แต่งงาน แหวนแต่งงานฝ่ายหญิงต้องเป็นคนออกทั้ง2วงเลยหรอคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แหวนแต่งงานฝ่ายหญิงต้องเป็นคนออกทั้ง2วงเลยหรอคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pakbung2533 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pakbung2533 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แหวนแต่งงานฝ่ายหญิงต้องเป็นคนออกทั้ง2วงเลยหรอคะ
    Posted: 18 Apr 2014 at 09:56
ข้องใจเรื่องแหวนแต่งงานค่ะ(คุยกันทีไรทะเลาะกันกับแฟนทุกที)อยากจะถามท่านผู้ที่รู้ว่า
แหวนแต่งงานเนี่ยฝ่ายหญิงต้องเป็นคนออกคนเดียวทั้ง2วงไหมคะ ซึ่งแฟนเค้าบอกว่าเราต้องเป็นคนซื้อให้เค้าถ้าเราจะเอาแหวนแต่งงาน
เพราะด้วยเหตุผลที่ว่า ไม่จำเป็น(คือแบบ แบบแอบน้อยใจมาก) แหวนไม่จำเป็นสำหรับงานแต่งเลยแค่สินสอดก็พอ
เพราะเราอยากจะจัดงานกันแบบธรรมดาไม่หวือหวา งานเช้า จบ! แต่เราอยากได้แหวนเค้าก้อเลยบอกว่าให้เราออกคนเดียว
วิธีก็คือ เราเอาทองที่มีไปขายค่ะเพื่อซื้อเป็นแหวนเพชร ทองเราคนเดียวไปขายเสียดายและน้อยใจมากทำไมเค้าไม่ยอมช่วยเราออกบ้าง
เอาทองไปขายไม่พอค่าแหวนค่ะ เค้าเลยบอกว่า เด๋วช่วย โดยช่วยในส่วนที่ขาดไป แต่! เมื่อเสร็จงานแล้วได้ค่าซองแล้ว ต้องเอาเงินจำนวนนั้น
มาคืนเค้า ห๊ะ สรุปเรายืมตังค์เค้าชะปะ บอกช่วยๆให้เรายืมตังค์หรอคะ แถวบ้านไม่เรียกช่วยค่ะ ฮือๆๆ เสียใจกับนิสัยของแฟนมากค่ะ
เค้าเป็นคนขี้เหนียวสุดๆ ทำอะไรก็ต้องมีเหตุผลว่าทำไมต้องซื้อทำไมต้องจ่าย(บางทีก้อเยอะไป) อึดอัดใจมากค่ะ
จะแต่งดีไหมคะ แต่เตรียมงานทึกอย่างเเล้วค้ะ 
ปล.ค่าสินสอดก็ต้องเอามาแต่งบ้านด้วยกันซึ่งแฟนบอกเหตุผลว่า เงินเค้า!!!!
ปล2.มีลูกด้วยกันแล้ว จะเลิกก็ยากค่ะ  ค่ะ(มีลูกก่อนแต่งค่ะ)
ปล3. CryCryCryCryCryCryCryCryCryCryCryCryCry
Back to Top
motherly art View Drop Down

Post Options Post Options   Quote motherly art Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jul 2014 at 21:41
เราเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ยังไม่มีประสบการณ์อะไรเลย ต้องขอโทษด้วยนะคะที่ไม่สามารถแนะนำอะไรได้ แต่เข้ามาเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้เข้มแข็งมากๆนะคะ ลองค่อยๆคุยกันค่ะ ขอให้โชคดีนะคะ
Back to Top
ssnow761 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ssnow761 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Aug 2014 at 07:51

เรื่องแหวนนี้แล้วแต่ตกลงกันนะคะ  แต่ถ้าวทจบไม่ซื้อให้เราก็จ่ายเองแล้วกันเนอะ

คิดซะว่าซื้อของขวัญให้ตัวเอง อย่าคิดมากเลยนะคะ Sleepy
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.098 seconds.