WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: รีวิวงานแต่งในฝันของคนธรรมดาSwissotel nailert park
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานแต่งในฝันของคนธรรมดาSwissotel nailert park

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
lhing_lhing View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานแต่งในฝันของคนธรรมดาSwissotel nailert park
    Posted: 10 Jan 2013 at 18:21 Share

รีวิวนี้ตั้งใจเขียนเพื่อขอบคุณทุกคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องและแชร์ประสบการณ์กับว่าที่เจ้าสาวทุกคน ทุกอย่าง

มาจากประสบการณ์ตรง หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกคนนะคะ

ย้อนเวลาไปเมื่อเดือนเมษายน 2555 ผู้ใหญ่ของเราไฟเขียวให้เตรียมงานแต่งได้ หลิงและเหลียงจึง

เริ่มต้นลงมือเตรียมงานทุกอย่างด้วยตัวเอง เรียกได้ว่าเราต้องเตรียมงานแต่งทางไกลเพราะหลิงเป็นแอร์

โฮสเตสสายการบิน Emirates Airline ส่วนเหลียงก็ทำงานอยู่ที่ซิดนีย์ ออสเตรเลีย เราทั้งคู่จึงเริ่มคิดว่า

จะแต่งวันไหนกันดี เรายึดฤกษ์สะดวกเป็นหลักโดยคำนวนจากความพร้อมของทั้งคู่เพราะเราตั้งใจเก็บเงินส่วน

หนึ่งไว้จัดงานจะได้ไม่ต้องรบกวนเงินจากพ่อแม่ทั้งหมด สรุปมาลงตัวกันที่ 28 ตุลาคม 2555 ที่เลือกวันนี้เพราะ

เป็นวันอาทิตย์คิดว่าแขกคงสะดวกและคำว่าเหลียงภาษาจีนคือเลขสอง ส่วนเลขแปดภาษาจีนแปลว่ารวย 28 จึง

หมายถึงเจ้าบ่าวรวย ฮ่าๆๆ อันนี้เจ้าตัวเค้าบอกมา

พอได้ฤกษ์แล้ว เราสองคนก็เริ่มค้นข้อมูลโดยการอ่าน อ่าน อ่านจาก และเว็บไซต์

อื่นๆ เพื่อเก็บข้อมูล จึงรู้ว่าสิ่งแรกที่ต้องทำคือจองโรงแรม หลิงเองก็เลยต้องแลกไฟล์ท หาวันหยุดทำทุกทาง

เพื่อที่จะบินกลับมากรุงเทพเพราะต้องการดูห้องโรงแรมด้วยตัวเอง โดยเป้าหมายคือโรงแรมสี่ถึงห้าดาวใน

เมืองเดินทางสะดวก แขกประมาณ 200-250 คน หลังจากดูมา 5 ที่ก็เริ่มอ่อนใจเพราะห้องเล็กๆสวยๆ ใน

โรงแรมใหญ่ๆ หายากมาก เพราะโรงแรมมีขั้นต่ำในการใช้จ่ายและห้องใหญ่ๆ ตกแต่งจะสวยกว่าเพดานก็สูง

กว่าด้วยส่วนตัวชอบ Siam Kempinski มากแต่ห้องใหญ่ไปและเกินงบไปมาก เลยมาจบที่ห้องเลิศ

วนาลัย โรงแรมปาร์คนายเลิศ เพราะหลงรักสีทองและโคมไฟของห้องนี้ ส่วนตัวชอบสีขาวและทองอยู่แล้ว

ด้วย ห้องนี้จุได้ประมาณ 300-400 คนแล้วงานหลิงจัดค๊อกเทลเพราะเนื่องจากแขกส่วนใหญ่เป็น

เพื่อนๆ คอนเฟิร์มยาก กังวลอยู่เหมือนกันว่าห้องใหญ่ไปแต่ใจอยากได้มันชนะความกังวลไปไกลแล้ว 

พอได้สถานที่แล้วเลยเริ่มเสาะหามือขวามาช่วยงาน นั่นก็คือ Wedding

organizer นั่นเอง เพราะเราทั้งคู่ไม่สามารถไปควบคุมดูแลได้เองทุกอย่าง เราสองคนมีงบประมาณอยู่

