แต่งงาน ต้องจองช่างภาพรึป่าวคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ต้องจองช่างภาพรึป่าวคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Petchie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Petchie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ต้องจองช่างภาพรึป่าวคะ
    Posted: 22 Aug 2005 at 23:26
ตอนนี้สนใจร้านถ่ายภาพของ AA, VIVARIS, PhotoCom ค่ะ แต่ไม่ทราบว่าปกติเวลาจอง เราต้องจองช่างภาพด้วยรึป่าวคะ คือกลัวว่าทางร้านบอกว่าว่าง แต่ช่างภาพที่ส่งมาอาจจะไม่ใช่ช่างภาพมือหนึ่งน่ะค่ะ ถ้าต้องจองช่างภาพเลยรบกวนแนะนำชื่อช่างภาพของแต่ละร้านให้หน่อ ยนะคะ จะได้คอนเฟิร์มกับทางร้านได้น่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2005 at 11:12

ถ้าเป็นวันที่ยังไม่มีคนจอง สามารถระบุชื่อช่างได้เลยค่ะ ..

Back to Top
OngYing View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2005 at 11:59

ตอนโทรไปจอง ก็ให้ระบุชื่อช่างภาพที่ต้องการได้เลยค่ะ และถ้ายังคิวว่างก็จองแล้วจ่ายมัดจำไว้เลยค่ะ เพื่อความมั่นใจของทั้งสองฝ่าย

ส่วนเรื่องช่างภาพแต่ละร้าน ถ้าเป็นร้าน AA ต้องคุณเอกเท่านั้นค่ะ ถ่ายสวยแน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์ แต่ถ้าเป็น vivaris แนะนำว่าเป็นคุณเบ๊นซ์ค่ะ

Back to Top
OngYing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote OngYing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2005 at 12:01

อ้อ ลืมบอกไปว่ารีบจองตั้งแต่เนิ่นๆนะคะ เพราะร้านที่กล่าวมาทั้ง 3 ร้าน เป็นร้านสุดฮิตเลยล่ะค่ะ

Back to Top
nu_noiy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote nu_noiy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2005 at 13:08
ต้องจองก่อนค่ะ ไม่งั้นช่างรับงานอื่นแน่ๆเลยเพราะต้องจองวัน fix ช่างด้วยอ่ะค่ะ
Back to Top
Petchie View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote Petchie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Aug 2005 at 23:24

ขอบคุณมากค่ะ เพราะอยากได้ชื่อช่างจะได้จองเขาถูกคน ไม่งั้นทางสตูรับปากว่าว่างแต่เราไม่รู้เลยว่าจะได้ช่างอะไรน่ะ ค่ะ ต้องอาศัยข้อมูลเพื่อนๆนี่แหละเป็นการconfirm

Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2005 at 00:36

ถ้ารู้ฝีมือก็ระบุเลยค่ะ เมคชัวร์ว่าต้องคนนี้เท่านั้น อย่าง AA คอนเฟิร์มคุณเอกด้วยอีกคน 

Back to Top
Gwang View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Gwang Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Aug 2005 at 18:17

เชียร์คุณเอก AA ด้วยค่า

Back to Top
เมสาค่ะ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เมสาค่ะ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2005 at 19:13

เชียร์คุณเบ๊นซ์ vivaris ค่ะ

Back to Top
suwandees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwandees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 25 Aug 2005 at 22:30

คุณเอก AAด้วยคน

http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top
ณีย์ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ณีย์ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2005 at 14:13

เชียร์คุณเบนซ์ vivaris ด้วยคนค่ะ

Back to Top
win 2 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote win 2 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2005 at 19:54

มาเชียร์คุณเบนซ์ vivaris ครับ

Back to Top
annkrubpom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote annkrubpom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Aug 2005 at 23:45

น้องเบ็นซ์ น้องแวว หรือคุณคม ก็ดีทั้งหมดนะคะ เผอิญได้ใช้บริการครบทั้ง 3 คนเลย 555555555

Back to Top
lala29 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote lala29 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2005 at 18:29

ต้องจองคิวล่วงหน้าไว้เลยน่ะค่ะ ยิ่งถ้าเป็นวันดีแล้วล่ะก็ ช่างภาพมีคิวเต็มแน่นอนค่ะ

แล้วเราก็ระบุตัวช่างภาพก็ได้น่ะค่ะ เพื่อความสบายใจของเจ้าสาว จะได้มีช่างภาพที่มีคุณภาพ

และถูกใจ ทำให้งานราบรื่น เจ้าสาวไม่ต้องมานั่งกังวลอะไร

Back to Top
*oop....sy !* View Drop Down

Post Options Post Options   Quote *oop....sy !* Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Sep 2005 at 20:23

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น อุบนะนำให้เข้าไปดูผลงานที่ร้านเลยแล้วค่อยว่ากันอีกที่ว่าชอบส ไตล์ไหน

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.084 seconds.