แต่งงาน ช่วงนี้เจ้าสาวฮิตดอกไม้อะไรติดผมบ้างค่ะ - WeddingSquare - Page 1
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แบบทรงผม แต่งหน้า ช่างแต่งหน้า รับแต่งหน้า สไตล์ผม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วงนี้เจ้าสาวฮิตดอกไม้อะไรติดผมบ้างค่ะ

Page  12>

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
nongkoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nongkoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วงนี้เจ้าสาวฮิตดอกไม้อะไรติดผมบ้างค่ะ
    Posted: 17 Oct 2005 at 14:51
มาเก็บข้อมูลค่ะ อยากทราบว่าช่วงนี้ เจ้าสาวฮิตติดดอกไม้อะไรกันบ้าง อยากได้คำแนะนำหน่อยค่ะ
Back to Top
nunokka View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote nunokka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2005 at 16:21

ดอกลีลาวดีที่จะมีสีขาวแซมเหลืองนิด ๆ

Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2005 at 16:44
แคทรียา ไม่ก็ พรีเซีย ที่เห็นบ่อยๆน่ะจ๊ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2005 at 17:02

ยังคงเป็นฟรีเซียนะคะ  นอกจากนี้เป็นไลเซนทัส หรือดอกกระดาษ
เพราะช่างบอกว่า ทนมาก ๆ เป็นดอกไม้ที่โดนสเปรย์ฉีดผมแล้ว
ไม่เหี่ยว  ไม่ดำ 

Edited by Chutima
Back to Top
pupuu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pupuu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2005 at 21:44
เพื่อนๆ แนะนำไปบ้างแล้ว ขอแสดงความคิดเห็นอีกบางดอกที่เราเห็นว่าสวยดีเวลาเอามาประดับน ะคะ คือดอกลิลลี่ / ยิปโซ / กล้วยไม้ ค่ะ แต่จะใช้ดอกอะไรต้องขึ้นอยู่กับทรงผมที่ทำด้วย และทรงผมที่จะทำต้องขึ้นอยู่กับว่าเข้ากับรูปหน้าเรารึป่าวด้วย ค่ะ
Back to Top
bowy06 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote bowy06 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2005 at 22:41
เห็นใน หนังสือweเล่มก่อนน่ะคะ โบว์ชอบดอก ไฮเดรเยีย ไม่รู้เขียนถูกป่าวนะคะ แต่ไม่รู้จะทนป่าว ก้อว่าวันงานจะเตรียมไปเพิ่ม เผื่อเหี่ยวจะได้เปลี่ยนทันคะ
Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2005 at 01:12

ดอกไลเซนทัสหน้าตาเป็นยังไงอ่ะค่ะ วันก่อนเจอน้องแพรก็พูดถึงดอกไม้นี้แต่ไม่รู้จักอ่ะค่ะ ฮือ ฮือ 

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2005 at 10:36

เมื่อวานมีคนถามในห้อง chat เลยส่งรูปไปให้ดู วันนี้เอารูปที่ส่งไปมาแชร์พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ กันค่ะ

ดอกแรก กล้วยไม้ cymbidium หรือกล้วยไม้หวายค่ะ ดอกเล็กๆสีหวานๆ ราคาไม่แพงอีกด้วย

ดอกคัทรียา สวยหรู ดูมีค่า ตอนนี้ราคาไม่แพงเท่าไหร่แล้วนะคะ ขอบอกว่าคุณแม่หนูหน่อยใช้ดอกคัทรียาแซมผมวันแต่งงานด้วยค่ะ

ดอกเอมมี่หรือ white lace ดอกเล็กๆที่ดูบอบบางมากๆเลยค่ะ มีขายในประเทศไทยด้วย

ดอกต่อไป เป็นดอกไทยๆ พุดซ้อน หรือเรียกเท่ห์ๆว่า การ์ดิเนีย Gardinia

ดอกพุดจีบ ดอกค่อนข้างบอบบาง แต่ถ้าติดเยอะ จะน่ารักมากเลยค่ะ

ดอกพวงชมพู หาง่าย น่ารักแถมความหมายชื่อภาษาอังกฤษดีอีกตะหาก ชื่อว่า Chain of love ค่ะ โซ่สเน่หา ประมาณนั้น

