แต่งงาน [ป้ายตัวอักษรไฟตกแต่งงานแต่งงาน] ตามหา Marquee Sig - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

[ป้ายตัวอักษรไฟตกแต่งงานแต่งงาน] ตามหา Marquee Sig

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
arayasg View Drop Down

Post Options Post Options   Quote arayasg Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: [ป้ายตัวอักษรไฟตกแต่งงานแต่งงาน] ตามหา Marquee Sig
    Posted: 30 Jul 2014 at 20:42
หวัดดีครับ ผมดีผมกำลังหาป้ายตัวอักษรลักษณะตามภาพไปใช้ตกแต่งในงานแต่งงานครับ ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้แหล่งหรือร้านที่รับทำบ้างหรือเปล่าครับ 

ส่วนในเรื่องของวัสดุจะเป็น สังกะสี งานไม้ หรืออื่นๆ แล้วนำมาพ่นสี ใส่หลอดไฟ ก็ได้ครับ 

เห็นใน Pinterest เมืองนอกชอบใช้ตกแต่งในงาน สวยมากครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ ยิ้ม

Back to Top
rassami View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rassami Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2014 at 11:05
สวัสดีค่ะ
   สำหรับการทำตู้ไฟตัวอักษรนี้ จะใช้ แผ่นอะคริลิคในการจัดทำตัวอักษรค่ะ ตัวอย่างเช่น ร้านเหล้ากลางคืน ที่มีป้ายไฟหน้าร้าน แต่ถ้าหากคุณว่าที่เจ้าบ่าว มีความสามารถทางช่างก็สามารถเลื่อยฉลุแผ่นอะคริลิคเพื่อทำตัวอักษรที่ต้องการ จากนั้นก็ซื้อน้ำยาประสานอะคริลิค แล้วก็ประกอบกันเป็นตัวอักษร แต่อย่าลืมเว้นช่องไปใส่หลอดไฟและเดินสายไฟด้วยนะคะ แต่ถ้าไม่สะดวก สั่งทำง่ายกว่าค่ะ  ^^ " หรือค้นหาคำว่า ร้านทำตู้ไฟ ในอากู๋ดูนะคะ

Edited by rassami - 31 Jul 2014 at 11:07
Back to Top
arayasg View Drop Down

Post Options Post Options   Quote arayasg Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2014 at 11:53
ไม่ทราบว่าพอจะมีร้านแนะนำมั้ยครับ?
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.