ในใจเพราะฉะนั้นจะเลือกอะไรจึงต้องคำนึงถึงงบประมาณด้วย หลังจากทำการบ้านอยู่พักใหญ่

หลิงจึงได้คำตอบว่าการจะจ้างwedding organizer มือโปรที่มีชื่อเสียงมาจัดงานให้คงเป็นเรื่องยากเพราะ

ค่าตัวค่อนข้างสูง งบคงไม่พอ T_T แล้วเจ้าบ่าวก็ขี่ม้าขาวมาช่วย ฮ่าๆ ... แนะนำเพื่อนสนิทสมัยวันเรียน

ให้ บอกว่าเพื่อนทำกิจการโรงพิมพ์อยู่และมีประสบการณ์จัด event มาบ้าง เราเองก็หวั่นๆ ว่าเค้าจะจัดงาน

แต่งได้ไหมน้าา เลยลองคุยคอนเซ็ปกันพอเค้าส่งแผนงานมาก็เออ..สวยดีแฮะ และพร้อมกันนี้เราก็

ติดต่อ wedding organizer อีกเจ้าที่เป็นมืออาชีพเคยจัดงานดาราที่มีชื่อเสียงมาแล้ว หลังจากนัดคุยคอน

เซ็ปกับเจ้านี้แล้วก็ตัดสินใจได้ทันที เพราะวันที่นัดคุยกันเค้ามาแบบจำชื่อเราไม่ได้ จำสิ่งที่เราเคยบอกไว้ไม่ได้

เลย ก็เลยตัดสินใจให้งานกับคนที่เค้าเห็นค่าและตั้งใจจะทำให้เราดีกว่า 

แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆ แม็กจาก http://www.toxic9th.com/ จัดออกมาได้เริ่ด

ดั่งใจจริงๆ โดยรับผิดชอบการ์ดแต่งงานการตกแต่งสถานที่ จัดไฟ จัดดอกไม้และรันคิวในวันงาน ส่วน

เรื่องอื่นๆ เจ้าสาวขอเป็นคนหาเองทั้งหมดเนื่องจากเลือกมากๆๆๆๆ อยากให้ทุกอย่างออกมาดั่งใจ ขอเล่าเริ่ม

จากการ์ดเชิญละกันนะคะ เราติดต่องานผ่านอินเตอร์เน็ตซะส่วนใหญ่ e-mail,whatsapp,skype โดยแม็กส่ง

แบบการ์ดมากให้เลือกเป็นร้อยแบบ เราก็จับนี่ผสมโน่นเลือกเฉพาะสิ่งที่ชอบแล้วเค้าก็ออกแบบตัวอย่างให้ดู ปรับ

นิดหน่อยก็ลงตัวเลย ชอบมากเพื่อนๆ บอกว่าการ์ดเรียบๆแต่สวยดี

ต่อไปก็เรื่องตกแต่งสถานที่ ธีมงานเป็นสีทอง-ขาว อยากให้งานออกมาเรียบแต่ดูดี ประมาณ

ว่าอีกสิบปีสามสิบปีกลับมาดูยังสวยอยู่ เจ้าสาวชอบการตกแต่งห้องภายในของโรงแรมแต่ไม่ชอบทางเดินก่อนถึง

ห้องและตัวอย่างที่โรงแรมมักจะตกแต่งคือการใช้ผ้าม่านขาวปิดผนังทางเดินทั้งสองข้าง ซึ่งตัวเองไม่ชอบเลย

จึงปรึกษากับแม็ก wedding organizer ว่าอยากได้รูปขนาดใหญ่ วางเพื่อให้แขกได้ถ่ายรูปแทน ส่วน main

photo backdrop อยากได้ขนาดใหญ่พิเศษ โดยได้แรงบันดาลใจมาจากงานของคุณแมงมุง ที่ฉากเป็นดอกไม้

กระดาษสีขาว แม็กรับโจทย์นี้ไปทำต่อ เลือกใช้ดอกไม้ดอกประดิษฐ์สีขาวนวลขนาดไม่ใหญ่มากเพราะฉากของ

