แต่งงาน ถ้าต้องเลือกระหว่าง photocom กับ arty - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

Topic Closedถ้าต้องเลือกระหว่าง photocom กับ arty

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
maria View Drop Down

Direct Link To This Post Topic: ถ้าต้องเลือกระหว่าง photocom กับ arty
    Posted: 08 Sep 2005 at 08:35
ถ้าต้องเลือกภาพวันงานระหว่าง 2 ร้านนี้ photocom กับ arty ผลงานใกล้เคียงกันมากๆ ราคาก็พอๆกัน จะเลือกที่ไหนดีคะ
ด้านคุณเก๋ พอโทรไปขอดูผลงานก็บอกว่าไม่ได้เก็บไว้เลย ให้ดูจากทางweb ฟังดูแล้วแปลกๆค่ะ เหมือนไม่อยากเจอลูกค้ายังไงก็ไม่รู้ และเคยมีคนบอกว่าถ่ายบรรยากาศเยอะ แต่ไม่ค่อยถ่ายภาพคู่เลย แต่กระแสร้านนี้แรงมากๆ
photocom ร้านนี้น่ารักค่ะ ผลงานก็สวยดี (ไปดูรูปที่ร้านมาแล้ว) ล่าสุดก็มีผลงานจากlinkนี้ค่ะ งานคุณkoikoi
แต่ไม่ค่อยมีคนพูดถึงภาพวันงานของร้านนี้มากนัก
ขอเสียงโหวตด้วยนะคะ
Back to Top
yu-mi View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 09:12

ชอบภาพแนว Arty ค่ะ คุณเก๋เป็นคนแปลกๆแบบนี้แหละ

แต่อัธยาศัยดี  ผลงานออกมามีแต่พัฒนาให้ดีขึ้น

จริงๆดูทาง web ก็เห็นผลงานแล้วละคาะ

Back to Top
Mr.United View Drop Down
Exclusive member

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 09:26
คุณเก๋ถ่ายภาพคู่ก็เยอะนี่ครับ ..... ไม่ต้องเป็นห่วง งานที่เห็นในเวปกับของจริงเหมือนกันครับ
Only United
Back to Top
ณีย์ View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 13:02

สไตล์คล้ายๆกันทั้ง 2 ร้านเลยคะร้านไหนที่เราชอบเป็นการส่วนตัวก็เอาร้านนั้นเลยค่ะ

Back to Top
i....baby View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 14:03

1 คะแนนให้ arty คะ

Back to Top
PhotoLaTae View Drop Down
exsp
exsp

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 15:26

ผมว่าคุณเก๋ไม่ใช่ไม่อยากออกไปเจอลูกค้านะครับ

แต่ด้วยสภาวะน้ำมันเกือบ 30บ./ลิตร ไปไหนมาไหนทีก็คงจะต้องคิดให้รอบคอบ

อีกอย่างคุณเก๋เค้าก็ลงทุนเรียน ลงทุนทำเว็บไซท์เพื่อโชว์ผลงานให้กับลูกค้า

เสียเงินไปก็หลายสตางค์ เพื่อแลกมากับการผ่ารถติดๆน้ำมันแพงๆ และเวลาอันมีค่า (ในบางวัน)

แล้วแต่จะคิดครับผม.. ส่วนตัวแล้วผมคิดว่าภาพในเว็บนั้น ก็สามารถบ่งบอกถึงมุมมองของช่างภาพได้อย่างเพียงพอแล้วล่ะครับ. .

PHOTOLATAE   PHOTOGRAPHY
Main Site: http://www.photolatae.com
Tel / LINE / WhatsApp : เต้ 089-1277488 | contact@photolatae.com
Back to Top
suwandees View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 17:26

ดีทั้งคู่ แต่ชอบพี่เก๋มากกว่า

http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top
*oopsy!* View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 17:34

ทามายคุณ$ 48;ต้มาช่วย& #3648;ชียร์คุŨ 3;เก๋บ่อยจ&# 3633;งละคะ เอ๊...Iหรือว ;่าคุณ เต้ photolatae จะมีผลปร$ 32;โยชน์ร่ว& #3617;กลับคุณŬ 8;ก๋ arty เพราะเห็$ 09;กระทู้ไห& #3609;มีร้านคŬ 0;ณเก๋ คุณ เต้ จะต้องพิ$ 17;พ์มาเชีย& #3619;์อย่างอŪ 9;กนอกหน้า&# 3627;รือว่าพอ ;คุณเก๋คิ 623;เต็มแล้ว จะโยนงาน$ 17;าให้คุณเ& #3605;้คะ

