แต่งงาน สาวๆ จ๋า ให้งบของชำร่วยเท่าไรกันบ้างคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กุมภาพันธ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สาวๆ จ๋า ให้งบของชำร่วยเท่าไรกันบ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Lillymania128 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สาวๆ จ๋า ให้งบของชำร่วยเท่าไรกันบ้างคะ
    Posted: 17 Nov 2012 at 19:02
กำลังเลือกๆ ดูน่ะค่ะ แต่เราอยากได้แบบที่เค้าเอาไปแล้วไม่ทิ้ง ไม่ก็ขนมน่ารักๆ ไปเลย
แต่ดูของคุณภาพดีหน่อยก็ราคาสูงขึ้นมาด้วย ถ้าตกชิ้นละ 30-40 บาท เพื่อนๆ ว่าแพงไปมั้ยคะ

ถ้าถามเรื่องงบที่ตั้งไว้ ก็เกินมาบ้างแต่พอจ่ายได้ 
อยากแชร์ของเพื่อนๆ กันบ้างอ่ะค่ะ สำหรับเราตอนนี้ยังไม่ตัดสินใจ
กำลังลังน่ะค่ะ >_<
Back to Top
Dorakat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Nov 2012 at 16:41

ของชำร่วยมีหลายแบบหลายราคานะคะ แล้วแต่งบประมาณค่ะ ถ้า วทจส. สู้ไว้ที่ราคาเท่าไหร่ ก้อเท่านั้นเลยค่ะ อิอิ

สำหรับของชำร่วยแบบที่แขกรับไปแล้วจะไม่ทิ้ง  ก้อมีหลายแบบนะคะ ส่วนใหญ่ก้อเป็นพวกของใช้ หรือ ของกิน เช่น
     - น้ำผึ้ง แพ็คเกจสวยๆก้อมีเยอะค่ะ ความหมายก้อดี งานน้องที่เรารู้จัก เป็นน้ำตาลใสส่มาในขวดแก้วน่ารักๆ
     - กล่องใส่ของ เช่น กล่องเหล็ก/อะลูมิเนียม กล่องรูปหัวใจ กล่องเซรามิค
     - กระเป๋าใส่เหรียญ หรือที่ครอบพวงกุญแจ
     - ต้นไม้เล็กๆ
     - ผ้าเช็ดหน้าปักชื่อ

ส่วนงานของเราเองก็กำลังหาอยู่ค่ะ แต่คอนเซ็ปเราคือ อยากทำบุญด้วยเลยกำลังดูๆของชำร่วยจากมูลนิธิต่างๆอยู่ค่ะ  มีเยอะมากๆ อย่างเช่น สมุด เสื้อ หรือ หมวก ของเหล่านี้ก็มีประโยชน์ ใช้งานได้จริง และได้ทำบุญด้วยค่ะ แบ่งปันความสุขกลับคืนให้กลับสังคมด้วย อิอิ ลองศึกษาดูนะค
Back to Top
Lillymania128 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Nov 2012 at 09:56
ขอบคุณ คุณ Dorakat มากจ้า ที่มาร่วมแชร์ 

ได้ไอเดียใหม่ๆ เพิ่มเยอะเลย การหาของที่ได้ทำบุญด้วยก็น่าสนใจมากๆ เลยนะคะเนี่ย ^^
Back to Top
Smile^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Smile^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2012 at 17:12

มาลองแชร์ไอเดียค่ะ แต่งานของตัวเองก็ยังไม่ได้เลือกเลย ^^

ของชำร่วย

-       ปากกาที่หัวกดเป็นตัวการ์ตูนน่ารัก ๆ ซื้อมาเป็นโหลแล้วมาติดแท๊กหรือโบว์เอาเองจะถูกค่ะ

-       ขนมสายไหมสีพาสเทลน่ารัก ๆ ใส่แพคเกจเป็นกล่องใส ๆ อันนึงไม่ถึง10 บาทค่ะ

-       เหรียญ 10 ที่เป็นคอเล็คชั่นสำหรับสะสมไปแลกที่คลังเลยหรือโรงกษาปณ์เลยค่ะเอามาใส่กล่องพลาสติกหรือถุงผ้าไหมแก้วก็ได้ค่ะ ราคาไม่น่าเกิน 20 บาทต่อชิ้น

-       บุหงาหอมที่ใส่ภาชนะสานอันเล็ก ๆ

คิดไม่ออกแล้วค่ะ ^^ ส่วนตัวเราอยากได้สายไหม เพราะสีมันน่ารักและเอามาเป็นพร็อพตกแต่งงานได้ด้วยแต่คุณแฟนไม่อยากได้ซะงั้น บอกว่ามันดูก๊องแก๊งไป

Back to Top
Nutkiko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutkiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Jan 2013 at 16:45
ขอแชร์ค่ะ เพิ่มแต่งไปเมื่อ ธันวาคม ที่ผ่านมา
ส่วนตัวคิดว่าน่าจะอยู่ประมาณ 20-25 บาท แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับงบประมาณค่ะ
ของหนู เลือกเป็นกระเป๋าผ้า ใบเล็กๆ (มีซิป) แบบทำเอง ก็ตกชิ้นละ 14 บาทแล้วค่ะ 

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.066 seconds.