เราเล็กกว่าของคุณแมงมุมมาก ตามขนาดของสถานที่ ซึ่งผลงานออกมาลงตัวมาก 

Celeb backdrop ตามไอเดียของเจ้าสาว ที่อยากให้แขกมีมุมถ่ายรูปสวยๆ ที่แปลกออกไป 

ได้อารมณ์แบบไปงานพรมแดง ไหนๆ ก็แต่งตัวแต่งหน้าจัดเต็มให้เกียรติมางานเราแล้วเนอะ  

นอกจากการตกแต่งภายนอกแล้ว แม็กยังใส่ใจรายละเอียดเล็กน้อยภายในอีกด้วย อย่าง

ผ้าเช็ดปากปักลายโลโก้แต่งงาน กระดาษทิชชู่พิมลายโลโก้  กรอบรูปเล็กๆ และดอกไม้บนโต๊ะ VIP งานนี้ต้อง

ให้เครดิตกับ wedding organizer จริงๆ

เรื่องสำคัญต่อไปคือ ช่างภาพ  เตรียมงานกันมาหลายเดือนแต่งานแต่งงานจริงๆ ใช้เวลาแค่

ไม่กี่ชั่วโมง ช่างภาพจะเป็นคนช่วยเก็บความทรงจำดีๆ เหล่านี้ให้กับเรา ถ้าเลือกช่างภาพฝีมือดีๆ ที่เค้าเก็บ

ความรู้สึกของงานวั้นนั้นให้กับเราได้ ความทรงจำในวันสำคัญก็จะสวยงามชัดเจนขึ้นไปอีก  หลิงและเหลียงเลย

ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้มากเช่นกัน เราเลือกๆๆ ถกเถึยงกันอยู่นานกว่าจะลงตัว จริงๆ งานแต่งครั้งนี้เจ้าบ่าว

ตามใจมากให้หลิงเลือกทุกอย่าง เค้าขอแค่อย่างเดียวคือให้เค้าตัดสินใจเรื่องช่างภาพ เพราะตัวเค้าเองก็ชอบ

ถ่ายรูป เราก็แบบโอเคแฟร์ๆ 55  แต่ปรากฏว่าที่เค้าเลือกยังไม่ค่อยโดนใจเราเท่าไหร่ คนที่เราอยาก

ได้ก็แพงเกินไป สุดท้ายเลยมานั่งไล่ดูช่างภาพใน weddingsquare มาสะดุดที่ Goodday photography

ติดต่อมีคิวปุ๊ป ก็ได้รูปสวยๆ อย่างที่เห็นนี่แหละค่ะผลงานของคุณเสม Goodday รู้สึกเราตัดสินใจถูกมากที่ไว้ใจ

ให้คุณเสมมาถ่ายงานให้เพราะรูปออกมาสื่ออารมณ์ได้ดีดูแล้วก็ทำให้เราจำความรู้สึกต่างๆ ที่เกิดขึ้นในวันนั้นได้

พอได้ภาพนิ่งแล้วต่อมาก็คือภาพเคลื่อนไหว คราวนี้ไม่ลังเลเลยค่ะ เพราะหลงรัก

Box wedding ตั้งแต่เห็นงานของแอ๊ฟ สงกรานต์แล้ว ผลงานที่ได้ก็สวยสมใจซึ้งสุดๆ  ขอชมทีมงานมืออาชีพ

ตรงเวลาและมีความรับผิดชอบด้วยคะ 

ว่าที่เจ้าสาวหลายคนอาจจะปวดหัวกับการหาชุดเจ้าสาว โดยเฉพาะเจ้าสาวที่เลือกเยอะแบบหลิง :D

โชคดีด้วยงานทำให้หลิงมีโอกาสได้ไปลองชุดในหลายๆ แบบ เคยไปลองที่ David Bridal, New York มา

เพราะมีแบบให้เลือกเยอะและราคาไม่แพงเกินไป แต่ก็ต้องผิดหวังเพราะคุณภาพชุดไม่ดีเท่าที่คิด แนวนำเข้ามา

จากจีนค่ะ ที่จีนเองก็เคยไปลองรับไม่ได้เลย เนื้อผ้า ของตกแต่ง การตัดเย็บไม่เรียบร้อยแตกต่างกับของ

คุณภาพอย่างชัดเจน จะซื้อชุดเจ้าสาวเนี่ยะต้องทำใจอย่างนึงคือ ราคาจะแพงเกินความเป็นจริง ไม่ว่าคุณภาพ

