แต่งงาน กลุ้มใจสุดๆ..อยากแต่งแย้ว แต่งบน้อยทำไงดีค่า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

กลุ้มใจสุดๆ..อยากแต่งแย้ว แต่งบน้อยทำไงดีค่า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
cutedevil View Drop Down

Post Options Post Options   Quote cutedevil Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: กลุ้มใจสุดๆ..อยากแต่งแย้ว แต่งบน้อยทำไงดีค่า
    Posted: 27 Jan 2014 at 16:46
ต้องบอกตามตรงว่ากลุ้มสุดๆ..ตอนนี้

อยากแต่งงานแล้ว..แต่ดูจะไม่ถึงฝั่งฝันสักที..32 แล้วนะเรา

เนื่องจาก....
เจ้าบ่าวตั้งใจไว้ว่า ค่าใช้จ่ายในการแต่งงานจะไม่รบกวนเงินทางบ้านเลย
ตอนนี้เราสองคนก็เลยช่วยกันเก็บเงิน
หาทางทำงานแต่งที่สามารถสร้างความประทับใจในราคาย่อมเยาว์
ต้องขอบอกไว้ก่อนว่า..ขอราคาย่อมเยาว์จริงๆ นะค่ะ 

พิธีตอนเช้า เราตกลงกันแล้วว่าคงจะจบที่ "โรงพยาบาลสงฆ์" อย่างแน่นอน เนื่องจากราคาประทับใจ+ได้บุญ
ส่วนของชำร่วย ก็เป็นสมุดกรดาษโน๊ตจากมูลนิธิอะไรสักอย่างเนี่ยแระ...เนื่องจากได้บุญอีกเช่นกัน
ชุดงานเช้า บ่าว-สาว / ชุดงานฉลอง บ่าว-สาว  / ช่างแต่งหน้า........พร้อมแล้ว
พรีเซ็นเตชั่น......พร้อมแล้ว
พิธีกร..ว่าจะขอความร่วมมือเพื่อนๆ ของเราสองคน...พร้อมแล้ว
ช่างภาพนิ่ง และวิดีโอวันงาน.....พร้อมแล้ว
ดนตรีในงาน..อันนี้ก็ขอร้องเพื่อนๆ ของเราสองคนอีกเหมือนกัน....พร้อมแล้ว

ตอนนี้ถ้าจะขาดก็มี.....
สถานที่จัดงาน
อาหาร
การตกแต่งสถานที่

.........เอ๋.....ขาดอะไรอีกไหมน้อ?????

มีใครพอจะช่วยได้ไหมค่ะ....
ช่วยแนะนำสิ่งที่นู๋ขาดในราคาย่อมเยาว์..
(เอาย่อมเยาว์จริงๆ นะ เพราะขอบอกว่าที่เตรียมพร้อมแล้วข้างต้นหมดไปเป็นแสนแย้วอ่ะ)

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยค่า..ช่วยทำให้ฝันนู๋เป็นจริงที ^^

Back to Top
bopunch View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bopunch Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2014 at 12:43
แต่งวันที่เท่าไหร่คะ ละมีงบประมาณในใจคร่าวๆ มั้ยล่ะคะ ว่าเท่าไร ตอนนี้มีงาน wedding fair ที่เมืองทอง 15-23 ลองไปดูสิคะ เราก็ว่าจะไปเหมือนกัน^^
Back to Top
Pamornrat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pamornrat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Apr 2014 at 14:33
สวัสดีค่ะ ลองเข้าไปดูสโมสรที่นี่ดูนะคะ พี่ที่สนิทกันแต่งที่นี่ค่ะ แขกประมาณ300 ท่าน ใช้งบไปประมาณ 1แสนบาท ค่ะSmile

http://armyusapadeewedding.blogspot.com/
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.