แต่งงาน ทำยังไงดีค่ะ เปลี่ยนโรงแรมหรือเลื่อนวัน - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ทำยังไงดีค่ะ เปลี่ยนโรงแรมหรือเลื่อนวัน

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
plathong View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote plathong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ทำยังไงดีค่ะ เปลี่ยนโรงแรมหรือเลื่อนวัน
    Posted: 03 Oct 2005 at 21:06
มีเรื่องรบกวนอีกแล้วค่ะเพื่อนๆ พอดีได้ฤกษ์มาแล้วเดือนมกราคม แต่ว่าสถานที่ที่ต้องการเต็ม  แต่ถ้าเลื่อนไปฤกษ์เดือนมีนาคมก็จะได้โรงแรมที่เราต้องการ(ชึ่ง ราคาค่อนข้างแพง แต่พอดีคุณแม่ของคุณว่าที่อนุมัติ)  แต่ก็มีคนถามว่าทำไมไม่ลองหาโรงแรมใหม่ที่ราคาพอๆกับโรงแรมที่ถ ูกใจแล้วแต่งในฤกษ์เดือนมกราคม  ตอนนี้ก็เลยสับสนมากๆ  ขอความคิดเห็นหน่อยนะค่ะ  ถ้าแต่งเดือนมกราคมจะเตรียมงานทันมั๊ยค่ะ  ตอนนี้ยังไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ  พอดีเพิ่งจะได้ฤกษ์มาหน่ะค่ะ
Back to Top
pattra2001 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pattra2001 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2005 at 21:27

น่าจะทันนะคะ  เพราะแต่งเดือน ม.ค. เหมือนกัน  เตรียมการมาหลายเดือน แต่พอเอาเข้าจริงๆ ก็มาลุยกันตอน 2-3 เดือนใกล้ๆ นี่แหละค่ะ  ลองหาโรงแรมอื่นดูไหมคะ  มีโรงแรมตั้งแยะอะคะ

Back to Top
pare_al View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote pare_al Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2005 at 21:32
  ถ้าคุณ plathong ต้องการที่จะแต่งเดือนมกราคม แพรคิดว่า ต้องรีบหาสถานที่ก่อนเป็นอันดับแรกเลยนะคะ (กลัวเต็มอ๊ะ) ส่วนจะทันมั้ย แพรว่าทันนะ ก็คงต้องจัดเตรียมงานทีละอย่าง โดยดูจากในเว็บนี้ก็ได้ค่ะ แพรว่าเว็บนี้ก็มีครบเลยนะคะ

Edited by pare_al
Back to Top
plathong View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote plathong Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2005 at 21:38
ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับคำแนะนำ  มีใครทราบมั๊ยค่ะว่า  มีโรงแรมที่ไหนที่ราคาใก้ลเคียงกับโรงแรม JW Marriot ที่เจริญนครหน่ะค่ะ
Back to Top
Gutt-Chan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gutt-Chan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 01:32
เพนนินซูล่า , LandMark, สุโขทัย ฯลฯ  ค่อยๆ หาข้อมูล หรือโทรไปให้ทางฝ่ายจัดเลี้ยงของโรงแรม Fax รายละเอียดมาให้ก่อนก้อได้ค่ะ
Back to Top
Lotion View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 01:34

คือตอนแรกตัวเองก็อยากแต่งโรงแรมในฝัน ประมาณ hiso แต่งกันเยอะๆ แต่มันเต็ม เลยได้โรงแรมที่ดูธรรมดาหน่อย แต่ปรากฏประทับใจมาก บอกใครไป ทุกคนก็บอกว่าที่นี่อาหารอร่อย ดอกไม้สวย sales ดี เรียกว่าไม่มีที่ติเลยค่ะ

ส่วนโรงแรมในดวงใจกับบริการไม่ดี งานเพื่อนสามทุ่มแล้วเพิ่งเสริฟจานที่สอง แขกกลับหมดเลย แถมงานยังงั้นๆ แต่งไม่สวยเลยค่ะ