จะเป็นอย่างไรราคาจะแพงเกินคุณภาพเสมอ สุดท้ายหลิงมาจบที่ชุดของ Pronovias ซื้อที่ซิดนีย์แล้วทำคืนภาษี

หิ้วกลับไทยค่ะ เคล็ดลับส่งต่อให้ว่าที่เจ้าสาวคือให้ลองชุดทุกแบบที่คิดว่าคุณชอบเพื่อดูว่าชุดเข้ากับคุณไหม เพราะ

เรามักจะมีแบบในใจแต่พอลองใส่เข้าจริงๆ ปรากฏว่าอาจจะไม่เหมาะกับเราค่ะ

สูทเจ้าบ่าว ส่วนใหญ่คนมักจะลืมพูดถึงแต่เจ้าบ่าวก็อยากหล่อในวันสำคัญเหมือนกันนะ งานหลิงตอน

แรกก็คิดว่าจะซื้อสูทแบรนด์ดังให้เจ้าบ่าว เพราะผ้าสวยตัดเย็บเนี้ยบแต่ต้องเปลี่ยนแผนเพราะยิ่งใกล้วันงานงบ

ยิ่งบานปลาย เหลียงเลยหาร้านตัดสูทจากในอินเตอร์เน็ต เจอร้าน Joy collection 

http://www.joycollection.net/index.php ดูโอเคเลยลองเข้าไปคุยที่ร้านเอาแบบไปให้ดู เจ้าของ

ร้านน่ารัก ใจดีมาก เราเลยตัดสินใจตัดสูทที่นั่น รับสูทมาถูกใจมากเลยให้น้องชายเจ้าสาวและเพื่อนเจ้าบ่าว

ทั้งหมดตัดสูทที่นั่น ปรากฏว่าหล่อสมใจกันทุกคน ^^

เพื่อนเจ้าบ่าวทั้ง 8 คน ทุกคนเต็มที่กับงานมาก ช่วยเหลือและอยู่จนงานเลิก ซึ้งใจและขอบคุณจริงๆ

เพื่อนเจ้าสาว 8 คน ตัดชุดจากผ้าผืนเดียวกัน ทุกคนเสียสละใช้แบบที่เจ้าสาวเลือกเพื่อให้ตัดออกมาดู

คล้ายกันที่สุดแต่ตัดกันคนละร้านคะ ชุดออกมาจึงแตกต่างกันเล็กน้อย วันงานเพื่อนเจ้าสาวทุกคนมีหน้าที่ช่วยงาน

รับแขกบ้าง แจกของชำร่วยบ้าง เพื่อนเจ้าสาวสวยแขกเห็นแล้วก็ชื่นใจ ฮ่าๆ

ของชำร่วยที่เราสองคนเลือกคือ แหวนค่ะ เพราะว่าเราสองคนเริ่มทำธุรกิจจิวเวลรี่ร่วมกันในชื่อ

ของ Alice&Leon เราจึงอยากทำแหวนไว้เป็นที่ระลึก แต่พลาดนิดหน่อยตรงที่สั่งทำช้า ได้ของชำร่วยวันเดียว

ก่อนแต่ง ทำให้เราไม่มีโอกาสตรวจสอบคุณภาพของเลย เป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่จะสั่งทำของชำร่วยเองนะค่ะ

เผื่อเวลาไว้นานๆ เลยเพราะถ้าเค้าส่งงานไม่ตรงเวลาหรือเกิดความผิดพลาดจะได้แก้ไขทัน

พิธีบนการบนเวทีค่ะ เราเลือกที่จะไม่มีประธานในพิธี แต่ให้พ่อแม่ของเราทั้งคู่ให้พรแทนเพราะนี่คือคน

ที่เราเคารพและรักที่สุดในชีวิตแล้ว มันเป็นช่วงเวลาที่ประทับใจมากเพราะปกติป๊าหลิงจะเป็นคนเงียบพอให้

ท่านพูดบนเวทีท่านถึงกับพูดไม่ออก เสียงสั่น ตื้นตันที่ลูกสาวคนเดียวจะออกเรือน หลิงและแขกในงานเลยน้ำตา