สงสาร photocom จัง

( ความเห็น$ 26;่วนตัวจร& #3636;งๆแล้วเũ 1;็นสปอนเซ&# 3629;ร์ก่อนไม ;่ควรมาเช 637;ยร์ร้านใ ดร้านหนึ$ 56;งอย่างออ& #3585;นอกหน้าŨ 9;ะคะ )

Back to Top
*oopsy!* View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 18:17

ทามายคุณ เต้ มาเชียร์คุณ เก๋ บ่อยจังละคะ เอ๊....! หรือว่าคุณ เต้ photolatae จะได้ผลประโยชน์ร่วมกับคุณ เก๋ arty เพราะเห็นกระทู้ไหนที่มีคุณ เก๋ คุณ เต้ จะมาเชียร์อย่างออกนอกหน้า หรือว่าพอคุณ เก๋ คิวเต็มจะโยนงานมาให้คุณ เต้ หลอคะ ( หน้าคิดนะ )

สงสาร photocom จัง

( ความเห็นส่วนตัวจริงๆแล้วเป็นสปอนเซอร์ไม่ควรจะมาเชียร์ร้านใดร ้านหนึ่งอย่างออกนอกหน้านะคะ )

Back to Top
smoot_smoot View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 18:55

ไม่อยากให้คุณ maria ดูตามกระแสคำพูดเพราะกระแสคําพูดนั้นอาจถูกสร้างขึ้นโดยหน้าม้า ก็ได้นะครับ และถ้าคุณจะจองที่ไหนขอบอกเลยครับว่าให้เข้าไปดูของจริงที่ร้าน เลยจะดีกว่าครับ เพราะรูปที่เขาเอามาลงโชในเวปนั้นเป็นรูปที่แต่งแล้วครับ ( สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นจริงไม๊ครับเพื่อนๆ )

บริสุทธิ์

Back to Top
เมสาค่ะ View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2005 at 20:14

ร้านไหนก็ได้คะ ดีทั้ง 2 ร้านเลยคะ

Back to Top
Gwang View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2005 at 07:56

ชอบ Arty ค่ะ ยังไงก็รีบตัดสินในรีบจองดีกว่านะคะ

Back to Top
PhotoLaTae View Drop Down
exsp
exsp

Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2005 at 13:40

ผมมิได้เชียร์นะครับคุณ *oopsy!* (สมาชิกใหม่) จริงๆผมก็รู้จักกับพี่เก๋ Arty เป็นการส่วนตัว

เราก็ได้คุยกันว่า.. ต่อไปให้ทุกๆคน ขยันทำเว็บนะ ขยันลงผลงานใหม่ๆ เพื่อที่จะได้เป็นทางเลือกดีดีให้กับลูกค้า
ส่วนลูกค้าจะเลือกใครนั้น นั่นก็อีกเรื่องนึง เรามีหน้าที่ทำผลงานของเราให้ออกมาดีที่สุด..

เราลงทุนกับค่าพื้นที่ทำเว็บ เราลงทุนกับค่าตำหรับตำรา เราลงทุนกับเวลาที่มานั่งทำเว็บ เพื่อที่จะแลกมากับการฝ่าวิกฤตน้ำมันแพงๆ อย่างปัจจุบัน
การที่เราทำเว็บไซท์เพื่อโชว์ผลงานแบบนี้ (หลายร้อย หลายพันรูป) เพื่อที่จะได้ให้ลูกค้าตัดสินใจในแบบโลกยุคไซเบอร์
ผมว่าก็เป็นทางเลือก(ใหม่)ที่ดีทีเดียวนะครับ ดีสำหรับช่างภาพ และดีสำหรับลูกค้า ที่บางท่านก็อาจจะไม่ค่อยมีเวลา

ตัวผมเองก็คิดเช่นนั้นจริงๆ เราทุกคนคิดเช่นนั้น เราจึงปรับปรุงผลงานของเรา ให้ Update อยู่บนเว็บไซท์สม่ำเสมอ
เราเองต่างก็ไม่มีหน้าร้านครับ เราเป็นช่างภาพอิสระ รับงานตรงจากลูกค้า โดยไม่ผ่านนายหน้าใดๆ
อาจจะไม่ค่อยสะดวกเหมือนบางที่ ที่เขามีหน้าร้านให้ลูกค้าเข้าไปเยี่ยมชมผลงานได้เสมอๆ

