แต่งงาน DIY ง่ายๆตกแต่ง มุมแกลอรี่วันงานกันค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

DIY ง่ายๆตกแต่ง มุมแกลอรี่วันงานกันค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
weddingmaster View Drop Down
WSQ Team
WSQ Team

Post Options Post Options   Quote weddingmaster Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: DIY ง่ายๆตกแต่ง มุมแกลอรี่วันงานกันค่ะ
    Posted: 20 Aug 2013 at 11:19
diy project

มุมแกลอรี่เก๋ๆ จากฝีมือ DIY ของเจ้าบ่าวเจ้าสาว วิธีการทำไม่ยากนะคะ แต่ต้องใช้ฝีมือเย็บปักถักร้อยกันนิดนึง เริ่มจากการเตรียมอุปกรณ์ กันค่ะ

DIY project

อุปกรณ์มีดังนี้

1. เศษผ้าเหลือใช้ ตัดเป็นวงกลม
2. เข็มเย็บผ้า 
3. ด้าย
4. กรรไกร
5. เฟรมสำหรับติดรูป

วิธีการทำนะคะ

ให้ใช้วิธีการเย็บเนาหลวมๆ ด้นขึ้นเป็นรูปวงกลม ขอบนอกของผ้า 

จากนั้นก็ดึงด้ายให้มีลักษณะเหมือนกับถุง แล้วก็ปิดเย็บปากถุง

จัดรอยยับของถุงให้เหมือนดอกไม้

diy project

diy project

เมื่อเสร็จเรียบร้อยแล้วสามารถนำไปตกแต่งได้ตามชอบใจเลยค่ะ

silk flowers

DIY projects

diy project

ที่มา stylemepretty.com

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.091 seconds.