แต่งงาน รบกวนช่วยดูเพชรให้หน่อยค่ะ ราคาเหมาะสมไหม - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รบกวนช่วยดูเพชรให้หน่อยค่ะ ราคาเหมาะสมไหม

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nooning_ka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nooning_ka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนช่วยดูเพชรให้หน่อยค่ะ ราคาเหมาะสมไหม
    Posted: 15 Jun 2013 at 17:27
May 11, 2011
GIA
Shape & cutting style           Round Brilliant (Heart and Arrows)
Measurement                       5.44-5.48 x 3.42 mm
Carat weight                         0.62 carat
Color grade                          D
Clarity grade                        Internally flawless
Cut grade                             Excellent
Clarity characteristics           None
       Finish
    Polish                                Excellent
    Symmetry                          Excellent
Flurescence                          None

Comments:
Minor details of polish are present.

ราคาเพชร 155,000 บาท

ราคาตัวเรือน 28,000 บาท มี
12 round diamond 0.26 ct , 18 K white gold

ขอสอบถามว่า
1. ราคาเพชรปีนี้เก่าไปไหม เหมาะสมกับราคานี้หรือไม่ ทั้งราคาเพชรและตัวเรือน
2. งบ 200,000 บาทรวมตัวเรือน อยากได้ไม่เกิน 1 ct น้ำ FหรือG  clarity VVS1 จะมีไหมคะ
3. 0.62 ct เพชรเล็กไปไหมคะกับราคานี้ เราชอบนะ แต่แฟนบอกเล็กไปไหม เลยอยากได้ 0.89  ct ขึ้นไป
    ไม่เกิน 1 ct.

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.109 seconds.