เลยอยากแนะนำว่าถ้าจะแต่งมกราคมก็อย่าเลื่อนเพราะโรงแรมเลยค่ะ มีดีๆเยอะแยะไป ลองถามคนเยอะๆว่าที่ไหนเป็นยังไง เข้าไปคุยรายละเอียดกับ sales เพราะงานดีไม่ดี sales มีส่วนนะค่ะ ถ้าเขาไม่เทคแคร์ วันงานอาจยิ่งปล่อยเกาะเรา

เรื่องเตรียมตัวทันค่ะ เราแต่งธันวา ยังเพิ่งเตรียมมาไม่ถึงเดือนเลย

ราคาระดับมาริออทนี่ก็เยอะนะค่ะ แต่ที่นี่ช่างดอกไม้น้อย ถ้าอยากให้สวยอาจต้องจ้างช่างดอกไม้โดยเฉพาะค่ะ

Back to Top
Lotion View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lotion Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 01:35
โรงแรมสุโขทัยไม่มีโต๊ะจีนนะคะ โรงแรมเขาเล็ก รับแขกได้น้อย แต่เก๋ไก๋สวยเลิศ
Back to Top
nuuwant View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nuuwant Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 08:10

ลองหาโรงแรมอื่นๆดูก่อนไหมค่ะ พวกPlaza athenee หรือConrad ก็น่าจะหรูพอนะค่ะ มีโรงแรมสวยๆเยอะค่ะ ไว้ไม่ชอบจริงๆแล้วค่อยคิดเลื่อนวันออกไปแต่จองโรงแรมก่อนแล้วค ่อยดำเนินการเรื่องอื่นต่อนะค่ะ

Back to Top
white sand View Drop Down

Post Options Post Options   Quote white sand Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 10:25

แต่งมีนาคมก็ดีนะคะ แถมได้โรงแรมที่ถูกใจและผู้ใหญ่ก็อนุมัติ แถมมีเวลาเตรียมตัวด้วยค่ะ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 10:43
แนะนำ เพนนินค่า โต๊ะจีนอร่อย จัดดอกไม้สวยด้วยค่ะ
Back to Top
Linly View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Linly Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 13:29
เหมียวจะแต่งเดือนธค. เหมือนกัน ทันค่ะ เพิ่งได้ฤกษ์มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง ตอนนี้จองโรงแรมอยู่ค่ะ ลองโทรไปให้เค้า fax รายละเอียดมาดูก่อนนะคะ เรื่องโรงแรมต้องแล้วแต่วันด้วยค่ะ ถ้าเต็มก็หาที่อื่น ใจเย็นๆ นะคะ
Back to Top
Chutima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 14:25

ถ้าเป็นเรา คงเลือกมีนาคม  เพราะเดือนมกราคม
บางทียังมีงานเลี้ยงปีใหม่ ของบริษัทจองอยู่หลายที่เหมือนกัน ..
ที่สำคัญเราได้มีเวลาเตรียมตัวเยอะขึ้นด้วยค่ะ

Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 16:04

ถ้าเดือนมีนาคม ก็เป็นฤกษ์ดีที่คุณ plathong ได้มาอีกฤกษ์นึง แนะนำว่าเลื่อนก็ดีนะคะ เพราะได้ทั้งฤกษ์ที่ดีที่ได้มา และได้ทั้งโรงแรมที่ถูกใจ แถมยังมีเวลาเตรียมตัวได้มากขึ้นอีกด้วยค่ะ

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 23:36
เสนอว่าทำพิธีตามฤกษ์แล้วจัดเลี้ยงวันอื่นสิคะไม่ต้องแย่งโรงแร มกับคนอื่นด้วย แล้วก็ได้ช่างภาพ ช่างแต่งหน้าที่เราอยากได้ Icyก็ทำแบบนี้ค่ะ ฮี่ ฮี่ เตรียมตัว หาข้อมูลมาตั้งนาน ถึงเวลาจริงไม่ได้ใช้ข้อมูลที่หาเพราะฤกษ์ดีตรงกับคนอื่นๆ Icyเลยเลือกจัดงานฉลองวันอื่นแทน 
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.164 seconds.