แต่งงาน ช่างแต่งหน้า แต่งแต่หน้าหรือเปล่า - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ช่างแต่งหน้า แต่งแต่หน้าหรือเปล่า

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
binpaima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binpaima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ช่างแต่งหน้า แต่งแต่หน้าหรือเปล่า
    Posted: 08 Sep 2012 at 22:59
คือ  อยากถามว่าจากประสบการณ์ที่เพิ่อนๆเคยเจอช่างแต่งหน้า   ส่วนใหญ่แล้วช่างเขาต้องเอาแป้งมาทาตามตัวเราบริเวณ หลังและแขนไหมค่ะ  กรณีที่ ชุดเป็น พวกเกาะอก อะไรประมาณนี้  เพราะเห็นงานเพื่อนเรา เขาไม่มีใส่ใจเลยต้องมาทาเอง แอบ งงๆ ว่าช่างทำไมแย่แบบนี้  หรือเป็นปกติค่ะ
Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 11:28
ยัง/ม่เคยแต่งตอบไม่ได้แหะ 55 แต่ปกติ ก้น่าจะต้องช่วยลงให้เราป่ะคะ 
ว่าจะตบรีฟช่างก่อนวันงานว่าเรามีปัญหาสิวที่หลัง รอยดำ อาจจะต้องให้ช่วยลงรองพื้น ด้วยซ้ำ 

ยังงัยขอบคุนนะคะ ที่เตือนจะได้ บรีฟก่อนวันงานเรย ถ้าบอกเค้าก้น่าจะทำให้นะคะ เรื่องพวกนี้

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top
noonamka View Drop Down

Post Options Post Options   Quote noonamka Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 Sep 2012 at 16:18
ของเรา ตอนโทรไปจองแต่งหน้า เราก็ถามช่างเลยค่ะ ว่าแต่งหน้าทำผม แล้วรวมลงแป้งที่ตัวให้ด้วยหรือเปล่า
ช่างบอกว่ารวมลงแป้งที่ตัวให้ด้วยค่ะ

แต่ส่วนมากเท่าที่รู้ ช่างเค้าก็จะลงแป้งที่ตัวให้ด้วยนะคะ
Back to Top
2become1_KB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2become1_KB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Sep 2012 at 12:43

ในตอนที่โทรสอบถามราคา หรือคุยรายละเอียดกัน  เจ้าสาวต้องสอบถามช่างแต่งหน้าไปตรงๆเลยค่ะ ว่ามีลงแป้งให้มั้ยไรมั้ย?  แล้วช่างจะStand by ซับหน้า เติมหน้าเพิ่มให้บ้างได้ถึงกี่โมง?  เรื่องอย่างนี้ต้องคุยกันให้ละเอียดเลยค่ะ จะได้ม่ายมาเสียความรู้สึกกันทีหลังค่ะWink  เช่นงานเช้า แต่งหน้าตั้งแต่ไก่โห่  ช่างบางท่านจะอยู่เติมหน้าให้ด้วยถึงช่วงรดน้ำสังข์

:: Timeless Moment :: 15 th December 2012

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.086 seconds.