ซึมไปตามๆ กัน ...น้ำตาแห่งความสุข 

พิธีกรทั้งสอง คือ เพื่อนสมัยเรียนของเจ้าบ่าวค่ะ ทั้งคู่เต็มใจและเตรียมตัวมาอย่างดี ทั้งคู่ไม่มี

ประสบการณ์การเป็นพิธีกรที่ไหนมาก่อน จะมีก็เคยพูดหน้าชั้นอยู่บ้างสมัยเรียน วันงานสองคนทำหน้าที่ได้ดีมาก

งานราบรื่นแขกประทับใจ การให้เพื่อนเป็นพิธีกรให้มีข้อดีมากมายแต่ที่สำคัญที่สุดเค้าทำให้ด้วยใจและรู้สึกร่วมไป

กับเราด้วย ความทรงจำเหล่านี้จ้างมาไม่ได้ค่ะ

หลังจากพิธีการต่างๆ เสร็จเราก็นึกว่าจบล่ะ อยู่ดีๆ พิธีกรก็บอกว่าเจ้าบ่าวมีอะไรจะเซอร์ไพร์สเจ้า

สาวไหมครับ หลิงก็ส่ายหัวถี่ๆ บอกไม่มีหรอกค่ะคิดในใจว่าเราอยู่กับเค้าตลอดเวลาจะมีเวลาไปทำเซอร์ไพร์ส

ได้ไง แต่ปรากฏว่าน้องชายหลิงสองคนถือไมค์เดินขึ้นมาบนเวที หลิงเหวอไปเลย แล้วดนตรีก็ขึ้นมา นายตัวแสบ

ทั้งสามของหลิงร้องเพลง เรื่อยๆไปจนแก่ให้ยิ้มหน้าบานเลยทีเดียว ร้องไปลุ้นไปว่าจะรอดไหม ฮ่าๆๆ ตอนหลัง

มาเฉลยว่าคิดไว้แต่ไม่มีเวลาซ้อมด้วยกันเลย เลยร้องออกมาไม่ประสานเสียงแบบนี้ แขกก็ขำเจ้าสาวก็ขำ

ประทับใจอีกแบบ

หลังจากนั้นเราก็เดินลงไปถ่ายรูปกับญาติและเพื่อนๆ แล้วจู่ๆ พิธีกรก็พูดขึ้นว่าเจ้าบ่าวเจ้าสาวค่ะ มีคน

สองคนต้องการอวยพรให้กับทั้งคู่ด้วยนะ คราวนี้เราทั้งคู่งงว่าใครอ่ะ ไม่รู้จริงๆ พอวีดีโอฉายเท่านั้นล่ะยิ้มกว้าง

เลย ^____^ เพราะคนที่อยู่ในวีดีโอคือ แสตมป์และพี่ป๊อดมาอวยพรงานแต่งให้เราสองคน กรี๊ดๆๆๆๆ ดีใจมาก

เรื่องคือเพื่อนเจ้าบ่าวรู้ว่าหลิงชอบแสตมป์และเหลียงก็ชอบพี่ป๊อดมากกกกกก เค้าเลยทำเซอร์ไพร์สให้ ยิ้มแก้ม

ปริอีกรอบ

สุดท้าย..ท้ายสุดก็คือการให้แขกขึ้นมาอวยพรบ่าวสาวแบบสามคำ เพื่อนๆ เลยสนุกกันใหญ่มีทั้ง "อยาก

อุ้มหลาน" "อยากได้เงี่ยะ" "รักกันนาน" และต่อด้วยการแจกรางวัลจากการแท็ก#dswedding รูปใน 

Instagram กิจกรรมเยอะมากแต่แขกสนุก จบงานเพื่อนมาบอกว่างานสนุกมากเจ้าภาพก็มีความสุข :DDD

ที่เหลือก็เป็นภาพบรรยากาศงานโดยรวม  อย่างที่ได้ยินมาตลอดว่าวันงานเจ้าสาวต้องยิ้มเยอะๆ และ

ปล่อยหัวใจให้มีความสุข อย่ากังวล นอกจากรูปที่ได้จะสวยแล้ว เวลาช่วงนี้มันช่างสั้นเหลือเกินต้องตักตวงไว้ค่ะ

ส่วนตัวหลิงเองก็ทำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง มีแอบทำหน้ายู่อยู่เหมือนกัน ตอนเตรียมงานอยากได้ทุกอย่างดีที่สุดแต่ก็ไม่