Edited by nu_noiy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2005 at 12:09

พวงครามค่ะ เป็นสีฟ้าคราม มีอยู่ไม่กี่ชนิดที่ดอกไม้บนโลกนี้จะมีสีฟ้า แต่เฉพาะเจ้าเดือนตุลา-มกรา เท่านั้นอ่ะค่ะ เพราะพวงคราม จะออกดอกช่วงนั้น

ต่อไปดอก Top Hit ดอก ฟรีเซียค่ะ Freesia ต้องสั่งนะคะ กลิ่นก็หอมด้วยค่ะ

ดอกไลเซนทัส Lisianthus จะคล้ายๆดอกกุหลาบอ่ะค่ะ แต่จะเป็นช่อ ไม่ใช่ดอกเดี่ยวเหมือนกับกุหลาบ มีหลายสีค่ะ แต่เห้นที่เมืองไทยจะเป็นสีขาว ขอบชมพูหรือขอบม่วงค่ะ

ดอกต่อไปก็ ลิลลี่ค่ะ เจ้าสาวหลายคนชอบมากเลย ดูหรูดี

แล้วก็ดอกกล้วยไม้ฟาแลน ขอบอกว่าดอกนี้ทนมากๆเลยค่ะ

ดอกต่อไปเป็น พุดพิชญยา หรือว่าพุดร้อยมาลัยค่ะ ดอกเล็กๆ เคยแต่งผมเจ้าสาวในหนังสือ we ด้วยค่ะ

ดอกที่นิยมอีกดอกนึงก็คงหนีไม่พ้น ดอกกุหลาบค่ะ

แล้วก็ดอกที่ชื่อดีดีอีกชื่อคือ พุดสามสี มีชื่อเก๋ๆว่า yesterday today tomorrow สีทั้งสีขาวตอนแรกแย้ม สีม่วงอ่อน และก็ก่อนโรยจะเป็นม่วงเข้มค่ะ

แล้วก็ดอก คาร์เนชั่น

Edited by nu_noiy
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Oct 2005 at 14:06

คุณเก่งขา ...  อันนี้เป็นไลเซนทัส จากศรีษะเราเอง จ้า

Back to Top
dearemy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote dearemy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2005 at 11:16
เราว่าดอกพุดจีบ ที่พี่นู๋หน่อยโพสต์ น่ารักดีค่ะ  สีขาวเหมาะกับเจ้าสาว  แล้วก้อดูนุ่มนวลบางเบา อยากติดดอกนี้จัง
Back to Top
kaewta123 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kaewta123 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Oct 2005 at 11:21
โห..นู๋หน่อย เชี่ยวชาญเรื่องดอกไม้จัง ชักลังเลแล้วสิ จะเทียร่า หรือดอกไม้ ดีเนี่ย
Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 14:27

ดอกไม้ที่ประดับผมเจ้าสาว มีความหมายที่ดีด้วยนะคะ

ฟรีเซีย - ความบริสุทธิ์

กล้วยไม้ - ความงามที่หาได้ยาก

ดอกส้ม - ความบริสุทธิ์

คาร์เนชั่นชมพู - จดจำไม่ลืม

คาร์เนชั่นแดง - ความชื่นชม

คาร์เนชั่นขาว - รักแท้

คาร์เนชั่นเขียว - ความมั่นคงในรัก

ไอริส - คำมั่นสัญญา

การ์ดิเนีย - ความบริสุทธิ์

กุหลาบแดง - ความรัก

กุหลาบเหลือง - มิตรภาพ

กุหลาบส้มปะการัง - ความปรารถนา

กุหลาบส้มชมพูเข้ม - ความกตัญญู

กุหลาบชมพูอ่อน - ความสง่างาม

กุหลาบขาว - ความบริสุทธิ์

Back to Top
Lotion View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2005 at 16:12

นี่ดอกอะไรอะค่ะ ใครรู้บ้าง

http://www.upgallery.com/gallery/album491/k_pim_lay_006_copy

Back to Top
linlypp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote linlypp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2005 at 15:33