เราทุกคนก็อยากมีครับหน้าร้าน แต่การจะทำหน้าร้านให้สะดวกต่อการไปมาของลูกค้านั้น
ทำเลไม่ได้ใช่หากันง่ายๆ เลยครับ ค่าเช่าเดือนละเป็นหมื่นๆ รายได้เราบางเดือนยังไม่พอค่าเช่าเลยครับ
เราก็เลยตัดสินใจกันว่า ทำเว็บไซท์เพื่อเป็นหน้าร้านของเรานี่แหละ โชว์ผลงานให้ทุกท่านได้ชม
ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็ตาม หากเพียงคุณ Online ได้ คุณก็สามารถเข้ามาเยี่ยมชมร้านเราได้เสมอๆ

และสุดท้ายต้องขอขอบคุณ WeddingSquare ด้วยครับ ที่ทำให้พวกเราได้เป็นที่รู้จักกับลูกค้าบนโลกไซท์เบอร์
ถ้าไม่มี WeddingSquare พวกเราก็คงไม่มีวันนี้ ขอพูดในนามของเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน ...

ปล.ถ้าหากคำพูดของผมแลดูเหมือนจะเชียร์กันเอง ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ (เพราะผมเองไม่ได้คิดแบบนั้นจริงๆ)

Edited by PhotoLaTae
PHOTOLATAE   PHOTOGRAPHY
Main Site: http://www.photolatae.com
Tel / LINE / WhatsApp : เต้ 089-1277488 | contact@photolatae.com
Back to Top
estrange View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2005 at 14:14
Originally posted by smoot_smoot

ไม่อยากให้คุณ maria ดูตามกระแสคำพูดเพราะกระแสคําพูดนั้นอาจถูกสร้างขึ้นโดย หน้าม้า ก็ได้นะครับ และถ้าคุณจะจองที่ไหนขอบอกเลยครับว่าให้ เข้าไปดูของจริงที่ร้าน เลยจะดีกว่าครับ เพราะรูปที่เขาเอามาลงโชในเวปนั้นเป็นรูปที่แต่งแล้วครับ ( สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นจริงไม๊ครับเพื่อนๆ )

บริสุทธิ์

ผมไม่คิดว่าจะมีใครเสียเวลามานั่งแต่งรูปเกือบๆ 5000 รูปเพื่อแค่มาโพสลงเวบหรอกนะครับ
งานของ artyphoto งานหนึ่งๆ โพสรูปเป็นแนวทางให้ผู้สนใจดู เป็นร้อยๆรูป และโพสหลังจากเสร็จงานในเวลาไม่นาน ไม่คิดว่าพี ่เค้าจะนั่งหลังขดหลังแข็งแต่งรูปหรอกนะครับ

อีกอย่าง ตามประสบการณ์อันน้อยนิดของผม รูปของจริง สวยกว่าที่โพสเยอะครับ
Back to Top
photocom View Drop Down
exsp
exsp
Photocom

Direct Link To This Post Posted: 09 Sep 2005 at 18:09

โดยส่วนตัวของผมแล้ว ร้านที่ผมเห็นว่าภาพวันงานที่มีคุณภาพดีมากๆ ก็คือ the art of aud, artyphoto,photocomครับ อีกหลายๆร้านก็มีผลงานดีไม่แพ้กัน และหลายๆร้านก็มีที่ท่าว่าจะพัฒนาผลงานดีขึ้นเรื่อยๆครับ

แน่นอนว่าสมาชิกwsqอาจจะเลือกยาก เนื่องจากฝีมือ ผลงาน อาจจะอยู่ในเกณท์ใกล้เคียงกัน

และกระทู้นี้คุณmariaคงไม่ได้มีเจตนาให้2 ร้านนี้ต้องมาทะเลาะกันนะครับ

เพราะโดยส่วนตัวแล้ว ร้านphotocom เมื่อทีมงานภาพวันงานเต็ม ลูกค้ามักถามว่าแล้วมีที่ไหนแนะนำบ้างไม๊?

