แต่งงาน เค้กแต่งงานอีกหนึ่งไฮไลท์ของงานแต่ง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > เค้กแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เค้กแต่งงานอีกหนึ่งไฮไลท์ของงานแต่ง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
weddingmaster View Drop Down
WSQ Team
WSQ Team

Post Options Post Options   Quote weddingmaster Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เค้กแต่งงานอีกหนึ่งไฮไลท์ของงานแต่ง
    Posted: 27 Jul 2013 at 15:50
    เชื่อไหมคะว่า เค้กแต่งงานเป็นเรื่องสุดท้ายที่คู่บ่าวสาวนึกถึงกัน เพราะว่า เค้กแต่งงานคือเหตุการณ์อันดับสุดท้าย ที่เจ้าบ่าวเจ้าสาวได้ทำร่วมกันในคืนงานเลี้ยงฉลองสมรส และยังแสดงถึงภารกิจสุดท้ายหลังจากที่เตรียมตัวเตรียมงานมาตลอดระยะเวลาทั้งหมดหรือหลังจากทั้งคู่ได้ฤกษ์แต่งงาน ซึ่งอาจจะเป็นฤกษ์ด่วน ฤกษ์สะดวก แต่ทั้งหมดทั้งมวลก็เพื่อวันแห่งการเริ่มต้นชีวิตคู่ของคุณทั้งคู่ค่ะ 

ต่อจากนี้เรามาเล่ารายละเอียดเรื่องของเค้กแต่งงานกันนะคะ ซึ่งตามงานแต่งงานที่เราเห็นกันบ่อยๆก็จะมี เค้กปลอม เค้กป๊อป คัพเค้ก เค้กจริง เพราะตามสถานที่จัดเลี้ยงเช่นโรงแรม จะมีแพคเกจเสริมสำหรับเค้กแต่งงานมาให้อยู่แล้วและในส่วนของหน้าเค้กหรือรูปทรงของเค้กนั้น จะให้คู่บ่าวสาวเลือกว่าต้องการให้แต่งหน้าเค้กตามธีมแต่งงาน หรือตามสีของธีมงานเลย แต่ก็มีเจ้าบ่าวเจ้าสาวเลือกตามที่ตัวเองชอบค่ะ  แต่ถ้าหากไม่มีในแพคเกจเกจในส่วนนี้ ก็จะเป็นหน้าที่ของออแกไนซ์ ที่เราจ้างมาหรือเราสามารถเลือกร้าน เลือกแบบที่เราถูกใจเช่นกันค่ะ

ทีนี้เรามาชมตัวอย่างเค้กแต่งงาน แบบน่ารัก ไอเดียเก๋ หรือแบบแปลกๆ กันนะคะ ว่าไฮไลท์สุดท้ายของงานแต่งงานของเรา เราจะเลือกแบบไหน

ที่มา planet-cake,celebrate-with-cake ,splendidnorthwest ,weddingchicks ,JYA Cupcake bellethemagazine ,pinterest ,pop me up

Edited by weddingmaster - 27 Jul 2013 at 17:22
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.090 seconds.