โอ้โห พี่หนูหน่อยดีจังเลยค่ะ นำดอกไม้สำหรับแต่งผมมาให้ดูด้วย ขอบคุณมากเลยค่ะ สวย ๆ ทั้งนั้นเลย

เป็นประโยชน์กับคนที่กำลังไม่รู้ว่าจะติดดอกอะไรดีค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2005 at 21:55
Originally posted by Lotion

นี่ดอกอะไรอะค่ะ ใครรู้บ้าง

http://www.upgallery.com/gallery/album491/k_pim_lay_006_copy

น่าจะเป็นดอกพุดซ้อนค่ะ หาซื้อได้ที่ปากคลองตลาดค่ะ จะออกดอกเยอะมากในช่วงฤดูฝนค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lotion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Oct 2005 at 23:23
ขอบคุณมากเลยค่า อิอิ ดีใจจังรู้ละว่าดอกอะไร จะได้ติดสวยๆบ้าง
Back to Top
an_nie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote an_nie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2005 at 01:26

โหย ดีจังค่ะดอกไม้เยอะแยะชอบค่ะ ขอบคุณพี่ nu_noiy
นะค่ะ  save เก็บไว้อีกตามเคย อิอิ

ชอบดอกนี้จัง พุดพิชญยา น่ารักดีค่ะเคยเห็นในหนังสือ we เหมือนกัน

Back to Top
debbie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote debbie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2005 at 02:09
เห็นพี่พตว่าจะติดดอกแวกซ์ให้น่ะค่ะ
Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote an_nie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2005 at 20:08

คุณ debbie ค่ะ  ชอบเหมือนกันค่ะดอกแว๊กซ์ ดูน่ารักดี

Back to Top
Nokkie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nokkie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Nov 2005 at 03:56

เป็นความรู้มากๆๆ เลยค่ะ ขอบคุณมากๆๆ เลยนะคะ

แอบ save ไว้ หมด เลย   เด๋ว ตัดสินใจอีกทีว่าจา เอา ดอกอาไรดีค่ะ

Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Nov 2005 at 13:28
ชอบเหมือน an_nie เลยจ๊ะ เจอรูปทรงเข้าไป ฟอร์มสวยมากๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Nov 2005 at 14:15

มีน้องคนนึง PM มาถามเรื่องดอกไม้สีเขียวที่เป็นไฮเดรนเยียแล้วจะมีดอกอื่นมั๊ย ถ้าไม่ใช่ ไฮเดรนเยีย ขอบอกว่าหายากค่ะ ดอกไม้ที่เป็นสีเขียว ไฮเดรนเยียสีเขียวก็ไม่เคยเห็นดอกจริงเลยในเมืองไทย เพราะที่บ้านปลูกอยู่มีแต่สีฟ้ากะชมพู เพราะมีวิธีทำให้สีของดอกมันเปลี่ยนได้

หนูหน่อยเลยนำเสนอ ในกระทู้นี้เลยละกัน

1. กกอียิปต์ ราคาไม่แพงด้วย หาได้ตามตลาดไม้น้ำทั่วไป เวลาใช้ตัดปลายดอกทิ้งเหลือแต่ก้านสีเขียว

2. กล้วยไม้พวกหวาย ราคาไม่แพงมากฮับ

ดอกแรกเรียกว่า หวายบรูณเจต

อีกดอกนึงเขียวทั้งดอกเหมือนกัน ไม่รู้ชื่อฮับ

3. กล้วยไม้พวกคัทลียา พวกนี้ลูกผสมเยอะ

ดอกแรกชื่อว่า Hawaiian passion มีสีเขียวสนิททั้งดอก

นี่ก็ พันธุ์ Luteola

อีกพันธุ์นึงไม่รู้จักชื่ออ่ะ แต่ว่าเห็นว่าปลูกกันเยอะเหมือนกัน

หรือไม่ก็ใช้ดอกไม้สีขาวแล้วใช้ใบไม้ฟอร์มสวยๆอย่างพวกเฟิร์นก็ งามแต้ๆค่ะ

Back to Top
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote an_nie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2005 at 01:14

