แต่งงาน งานหมั้นที่บ้านเจริญสุข - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

งานหมั้นที่บ้านเจริญสุข

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Sam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: งานหมั้นที่บ้านเจริญสุข
    Posted: 20 Jun 2014 at 15:06

สวัสดีค่ะ อยากมารีวิวงานหมั้นของตนเองที่บ้าน เมื่อเดือนธันวาคมปี 2555ที่แล้วให้ชมค่ะ

เป็นครั้งแรกในชิวิตที่มาเขียนรีวิวในอินเตอร์เนตแบบนี้ เขิลจังค่ะ55

บ้านที่จัดงานเป็นบ้านที่เราโตมาและอาศัยอยู่ตั้งแต่ อายุ10 ขวบ บ้านนี้เป็นบ้านที่คุณพ่อคุณแม่ออกแบบเอง

คุณพ่อออกแบบภายนอก คุณแม่ออกแบบภายในและสวนรอบบ้านค่ะ การจัดงานที่บ้านมีข้อดีคือ

ให้ความอบอุ่นเป็นกันเอง รวมทั้งญาติๆและเพื่อนจะอยู่ในงานถึงกี่โมงก็ได้ค่ะ งานนี้คุณแม่ของเจ้าสาวเป็นผู้ออกแบบและเป็นแม่งาน

คุณพ่อ พี่สาวและเพื่อนเจ้าบ่าวเจ้าสาวเป็นคนช่วยทุกอย่าง มีก็แต่โต๊ะจีนที่เราให้มาจัดการเรื่องอาหารเที่ยง ช่างแต่งหน้าก็เป็นพี่ที่ทำงานกะเจ้าบ่าวค่ะ

งานทั้งหมด แบ่งเป็น ช่วงเช้า ทำบุญเลี้ยงพระ จากนั้นก็ยกขันหมากสู่ขอ สวมแหวนหมั้น และทานอาหารกลางวัน เชิญแขกทั้งหมด 150 คน

มีพี่แม่บ้านและพี่น้องจากที่ทำงานคุณแม่มาช่วยงานด้วยค่ะ ตากล้องเป็นรุ่นน้องที่บริษัท และอีกคนเป็นช่างกล้องจากสตูดิโอค่ะ

มาดูบรรยากาศในบ้านบ้างนะคระ

เจ้าสาวในชุดนอนแพรพริ้ว555

ในบ้านคุณแม่ใช้ตีมสีฟ้า ค่ะ เจ้าสาวเก็ดวันศุกร์ ^^

Edited by Sam - 20 Jun 2014 at 15:25
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2014 at 15:10
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2014 at 15:27
โต๊ะจีนภายในบ้านค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Sam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jun 2014 at 15:40
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.121 seconds.