แต่งงาน ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง ขอความเห้นหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง ขอความเห้นหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
tipzy_ss View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tipzy_ss Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง ขอความเห้นหน่อยค่ะ
    Posted: 10 Mar 2015 at 01:00
เราซื้อแพ้คเก้จพรี&ชุดวันจริง จากร้านนึงในราคาแถว สุขุมวิท103 ในราคาที่แพงค่อนข้างมาก

แต่พอวันไปถ่ายจริงทางร้านไม่มีการคุยเรื่องแต่งหน้าทำผมเลย เราผมบ๊อบยาวประมานคางและมีผมหน้าม้าตัดตรง

ไปถ่ายวันแรกในสตู ช่างทำผมไม่สามารถไดร์ผมหน้าม้าเราให้โค้งแบบที่ควรจะเป้นได้ เค้าบอกว่าผมหน้าเรายาวไป

ลยทำผมแบบถักเปียปาดหน้าให้ แต่งหน้ามาก้ดูแก่กว่าปกติ แต่เราไม่เคยจ้างใครแต่งหน้ามาก่นก้เลยคิดว่าสงสัยเราไม่ชินมั้ง

ซึ่งเราก้ไม่ค่อยพอใจ แต่ก้คิดว่าเอาน่าเด๋วพรุ่งนี้ไปถ่ายเอ้าดอร์คงกว่านี้

แต่สรุป มันแย่มาก เราไปถ่ายพรีที่นครปฐม ซึ่งปรากฏว่าทรงผมที่ช่างเตรียมให้เราคือการให้ใส่วิกผมบ๊อบ

พอเราถามเค้าบอกว่าก้ผมเราเสียทรงไปแล้ว เราก้แบบงงๆ เพราะทีมงานต่างช่วยกันอวยว่า เก๋ดี อย่างงั้นอย่างงี้

พอชุดต่อไปถอดวิกแต่ให้ใส่แฮร์พีชผมลอน แล้วปลายเป้นสีชมพูแดงๆ เราก้เริ่มไม่พอใจ แล้วพูดว่าทำไมต้องใส่แบบนี้ด้วย

ทำไมไม่มีผมเราจริงๆเลยซักชุด แต่ช่างก้เฉยและทีมงานก้อวยเหมือนเดิมพอเห้นเราจับๆผมก้มาห้ามว่าไม่ให้จับ คือวันนั้นเราไม้แน่ใจว่ามาถ่ายพรี หรือถ่ายชุดคอสเพลกันแน่

และพอรูปออกมา ทางร้านก้อัดแบบเล้กๆมาให้เลือกรูป บอกตรงๆรูปเล้กไม่ค่อยเห้นรายละเอียดิาไร แต่พอได้ไฟล์มาบางส่วนแทบลมออกหู รีทัชไม่เนียน รายละเอียดไม่โอเค ทางร้านสั่งให้ยิ้มจนปากจะฉีก รูปออกมาบางรูปถ่ายมาเราหลับตายิ้มเหงือกบานบ้าง จะเป้นลม รูปที่จับใส่วิกออกมาก้ดูไม่ธรรมชาติเลย ที่บ้านดูรูปแบ้วบ่นใหญ่เลยไปพ่อใจมากๆกับเงินที่จ่ายไป6หมื่นกว่าบาท แต่สิ่งที่ได้มาคืออาไร ตอนนี้ที่บ้านและเพื่อนอยากให้เราไปคุยกัยที่ร้านให้ถ่ายซ่อมให้ได้มี้ย ให้ออกมาธรรมชาติกว่านี้ ไให้เป้นผมเราจริงๆ
แต่เรากะแฟนกลัวว่าถ้าเค้ายอมถ่ายซ่อมให้ก้คงทำแบบไม่เต้มใจและอาจออกมาแน่กว่าเดิมรึป่าว แต่จะไปซื้อแพ้กเกจที่อื่นใหม่ ก้เสียดายเงินที่จ่ายไปค่ะ

ใครมีความเห้นมั้ยคะว่าเราควรทำยังไงดี เราเครียดมากเลย รูปที่มันควรจะเป้นความทรงจำดีๆในชีวิตกลับเป้นรุปที่เราไม่ยากจะเห้น้ลย
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.