ดอกไม้สีเขียวน่ารักดีค่ะ สวยแบบไม่หวานมาก เป็นแนวเก๋ๆ ดีจังค่ะ

love is all around
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lotion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2005 at 04:45
ดอกแวกซ์หน้าตาเป็นไงอ่ะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Nov 2005 at 10:59

ลองเข้าไปดูในบลอคก็ได้ค่ะ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=noiy&group=5 จะได้ไม่เปลืองเนื้อที่เวป

Back to Top
Nutjang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutjang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2005 at 15:37

OHO ความรู้เกี่ยวกับดอกไม้เยอะมากๆขอบคุณด้วยคนค่ะ

Back to Top
Minburi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Minburi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Nov 2005 at 16:29
ว้าว พี่หน่อย สุดยอดๆๆ ดอกไม้สวยๆ ทั้งน้านเลยค่ะ เอ....เราก็ยังไม่ได้คุยกะช่างเลยแหะว่าจะเตรียมดอกไม้อะไรให้เ รา
Back to Top
tredashe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2005 at 10:09

ของเราใช้ดอกลิลลี่สีขาวค่ะ แต่ต้องระวังหน่อยเพราะเหี่ยวง่าย อาจจะมีสำรองไปเปลี่ยน หรือถ้าจะให้ดีต้องเอาสำลีชุบน้ำพันก้านแล้วใส่ไว้ในถุงพลาสติก พันให้เล็กที่สุด แล้วซ่อนปลายไว้ในผม เพราะไม่กี่ชั่วโมงยิ่งโดนไฟอีกเหี่ยวเลยค่ะ ตอนเราส่งแขกดอกไม้บนหัวเจ้าสาวเหี่ยวเลย แล้วต้องระวังเรื่องเกสรมันด้วย ที่สีแดงๆ มันจะหลุดเลอะดอกเลอะเสื้อต้องเด็ดออกก่อนค่ะ

Back to Top
nunut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Nov 2005 at 13:18
เอ่อ...บอกเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ ดอกไม้ที่ติดผมเจ้าสาวไม่ควรที่จะดอกใหญ่มากเกินไป ไม่เช่นนั้นศรีษะเราจะกลายเป็นกระถางต้นไม้ และความสวยของดอกไม้มันขะมาแข่งก่ะหน้างามแต๊ๆของเจ้าสาวด้วยนะ จ๊ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Nov 2005 at 13:18
เห็นด้วยจ้าว่าติดดอกเล็กๆดูน่ารักกว่า แล้วต้องดูว่าเราหรือคนรอบข้างแพ้เกสรดอกไม้ด้วยหรือเปล่า
Back to Top
nt110215 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nt110215 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2005 at 15:20

ลองดูดอกนี้สวยปะ

Back to Top
นู๋นุ้ย_god View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นู๋นุ้ย_god Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2005 at 18:08

ง่า...สวย  ดอกอารัยง่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Dec 2005 at 20:54

ดอกคัทรียาค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2005 at 18:24
ไลเซนทัส

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2005 at 18:25
ฟรีเซีย

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2005 at 18:26

กล้วยไม้ แคมโบเดียม

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2005 at 18:27
กล้วยไม้ดิน

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2005 at 18:28
คัทลียา

Back to Top

Post Options Post Options   Quote tredashe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2005 at 18:29
คาเนชั่น

Back to Top
kana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2005 at 14:04

อย่างในร$ 41;ปนี้ ช่างเค้า$ 27;ามาให้เอ& #3591;ค่ะ เค้าบอกว$ 56;าชื่อดอก& #3614;ุดค่ะ สีขาวล้ว$ 09;
สวยเรียบ$ 19;้อยดีค่ะ
Back to Top
kana View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kana Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2005 at 14:05
อุ๊ยทำไม ตัวหนังส$ 39;อกลายเป็& #3609;อย่างงีŭ 7;ง่า

ชื่อดอกไ$ 17;้ในรูปด้& #3634;นบนชื่อŪ 3;่าดอกพุด&# 3588;่า
Back to Top
boombam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote boombam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2006 at 19:46
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2006 at 14:51

วันนี้มาเสนออีกดอกนึงค่ะ ชื่อดอกชะลูดช้าง เป็นดอกที่หอมมากๆๆๆๆๆ สีขาว ลงใน WE แล้วก็ลงในหนังสือต่างประเทศด้วยนะคะ

