แต่งงาน ถ่าย outdoorจำเป็นต้องแต่งหน้าจัดๆมั้ยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ถ่าย outdoorจำเป็นต้องแต่งหน้าจัดๆมั้ยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
fancysine View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote fancysine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ถ่าย outdoorจำเป็นต้องแต่งหน้าจัดๆมั้ยค่ะ
    Posted: 30 Sep 2005 at 11:51
อยากทราบว่า การถ่ายรูป outdoor จำเป็นต้องแต่งหน้าเยอะๆมั้ยค่ะ ถ้าแต่งบางๆ แล้วมันจะจืดมั้ยค่ะ
คือวางแผนว่าจะให้เพื่อนๆถ่ายให้ คือต้องจัดการเรื่องชุดเรื่องแต่งหน้าเองค่ะ
ก็กังวลอยู่ว่าจะเอายังไงดี เรื่องแต่งหน้า เพราะแต่งเองก็ไม่ค่อยจะเป็นอ่ะค่ะ
ถ้าจ้างช่างแต่งหน้าไปต่างจ.ด้วย เค้าจะรับมั้ยค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ใครมีประสบการณ์ ถ่ายรูป outdoor  โดยไม่ใช้ studio หรือป่าวค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2005 at 13:01

ถ้าเป็นกลางแดด ..น่าจะแต่งหน้าเข้มพอสมควรนะคะ ..
อย่างเราแค่ outdoor รอบ ๆ สวนในสตู 
พออยู่กลางแดดแล้ว มีไฟช่วย หน้าจะยิ่งสว่าง

Back to Top
หนมบิ๋ม View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หนมบิ๋ม Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2005 at 13:26
ถ้าออก outdoor ก็ควรแต่งหน้าจัดกว่า indoor นิดนึงนะคะ เพราะเวลาเจอแสงอาทิตย์หรือ reflec แล้ว จะทำให้หน้าจืดลงอีกนิดหน่อย ถ้าแต่งเหมือนเวลาเราไปทำงาน ถ่ายรูปออกมาจะซีดไปค่ะ

แต่แต่งเข้ม ก็ไม่ได้เข้มมากเหมือนอยู่ในงานตอนกลางคืนนะคะ เพราะแสงจากไฟต อนกลางคืนจะดูดสีสันบนหน้าได้มากกว่า เอาง่ายๆ แต่งให้เข้มกว่าเวลาไปทำงาน หรือไปเที่ยวนิดหน่อย ก็งามแล้วค่ะ
Back to Top
nana1 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nana1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2005 at 14:05

ตอนไปถ่ายoutdoor  ช่างใน studio แต่งหน้าให้ไม่จัดเท่าถ่ายใน studio  พี่เค้าบอกอยากให้ดูเป็นธรรมชาติค่ะ แต่ก้อต้องแต่งให้ดูเข้มกว่าที่เราแต่งไปเที่ยวหรือไปทำงานหน่อ ยนึงค่ะจะได้ไม่โทรม

Edited by nana1
Back to Top
แม่มณี View Drop Down

Post Options Post Options   Quote แม่มณี Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2005 at 14:59

อย่าคิดมากเลยค่ะว่าเข้มเพราะถ่ายรูปออกมามันจะสวย ถ้าแต่งอ่อน ถ่ายออกมามันจะดูเหมือนไม่แต่ง

มั่กๆ จ๊ะ

Back to Top
jinny_jj View Drop Down

Post Options Post Options   Quote jinny_jj Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2005 at 15:19

แนะนำว่าถ้าแต่งเองก็แบ่งเป็นช่วงๆนะคะ คือเริ่มถ่ายแรกๆก็แต่งแบบธรรมดาของเราก่อนพอผ่านไปพักหนึ่งก็ค ่อยเติมหน้าให้เป็นแบบเข้มขึ้นเพราะว่าแล้วแต่คนด้วยค่ะบางคนชอ บรูปแบบเป็นธรรมชาติ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Sep 2005 at 20:52

แบบว่าถ่ายมาแล้วอ่ะค่ะ แบบว่า free style แบบสตู แล้วก็น้องชายถ่ายให้ ที่น้องชายถ่ายให้อ่ะ หนูหน่อยแต่งหน้าเองค่ะ ไม่จัดมากอ่ะค่ะ ลองดูแล้วกันนะคะ

Back to Top
archsyk View Drop Down

Post Options Post Options   Quote archsyk Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Oct 2005 at 09:05

เราว่าการแต่งหน้าoutdoor เนี่ยควรที่จะแต่งหน้าเข้มนะ เพราะถ้าแต่งอ่อนแล้วถ่ายรูปออกมาจะมาจืดมาก ๆ เลยค่ะ เจอแสงกับรีเฟล็กแล้วก็สว่างแล้ว ถ้าถ่ายรูปออกมาจะพอดีเลยค่ะ ดูหน้าเป็นธรรมชาติมาก ๆ ค่ะ

Back to Top
witchuda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote witchuda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 03:03
ตอนแต่งหน้า ถ่ายรูปเอาท์ดอร์ ให้เพื่อนถ่ายก็แต่งเองค่ะ แต่มีเพื่อนคอยเติมลิปสติกให้ ที่สำคัญคือรองพื้นให้เนียนๆ อะค่ะ แล้วก็ใช้สีอายชาโดว์ที่สดใส แต่ว่ามีเม็ดสีมากหน่อย ถ้าไม่ถนัดแต่ง eye shadow เอง และกลัวหน้าจืดนะคะ ให้เขียนขอบตาและทามาสคาร่าให้แจ่มๆ แล้วใช้เติมลิปสติกบ่อยๆ& nbsp; อย่างรูปฝนนี่ พอถ่ายมาดูไกลๆ ไม่ค่อยเห็นสี eye shadow แต่ว่าขอบตา กับ สีลิปสติกจะเด่นกว่า

Your Love is the Greatest Gift of All
~*~ My sO caLLed LifE by ChUda ~*~
Back to Top
fancysine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote fancysine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Oct 2005 at 11:15
ขอบคุณนะค่ะ ทุกคนที่มาตอบคำถามให้กระจ่างค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.145 seconds.