แต่งงาน ว่าที่เจ้าสาวสิงหาคม 2556 - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ว่าที่เจ้าสาวสิงหาคม 2556

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
gataynoi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote gataynoi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ว่าที่เจ้าสาวสิงหาคม 2556
    Posted: 21 Dec 2012 at 17:20
ว่าที่เจ้าสาวเดือนสิงหาคม 2556 ได้ฤกษ์วันไหนกันบ้างคะ

ต่ายได้ 10 สิงหาคม ค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ Wink
Back to Top
mayyo_pon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayyo_pon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jan 2013 at 13:49
SmileSmile สวัสดีค่ะ กะว่าจะแพลนไว้วันที่10สค.56 เหมือนกันเลยค่ะ แต่ยังไม่ตกลง กำลังเตรียมๆและคิดๆหลายอย่างเลย ขอฝากตัวด้วยน่ะค่ะTongueSmileSmileSmileSmile
Back to Top
okiisai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote okiisai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Jan 2013 at 23:42
10 สิงหาคม พิธีเช้าค่ะ
11 สิงหาคม พิธีฉลองมงคลสมรส ^^
Back to Top
rosy_asawa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote rosy_asawa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jan 2013 at 20:34
วันที่ 9 สิงหา 56 คะ ยินดีที่ได้รู้จัก วทจส เดือนสิงหา ทุกคนคะ Smile

Back to Top
OnnieC View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OnnieC Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jan 2013 at 17:05

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

เป็นว่าที่เจ้าสาว วันที่ 18 สิงหาคม 2556 ค่ะ

ช่วงนี้เข้าเว็บนี้เกือบทุกวันเลยทีเดียว Embarrassed
Back to Top
@ody View Drop Down

Post Options Post Options   Quote @ody Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Feb 2013 at 01:10
สวัสดีค่ะทุกคน
เป็นว่าที่เจ้าสาววันที่ 18 สค 2556 เหมือนคุณ OnnieC เลยค่ะ
เพิ่งจะได้วันมาอาทิตย์ที่แล้วเองค่ะ Smile
Back to Top
NongAui View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NongAui Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Feb 2013 at 11:28
สวัสดีค่ะ นัองนะคะ
แต่งวันที 18 ส.ค.56 เหมือนกันค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
Back to Top
2013bride View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2013bride Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Feb 2013 at 00:20
สวัสดีค่ะ วันที่ 18 ส.ค. 56 เหมือนกันเลยค่ะ เช้าเย็นวันเดียวกันจบค่ะ
Back to Top
OnnieC View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OnnieC Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2013 at 10:43

เพิ่งเข้ามาดู มีคนได้ฤกษ์วันเดียวกันด้วย

ตอนนี้ก็กำลังตัดสินใจเรื่องสถานที่จัดงานอยู่ค่ะ
เรามีรายละเอียดแพคเกจของโรงแรมในกทม อยู่บ้าง ถ้าใครสนใจบอกได้นะคะ

