แต่งงาน ฝากตัวว่าที่เจ้าสาวด้วยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ฝากตัวว่าที่เจ้าสาวด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nana-cute View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nana-cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ฝากตัวว่าที่เจ้าสาวด้วยค่ะ
    Posted: 27 Aug 2012 at 00:18
CrySmile ได้ฤกษ์ดีมาว่าเดือนธันวานี้ แต่ยังไม่รู้วัน หัวหมุนมากกก
ไม่รู้ทำอะไรก่อนหลังดี  

แถมจะใกล้แต่งนี่ ยิ่งทะเลาะกัน จุกจิกได้อีก ทั้งญาติคนโน้นคนนี้ Cry
ผุ้ใหญ่ฝ่ายนั้น อยากจะบร้าตาย
Back to Top
Ploypipy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ploypipy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Aug 2012 at 19:28
จองสถานที่ก่อนเลยค่า 
Back to Top
Dorakat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Sep 2012 at 11:18

ใจเย็นๆ นะคะ 

ของเราเองก้อเหมือนกัน งานแต่งงานในฝันที่คิดเอาไว้ก้อไม่สามารถจัดได้ เพราะต้องตามใจผู้ใหญ่ แถมผู้ใหญ่หลายคนก้อหลายความคิด หลายประเพณี

เราก้อรับฟังไว้ก่อนค่ะ รับฟังอย่างใจเย็นนะคะ ยังไม่ต้องเถียง แล้วเริ่มจาก list รายการก่อนค่ะ ว่าผู้ใหญ่แต่ละท่านว่าอย่างไรกันมา แล้วเอามาแม็ทกันค่ะ จากนั้นค่อยไปคุยกับผู้ใหญ่อีกที ว่าจะเป็นแบบนี้ๆดีมั๊ย

หลังจากนั้นก้อเลือกสถานที่ ก้อต้องรีบจองหน่อยค่ะ ถ้าไม่ใช่ที่บ้าน

อยากให้คุณ วทจส. ใจเย็นๆนะคะ อย่าหัวเสียเลยค่ะ ดูแลสุขภาพผิวพรรณหน้าตาดีกว่า เรื่องจุกจิกเล็กน้อยต้องพยายามปล่อยวางค่ะ เพราะว่า พอถึงวันจริง ทุกอย่างจะผ่านไปอย่างรวดเร็วมากค่ะ แค่อย่าซีเรียสแต่ตั้งใจทำให้ดีก้อพอค่ะ

สู้ๆค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nana-cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2012 at 00:37
ขอบคุณค่ะ  อัพเดทสถานะของเรา

เดิมคิดว่าจะจัด 30 โต๊ะ นับไปนับมา สงสัยโต๊ะจะเพิ่ม Cry  คือแบบว่าออกตังค์กันเองกะคุณว่าที่ เลยต้องคุมbudget ดีๆๆ

งานหมั้นเช้า 18 Dec - รดน้ำ  น่าจะเป็น sorento เพราะใกล้บ้าน มีนายพิธีให้ น่าจะโอ ><

งานเลี้ยงเที่ยง ตึกช้าง 23 Dec จะจ่ายมัดจำอาทิตย์นี้แล้ว (สงสัยว่าปกติ เค้าไม่ต้องตามเราใช่ไหมคะ แล้วเราควรจะจ่ายค่ามัดจำเมื่อไร ยังไง หรือจ่ายจองๆๆไปก่อนเลย ถ้าไม่เปลี่ยนสถานที่แน่ๆ งงอ่ะค่ะ)

ชุดเจ้าบ่าว เจ้าสาว --- ยังหาอยู่เลยยยยย ต้องรีบๆๆๆ เจอชุดถูกใจแล้ว แต่ว่าแอบเกินงบ 
ปกติ ถ้าชุดเจ้าบ่าว เจ้าสาว 2 ชุด พร้อมถ่ายพรีเวดดิ้งราคา 5xxxx มันโอเคมั้ยอ่ะคะ ได้ไฟล์ภาพหมด 

ของชำร่วย --- คิดไว้แล้ว เลือกยังไม่ได้
การ์ด -- ให้เพื่อนออกแบบให้ เพื่อนอีกคนมีโรงพิมพ์น่าจะโอเค
ของรับไหว้ -- ไปดูแล้ว เป็นพวกผ้าขนหนู รอสรุปรายชื่อ
พร๊อพหน้างาน -- รอติดต่อ เยอะจัด เลือกไม่ถูก
presentation -- รอติดต่อ ><  เยอะจัด เลือกไม่ถูก
ช่างภาพ -- นัดแล้ว งานหมั้น งานแต่งจริง

เราลืมอะไรอีกไหมอ่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nana-cute Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Sep 2012 at 00:42
Cryปล. หน้าตา ผิวพรรณ  ไม่ได้ดูแลอะไรเลย แค่ใส่แขนยาว กะโบ๊ะกันแดด
ผอมก้อไม่ทัน แถมยิ่งเครียดยิ่งกิน
โหยยยยยย เหนื่อยยยยยยยยCry