Back to Top
swan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote swan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jan 2006 at 11:21

ลิลลี่เป็นดอกไม้ที่มีฟอร์มอ่อนหวานนะครับ แต่ตอนที่เรียนแต่งหน้าอ่ะ ครูบอกว่าฝรั่งเค้าจัดลิลลี่สำหรับงานศพอ่ะครับ  

Back to Top
binkhiew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binkhiew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Feb 2006 at 11:09
โห ดอกไม้เยอะมากเลยค่ะ เลือกไม่ถูกเลย
................
ตูน
Back to Top
bowy06 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote bowy06 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Feb 2006 at 15:37

อันนี้เป็นดอกสเปรย์คาร์เนชั่นจ้า

http://my.inlovephoto.com/gallery2/bowy06
Back to Top
zazae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote zazae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Feb 2006 at 11:21

ผมงานเช้าค่ะ ของเราน่าจะกล้วยไม้

ผมงานเย็น น่าจะกล้วยไม้อีกเหมือนกัน แต่เป็นเล็กๆ อ่ะค่ะ ภาพเล็กด้วย ไม่รู้จะเห็นรึเปล่าค่ะ แต่ลองโพสต์ดู

...ZaZaE...The happiest of people don't necessarily Have the best of everything; They just make the most of Everything that comes along their way.
Back to Top
vatole View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote vatole Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2006 at 06:41

มาเชียร์  ไลแซนทัส  ด้วยอีกคนค่ะ

สวยเรียบ หรู และ ทนดีค่ะ

Back to Top
nampuengka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nampuengka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2006 at 14:51

ช่างผมก็แนะนำ ไลเซนทัส หรือช่วงนี้ ดอกพุดก็ดีนะคะ เพราะหน้าหนาวไม่มี

งานเราก็ใช้ดอกพุด สวย หอม ไม่แพง (เน้น) แต่ดอกไม่เล็กมากนะ

ต้องดูที่ทรงผมเป็นหลัก มากกว่า ถ้าเกล้าใช้ดอกเล็กๆเรียงกันก็สวยดี เคยเห็นในเว็บ

แต่ถ้าปล่อยยาวใช้ดอกใหญ่หน่อยก็ได้นะคะ

Back to Top
Noo_kae View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noo_kae Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 May 2006 at 13:42
ดอกสวยๆทั้งนั้นเลือกไม่ถูกเลย
Back to Top
Nathin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nathin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 May 2006 at 17:46

ติดกล้วยไม้ คุณแม่เด็ดมาให้จากบ้านค่ะ

Back to Top
porjung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote porjung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Jun 2006 at 11:51

เห็นดอกไม้เยอะแยะแล้วเลือกไม่ถูก สวยทุกอย่างเลยค่ะ

แต่ยังไงผู้หญิงก็ต้องคู่กับดอกไม้ใช่ไม๊คะ

Back to Top
maiky View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maiky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2006 at 10:39
ถ้าคุณโบ ชอบดอกไฮเดนเยีย ต้องใช้"ฮเดนเยีย นอกนะค๊ะ เพราะทนกว่าเมืองไทยเยอะมากค่ะ ถึงวันงานจะได้ไม่เหี่ยวอยู่ได้ทนทั้งวันค่ะเช้าจรดค่ำ
Back to Top
ibis View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ibis Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2006 at 16:28

ขอก็อปมาจาก พี่ nu_noiy นะคะ พันธุ์นี้ชื่อ กรีนวิช ค่ะ

ออกดอกบ่อยเหมือนกัน กลิ่นก็หอมด้วยค่ะ  เพราะที่บ้านก็ปลูกไว้

Back to Top
michy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote michy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2006 at 11:21

งานหมั้นค่ะ กระแตดอกพุด+บานไม่รู้โรย

ดอกไม้จริงค่ะ

Back to Top
audit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote audit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2006 at 14:37

