แต่งงาน มีใครถ่าย Prewedding กับ ร้าน 2 ร้านบ้างไหมครับ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

มีใครถ่าย Prewedding กับ ร้าน 2 ร้านบ้างไหมครับ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
naizaar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote naizaar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: มีใครถ่าย Prewedding กับ ร้าน 2 ร้านบ้างไหมครับ
    Posted: 24 Dec 2014 at 00:18
คือผมซื้อ Package กับร้าน Victoria มาครับ (ของตัน) ราคา 37500 บาท 
ได้รูป 20 + LCD + LCD เล็ก + VDO Present +ชุดถ่าย Pre 6 ชุด(คนละ3) + Private อีก 2  + ชุดวันงานอีก 4 คนละ 2 

ถ่ายในกรุงเทพ ครับ  (ถ่ายต่างจังหวัด คิด +15000) ซึ่งราคานี้ ผมซือไปได้ไงก็ไม่รู้ แบบว่าเดินๆมา แล้วโดนจูงมือเข้าไป กับแฟน แล้วก็ซื้อมาแบบ งงๆ ครับ 

แต่ผมรู้สึกว่า ไม่ค่อยพอใจ เนื่องจากหลังจากไปสัมผัสแล้ว รู้สึกว่า จำกัดเราอย่างมากเลยครับ ไอ้โน่นไอ้นี่ก็ไม่ได้ 
ถ่ายตอนเช้า นัดเรา 9 โมงที่ร้าน แล้วกว่าจะไปถึงสถานที่ถ่ายอีก จะกี่โมงครับ กว่าจะถ่ายครบ 

ผมเลยว่าจะหาคนถ่าย หรือร้านถ่ายอีกร้าน ไปถ่ายในที่ๆผมอยากจะไปถ่ายเพิ่มครับ อาจเป็นต่างจังหวัด
หรือใกล้ๆกรุงเทพครับ (ใจอยากไปถ่ายที่ต่างจังหวัด) เพื่อจะได้ถ่ายหลายๆที่ หลายๆแบบ หลายๆมุมมอง 

อยากถามว่า มีใครคิดจะทำอย่างผมไหม หรือใครทำแล้ว แนะนำหน่อยครับ  

ขอบคุณครับ 
Back to Top
weddingmaster View Drop Down
WSQ Team
WSQ Team

Post Options Post Options   Quote weddingmaster Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Dec 2014 at 09:39
มีเยอะแยะเลยค่ะ ^^
   เอาเป็นว่าถ้าคุณ วทจบ ต้องการถ่ายภาพพรีเวดดิ้งซ้ำ ลองดูผลงานจากช่างภาพ Freelance ก่อนนะคะ (เพื่อเป็นการประหยัดงบ) จากนั้นก็เลือกผลงานในสไตล์ที่เราชอบ โทรสอบถามราคาพูดคุยแล้วก็สอบถามข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติมเช่น จะได้รับภาพเมื่อไหร่ ถ้าถ่ายต่างจังหวัดคิดอย่างไร แต่ในส่วนนี้ต้องหาข้อมูลของช่างภาพและฟีดแบคจากผู้ที่เคยใช้บริการมาก่อนค่ะ

ข้อมูลช่างภาพ

ส่วนช่างแต่งหน้าทำผม ลองหาข้อมูล ในเว็บไซต์ก่อนได้นะคะ 
ข้อมูลช่างแต่งหน้า 
Back to Top
mercury View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote mercury Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jan 2015 at 16:56
เพื่อนเราหฃายคน  ก็ถ่ายภาพ Pre มากว่าสองร้านน่ะคะ  

ลองดู SP ในนี้ก็ได้คะ ภาพสวยๆ บางร้านให้ภาพหมดเลยก็มีน๊า ^^
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.150 seconds.