ได้ดั่งใจไปทุกอย่างหรอกค่ะเพราะเราจัดงานอยู่ในงบ แต่สุดท้ายหลิงก็ได้งานแต่งงานในฝันที่ตัวเองต้องการ

อาจจะไม่ไฮโซ จัดแน่น จัดหนักแต่หลิงก็ประทับใจและมีความสุขกับงานนี้มากๆ ขอบคุณเจ้าบ่าวที่ทำให้ฝันของผู้

หญิงธรรมดาของคนนี้เป็นจริง เราจัดงานนี้ด้วยงบหกหลักนะคะ คิดว่าคงเป็นแรงบันดาลใจให้ว่าที่เจ้าสาว

หลายๆ คนได้  Happily ever after ka... 

Edited by lhing_lhing - 12 Jan 2013 at 20:30
Back to Top
boomgaek View Drop Down

Post Options Post Options   Quote boomgaek Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2013 at 11:12 Share
หวานๆ อบอุ่นดีค่ะ ^^
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=168651
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jan 2013 at 15:50 Share
Originally posted by gooddayphoto

ผมก็ต้องขอบคุณ คุณหลิง และ คุณเหลียง ครับ

ที่ให้โอกาสผมไปบันทึกเหตุการณ์สำคัญของทั้งสอง

ขอบคุณครับ
เสม
www.gooddayphotography.com

ประทับใจคุณเสมทำงานเรียบร้อย รับผิดชอบ .. เจ้าสาวสบายใจค่ะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Jan 2013 at 14:38 Share
Originally posted by boomgaek

หวานๆ อบอุ่นดีค่ะ ^^

ขอบคุณค่ะ ^_^
Back to Top
stuezy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote stuezy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2013 at 08:52 Share
งานออกมาดูอบอุ่นมากค่ะ เราชอบการ์ดเชิญมากลงตัวทุกอย่าง ยิ่งเอาโลโก้มาติด backdropสวยหรูมาก ยินดีด้วยนะคะ
อ่อ ไอเดียที่ปั๊มโลโก้ลงกระดาษเช็ดปากอันนี้ชอบมากกกกกกก อยากทำตอนงานตัวเองแต่มันไม่ทัน T^T

Edited by stuezy - 13 Jan 2013 at 08:54
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2013 at 19:25 Share
Originally posted by stuezy

งานออกมาดูอบอุ่นมากค่ะ เราชอบการ์ดเชิญมากลงตัวทุกอย่าง ยิ่งเอาโลโก้มาติด backdropสวยหรูมาก ยินดีด้วยนะคะ
อ่อ ไอเดียที่ปั๊มโลโก้ลงกระดาษเช็ดปากอันนี้ชอบมากกกกกกก อยากทำตอนงานตัวเองแต่มันไม่ทัน T^T

ขอบคุณค่ะ ^^ โลโก้บนกระดาษทิชชูนี่ Wedding organizer เป็นคนคิดค่ะ เก็บทุกรายละเอียด 
Back to Top
2become1_KB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2become1_KB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2013 at 09:12 Share

ได้ชมรีวิวของคุณหลิงแล้วอมยิ้ม มีความสุขตามไปค่ะ  เพราะงานน่ารักอบอุ่น  ดูลงตัวไปหมดเลยค่ะ  และเก๋สุดๆที่จัดแบคดรอปให้เพื่อนสาวได้เปนเซเลบริตี้...กรี๊ดดดดดดดด          

จัดให้3 คำ  เริ่ด-โดน-ใจ  ...อิอิ

**ส่วนตัวแล้วก้อยชอบงานที่ไม่อลังการดาวล้านดวงนัก เพราะตอนเป็นแขกในงานสไตล์นี้ เรารู้สึกอึดอัด เกรงใจเจ้าภาพงานมากๆๆๆๆ**
:: Timeless Moment :: 15 th December 2012

Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2013 at 11:11 Share
Originally posted by 2become1_KB

ได้ชมรีวิวของคุณหลิงแล้วอมยิ้ม มีความสุขตามไปค่ะ  เพราะงานน่ารักอบอุ่น  ดูลงตัวไปหมดเลยค่ะ  และเก๋สุดๆที่จัดแบคดรอปให้เพื่อนสาวได้เปนเซเลบริตี้...กรี๊ดดดดดดดด          

