แต่งงาน เบื้องหน้า เบื้องหลัง Pre-wedding@Bangsaen mylove - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สตูดิโอถ่ายภาพ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เบื้องหน้า เบื้องหลัง Pre-wedding@Bangsaen mylove

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
wanida-sarawut View Drop Down

Post Options Post Options   Quote wanida-sarawut Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เบื้องหน้า เบื้องหลัง Pre-wedding@Bangsaen mylove
    Posted: 15 Jun 2014 at 13:37

กราบขอบพระคุณทุกท่านที่ตามมาจากกระทู้รีวิวงานแต่งริมทะเล นะเจ้าคะ 
(เดี๋ยวจะตั้งกระทู้ เคล็ด(ไม่)ลับ เจ้าสาวฉบับของอิฮันให้นะคะ  ถามมาหลังไมค์เยอะมว๊ากก   ตั้งให้ซะเลย)

มันสืบเนื่องมาจากกระทู้นี้ของอิฮันคะ   ------>   http://pantip.com/topic/31838970 

ว่าจะไม่ตั้งกระทุ้เกี่ยวกับ pre-wedding แต่คนถามมาเยอะพอๆกับรายละเอียดงานแต่ง
คืองี้คะ  มีหลายท่านถามเข้ามาทางหลังไมค์  นอกเหนือจากรายละเอียด ค่าใช้จ่ายในงานทั้งหมด   
( งานแต่งริมทะเล งบไม่ถึงสองแสน  แกจัดไปได้ยังงายยย  โม้  ไม่ได้โม้คะ  งบแค่นี้จริงๆ  รวมทุกอย่างหมดแล้ว  ) 
เบอร์โทรทีมงานทั้งหมด  แล้วรวมไปถึง  ภาพถ่าย pre-wedding คะ

ไอ้เราก็แบบนะ    ใครถามมาตอบให้    จัดให้   อยากให้งานแต่งของทุกคนเริ่ดเลอในแบบฉบับและงบประมาณแต่ละคน 
ที่ทุกคนสามารถจับต้องได้  (ยุคนี้อะไรอะไรก็แพง)
และรวมไปถึงภาพถ่าย pre-wedding

(  งานแต่งใครๆก็อยากจัดทั้งนั้นแหละ   อย่ามาปากแข็ง   ว่าโอ้ยยยยยเปลือง ไม่เอาอ่า เอาเงินมาลงกับอะไรก็ไม่รู้   ให้แขกมานั่งกิน
กินเสร็จก็กลับ   ไหนจะค่านู้น นี้ นั้น จิปาถะ  เอาผูกข้อไม้ข้อมือก็พอ   ทุกวันนี้ก็อยู่ด้วยกันจะแต่งไปทำไม   เอาเงินไปเที่ยวดีกว่า  
เก็บไว้ให้ลูกเผื่อตอนมีลูกอะไรเงี้ย  อย่าคะ  เพราะว่าเจ้าของกระทู้เคยพูดและคิดประโยคเหล่านี้มาแหล่นทั้งน้านนนนน   )

มีคนถามมา  ว่าจัดงานที่พัทยา แล้ว pre-wedding ละคะ ถ่ายที่ไหน  แพ็คเกจเท่าไร  มีรูปpre-wedding ของพี่มีให้ดูไหมคะ/ครับ

วันนี้ว่างจากการปฎิบัติพัดวีบีบนวดสามีอันเป็นที่รัก
( อิฮันถือคติที่ว่า   ให้สามีเป็นช้างเท้าหน้า     ส่วนอิฮันยอมคะ   ยอมจริงๆนะ  ยอมเป็นควาญช้างคอยคุมช้างอีกที  วะฮะฮ่า   
เลยมานั่งตั้งกระทู้ให้อ่าน+ดูภาพ กันไปเพลินๆ  ทั้งเบื้องหน้า และ เบื้องหลัง

เราว่านะ  การถ่าย pre-wedding นี้พอๆกับการจัดงานแต่งเลยนะสิบอกให้  จัดงานออกมาดีก็มีคนชม ไม่ดีก็โดนว่า  (โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง)
ถ่าย pre-wedding ออกมาสวยคนชม  เราก็ยิ้มแก้มแหกไป    
ถ่ายมาไม่สวยไม่ประทับใจแล้วยังเจอลูกตุกติก เสียเงินซ้ำซ่อน นี้แทบคลั่งเลยนะสิบอกให้  (ฟังจากคนอื่นที่เค้าโดนมา)