กุหลาบขาวก็น่ารักนะคะ

Back to Top
tor&pik View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tor&pik Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Aug 2006 at 19:36
มาเก็บเกี่ยวหาข้อมูลค่ะว่าแต่http://www.weddingsquare.com/fo rum/uploads/tredashe/314_Lisianthus3.jpg ดอกไซเลนทรัสมีความหมายว่าอะไรค่ะพอมีใครทราบบ้าง กะว่าวันงานปิ๊กจะใช้ไซเลนทรัสน่ะค่ะ

Back to Top
noi_lamyong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noi_lamyong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Oct 2006 at 18:35

โอ้โห !! เยอะแยะ เลือกกันไม่ถูกเลย  ขอบคุณข้อมูลดีๆ นะคะ

ต้องไปนอนคิดแล้ว  ดอกไม้ อะไรดีน้า............... ?

Back to Top
Ann_Yos View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ann_Yos Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2006 at 02:49

ของแอนค่ะ

http://my.inlovephoto.com/04/Ann_Yos/
Back to Top
@jiji View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @jiji Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2006 at 01:32
สวยๆกันทั้งน๊าน เรายังหาแบบไม่ตรงกะหน้าเลย
Back to Top
Taew&Pong View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Taew&Pong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Nov 2006 at 18:11

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เรยยยยยยยยย ค่ะ

Back to Top
daongee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote daongee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2006 at 22:12

สวยจังเลย เรายังไม่รู้เลยว่าช่างทำผมจะทำทรงแบบไหนให้ แล้วเค้าจะเอาอะไรมาติดให้ก็ยังไม่รู้ หวังว่าคงจะสวยนะ

Back to Top
daongee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote daongee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Dec 2006 at 22:15

ชอบจังเลยที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ ได้เห็นดอกไม้สวยๆเยอะเลย

http://my.inlovephoto.com/04/dao_ngee/

Back to Top
myangel View Drop Down

Post Options Post Options   Quote myangel Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Dec 2006 at 09:34

ของเราเองค่ะ ทรงติดดอกไม้งานเช้า จัดเป็นช่อๆ มีดอกไม้เล็กๆแซม เป็นดอกแม๊กสีชมพูอ่อน กับดอกยิปโซค่ะ 

ด้านหน้าผมปัดข้างเรียบๆ ค่ะ

Back to Top
noo_nm View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote noo_nm Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Dec 2006 at 13:44
วันงานช่วงเย็น เราติด ไลเซนทัส สีชมพูกับยิบโซ ช่างแต่งหน้าเตรียมมาให้ ช่างบอกว่าเจ้าดอกนัฃี้ดูหวานและอึด จนงานเลิก (5ทุ่ม) ดอกยังสวยอยู่เลย
Back to Top
pajareen View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pajareen Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Dec 2006 at 08:47
โห ทรงผมของคุณmyangleนี่ทรงในฝันเลยนะคะ สวยมากค่ะ กะว่าจะให้ช่างทำทรงนี้ให้วันหมั้นค่ะ แต่ไม่รู้จะบอกว่าทรงอะไรนี่ซิ
Back to Top
ploypleng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ploypleng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2007 at 10:12

สวยจังเลยค่ะ

Back to Top
+nu_maruko+ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote +nu_maruko+ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Feb 2007 at 18:38
 fดอกไม้สวย ๆกันทั้งนั้นเลย  คัทลียาก็สวยน่ะ
Back to Top
asmieng View Drop Down

Post Options Post Options   Quote asmieng Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2007 at 19:28

นี่ดอกไม้อะไรค่ะ
Back to Top
note*noey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote note*noey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Feb 2007 at 12:15
ช่วงเช้า  เนยใช่ไลเซนทัส  กับยิบโซค่ะ  ช่วงเย็นใช้แคทลียาสีเขียวค่ะ
URL=http://daisyPath.com][/URL]<a href="ht>tp://www.glitteryourway.com][IMG]
Back to Top
aeaw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aeaw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Feb 2007 at 08:12

งานที่โคราชเอี่ยวใช้ ดอกคาเนชั่นสีขาว + ยิปโซ ค่ะ

ทรงเดียวใส่ได้ทั้ง 2 ชุดเรย  อิอิ 

HI5
Back to Top
Seahorse View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Seahorse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Mar 2007 at 08:30
ช่วงเช้าฟรีเซียกับยิบโซค่ะ                                                                                            ช่วงเย็นเป็นกล้วยไม้กับยิบโซค่ะ