เพื่อนๆมีเตรียมงานไปถึงไหนกันบ้างแล้วคะ Embarrassed
Back to Top
mayyo_pon View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mayyo_pon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Mar 2013 at 18:22
SmileSmileSmileSmileSmile
ดีใจคะที่ได้รู้จักทุกๆคน ชื่อเมโยคะ เราเป็นคริสเตียนจะมีพิธีเข้าโบสถ์จ้ะ ของเพื่อน วทจส เตรียมงานกันแบบไหนบ้างคะHeart
Back to Top
Nu_nooN View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu_nooN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Mar 2013 at 11:50
สวัสดีเพื่อนเจ้าสาวเดือนสิงหาทุกคนค่ะ และขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ
นุ่นแพลนไว้ว่าจะแต่ง 11 สิงหาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ยังไม่ได้เตรียมการอะไรเลย กำลังจะหาสถานที่แต่งงาน เพื่อนๆได้สถานที่กันหรือยังค่ะ แล้วเพื่อนดูที่ไหนกันไว้บ้างค่ะ Wink
Back to Top
Nokyko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nokyko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Mar 2013 at 01:19
สวัสดีค่ะ ได้ฤกษ์วันที่ 15 สิงหาค่ะ มีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะคะ
Back to Top
Janiie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Janiie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Mar 2013 at 01:06
สวัสดีค่ะ ได้ฤกษ์วันที่ 30สิงหาค่ะ ตอนนี้เตรียมการไป 60% แลวค่ะ แต่ตอนนี้กำลังหาคนทำ presentation ที่เป็น story อยู่ค่ะ แนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
nokandkaew View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nokandkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2013 at 09:48
สวัสดีค่ะชื่อนกนคะ  เราได้ฤกษ์ ศุกร์16 สค.  งานเช้าที่รพ.สงฆ์ค่ะ  ตอนนี้เตรียมงานได้ประมาณ 50 เปอร์เซนต์แล้วค่ะ เรามีเวลาเตรียมงานตั้งแต่ มกราคม  เราทำเองแทบทุกอย่าง  มาแชร์กันนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nu_nooN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Apr 2013 at 17:13
วันนี้ไปติดต่อ รพ.สงฆ์มาค่ะ เหลือแค่พิธีหมู่ และห้องรดน้ำห้องสุดท้าย ตกลงไม่ได้จองค่ะ :( ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ มีแค่คิดๆๆๆ ตอนนี้สถานที่ก็ยังสรุปไม่ได้ กลุ้มใจจัง ใครมีคำแนะนำดีๆ แนะนำได้นะค่ะ Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nokandkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2013 at 14:44
ที่รพ.สงฆ์ก็สะดวกดีนะคะ แต่ถ้าเหลือแต่แบบหมู่ก็คงต้องตัดสินใจใหม่ เพราะแบบหมู่เท่าที่เห็นจะไม่ค่อยเป็นส่วนตัว  ของเราเราก็แต่งที่นั่นแต่จองไว้ล่วงหน้า 8 เดือน แล้วก็ได้เลือกห้องเพราะตอนนั้นยังว่างหมด  ขอให้ได้สถานที่เร็วๆนะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nokandkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Apr 2013 at 14:46
เราพอที่จะออกแบบป้ายโลโก้เป็น ใครสนใจเรายินดีช่วยทำให้ฟรีจ้า
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nu_nooN Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Apr 2013 at 23:15
ขอบคุณมากค่ะคุณนก และขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ ของนุ่นสถานที่ยังไม่ได้เหมือนเดิมค่ะ วทจส. เดือนสิงหาใช้บริการช่างแต่งหน้าและชุดไทยที่ไหนค่ะ Tongue
Back to Top
nan_tum View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nan_tum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Apr 2013 at 12:21
สวัสดีค่ะ   ชื่อ แนน ค่ะ
ว่าที่เจ้าสาว 17 สิงหาคม ค่ะ
สถานที่เช้า : จัดที่บ้านใหม่ที่เพิ่งซื้อ ตอนนี้บ้านยังไม่ได้เข้าอยู่ ยังไม่มีเฟอร์นิเจอร์ใดๆ (บางใหญ่)
สถานที่เย็น : กรมชลประทาน สามเสน

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะคะ อย่างอื่นยังไม่ได้เตรียมการอะไรเลยค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ
Back to Top
Super*1 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Super*1 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Apr 2013 at 23:03
สวัสดีค่ะ  ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
เราได้ฤกษ์วันที่ 10 สิงหาคมค่ะ  Smile
ตอนนี้ได้สถานที่จัดงานทั้งเช้าและเย็นแล้ว  ส่วนเรื่องอื่นๆก็พยายามเข้ามาหาข้อมูลอยู่เรื่อยๆค่ะ
เหมือนว่าจะเหลือเวลาอีกหลายเดือน แต่เอาเข้าจริงๆเวลาไม่ได้นานอย่างที่คิดเลยนะคะ  Big smile
Back to Top
Moobabe View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Moobabe Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Apr 2013 at 21:14
สวัสดีค่ะ วทจส เดือนสิงหา

เราชื่อ เบ๊บ นะคะ

เราได้ฤกษ์พิธีเช้า 29 สิงหาค่ะ
ส่วนงานเลี้ยงตอนเย็นเป็นวันที่ 31 สิงหาค่ะ

สิ้นเดือนของ สิงหา เลย

จอง รร ได้แล้ว จอง pre wedding studio แล้ว
แต่ยังไม่ได้ถ่าย ยังไม่ได้ การ์ด และของชำร่วยค่ะ