เชิญทัศนาภาพเบื้องหลังอันน่าขนลุก(มโนเองว่าน่าขนลุก)  และต่อด้วยภาพเบื้องหน้าดั่งนางฟ้าและเทพบุตรกันได้เลยเด้อคร้าาาาาาา
รูปเยอะมากกกกกกก  พูดเรยยย
อิฮันเก็บภาพหมดคะโดยเฉพาะเบื้องหลัง  ถ่ายpre ครั้งเดียว แต่งครั้งเดียวในชีวิต  ต้องเอาให้คุ้ม เก็บไว้เป็นภาพประทับจายยยยยยย

งานแต่งริมทะเล ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ไม่ว่าจะค่าห้องพัก ค่าสถานที่ ค่าอาหาร ค่าชุด ค่าตกแต่งสถานที่ ตกแต่งสถานที่จ้างมา2 เจ้า
ค่าพิธีกร  ค่าของชำร่วย ค่าชุด  ค่าจุกจิก จิปาถะรวมแล้วไม่เกินสองแสนคะ  ด้วยความสัตย์จริง จริงๆคะ

ทั้งหมดที่รีวิว ไม่ได้อะไรเรย ตังค์ก็ไม่ได้  ได้แค่ความมันส์ที่ได้มาแบ่งปันประสบการณ์ฮาๆๆๆๆๆ  อยากให้ฮาไปด้วยกัน
มีความสุข สนุก มันส์ ฮา  นี้กะว่าจะไปเปิดคณะตลกล่ะ ท่าทางจะรุ่งในด้านนี้  

ก่อนวันถ่ายเรามาพักแถวบางแสนก่อนวันนึงคะ  ถือว่าพักผ่อนไปในตัว วันถ่ายจริงจะได้สวยๆ คืนนั้นมาร์กหน้านอน  
เพื่อนบอก   มันต้องพอกขนาดเน้เลยหรอฟระ   แล้วที่พอกตัวอีก ครีม  น้ำแร่ น้ำนม  เมิวขนาดเน้เลยหร๊าาาา  ( ไม่ได้เดี๋ยวไม่ผ่อง) เม่าแต่งหน้า
เราลากเพื่อนเราไปด้วย  บีบบังคับให้ลางาน  โดยการอ้างว่าแกมาถ่ายรูปเบื้องหลังให้ฉัน เดี๋ยวถ่ายเสร้จ ฉันจิพาแกไปเที่ยว โอเครป่ะ 
ใช้กล้องsamsung ธรรมดาๆ ถ่ายคะ ภาพเบื้องหลังทั้งหมด ไม่ใช้ app คะ

แปลงร่างงงงงงงงงงง(พี่หนิงแต่งเร็วมากก)

แต่งหน้าเถิดจะเกิดผล (เราข้ามมาตอนแต่งหน้าเลยนะ) 

วันถ่ายพี่เค้านัดเก้าโมงเช้าคะ  เปลือยหน้า หนังหน้าสดมาเรย  ไม่ต้องลงครีมใดใดทั้งสิ้น   

วะฮะฮ่า  ซูมกันให้เห็นหนังหน้าชัดๆ แต่งออกมาสวยระเบิดระเบ้อ  
(ขออภัยจิงๆคะ ไม่สามารถให้เห็นสภาพหนังหน้าสดได้ เกรงท่านทั้งหลายจะเก็บเอาไปฝันร้ายยยยยยย  เม่าตาสว่างเม่านอนไม่หลับ)

ฝ่ายหญิงสาละวนกับการให้พี่ช่างแต่งหน้า ทำผม   คือถ้าแต่งหน้าเสร็จต่อจากนี้ก็สบายอ่าคะ 

ที่เห็นนี้ ติดกาวทำตาสองชั้น ใส่คอนแท็กเลนส์ ติดขนตาให้ดูฟุ้ง ไฮไลท์ เฉดดิ้ง คอนทัว ทำหมดคะ  พี่เค้าจะลงรองพื้นสีเข้มกว่าผิวจริงเบอร์นึงคะประมาณให้ถ่ายรูปออกมาแล้วสวย

