แต่งงาน ช่วยประเมินเพชรให้หน่อยครับ, please - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยประเมินเพชรให้หน่อยครับ, please

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
นพ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote นพ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยประเมินเพชรให้หน่อยครับ, please
    Posted: 26 Jun 2013 at 18:38

ช่วยประเมินเพชรเม็ดนี้หน่อยครับว่า
1.สวยไหม
2.ประเมิน class ไหนครับ Ia,Ib หรือไม่ครับ
3.ราคาควรเท่าไหร่ครับ

ขนาด 5.26 - 5.28 x 3.24 mm
Carat Weight

0.55 carat
Color Grade

F
Clarity Grade

VVS2
Cut Grade

Excellent

Depth

61.5 %
Table

58 %
Crown Angle

35.5°
Crown Height

15.0%
Pavilion Angle

40.8°
Pavilion Depth

43.0%
Star Length

50%
Lower Half

80%
Girdle

Medium to Slightly Thick, Faceted, 3.5%
Culet

None

Polish

Excellent
Symmetry

Excellent

Fluorescence

None

clarity characteristics

Pinpoint

Back to Top
Mr.Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
diamondgrande

Post Options Post Options   Quote Mr.Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jun 2013 at 13:15
1. ไม่แน่ใจ ไม่เห็นเม็ดจริง
2. มุมคราวน์สูงไปหน่อยเลยมาตรฐาน Class1 เม็ดนี้เป็น Class2A แล้วครับ ส่วนตัวมุมคราวน์ 35.5 ยังพอรับได้ อย่าให้ถึง 36 ละกัน 
3. ราคาประมาณ 80000 บวกลบ 5% ครับ Smile
เว็บไซท์ของผมครับ ร้านเพชร GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.