Edited by Seahorse
Back to Top
wanlapah View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote wanlapah Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2007 at 22:53

ของเราดอกกล้วยไม้ค่า

Back to Top
vanda View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote vanda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2007 at 21:26

,มาเก็บข้อมูลค่ะ งานเราก็จะติดดอกไม้เหมือนกันค่ะ

สวยๆทั้งนั้นเลย ต้องปรึกษาช่างซะแล้วว่าทรงไหนเหมาะกับเรา

Back to Top
appledang99 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote appledang99 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jun 2007 at 15:31

ดอกไม้สวยๆทั้งนั้นะคะ ยิ่งอยู่บนผมเจ้าสาวแล้วสวยเป็นที่สุดเลยค่ะ

Back to Top
<Ning> View Drop Down

Post Options Post Options   Quote <Ning> Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 19:53

สวยๆทั้งนั้นตาลายเลือกม่ายถูก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2007 at 23:38

Originally posted by asmieng

นี่ดอกไม้อะไรค่ะ

ดอกแอสโตรมีเลียค่ะ เป็นดอกไม้ที่มีกลีบบอบบาง แต่ความอึดอึดกว่ากุหลาบอีกค่ะ ถ้าไม่ไปโดนกลีบให้ช้ำ ดังนั้น ถ้าติดเสร็จ ก็จะสวยได้นานทีเดียวค่ะ และสีก็มีทั้งส้ม และชมพูค่ะ 

Back to Top
pim_luck View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pim_luck Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2007 at 18:05

สวยๆทุกดอกเลย เลือกไม่ถูกจริงๆ

Back to Top
nurse View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nurse Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jun 2007 at 13:31
ถ้าใช้ไลเซนทัสสีขาว แล้วจะใช้ดอกอะไรแซมดีคะ

Back to Top
jithraporn View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jithraporn Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Jul 2007 at 01:22
โหได้ความรู้เรื่องดอกไม้ด้วยนะเนี่ย ขอบคุณค่ะ

Edited by jithraporn
Back to Top
tumjan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tumjan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2007 at 12:33

ของเราก็ใช้ดอกไลเซนทัส เหมือนกับที่หลายๆคนแนะนำนั่นแหล่ะค่ะ  แล้วก็แซมด้วยยิปโซญี่ปุ่น จะทนกว่ายิปโซบ้านเรา ขอยืนยันอีกคนว่าเจ้าไลเซนทัสนี่ทนอึดจริงๆ โดนทั้งสเปรย์แล้ว ก็ยังอยู่ได้ทั้งคืน ไม่เหี่ยวเลย ในงานเรามีแต่คนชมดอกไม้ติดผม ถ่ายรูปออกมาก็ดูสวยหวานดี ขนาดเลิกงานแล้วเราเอาดอก(ช่างติดผมไม่เหลือก้านดอกเลย)ไปวางไว ้เฉยๆ ยังอยู่ได้อีก 2 วันแน่ะ  อึดม๊ากๆๆ   อ้อ! ขอแนะนำสถานที่ซื้อดอกไม้หน่อยค่ะ  เพราะทีแรกเราหาซื้อแทบไม่ได้ (วุ่นเลย)  แต่ปรากฎว่าตลาดไทนี่แหละ อาจจะไกลหน่อย แต่ครบหมดเลยทั้งดอกไม้นอกและใน ที่แปลกๆหายาก  สดด้วย ที่สำคัญ ราคาถูกมากๆ (ทองหล่อดอกไม้ค่อนข้างแพง ไปซื้อที่ปากคลองก็หาไม่มี) เค้ารับจัดดอกไม้ด้วยนะค่ะ ช่อบูเก้ตอนเช้าเรายังแค่ 500 บาท มีแต่คนคิดว่าหลักพันทั้งนั้น แล้วเจ้าของยังแถมยิปโซญี่ปุ่นให้อีก  ใครสนใจลองดูนะคะ (ไม่ได้เปอร์เซนต์หรอกนะ..แต่เราเข้าใจคนกำลังเป็นเจ้าสาวก็เลย อยากมาแนะนำกัน รับรองไม่ผิดหวังเลย)

