WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: ค่าใช้จ่ายในการจัดงานแต่งงาน. ประมาณเท่าไหร่คะ^^
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ค่าใช้จ่ายในการจัดงานแต่งงาน. ประมาณเท่าไหร่คะ^^

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Me_i View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote Me_i Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ค่าใช้จ่ายในการจัดงานแต่งงาน. ประมาณเท่าไหร่คะ^^
    Posted: 17 Aug 2012 at 11:10 Share
มาเก็บข้อมูลเรื่องงานแต่งค่ะ อยากทราบว่าค่าใช้จ่ายงบประมาณประมาณเท่าไหร่. เพื่อนๆรบกวนมาช่วยกันประมาณนิดนึงตามประสบการณ์ของตัวเองก็ได้ค่ะHeart
บอกวทจบว่าอยากจัดงานเล็กๆ เล็กของเรากับเล็กของเขาไม่รู้เหมือนกันรึเปล่า. 555. กลัวจะเป็นงานเล็กแต่งบบาน ><
ดูท่าความเข้าใจของเรากับวทจบยังคาดเคลื่อนกันอยู่

ตั้งใจจัดงานสไตล์ของชายกับวิกกี้ค่ะ มีงานพิธีเช้า. จดทะเบียน กินเลี้ยง. แล้วก็จบแค่นั้น. คงไม่มีงานเลี้ยงเย็นแล้วแขกในงานเช้าก็ไม่เยอะมากคือเฉพาะคนในครอบครัวเท่านั้นค่ะ
Listรายละเอียดค่าใช้จ่ายน่าจะประมาณนี้

1 ค่าเช่าสถานที่อยากหารีสอร์ทวิวทะเลแถวระยอง พัทยา ถ้าหัวหินกลัวจะไกลไปลำบากทั้งคนมาและคนเตรียมงาน
2 ค่าตกแต่งสถานที่ทั้ง ดอกไม้ ซุ้ม หรือมุมถ่ายรูป
http://www.-- โฆษณาแฝง s5f65g2 -.com/articles/Idea&Trend/idea_wedding_in_the_sea-3.html อยากให้งานออกมาประมาณนี้ค่ะ
3 ค่าอาหารงานเลี้ยง+เค้ก(คงใช้เป็นคัพเค๊ก) แขกคงไม่เกิน30คน
4 ค่าจัดพิธีงานเช้า พวกอุปกรณ์ที่ต้องใช้ตอนรดน้ำ
5 ค่าเช่าชุด คงใช้เป็นชุดสากลแต่ชุดเจ้าสาวคงเป็นแบบเรียบๆใช้ในพิธีรดน้ำไปเลย ไม่ต้องใส่ชุดไทยแล้ว ชุดเดียวพอมั้ย??
6 ค่าถ่ายภาพprewedding. ชุดเจ้าสาว ชุดไปรเวทสัก4set
7 ค่าแต่งหน้าทำผมเฉพาะช่วงเช้า

รายการที่listได้ก็มีประมาณนี้ เพื่อนๆช่วยประมาณค่าใช้จ่ายแต่ละรายการข้างต้นให้หน่อยนะคะ คร่าวๆก็ได้ค่ะ
ถ้ามีอะไรตกหล่นก็บอกได้เลยนะคะ. 
แล้วถ้าเราไม่มีพิธีรดน้ำนี่มันจะดูแปลกๆมั้ยคะ.++คือไม่ได้งกนะคะ++ แต่เป็นความตั้งใจว่าอยากจัดงานแบบสบายๆมีแต่คนในครอบครัวก็มีความสุขแล้ว เพียงอยากจัดงานในสถานที่สวยๆหน่อย แล้วก็ขอแต่งสวย ขอเด่นบ้างอะไรบ้าง 555><.  ที่เพิ่มพิธีรดน้ำเข้าไปก็เพราะกลัวมันจะดูแบบกร่อยไปไม่เหมือนมางานแต่งอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ. มีใครมีไอเดียเพิ่มเติมบอกได้เลยค่ะ

ขอบคุณคร่าาาา^^

Back to Top
NiiX_Elle View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NiiX_Elle Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2012 at 03:37 Share
ของเราก็ไม่มี พิธีช่วงเช้าค่ะ จัดงานเย็นงานเดียว งานเช้ายอมรับตรงๆตื่นมาไม่ไหว แถมแขกไม่สะดวก เลยจัดเย็นงานเดียวเลย เราก็ไม่ได้ใส่ใจตรงนี้มากนะ เอาสะดวกเข้าว่า

ถ้างานริมทะเลรู้สึกจะมีแพตเกจอยู่นี่คะไม่ลองเสริทหาดู เคยเห็นตามรีสอร์ทริมทะเลเค้ารับจัดอยู่นะ ราคาประมาน 5 หมื่นขึ้นไปหน่ะค่ะ  แขกประมาน 30-50 คน

ของเราจัดงานกลางๆไม่ใหญ่โตค่ะ แขก 200 คน สามารถดูได้จากรีวิวของเรา งานเราหมดไปแค่ 2 แสนค่ะ คือจัดงานไว้หน้าผู้ใหญ่หน่อย ตอนแรกกะจะจัดแบบ ปาร์ตี้วัยรุ่นๆหน่อยที่ร้านอาหารและก็มีแขกแค่ 50 คน แต่ผู้ใหญ่ค้าน ก็เลยได้จัดงานนี้แทนค่ะ ยังไงลองเสริทหารายชื่อรีสอร์ทริมทะเลดูค่ะแถวหัวหินรับจัดกันเยอะมาก ลองโทรไปถามราคาเค้าดูค่ะ
Back to Top
Me_i View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Me_i Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2012 at 08:22 Share
ขอบคุณนะคะ
Back to Top
Bettybusara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bettybusara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Aug 2012 at 23:56 Share
ของเรางานเล็กๆเรียกแต่คนสนิทๆ จัด13เหรียญ ทุกอย่างเราคุมงบเอง ไม่ถึงแสนค่ะ รวมค่าถ่ายรูป ค่าแต่งหน้า และทุกอย่าง ทุกคนชมเลยว่างานดีมากแล้วน่าพอใจ ทีสำคัญหน้าผม สวยเป๊ะ แต่ราคาถูกค่ะ
Back to Top
NAMES View Drop Down

Post Options Post Options   Quote NAMES Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 15:28 Share
เคยไปงานเพื่อนค่ะ
เพื่อนจัดที่ร้านอาหารเล็กๆ  ไม่ได้มีเวที  ไม่ได้มีดนตรี   เป็นร้านอาหารไม้สีขาว  น่ารักมากๆค่ะ  
งานเพื่อนเรา ไม่ได้ใหญ่โต  แต่ของชำร่วยน่ารักค่ะ  เป็นเสื้อยืด  ตามไซส์แขกเลยค่ะ  อาหารอร่อย  แถมเพื่อนที่
เป็นเจ้าบ่าวเจ้าสาว  ก้อมาร่วมทานอาหารด้วยค่ะ  รู้สึกน่ารัก อบอุ่น มีสไตล์ของตัวเองมากๆค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.