WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: ใครเคยจองโรงแรม เดอะ แกรนด์ รัชดา บ้างค่ะ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครเคยจองโรงแรม เดอะ แกรนด์ รัชดา บ้างค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
leojj View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote leojj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครเคยจองโรงแรม เดอะ แกรนด์ รัชดา บ้างค่ะ
    Posted: 01 Oct 2005 at 17:39 Share
Back to Top
leojj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote leojj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2005 at 19:15 Share

อยากรู้รายละเอียด ข้อดี-ข้อเสียค่ะ รบกวนช่วยกันตอบหน่อยนะค่ะ

Back to Top
Amai^^ View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2005 at 21:26 Share

ยังไม่ได้จองอ่ะค่ะ แต่เป็นโรงแรมที่ตั้งใจจะจอง เหอเหอ

ความเห็นส่วนตัวก็เลยจะมีข้อดีอ่ะค่ะ ห้องพิมานเมฆ แกรนด์บอลลูม

ใหญ่ดีค่ะ เพดานสูง จัดแสงให้ดีดีจะทำให้ถ่ายรูปได้สวยเลยอ่ะค่ะ

อาหาร ยังไม่เคยไปชิม แต่เพื่อนที่ไปบอกว่า โอเค อ่ะค่ะ

เค้กเนี้ยะ ไปชิมมาล่ะ แต่เป็นซีสเค้ก เลยเปรี้ยวไปนิด เค้กอื่น ๆ นี้ยังไม่รู้ (ไว้ไปชิมแล้วจะบอกอีกทีอ่ะค่ะ)

ทางเข้า สับสนเล็กน้อยสำหรับคนที่ไม่เคยไป มีทางเข้าสองทางอ่ะ ด้านหลัง กับด้านหน้า

เซลล์ เท่าที่ลองเข้าไปคุย น่ารักดีอ่ะคะ ไม่กดดัน

ราคา พอรับได้อ่ะค่ะ (สำหรับเราและคุณว่าที่อ่ะค่ะ)

ที่จอดรถ ติดกับตัวโรงแรมอ่ะค่ะ (ถ้าฝนตก รับรองไม่เปียกฝน) แต่มีบางคนบอกว่า ที่จอดรถของเดอะแกรนด์ไม่ผ่านน่ะค่ะ ยังงัยตามอ่านในเวปอีกครั้งน่ะค่ะ

หมดล่ะ นึกได้แค่นี้ ส่วนข้อเสียเนี้ยะ ต้องลองไปหาดูอีกครั้งอ่ะค่ะ (แต่ภาวนาอย่าให้มีเลยอ่ะค่ะ)

ชมภาพ เจ้าสาวรุ่นพี่ ก็มี

http://my.inlovephoto.com/gallery/nokmee2

http://my.inlovephoto.com/gallery/timmie , http://sweetheartstudio.com/hotel18.html

ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยน่ะค่ะ เพื่อเป็นประโยชน์แก่เจ้าสาวอ่ะค่ะ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2005 at 22:39 Share
เคยไปสัมมนาที่ The Grand อ่ะค่ะ อาหารใช้ได้นะคะ (ที่เป็น international buffet นะคะ) แต่ที่จอดรถไม่ผ่านจริงๆค่ะ แถมให้แขกไปจอดชั้นสูงๆอีก ส่วนผู้บริหารยึด 4 ชั้นแรกอ่ะ ตอนนั้นหนูหน่อยจอดโน่นแนะชั้น 9 หมุนรถจนมึนเลย
Back to Top
Kitty101 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Kitty101 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Oct 2005 at 08:35 Share

sale น่ารัก อัธยาศัยดี ห้องดูดี โอ่อ่า ใช้ได้เลย ชอบห้องค่ะ แต่ที่จอดรถไม่ค่อยชอบเพราะดูทะมึนไปสักหน่อย 

Back to Top
nunokka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nunokka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2005 at 14:54 Share

แพงไม๊อ่ะ  ราคาต่อโต๊ะเท่าไหร่จ๊ะ  เผื่อจะดูงบว่ามีพอไหม

Back to Top
Amai^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Amai^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Oct 2005 at 15:17 Share

ราคา โต๊ะจีนนี้ 6300 เริ่มต้นอ่ะค่ะ

Back to Top
Nampeung View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nampeung Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2005 at 22:02 Share

ข้อดีคือห้องแกรนด์บอลรูมสวยค่ะ แล้วที่นี่ก็จัดงานแต่งงานได้ดีมาก การประสานงานดี ถ้าต้องการงานแบบเรียบง่าย ไม่ได้มีการตกแต่งเพิ่มเติมมากมาย เท่าที่โรงแรมให้ก็เพียงพอแล้วล่ะค่ะ ไม่ต้องหาใครมาช่วยเลย อาหารโต๊ะจีนก็อร่อย แขกชมมาค่ะ

ข้อเสียก็คงเป็นที่จอดรถละมั้งคะ ต้องวนหลายชั้น คนขับคงไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ตอนเราเลือก ไม่ค่อยคิดมากเรื่องนี้ ขอให้ที่จอดรถเพียงพอสำหรับแขก ไม่ต้องเดินไกล ก็โอเคแล้วค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.