ส่วนฝ่ายชาย พี่ที่สตูดิโอ ก็ให้ขึ้นไปลองชุด เปลี่ยนชุดที่เลือกไว้อีกครั้ง  ว่าพอใจไหม  เก็บชายเก็บอะไรให้เข้ารูป พอดีตัว 

คือ ยุ่งกันคนละแบบ แต่สนุกมั่กมากก  

วันถ่ายมีทีมงานไปทั้งหมด 4 คน คนขับรถตู้คนนึง

จริงก่อนมาถ่าย pre-wedding พี่ทีมงานเค้าจะโทรมาคอนเฟิร์มนะคะ  
ว่าต้องเตรียมอะไรไปบ้าง  มีอะไรก็ขนไป   
(เราขนเลยคะ  ขนพวกต่างหู  รองเท้ามีเท่าไรขนไป  ส่วนฝ่ายชายก็รองเท้าคะ  พี่หนิงเห็นข้าวของที่ขนไป  พี่บอก  นี้เอาไว้ใช้หรือเอาไว้ขายคะคุณน้อง)

ชุดแรกอยากใส่ชุดไหนก่อน  
อยากไปถ่ายที่ไหนก่อน(สถานที่จริงๆเราเลือกไว้สองที่คะ  มีเขื่อนบางพระ กับทะเล)  
แต่ความที่เราไม่รู้ว่าสถานที่ตรงนี้ควรใส่ชุดไหนดี  
เราเลยบอกพี่เค้าไปว่า พี่จัดเลยคะจัดทั้งชุด ทั้งสถานที่ คือพี่เซ็ตให้หนูเลย ตามใจ เต็มที่

ที่แรกที่เรามาถ่ายคือที่นี้คะ ศูนย์วัฒนธรรมเฉลิมราช ซึ่งเป็นที่ที่เราไม่ได้เลือกไว้ 
(ภาพเบื้องหลัง)

เดินดีๆยายแก่ 
(เห็นแดดออก ออกแค่แป๊ปเดียวคะ อากาศเป็นใจมาก พี่ทีมงานเลือกให้เราใส่ชุดกระโปรงสั้นหางยาวคะ  มีเพ่เลี้ยงนางงามด้วย  
พี่แนนคะ)

เอ๊าฟังตากล้องหน่อย ทำท่านี้นะน้องนะ  (แฟนฉันนิโครตหล่อเรย งุงิงุงิ)

พี่เสื้อดำถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อ พี่มาด  พี่เลี้ยงนางงามคือพี่แนนคะ

มาน้องมา มานั่งตรงขั้นบันใดมา  น้องเอาขาหลัง เอ้ย ขาเฉยๆมาวางตรงนั้นนี้นะน้องนะ
เจ้าบ่าวแขม่วพุงเร็ว เดี๋ยวกระดุมเสื้อพี่หลุด

เอ๊าเก๊กสวย เก๊กหล่อโพดๆๆ

อิฮันสู้ตายฮ่ะ จัดแน่น จัดเต็ม พลังเกินร้อย
(พี่ทีมงานบอกดูสิ พลัง ฤทธิ์เดชเจ้าสาวมันจะแน่สักแค่ไหน  พี่ขาพี่รู้จักหนูน้อยไปนะคะ)

เอิ่ม  ภาพเน้ อิฮันหน้าตานางมารร้ายมาก 
กรี๊ดดดด  อุตส่าห์แอ๊บเป็นคนดีหลุดเป็นนางมารร้ายยยยย

เจ้าบ่าวน่ะเจ้าบ่าว ทำขาอย่างเน้  โห ไอ้แก่ ไม่เป็นเรย รมณ์เสีย

เอ๊าเก๊กอีกรอบจะได้ไปที่อื่นต่อเร้ว

ปะ ย้ายที่กัน มีพี่ถือหางให้ด้วย

ระหว่างเดินทาง ก็เช็คข่าวสารซะหน่อย  

แทแด  พอมาถึงที่ อ่าวบางพระ  สิ่งแรกที่ทำคือเปลี่ยนชุดคะ 
ทำผม เติมหน้าคะ แนะนำให้เอาผ้าขนหนูไปด้วยนะคะ ใส่เวลาผลัดเปลี่ยนชุด จิได้ไม่โป๊

