แต่งงาน ช่วยเช็คเพชรให้หน่อยคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > แหวนหมั้น - แหวนแต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยเช็คเพชรให้หน่อยคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
h&m View Drop Down

Post Options Post Options   Quote h&m Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยเช็คเพชรให้หน่อยคะ
    Posted: 08 May 2013 at 22:06
ดิฉันตั้งงบแหวนหมั้นไว้ที่ 50,000 บาท
ลองไปดูเพชรมา ได้สเป็คตามนี้คะ
   - น้ำหนัก 0.42 D color vs1 /
     GIA 3EX heart&arrow ราคา 50,000
1) ราคานี้เหมาะสมแล้วมั้ยคะ
2) เพชร vs1 กับ vs2 มองด้วยตาต่างกันเยอะไหมคะ
     ถ้าให้เลือก vs1 กับ vs2 เปรียบเทียบกับราคา
     อันไหนดีกว่าคะ
3) งบ 50,000 อยากได้ D color
    จะสามารถได้นน.เพชรมากกว่า 0.42 มั้ยคะ
Back to Top
Mr.Diamond View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor
diamondgrande

Post Options Post Options   Quote Mr.Diamond Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2013 at 15:24
1. ถ้าไม่รวมตัวเรือน แพงไปหน่อยครับ
2. มองด้วยตา ไม่ต่างครับ VS2 ปกติจะคุ้มกว่า แต่หลังๆ ได้ส่วนลดน้อยกว่า VS1 มาก จนราคาอาจไม่ต่างกันมาก
3. ถ้าเฉพาะเพชร น่าจะหาได้ไม่ยาก แต่ถ้ารวมเรือนด้วย คงยากหน่อย Smile
เว็บไซท์ของผมครับ ร้านเพชร GRANDE ซื้อขายเพชร พลอย
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.