จัดให้3 คำ  เริ่ด-โดน-ใจ  ...อิอิ

**ส่วนตัวแล้วก้อยชอบงานที่ไม่อลังการดาวล้านดวงนัก เพราะตอนเป็นแขกในงานสไตล์นี้ เรารู้สึกอึดอัด เกรงใจเจ้าภาพงานมากๆๆๆๆ**

ขอบคุณนะคะคุณก้อย ... ได้ยินสามคำแล้วชื่นใจจริงๆ ^____^
Back to Top
AMMY007 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote AMMY007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2013 at 15:16 Share
งานสวยเรียบหรู ทุกอย่างดูลงตัว แล้วก็น่ารักอบอุ่นมากๆ ค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Jan 2013 at 15:31 Share
Originally posted by AMMY007

งานสวยเรียบหรู ทุกอย่างดูลงตัว แล้วก็น่ารักอบอุ่นมากๆ ค่ะ Smile

ขอบคุณค่ะคุณ Emmy ^___^
Back to Top
mukka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mukka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2013 at 08:56 Share
คูณหลิงค่ะ

มีเบอร์ติดต่อคุณแม็ก toxic9 มั้ยค่ะ ดูงานแล้วน่ารักมาก อยากลองให้เค้าจัดงานให้ค่ะ 

มุก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jan 2013 at 09:43 Share
Originally posted by mukka

คูณหลิงค่ะ

มีเบอร์ติดต่อคุณแม็ก toxic9 มั้ยค่ะ ดูงานแล้วน่ารักมาก อยากลองให้เค้าจัดงานให้ค่ะ 

มุก

เบอร์คุณแม็ก 0820770462 or e-mail:toxic9th@hotmail.com ค่ะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jan 2013 at 08:59 Share
Originally posted by @ช่างภาพอ๊อด

ยินดีด้วยครับ งานสวยเลยทีเดียวครับ Thumbs Up

ขอบคุณคะคุณอ๊อด Smile
Back to Top
aha1619 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aha1619 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 12:06 Share
คุณหลิงค่ะ

รีวิวน่ารักมากค่ะ งานดูกำลังพอดี ตามที่เจ้าสาว เจ้าบ่าวอยากได้
สอบถามหน่อยค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าจะตัดชุดสูทให้เจ้าบ่าวเลยหรือว่าจะเช่าดีค่ะ
ร้าน Joy Collection นี่ ราคาแพงมากหรือเปล่าค่ะ
พอดีเจ้าบ่าวไม่ค่อยได้ใส่สูทค่ะ แต่ก้ออยากให้มีติดไว้ (ปกติมีแต่สูทลำลองค่ะ)  เลยลังเล
แต่เจ้าตัวเค้าว่าตัดทำไม ไม่ได้ใช้ แต่พอบอกว่าราคาต่างกับเช่าไม่มาก เค้าก้อเลยว่างั้นตามใจค่ะ
เลยอยากถามว่าราคาร้าน Joy Collection เป็นยังไงค่ะ
ดูงานเค้าก้อโอเคดีค่ะ

รบกวนส่งรายละเอียดให้เอทาง email หน่อยนะคะ
a_ko_jang@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jan 2013 at 10:10 Share
Originally posted by aha1619

คุณหลิงค่ะ

รีวิวน่ารักมากค่ะ งานดูกำลังพอดี ตามที่เจ้าสาว เจ้าบ่าวอยากได้
สอบถามหน่อยค่ะ กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าจะตัดชุดสูทให้เจ้าบ่าวเลยหรือว่าจะเช่าดีค่ะ
ร้าน Joy Collection นี่ ราคาแพงมากหรือเปล่าค่ะ
พอดีเจ้าบ่าวไม่ค่อยได้ใส่สูทค่ะ แต่ก้ออยากให้มีติดไว้ (ปกติมีแต่สูทลำลองค่ะ)  เลยลังเล
แต่เจ้าตัวเค้าว่าตัดทำไม ไม่ได้ใช้ แต่พอบอกว่าราคาต่างกับเช่าไม่มาก เค้าก้อเลยว่างั้นตามใจค่ะ
เลยอยากถามว่าราคาร้าน Joy Collection เป็นยังไงค่ะ
ดูงานเค้าก้อโอเคดีค่ะ