นี้ผิวอิฮันล้วนๆนะคะ  พี่เค้าไม่ยุ่งกับผิวตัวเราเลยคะ  ไม่ต้องลงบีบีด้วย 
ด้วยความสัตย์จริง  ก่อนถ่าย3 เดือน  เราอาบน้ำแร่ แช่น้ำนมคะ นี้พูดจริง คือผ่องมาก น้ำแร่น้ำนมเราก็ซื้อใน IG คะ
ไม่มีการซื้อคอร์สทำผิว คอร์สเจ้าสงเจ้าสาว ไม่เอาคะ เปลือง อาบน้ำแร่ แช่น้ำนมเองที่บ้านสบายใจ พอกครีมซิตร้าไวท์ ครีมน้ำนมสดพอ

สังเกตปากนะคะ พูดไม่หยุด

มาดนางพญา หน้าตาร้ายเนอะ มิน่าอิสามี บอกนางมารร้าย ป่าวนร้า แกเอาที่ไหนมาพูด  ฉันออกจะคนดี น่าร้ากกกกกก

ติดดอกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
(ถ้าใครอ่านกระทู้รีวิวงานแต่งริมทะเลของอิฮัน จะเห็นได้ว่าอินี้ชอบดอกมาก)   
ปากยังไม่หยุดเมาท์

เริ่มนิ่งๆๆ  ป่าวคะ  กำลังอมลูกอม  หุบปากชะงัด

หน้าจะบานไปไหน
(นี้ไม่มั่นใจมากเลยนะ คือกลัวหน้าบาน  ยิ่งตอนเกล้าผมนะ คิดเรย ตาย ๆๆๆๆ ตายแน่หน้าบานเป็นจานเชิงแน่)

ป๊าดดดดดดดดดดดด  แค่ข้างหลังยังหล่อ  ชุดนี้ยังกับสุภาพบุรุษจุฑาเทพ

บ่ะ   หันหน้ามา  ยังกะเทพบุตร พระเอกเกาหลี กรี๊ดกรี๊ด
(ตอนแต่งหน้าพี่หนิงบอก พี่ไม่รู้จะหาแป้ง รองพื้นเบอร์ไหนดี ผิวขาว ผิวดีเจงๆ)

ชุดไม่พอดีตัวไม่เป็นปัญหา มามะ มาให้พี่เย็บซะดีดี

พอแต่งตัวเสร็จก็มาเตรียมถ่ายต่อคะ อากาศไม่ร้อน ไม่มีแดด อากาศเป็นใจมากๆ  ตากล้อง
 ทีมงาน ทำงานดีมาก ทีมเวิร์คสุดๆ ที่สำคัญฮากระจาย

ภาพนี้กว่าจะได้ วิ่งหลบรถตลอดๆคะ  แกจะขับมาทำไมนักหนายะ เห็นไหมเนี้ยๆๆๆ เห็นไหมเค้าถ่ายรูปกันอยู่  แล้วที่สำคัญ ช่วยขับเร็วได้ไหม 
ดันมาชะลอมองอีก ฮ่วยยยยยยย 

รูปตรงถนนนี้หลายรูปมาก  สวยทุกรูป  แต่มีรูปนึงเราเสียดาย  เดี๋ยวจะมาบอกว่ารูปไหน คือเสียดายมาก แต่ถ้ามองผ่าน ถัวๆไปก็ไม่เป็นไร รีทัชเอา

ท่าแต่ละท่า พี่เค้าเป็นคนบอกหมด ว่าน้องทำท่านี้นะๆๆ  ทำหน้าอย่างนี้ ปากอย่างนี้
(มีการให้เผยอปากแบบอั้ม  โหยเพ่อั้มเรยหร๊า อย่างนู๋อ้ำอึ้งก็พอ)

นั่งสิน้องขา  มาเดี๋ยวนู๋ช่วยเพ่
(ฉันอย่างจิบอก  ฉันลวนลามเจ้าบ่าวตลอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 555)

