girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Nov 2005 at 15:57

เอาหมีน้อยของมุกมาให้คนชอบหมีชมละกัน

Muk & Noo 17.07.2004

5th Anniversary

Back to Top
rosa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rosa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Nov 2005 at 08:33
หมีคู่ของคุณมุกน่ารักมากเลยคะ ซื้อได้ที่ไหนคะ ส่วนมากหมีที่เซ็นทรัลจะราคาแพงอะคะ  ซื้อไหม่ไหวจริงๆ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.111 seconds.