แต่งงาน สร้อยข้อมือทองหมั้นร้านนายหมัด - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > ชมรมเจ้าสาว > สะใภ้ 4 เหล่า
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สร้อยข้อมือทองหมั้นร้านนายหมัด

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Gluconeogenesissugar View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gluconeogenesissugar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สร้อยข้อมือทองหมั้นร้านนายหมัด
    Posted: 11 Aug 2013 at 11:59
เป็นว่าที่เจ้าสาวปีหน้าค่ะ แหะๆๆ อีกนานโข แต่ว่าทยอยจัดการทีละเรื่อง เดือนละ1 อย่างก็ว่าได้ เพราะไม่ค่อยมีเวลากันทั้งคู่ เริ่มจากทำทองหมั้นนี่แหละค่ะ เดือนก่อนทำแหวน พอได้แหวนแล้ว เกิดอยากได้สร้อยข้อมือ ก็เลยสั่งสร้อยข้อมือต่อค่ะ เป็นของร้านนายหมัด........ก่อนหน้านี้ก็เข้ามาหาข้อมูลในบอร์ดเรื่องทองหมั้นของร้านนายหมัด แต่ว่ามีรูปตัวอย่างค่อนข้างน้อย โดยเฉพาะสร้อยข้อมือนี่ไม่มีรูปเลย คุณแม่ฝ่ายชายเค้าอยากเห็นตัวอย่างก็ไม่มีรูปให้ดู เลยตั้งใจว่าถ้าได้แล้วจะเอารูปมาให้ดูกัน เผื่อใครสนใจจะสั่งทำค่ะ

ปกติสร้อยข้อมือของที่ร้าน จะมี 2 ขนาดค่ะ ไซส์เล็กจะใช้ทองประมาณบาทต้นๆ ตัวจี้ก็จะเท่ากับในรูปนี้ค่ะ กับไซส์ใหญ่ บาทปลายๆ ตัวจี้จะใหญ่กว่านี้ แต่ว่าคุณพ่อฝ่ายชายอยากให้ทำสร้อยข้อมือน้ำหนักทอง 2 บาท ก็เลยสั่งพิเศษ เอาตัวสร้อยน้ำหนัก 1 บาท แล้วก็ตัวจี้เป็นไซส์เล็ก เพราะว่าตัวเองเป็นคนข้อมือเล็กค่ะ.......ที่จริงคาดหวังไว้ว่าตัวสร้อยจะเล็กกว่านี้ ตอนไปรับทองเลยหน้าเหวอๆไปหน่อยนึง คุณป้าที่ร้านคงเห็นสีหน้าไม่ค่อยดี เลยอธิบายว่าจะทำให้เล็กตันอย่างที่ต้องการค่อนข้างยาก เพราะมันจะแข็งมากจนบิดทองทำเป็นสร้อยไม่ได้ ก็เลยยอมจำนนต่อเหตุผลโดยดีค่ะ ส่วนตัวตะขอที่เห็นใหญ่ๆแปลกๆเนี่ยะ เพราะคุณว่าที่เจ้าบ่าวเค้าเข้าใจผิด(เนื่องจากเค้าเป็นคนโทรสั่งค่ะ) ตัวเองบอกไปว่าอยากให้ทำข้อต่อตัวจี้หนาหน่อย กลัวจี้จะหลุดหาย เพราะว่าอยากจะใส่บ่อยๆ แต่เค้าไปสั่งเป็นตัวตะขอ เลยออกมาใหญ่ๆหนาๆแปลกๆอย่างงี้ค่ะ. เหอะๆๆ ก็ไม่เป็นไร ตั้งใจทำให้ก็ดีใจแล้ว. ^^
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.092 seconds.