แต่งงาน ขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน นึกเสียว่าทำบุญนะคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน นึกเสียว่าทำบุญนะคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
mommam469 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mommam469 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำจากพี่ๆทุกท่าน นึกเสียว่าทำบุญนะคะ
    Posted: 08 May 2014 at 20:39
ถ้าพี่ๆมีงบสำหรับจัดงานจำกัด และมีรั้วหรือกำแพงรั้วบ้านเป็นต้นข่อยทั้งแถบ
พี่ๆจะใช้รั้วต้นข่อยนี้ตกแต่งอย่างไรดีคะ ให้สามารถเป็นฉากสำหรับถ่ายรูปงานเลี้ยงเย็นที่บ้านได้แบบไม่ต้องใช้ดอกไม้อลังการ
(ดอกไม้เยอะๆสวยมากค่ะ แต่เงินหนูมีไม่เยอะพอที่จะใช้ดอกไม้เยอะๆแบบที่เห็นงานของพี่ๆแต่ละคนจัดกัน)
ขอคำแนะนำจากพี่ๆได้ไหมคะ หนูอยากใช้เงินตัวเองให้เกิดประโยชน์มากที่สุดและไม่อยากรบกวนพ่อกับแม่
แต่ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี ดูๆงานของพี่ๆ wedding planerแต่ละคน ฉากถ่ายรูปครึ่งบานก็คงจะมากกว่าเงินเก็บของหนูกับแฟนเป็นแน่
นึกว่าสงสารเถอะนะคะ ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านมากๆค่ะ
Back to Top
waeo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote waeo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 May 2014 at 11:44
ลองถ่ายรูปมาลงให้ดูสิคะ จะได้ออกไอเดียกันถูก
พี่ไม่ใช่นักจัดมืออาชีพ แต่อยากบอกว่า ไม่จำเป็นต้องเน้นดอกไม้หนาแน่นหรือใช้งบแพง

ถ้ามีผ้าใช้ผ้าโยงตกแต่ง งานกลางคืนอาจหาไฟกระพริบตกแต่งเสริม

หรือพวกดอกไม้ปลอม ดอกไม้กระดาษ ปอมๆ ไม่ต้องใช้เยอะ หรือทำเองก้อได้

ดอกไม้สด หากในท้องถิ่นมีและราคาไม่แพง เช่น บัว นำมาพับจัดก้อสวยงามเหมือนกัน

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.141 seconds.