แต่งงาน ตัวอย่างการกล่าวขอบคุณแขก ที่มางานแต่ง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ตัวอย่างการกล่าวขอบคุณแขก ที่มางานแต่ง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
sirichot View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sirichot Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ตัวอย่างการกล่าวขอบคุณแขก ที่มางานแต่ง
    Posted: 09 Oct 2005 at 04:59

กระผมเป็นเจ้าบ่าวครับ อยากขอคำแนะนำ เกียวกับการกล่าวขอบคุณแขกที่มาร่วมในงานแต่งงาน (ตอนที่กล่าวบนเวที)

อยากให้พี่ๆ ช่วยยกตัวอย่างให้ดูนะครับ กะว่าจะเอาไปพูดในคืนวันงาน แต่งวันที่ 13 ต.ค. 48  นี้ ขอเป็นแบบสั้นๆ นะครับ

ขอพระคุณมากครับ

Back to Top
groof View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote groof Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2005 at 09:11

จริง ๆ ไม่รู้จะแนะนำยังไงค่ะ คิดของตัวเองอยู่เหมือนกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น พูดออกมาตามความรู้สึกค่ะ

ดีใจจังค่ะ ที่ วทจบ. มาเตรียมตัวแบบพวกเรา

วันนั้น ให้ความสำคัญกับ วทจส ด้วยนะคะ หลังจากขอบคุณเสร็จแล้ว หันมาบอกเจ้าสาวสักนิดว่าทำไมถึงเลือกเค้ามาเป็นคู่ชีวิต แล้ววันนั้นคุณดีใจมากแค่ไหน (เอ๊ะ ...ประมาณว่าเราอยากให้ วทจบ ทำบ้างอ่ะ )

Back to Top
Nu+ Ly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu+ Ly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2005 at 09:31
ขอเสริมจากกรู๊ฟนิดนึงค่ะ

นอกจากกล่าวขอบคุณคุณพ่อคุณแม่ทั้งสองฝ่ายและแขกผู้มีเกียรติแล ้ว น่าจะขอบคุณผู้ที่อยู่เบื้องหลังทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ   ไม่ต้องเอ่ยชื่อก็ได้ เพราะถ้าหากเอ่ยไม่ครบ บางคนอาจจะน้อยใจค่ะ

นู๋ลี่
When I meet you, Love blossoms in my heart
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Oct 2005 at 10:27

มาบอกว่า อย่ากังวลกับสิ่งที่เราจะพูด  เพราะถึงหน้างานทีไร
ที่อยากจะพูดก็อาจจะไม่ได้พูด เพราะตื่นเต้น ..
เอาแบบออกมาจากใจ ณ วินาทีนั้น ละกันนะคะ 

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.