แต่งงาน ใครทำ Present เองบ้างค้าช่วยแนะนำด้วยคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครทำ Present เองบ้างค้าช่วยแนะนำด้วยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
patty pink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patty pink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครทำ Present เองบ้างค้าช่วยแนะนำด้วยคะ
    Posted: 12 Sep 2005 at 15:45

พอดีกำลังหัดทำ Presentation เองคะ แต่ยังไม่ค่อยถนัดเลย แต่ก็ทำออกมาสวยดีเหมือนกันใช้โปรแกรม Proshow คะ ก็ไม่ยากเหมือนที่คิดไว้ทำง่าย แล้วก็ไม่ยุ่งยากเลยคะ แต่พอได้ File แล้วดัน Right ใส่ VCD ไม่เป็น เพื่อนๆคนไหนที่เคยทำหรือมีความรู้ในการ Right File ลง VCD ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยค้า อุตสาห์ทำได้ ตั้ง 90% แล้วขาดอีก 10% เองช่วยหน่อยน้า

Back to Top
buddywedding View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote buddywedding Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2005 at 01:26

ลองใช้Program  Nero Burn ดูนะครับ ถ้า File ที่ทำจากProgram ที่บอกมาแล้วออกมาเป็น File พวก WMV  หรือ อื่นๆ เนี้ย VCD จะเปิดไม่ได้ครับ ต้องมีข้อมูลจากอย่างอื่นมาช่วยครับ ถึงจะเปิดจาก VDC ได้ครับ DVD ก็เช่นกันครับ ลองดูนะครับ ถ้าไม่ได้ก็บอกละนะครับ

vin@buddywedding.com ครับ 

Back to Top
หนามเตย View Drop Down

Post Options Post Options   Quote หนามเตย Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2005 at 10:22

http://www.com-th.net/software/?proshow

ลองดูแล้วกันครับ

(ต้องเป็น Write VCD ครับ ไม่ใช่ Right VCD แซวเล่นนะ)

Back to Top
patty pink View Drop Down

Post Options Post Options   Quote patty pink Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2005 at 15:43

ขอบคุณมากมากนะคะ เดี๋ยวจาลองทำอีกทีนึงคะ แล้วจาขอคำปรึกษาคุณ Buddywedding อีกทีนะคะ ส่วน คุณหนามเตย แฮ่ แฮ่ พิมพ์ผิดไป อุตสาห์เตือนด้วย ขอบคุณด้วยคะ  แฮ่ แฮ่ อ้ายอาย

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.079 seconds.