ตั้งแต่รู้ฤกษ์มา จิตตกไปหลายรอบละ น้ำตาแตกทุกวัน เครียดมาก 
ฤกษ์เราเร็วแบบตั้งตัวไม่ทันอ่ะ  เราไปดูซินแสมาสามที่  ไม่มีท่านไหนให้แต่งปีหน้าเล้ยยยย
ไม่งั้นต้องรอไปตั้งปี 57 แน่ะ เลยต้องตัดสินใจ เพราะเลข3 แล้วทั้งคู่ Confused

เหนื่อยอ่ะ ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะคะ

Edited by Nana-cute - 11 Sep 2012 at 00:44
Back to Top
Rosie Blossom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rosie Blossom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Sep 2012 at 09:16
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เรามีเวลาเตรียมตัวเยอะก็คิดเยอะ เราเวลาที่คุณมีสำหรับการเตรียมตัวไม่ได้น้อยจนเกินไปนะคะ ค่อยๆลิสต์เเละทำทีละอย่างนะคะSmile

Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Sep 2012 at 13:08
เสร้จไปหลายอย่างแล้วเหมือนกันนะคะเนี่ย 
ถ้าได้สถานที่ในใจแล้ว แพคเกจ โอเค เชคให้เรียบร้อยว่าได้อะไรบ้าง ต่อรองนิดหน่อยแล้วจองได้เลยค่ะ
อย่ารอช้า ถ้าจองนานนานอาจจะต่อรองเรื่องมัดจำได้ แบ่งจ่ายเปนงวด 
แต่เหลือไม่กี่เดือน จองไปเลยดีกว่าจ้า

อย่าเพิงจิตตกนะคะ มีอะไรช่วยกันได้ 
เรื่องพรีเวด รวมชุด เชคดีดีนะคะ เลือกไปเลยชุดไหนที่ชอบ แล้วค่อยตัดสินใจเรื่องถ่ายรุป เพราะหลายๆคุ่ เลือกสตุ แพครวมแต่เอาเข้าจริงชุดไม่ได้เรื่อง มีปันหากันตลอดจ้า 

มีอะไรถามโลดดดค่ะ อิอิ

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Sep 2012 at 13:13
จริงของคุนrosie มีเวลาเยอะก้คิดเยอะ เครยดไปอีกแบบ 55

Prop ของ seethrough ก้ดีนะคะ แอบชอบ อิอิ
แต่งานเราไม่ใเลยเราว่าสิ้นเปปลือง เอา backdrop เก๋ๆ เริ่ดๆ อันเดียวก้อยุ่ละคะ พรอพ มีให้เพื่อนไว้ถ่ายรุป มะใข่เราอ่ะ 555 

Present ที่เหนเก๋ๆ ก็ pastel studio / teddy ก้สวยดี แต่ จริงๆแล้วถ้าเอาประหยัดแนวรุป ปะติดปะต่อเปนเรื่อง ลองถามตากล้องวีดีโอวันงานที่ได้เลือกไว้แล้วดุสิคะ เผื่อเค้ารับทำ ส่วนใหญ่ ถ้าเปน แนว รุป slideshow ตากล้องวันงานก้รับทำทั้งนั้นล่ะคะ

ไม่ก้ สตุ พรีเวดดิ้ง เอา แพคเกจที่รวมด้วยเลยยย

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top
Dorakat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Sep 2012 at 22:15
สำหรับงานหมั้นเช้า มีพิธียกขันหมากด้วยหรือเปล่าคะ ถ้ามีก้ออย่าลืมเตรียมชุดขันหมากนะคะ  มีรายละเอียดยิบย่อยเกี่ยวกับขันหมากอยู่พอสมควรค่ะ  ถึงแม้เราจะไม่ได้จัดการเองก้ออย่าลืมเช็คค่ะว่ามีใครรู้และคอยกำกับดูแลไม่ให้ผิดพลาดในวันจริงหรือไม่ เช่น การรับพานขันหมากฝ่ายเจ้าสาวต้งรับมาวางเอง ห้ามให้ฝ่ายเจ้าบ่าวที่ถือมาเป็นคนวาง การวางก้อต้องห้ามวางซ้อนกัน อะไรประมาณนี้อะค่ะ แต่ก้อไม่รู้ว่าธรรมเนียมแต่ละที่จะเหมือนกันหรือเปล่านะคะ  แต่ของเราค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว ฮ่าๆๆๆ

ส่วนอีกเรื่องนึง คือเรื่องอาหารค่ะ ควรจะไปคุยเซลล์ให้ครบนะคะ เรื่องรายการอาหารและควรขอชิมอาหารด้วยคะ รายละเอียดยิบย่อย เช่นกรณีจำเป็นต้องเพิ่มโต๊ะ อะไรทำนองนี้ค่ะ

เรื่องป้ายชื่อในงานรวมอยู่ในแพ็คเกจแล้วหรือยังคะ อย่าลืมถามเซล์นะคะ

วันนี้นึกได้เท่านี้ก่อน สู้ๆนะคะ

Back to Top
2become1_KB View Drop Down

Post Options Post Options   Quote 2become1_KB Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Oct 2012 at 15:47

สู้ๆ นะคะ

:: Timeless Moment :: 15 th December 2012

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.098 seconds.