Back to Top
Xie Xie Ni View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Xie Xie Ni Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Aug 2007 at 16:03
สวยๆทั้งนั้นเลย โดยเฉพาะกระแตดอกพุด ของคุณ michy เก๋มากค่ะ

Back to Top
jmamonkey View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jmamonkey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2007 at 21:57

ไม่รู้ดอกอะไร
Back to Top
tanaya_j View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote tanaya_j Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2007 at 08:36

เข้ามาหาข้อมูลด้วยคนค่ะ กำลังตัดสินใจว่าจะใช้เทียร่า รึว่าดอกไม้ดี..

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2007 at 09:35

Originally posted by jmamonkey

ไม่รู้ดอกอะไร

ไลเซนทัสสีขาวค่ะกับยิบโซ

Back to Top
molandit View Drop Down

Post Options Post Options   Quote molandit Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Oct 2007 at 10:13

สวยงามมากๆ เห็นแล้วอยากติดดอกไม้จังเลย

Back to Top
Mew&Mike View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mew&Mike Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2007 at 05:40
ในภาพนี่สวยๆทั้งนั้น แต่บางคน ถ้าช่างไม่มีศิลปะ ก็เสียงน่ะ เพราะบางอันก็ดูเยอะไป ทำห้ดูรกๆอ่าค่ะ

Back to Top
Tarncute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Tarncute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2007 at 08:01
คุณหนูหน่อยข้อมูลแน่นปึ๊ก  save ๆๆๆ  อิอิ
Back to Top
jedawee View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jedawee Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Nov 2007 at 17:03

เราก็ว่าจะใช้ดอกพุด แต่ว่ามันจะเหี่ยวเร็วป่าวน้า..........

Back to Top
Buay View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Buay Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2007 at 16:32

งานเช้าที่ต่างจังหวัดเราใช้ดอกคาร์เนชั่นสีชมพู  จริงๆช่างเป็นคนจัดการหมดแหละ แต่ทำออกมาเราชอบมากๆๆ ดูหวานมากเลย  ที่เห็นเห ลืองๆนั่นไม่ใช่นะ  เป็นดอกไม้ที่โยนมาติดหัวเราไม่ได้ปัดออกน่ะ

Edited by Buay
Back to Top
taaommy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote taaommy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2007 at 14:28
ดอกพุดโอเคเลยนะคะ สวยหวานน่ารักแต่จะเหี่ยวเร็วนิดนึง แต่ถ้างานไม่นานมากขอแนะนำเลยคะ
Back to Top
taaommy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote taaommy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Dec 2007 at 14:40

DSC_0149

รูปค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nunut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Dec 2007 at 13:22
ถ้าใช้พุด พุดซ้อนจะสวยทนกว่าเยอะค่ะ
Back to Top
samuraigirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote samuraigirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Feb 2008 at 17:14
แนะนำหน่อยค่า หน้ากลมๆ บานๆ แล้วก็ผมไม่ยาวด้วยใช้ดอกอะไรดีค่ะ อยากสวยเหมือนกัน ไปต่อผมมาก็ไม่เวิรค์ ไปเอาออกเรียบร้อยแล้วอ่ะ กลุ้มใจจังเลยค่า
Back to Top
Vivienne View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Vivienne Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Feb 2008 at 00:54
กุหลาบขาวค่ะ หาง่ายดี แซมเองด้วย

Back to Top
pampamt View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pampamt Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Mar 2008 at 19:27

สวยทุกคนเลยค่ะ ขิงเราจะไดดีล่ะเนี่ย

Back to Top
karnp View Drop Down

Post Options Post Options   Quote karnp Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Apr 2008 at 18:46

สวยๆ ทั้งนั้นเลย เลือกไม่ถูก อิอิอิ

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนนะคะที่เอามาลงให้ดู

Back to Top
mermaids View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mermaids Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Apr 2008 at 00:06

สวยจัง

Back to Top
tamtamja View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tamtamja Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Apr 2008 at 22:43

นี่ดอกอะไรคะ?

Back to Top
 Post Reply Post Reply Page  12>

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.