แต่งงาน ขอคามเห็นหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคามเห็นหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
hippychic View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hippychic Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคามเห็นหน่อยค่ะ
    Posted: 15 Aug 2005 at 23:33
เพิ่งรู้จักเว็ปนี้เมื่อวันก่อนค่ะ คือไม่รู้เรื่องเลยว่าต้องทำ อะไรบ้าง จะแต่งพย. นี้แล้ว และจัดงานที่อุบลค่ะ แต่อยากถ่ายรูปกับช่างที่กรุงเทพ เห็นบางคนจ้างช่างคนเดียวทุกงานเลย เราคงทำแบบนั้นไม่ได้ เพราะช่างคงไม่ว่างไปให้ในวันงาน วันงานคงต้องจ้างช่างที่โน่น คือหมั้นเช้าแต่งเย็นเลย เราอยากถ่ายรูป outdoor สวยๆ แต่เบื่อทะเลแล้วอ่ะค่ะ เห็นทุกคนถ่ายที่ทะเลกันหมดเลย แล้วรูปมันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ (ขึ้นอยู่กับฝีมือช่างมากกว่า) เราต้องทำอะไรก่อนคะ แล้วพวกสตูดิโอนี่เค้าทำอะไรให้เราบ้าง หรือแล้วแต่แพ็คเกจที่ตกลงกัน พวกการ์ด ของชำร่วย อะไรต่างๆ จะจ้างที่เดียวเลยหรือจ้างแยกกันจะถูกกว่าคะ
Back to Top
* MiNi * View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote * MiNi * Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2005 at 09:19

ยินดีต้อนรับค่ะ

ถ่ายรูป outdoor สวยๆ แต่เบื่อทะเลแล้ว ช่างก้อสามารถไปถ่ายตามเขา เช่นเขาใหญ่ได้แต่คนส่วนใหญ่ชอบถ่ายทะเล

ก่อนอื่นต้องทราบก่อนว่าต้องการอะไรคะ

สตูดิโอนี่เค้าทำอะไรให้เราบ้าง

ตอบ: ขึ้นอยู่กับเรา แต่ละแพ็คเกจ เขาจะมีรวมทุกอย่างเช่นชุด, Thank You card, แต่งหน้า หรือถ่ายรูปอย่างเดียว หรือแล้วแต่แพ็คเกจที่ตกลงกัน

พวกการ์ด ของชำร่วย อะไรต่างๆ จ้างข้างนอกจะถูกกว่าเยอะคะ

จริงๆลองsearchอ่านกระทู้เก่าๆก้อพอจะทราบข้อมูลได้ง่ายๆเลยค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2005 at 11:14

เราว่าด้วยบรรยากาศและสีฟ้าของน้ำทะเล ทำให้ภาพดูสดใส
แต่ในเว็บนี้ก็มีถ่ายที่ภูเขานะคะ เป็นภูเขาหิน + หน้าผา นี่แหละ ภาพก็ออกมาสวย
ถ้าเป็นอุบล อยู่แล้ว ตามสถานทีท่องเที่ยวก็ใช้เป็นโลเกชั่นได้
จะได้มีแนวอื่น ๆ มาเป็นตัวเลือก ให้เจ้าสาวรุ่นหลังได้

ปล. อยากเห็นรูปถ่ายที่น้ำตกเหมือนกัน ..  ยังไม่เคยเห็นเลยค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote hippychic Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2005 at 13:47

ขอบคุณค่ะทั้ง 2 คนเลย ตอนแรกก็นึกว่าไม่มีอะไรหรอก ถึงได้เอ้อระเหยซะป่านนี้ แต่พอเข้าเว็ปนี้รู้เลยว่าต้องเตรียมอะไรเยอะมาก แล้วอีกอย่างเราจัดที่ตจว. ด้วย เลยรู้สึกว่าลำบากจัง จะเอาจากกทม. ไปหมดก็ไม่ได้ แล้วก็ไม่รู้ช่างที่กทม. เค้าจะคิดเพิ่มเยอะมั๊ย

Back to Top
suwandees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwandees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2005 at 20:24

ดูสปอนเซอร์เว็บนี้สิค่ะ ไม่ต้องเลือกแพ็กเกจสตูหรอก เลือกแบบแพ็กเกจถ่ายภาพ outdoor อย่างเดียว แบบของพี่อู๊ด, พี่เก๋, AA, Sweet Heart, Photocom  แบบนี้จะได้รูปเยอะกว่า จากนั้นเอาไฟล์ไปอัดขยายเอง ถูกกว่าเยอะเลย

http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top

Post Options Post Options   Quote hippychic Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Aug 2005 at 17:14
ขอบคุณทุกความเห็นและความแนะนำค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.082 seconds.