WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > สถานที่จัดเลี้ยง
  New Posts New Posts RSS Feed: ช่วยแนะนำสถานที่เช่าจัดงานหน่อยครับ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่วยแนะนำสถานที่เช่าจัดงานหน่อยครับ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ed_pantera View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote ed_pantera Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่วยแนะนำสถานที่เช่าจัดงานหน่อยครับ
    Posted: 22 Oct 2012 at 21:10 Share
เพิ่งได้เฤิกษ์มาเดือน มีนาคม 2556 ตอนนี้กำลังพยายามหาเช่าสถานที่จัดงานเลี้ยงเย็น
ผู้ปกครองสนับสนุนโต๊ะจีนของพรรคพวกกันเองครับ เเลยมืดแปดด้านไม่รู้จัหาสถานที่จากไหนดี
โซนแจ้งวัฒนะ ดอนเมือง หลักสี่ รามอินทรา สะดวกหมดครับ
ครั้งนี้จะแต่งครั้งแรกครับเลยงงๆเรื่องการเตรียมการเป็นอย่างมาก Tongue
รบกวนผู้มีประสพการณ์ช่วยเเนะนำทีครับ
Back to Top
hisogirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hisogirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2012 at 05:08 Share
โรงแรมมิราเคิล
โรงแรมรามาการ์เด้น
โรงแรมอมารี
เมืองทอง
ตึกช้าง
ประมาณนี้ค่ะ
Back to Top
subdiogarden View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote subdiogarden Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Nov 2012 at 13:39 Share
ไม่ทราบสนใจเป็นการจัดงานแนว Outdoor รูปแบบสวนสไตล์อังกฤษ ที่มี Glass House หรือเปล่าคะ

สำหรับเดือนมีนาคม 2556 นั้น ทาง SubDio Garden ของเรายังมีคิวว่างอยู่ค่ะ 
โดยเราสามารถรองรับการจัดเลี้ยงรูปแบบโต๊ะจีนได้ถึง 200 ท่าน (20 โต๊ะ) ค่ะ

หากสนใจลองคลิกชมรายละเอียดได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ
Back to Top
Noelgirl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Noelgirl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Dec 2012 at 16:21 Share
แนะนำ โรงแรม CENTARA ตรงศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะค่ะ เคยใช้บริการเมื่อ มีค.55 ที่ผ่านมาค่ะ โดยส่วนตัวรู้สึกชอบสถานที่และการบริการค่ะ ห้องสวย กว้างขวางดี ห้องน้ำสะอาดมาก แขกที่มาร่วมงานก็ปลื้มค่ะ ติดอยู่ตรงเรื่องของทางเข้าออกจากถนนแจ้งวัฒนะ อยู่ห่างพอสมควรหากแขกที่มาไม่ได้ใช้รถส่วนตัว การเข้า-ออก ลำบากค่ะ ต้องเข้าทางเดียวกับศูนย์ราชการ แล้วป้ายบอกทางมีไม่ชัดเจน แต่เจ้าหน้าที่ที่เป็นผู้ประสานงานบริการดีมากๆ ค่ะ ลองหาข้อมูลจากเว็บไซด์ของ เครือเซนทรัลดูนะคะ
     ส่วนอีกทีหนึ่งเป็น Hall ของ Central แจ้งวัฒนะค่ะ อันนี้เดินทางไปมาสะดวกมากๆค่ะ แต่ให้เช่าได้เฉพาะสถานที่ ส่วนเรื่องของการจัดงานทางเจ้าภาพต้องจัดการเองค่ะ อันนี้เคยไปถามมาแล้ว ราคาพอสมควรอยู่ ห้องกว้างมากๆ แต่ไม่สวยเท่า CENTARA ศูนย์ราชการค่ะ
    ฝากไว้สำหรับคนที่ต้องการหาสถานที่แต่งงานแถวถนนแจ้งวัฒนะค่ะ เพราะช่วงงานแต่งของตัวเอง เจอมรสุมน้ำท่วมไปด้วย คู่แต่งงานหลายคู่เลื่อนกำหนดการแต่งงาน มาช่วงเวลานั้นหลายคู่เลย สถานที่แถวๆ นั้นไม่ว่า เมืองทอง TOT ไปรษณีย์ฯ สโมสรการท่าฯ โรงแรมมิราเคิล AMARI แทบดอนเมือง หลักสี่ แจ้งวัฒนะ เต็มหมดเลยค่ะCryCryConfused ยังดีที่ว่าหาได้ที่ศูนย์ราชการฯ ได้ค่ะ  SmileEmbarrassedClapThumbs Up
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.