แต่งงาน เรื่อง บาทหลวงค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กุมภาพันธ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เรื่อง บาทหลวงค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ngimmie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เรื่อง บาทหลวงค่ะ
    Posted: 17 Jun 2014 at 16:17
สวัสดีค่ะ

พอดีจะแต่งงานเดือน ก.พ. ปี 2558 ค่ะ แล้วจะมีงานแต่งเอาท์ดอร์ค่ะ เจ้าบ่าวเป็นคาทอลิก ส่วนเราเป็นพุทธค่ะ เจ้าบ่าวไม่ได้อยู่เมืองไทย และด้วยหน้าที่การงานทำให้ไม่สามารถเข้าอบรมศีลสมรสในโบสถ์ได้ตามระยะเวลาที่กำหนดค่ะ ไม่ทราบว่ามีท่านใดบ้างไหมคะที่พอจะรู้จักบาทหลวงที่สามารถทำพิธีนอกสถานที่ได้ แค่ Vow Exchange แล้วก็ Blessing ก็ได้ค่ะ ไม่ต้องเต็มพิธีเหมือนในโบสถ์ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

Edited by ngimmie - 17 Jun 2014 at 16:19
Back to Top
Aliikate View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aliikate Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2014 at 21:46
      ลองเข้าไปดูที่ link นะคะ  http://book.weddingsquare.com/weddingday.asp?TID=216   Smile
Back to Top
ngimmie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ngimmie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2015 at 13:20
ขอบคุณมากนะคะ ผ่านงานมาแล้วค่ะ ที่โรงแรมจัดหาให้ได้พอดีค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.119 seconds.