เปลี่ยนจากถนน มาในท้องทุ่งกันเถิด  

กรี๊ดดดดๆๆๆๆ  เขินอ่าเพ่รูปเน้  อืมม  นู๋ขอเบิ้ล ขอเยอะๆได้ป่ะ แนวๆคิสอ่า 
อยากลวนลามเจ้าบ่าว(กุลสตรีมากกกกกกก)

(ที่เห็นมีคนจับชายกระโปรงนี้ คือ พี่มาด มือปล่อยผ้า ทำชายผ้าให้พริ้วๆนะ  
ห่อตัวซะนึกว่าพม่าเรยพี่)

เอาอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชอบๆๆ ลวนลามเยอะๆๆๆๆๆๆๆ

เพ่อ่า  ไมขว้างกั้นการลวนลามเจ้าบ่าวของนู๋จัง 

มาน้องขึ้นมาบนนี้เถิด  นี้ไต่ขึ้นเกือบถึงสันเขื่อนนะแจ๊ะขอบอก
แล้วนี้เราใส่ส้นสูงขึ้นไปนะ พี่ทีมงานบอก ถอดรองเท้าส้นสูง 3 นิ้วไหมลูก (พี่เค้าเป็นห่วงเนอะ)

ไม่คะ ไม่พี่  ไม่ถอด    เดี๋ยวเสีย concept นู๋  ของนู๋ต้องรองเท้าาส้นสูงเท่านั้น

(ชันมากพูดเรย)

อ่อ ลืมบอกวันถ่าย เราเจอหลายทีมมากเลยนะที่มาถ่าย  แต่ดูจากอะไรหลายๆอย่างเราว่าทีมพี่ที่นี้ดีมากนะพูดเรย กันเอง ติดดิน เราชอบนะ ไม่กดดันดี ไม่เป็นทางการจนเครียดเกินไปเล่นได้ แซวได้ 

อารมร์แอบกัวเจองูนะ  แบบถ้าเจอนี้กะว่าจับดองยาดองเรย  เอ้ยไม่ใช่  กรี๊ดสิกรี๊ดดดดด

มาที่ที่ 3 คะ ที่สัตหีบ  ที่เรือเนี้ย เราไม่ได้เลือกนะ พี่เค้าพามา 
เค้าบอกให้เตรียมแว่นกันแดดไปด้วย เดี๋ยวตาหยี เวลาเจอแสงแดด
(วันนั้น นี้แบบหลีกเลี่ยงกะพี่เค้ามากเรื่องแว่น  ไม่คะพี่ไม่อยากใส่ อย่า  ได้โปรด  
อย่าให้มันมาบดบังความสวยของนู๋)

มาที่ทะเลกัลลลลล  ที่นี้คือหาดนางรำ
คืองี้คะ  ตอนที่เรามาเที่ยวที่หาดนางรำก่อนที่จะถ่าย pre-wedding  ตอนนั้นมันสวยกว่านี้มาก  แต่ไม่เป็นไร  คิดในแง่ดี ดีซะอีกคนจะได้เด่นกว่า สวยข่มทะเลไปเรย ให้มันรู้มั้ง  
ว่าใครเป็นใคร  ดูสิ  ขนาดทะเลยังสยบกับความงามของอิฮัน 

เฮ้ยมองกล้องเพื่อนแกบ้าง 

มาน้อง เอาท่าขอแต่งงานสิ  (แหมภาพเน้ ทะเลยังสยบต่อความงามของฉันจิงๆ)

อุ้ยๆๆๆๆ เขิลอ่า(เจ้าบ่าวนะที่เขิน)

Edited by wanida-sarawut - 16 Jun 2014 at 06:02
Back to Top
Aurora_fairy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Aurora_fairy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2014 at 11:38
จขกท ผิวสวยมากกกกกกกเลยค่ะ เราขอสูตรดูแลผิวพรรณหน่อยได้ไหมค่ะเรากะลังจาแต่งงานปลายปีนี้อ่าคะ แต่ผิวหมองมากๆ อยากทราบว่าน้ำนมน้ำแร่ ครีมซิตร้า แบบไหนซื้อจากไหนยังไงมั่งค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.113 seconds.