รบกวนส่งรายละเอียดให้เอทาง email หน่อยนะคะ
a_ko_jang@hotmail.com

ขอบคุณมากค่ะ ^^

ร้าน Joy collection ราคาไม่แพงค่ะ ราคาขึ้นอยู่กับผ้าและแบบที่เลือก ตอบรายละเอียกในเมลให้แล้วนะคะ ^_^
Back to Top
Agaligo9 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Agaligo9 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2013 at 10:36 Share
งานแต่งงานออกมาน่ารักมากๆค่ะ เห็นเขียนเน้นงบประมาณว่าหกหลัก แต่เท่าที่ดูงานแต่งงาน รูปภาพ ดอกไม้ ฯ ออกมาได้เหมือนคนงบประมาณเจ็ดหลักเลยนะคะ

ชื่นชมเจ้าสาวจังค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Feb 2013 at 10:52 Share
Originally posted by Agaligo9

งานแต่งงานออกมาน่ารักมากๆค่ะ เห็นเขียนเน้นงบประมาณว่าหกหลัก แต่เท่าที่ดูงานแต่งงาน รูปภาพ ดอกไม้ ฯ ออกมาได้เหมือนคนงบประมาณเจ็ดหลักเลยนะคะ

ชื่นชมเจ้าสาวจังค่ะ

:DD ขอบคุณค่ะ งานนี้ได้เพื่อนๆ ช่วยเยอะค่ะ Presentation ก็เพื่อนช่วยทำให้ หลายๆ อย่างเลยลดค่าใช้จ่ายไปเยอะ หกหลักจริงๆค่ะ แต่ปลายๆ หน่อยนะคะ :)
Back to Top
Bai-toey View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Bai-toey Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2013 at 21:41 Share
งานสวยมากๆ เลยค่ะ .. ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Feb 2013 at 22:01 Share
Originally posted by Bai-toey

งานสวยมากๆ เลยค่ะ .. ขอให้มีความสุขมากๆ นะคะ ^^

ขอบคุณนะคะคุณใบเตย ^_^
Back to Top
KNNB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote KNNB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2013 at 21:36 Share
สวยจังค่ะ งานน่ารักมาก แต่หกหลักปลายๆเลยหรือค่ะ >< งบน้อยอ่ะค่ะ แต่อยากจัดแบบนี้เป๊ะเลยค่าชอบๆ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 May 2013 at 08:07 Share
Originally posted by KNNB

สวยจังค่ะ งานน่ารักมาก แต่หกหลักปลายๆเลยหรือค่ะ >< งบน้อยอ่ะค่ะ แต่อยากจัดแบบนี้เป๊ะเลยค่าชอบๆ

ขอบคุณค่ะ ^^ ตอนนั้นงบบานปลายค่ะ จริงๆ ยังมีหลายส่วนที่ประหยัดได้ทำให้งบไม่สูงนะคะ ขึ้นอยู่กับโรงแรม การคำนวนแขกที่มา (งานหลิงอาหารเหลือค่ะ) และพวกชุดเจ้าสาว ช่างแต่งหน้า ช่างถ่ายรูป ถ้าหาเก่งๆ ต่อเก่งๆ ยังลดได้อีกเยอะค่ะ :) 
Back to Top
kookaiiz View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kookaiiz Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jun 2014 at 11:12 Share
งานสวยมากค่ะ 
Back to Top
ora-p View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ora-p Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Sep 2014 at 18:54 Share
มึนๆกะเตรียมงานแต่งอยู่ แล้วมาเห็นโพสคุณหลิงนี่แบบว่าใช่เลยยยย แบบนี้เลยที่อยากได้ เรียบ-สวย-หรูมากๆ คุณหลิงเจ๋งมากๆเลยค่ะClapClapClap
ขออนุญาติเลียนแบบบางส่วน+อาจจะขอติดต่อคุณแม็กดูมั่งนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะLOL
Back to Top

Post Options Post Options   Quote lhing_lhing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2014 at 14:02 Share
ยินดีเลยคะ ขอให้สนุกกับการเตรียมงานนะคะ ^^
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.