บอกตรงๆว่าผมแนะนำให้โทรหาร้าน the art of aud, artyphoto, photolate' เป็นสิบๆครั้ง

โดยที่ผมไม่เคยพบกับคุณเก๋ หรือ คุณเต้มาก่อน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกๆร้าน เราเป็นมิตรกันครับ

Edited by photocom
Back to Top
Nampeung View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2005 at 07:02
ถ่ายสวยทั้งสองร้านค่ะ ถ้าดูดีๆจะคนละไสตล์นะคะ ชอบแบบไหนมากกว่าก็เลือกร้านนั้นค่ะ ตอนแรกเราก็กะจะเลือก Photocom อยู่เหมือนกัน แต่ในที่สุดก็ไปเลือกพี่เก๋ เพราะคุณแม่เลือกให้ (แม่ออกตังค์นี่นา ก็ต้องเป็นคนเลือกอ่ะ ) ใช้บริการสองร้านนี้ไม่ผิดหวังหรอกค่ะ รีบจองก่อนที่จะอดดีกว่านะ อิๆ
Back to Top
nattaramai View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2005 at 09:40
ขอโหวตให้พี่อ้นphotocomค่ะ ฝีมือ และอัธยาศัยดีมากๆค่ะ
http://www.upgallery.com/gallery/wedding-party-engagement
Back to Top
suwandees View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2005 at 13:37

อ๋องว่าคุณ maria เข้าไปดูผลงานของแต่ละร้านว่าชอบแบบไหนมากกว่ากัน และลองโทรคุยกับช่างว่าคนไหนคุยถูกคอมากกว่ากัน และที่สำคัญ คนไหนว่างในวันที่เราเลือก เพราะคิวแน่นทั้งคู่ แล้วก็ตัดสินใจเอง อย่าไปฟังเสียงคนอื่นๆเลย ปวดหัวเปล่าๆ ธุรกิจมันก็แบบนี้ บัฟกันไปมา น่าเบื่อ

http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top
maria View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 10 Sep 2005 at 13:53
ขอขอบคุณทุกๆคนค่ะ ตอนนี้เลือกได้แล้ว แต่ขออนุญาติไม่เปิดเผยแล้วกันนะคะ ว่าเลือกใช้ที่ไหน
Back to Top
pinkbird View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2005 at 21:45
 มาตอบกระทู้ไม่ทัน คุณ maria คงตัดสินใจไปแล้วนะคะ แต่อยากจะบอกว่า  PHOTOCOM คุณอ้นคะ ดูแล้วสดใสดีคะ
Back to Top
nattaya_w View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2005 at 14:11

คุณ *oopsy!*
กรุณาอย่าสร้างกระแสให้ทั้ง 2 ร้านเค้าทะเลาะกันซิค่ะ เพราะทั้ง 2 ร้านก็เป็นสปอนเซอร์ในเวบเหมือนกัน เพราะคุณ maria เค้ามาขอความคิดเห็นเกี่ยวกับว่าจะเลือกใครดี ไม่ใช่ใครดีกว่ากัน ซึ่งจริงๆเราสามารถดูฝีมือได้จากที่เค้านำภาพมาลงในเวบได้อยู่แ ล้ว อีกอย่างเราคิดว่าช่างภาพส่วนใหญ่เค้าก็ต้องรู้จักกัน เป็นเพื่อนกัน อยู่แล้วล่ะ ถ้าคุณ maria จะเลือกก็ต้องเลือกลักษณะของการถ่ายภาพดูนะค่ะ ฝีมือของพี่ๆเค้าใกล้เคียงกันอยู่แล้วล่ะ

Back to Top
win 2 View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2005 at 16:54

ใครก็ได้ครับดีทั้งคู่เลย

Back to Top
true View Drop Down

Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2005 at 09:13
เลือกphotocomค่ะ
Back to Top
weddingsquare View Drop Down
WSQ Team
WSQ Team

Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2005 at 23:41

ขอให้กระทู้นี้ เป็น ตัวอย่าง

การเปิดประเด็นที่ล่อแหลม ทำให้การแสดงความคิดเห็นแบ่งออกเป็น หลายฝ่าย

และมักจะมี มือที่ 3 เข้ามาป่วนกระทู้ อยู่เนืองๆ

ขอร้องเพื่อนๆ สมาชิก อย่าตั้งกระทู้ในลักษณะแบบนี้ อีกเลยนะค่ะ

ทีมงาน WeddingSquare.com

ขออนุญาติ ปิดกระทู้นี้ ค่ะ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.110 seconds.