อยากทราบว่าเราจำเป็นต้องใช้ wedding organizer กันรึเปล่าคะ
คือตอนนี้กำลังเครียดเลยไม่รู้ต้องลำดับพิธีการยังไง
ทั้งสองบ้าน วทจบ และ วทจส งานนี้เป็นงานแรกค่ะ

มีอะไรแนะนำด้วยนะคะ
Back to Top
Pook siri View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Pook siri Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Apr 2013 at 12:58
15 สิงหาคมค่ะ
Back to Top
ohkouu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ohkouu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2013 at 10:10
สวัสดี่ค่ะ ขอร่วมเป็นว่าที่เจ้าสาวเดือนสิงหาคมด้วยคนค่ะ

วันอาทิตย์ที่ 11 สิงหาคม  
สถานที่ รพ.สงฆ์ค่ะ
DIY เองเกือบทุกอย่าง ตอนนี้กำลังเริ่มๆ ทำค่ะ
Back to Top
chitchaya View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chitchaya Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 May 2013 at 10:36
สวัสดีค่ะ ขอแสดงความยินดีกับว่าที่เจ้าสาวเดือนสิงหาคมทุกคนนะค่ะ

ของตู่ ฤกษ์ดดีวันศุกร์ที่ 23 สิงหาคม 2556 ค่ะ
กำลังวุ่นวายพอสมควรกับการเตรียมงานค่ะ
Back to Top
beerload View Drop Down

Post Options Post Options   Quote beerload Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2013 at 12:01
คุณนุ่นค่ะ ต้องการห้องสมรสเดี่ยวที่ รพ สงฆ์ ไหมค่ะพอดีจะเปลี่ยนสถานที่ค่ะ ติดต่อได้ที่เบอร์ 0837799700 นะค่ะ ต้องการขายค่ะราคาต่อรองได้ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nan_tum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2013 at 15:06
ตอนนี้เวลาเหลืออีกแค่ประมาณ 3 เดือนแล้ว ยังเตรียมงานไม่ถึงไหนเลยค่ะ

Pre-wedding :  เจ้าสาวแต่ละท่านไปถ่าย prewedding ที่ไหนบ้างค่ะ ส่วนตัวแนนยังไม่ได้ถ่ายเลยค่ะ แฟนแนนไม่ค่อยชอบถ่ายรูป เขาไม่อยากจะถ่าย 555 (อยากได้แพ็กแก็ตที่มีให้ใส่ชุดวันจริง งานเช้า งานค่ำด้วย )

Card :ตอนนี้กำลังออกแบบการ์ดแบบอยู่ค่ะ อย่างที่บอกว่าเตรียมไม่ถึงไหนเลย ออกแบบแล้วพริ้นเอา กำลังตัดสินใจเรื่องขนาดการ์ดว่าจะเป็น 4*6   หรือ 5*7  ดี   (สาวๆคนไหนการ์ดเสร็จแล้ว โพสต์ให้ดูบ้างนะคะ )

ของชำร่วย : ของชำร่วยทางคุณพ่อของแฟนอยากให้เป็นเหรียญที่ระลึก ตอนนี้กำลังเริ่มไปติดต่อขอซื้อเหรียญ ยังไม่แน่ใจว่าจะเป็นเหรียญแบบใด ใจจริงอยากได้รูปแบบเดียวกันทั้งหมด แต่ถ้ามีแบบไหนก็คงเอาแบบนั้น หรืออาจจะมีหลายๆแบบ  (มีใครมีแหล่งซื้อกรอบใส่เหรียญราคาไม่แพง  หรือมีรูปแบบกล่องที่สามารถใส่เหรียญไหมค่ะ )

ของรับไหว้ : ยังไม่ได้เตรียมการ

แหวนหมั้น : เรียบร้อยแล้ว

ชุดเจ้าบ่าว เจ้าสาว : ยังไม่ได้หาเลยค่ะ ทั้งงานเช้า งานเย็น

ช่างแต่งหน้า ทำผม : มีเพื่อนแนะนำมาให้ แต่ยังไม่ได้ติดต่อกลับ ( รอบละ 4000)

สถานที่
งานเช้า : บ้านที่ซื้อ  (รายละเอียดอย่างอื่น กำลังดำเนินการ) จัดกันเองไม่ได้จ้าง organizer , สถานที่จะตกแต่งกันเอง

งานเย็น : กรมชลประทาน-สามเสน 
วันอาทิตย์นี้ไปชิมอาหารโต๊ะจีน

ช่างภาพงานเช้า-เย็น : เพื่อนๆมาช่วยถ่ายให้

งานของแนน เน้นเรียบง่าย อะไรทำเองได้ ก็ทำ ไม่อยากให้งบบานปลายค่ะ :D  ไม่รุ้ว่าจะเป็นไงบ้าง แล้วจะคอย update เรื่อยๆนะคะ

Back to Top
mathos View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mathos Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2013 at 11:53
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ชื่อลูกปัดค่ะ 
ของเราเจ้าสาววันที่ 4 สิงหาคม ค่ะ 
ยังเตรียมตัวไม่ถึงไหนเลย ได้มาแค่ชุดเจ้าสาวอย่างเดียวเอง
Back to Top

Post Options Post Options   Quote nokandkaew Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2013 at 11:27
หวัดดีค่ะ วทจส. เดือนสิงหา นกค่ะ
   ตอนนี้ก็เหลือเวลาอีกประมาณ 2เดือน งานเรามี 2 วัน คืองานหมั้น ศ.16 และงานเลี้ยง ส.17 สค. ตอนนี้เตรียมงานไปได้เยอะแล้วเหมือนกันค่ะ
1.สถานที่ได้แล้ว
2. ถ่าย Pre. แล้ว
3.ของชำร่วยทำเองเสร็จเรียบร้อย
4.ชุดงานเช้ากำลังตัด
5.การ์ดพร้อมแล้วค่ะ ออกแบบเอง ขนาด 5*7 นิ้ว
6.พานขันหมากหาคนจัดได้แล้ว
7. จัดซุ้ม งานเลี้ยงได้คนทำแล้ว
วทจส. ท่านไหนมีอะไรให้ช่วยบอกได้นะคะยินดีค่ะ
นก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote rosy_asawa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2013 at 17:32
  ใกล้เดือนสิงหาเข้ามาแล้วนะคะ เพื่อนๆ วทจส เตรียมตัวเรียบร้อยกันรึยังเอ่ย พอถึงเวลาจริงๆแอบมีตื่นเต้นเหมือนกันคะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nan_tum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jun 2013 at 17:40
ยังไม่เรียบร้อยเลยค่ะ ยังเหลือ ของชำร่วย, ของรับไหว้, พานขันหมาก, presentation, และรายละเอียดอื่นๆยิบย่อย
ว่าที่เจ้าสาวคนไหน ไปถ่ายรูป prewedding มาแล้วบ้าง และได้เตรียมของชำร่วยแล้ว  แบ่งปันภาพและไอเดีย กันได้นะคะ
Back to Top
palmypam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote palmypam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2013 at 13:06
สวัสดีคะ วทจส. เพิ่งจะได้ฤกษ์มาเมื่อวาน แทบช็อคคะ 16/8/56 ยังไม่ได้เตรียมงานอะไรเลยคะ
คงต้องตั้งสติดี ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้าTongue 
Back to Top

Post Options Post Options   Quote rosy_asawa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2013 at 19:10
 คุณ palmypam ต้องเร่งมือหน่อยแล้วละคะ เหลือเวลาอีก 2 เดือน  มีอะไรที่พอช่วยได้บอกได้นะคะ   ส่วนตัวเราเองเรืื่องการ์ดของชำร่วยเรียบร้อยแล้วคะ เพราะคุณแฟนเร่งทำเวลาเผื่องานเค้ายุ่งไม่ว่างมาช่วย ก้อ เหลือแต่  presentation อะคะที่ยังไม่ได้ทำ เพราะเราเองจัดแต่งานเลี้ยงที่โรงแรม  ส่วนทางพิธีการทำกันแบบง่ายๆเอาแค่รับรู้ในครอบครัวและประหยัดงบไปในตัวด้วยคะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote nan_tum Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2013 at 15:57
เดือนสิงหาคม แล้วนะคะ  เจ้าสาวสิงหาคม 2556 พร้อมไหม พร้อมไหม ^__^
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.