แต่งงาน แนะนำแบบชุดไทยหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แนะนำแบบชุดไทยหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nutkiko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutkiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนะนำแบบชุดไทยหน่อยค่ะ
    Posted: 03 Aug 2012 at 07:35
ตอนนี้หาแบบชุดไทยไม่ได้ ส่วนตัวไม่อยากได้สไบ แต่เป็นคนสูงใหญ่คล้ายผู้ชายแถมเป็นทรงลูกชมพูอีกอ่ะ
จึงไม่รู้จะเลือกแบบไหนดี กลัวใส่แล้วตัน
Back to Top
Dorakat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2012 at 16:51

สวัสดีค่ะ  ถ้าไม่อยากใส่สไบ จะลองเป็นโจงกระเบนดูมั๊ยคะ  ของเราเองก้อสองจิตสองใจว่าจะใส่โจงกระเบนหรือผ้าถุงดี

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2012 at 16:58
โจงกระเบนก้อดูเก๋ไปอีกแบบนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2012 at 22:18
อ่อ มีข้อมูลมาเพิ่มค่ะ   เท่าที่เคยหาข้อมูลมาจากหลายๆที่ (เพราะเราก้อหุ่นลูกแพร์เหมือนกัน)  ...
1. ไม่ควรเลือกชุดที่ส่วนของผ้าถุงเป็นทรงหางปลาค่ะ เพราะมันจะเน้นให้ดูสะโพกใหญ่ยิ่งขึ้นค่ะ
2. ควรเลือกชุดไทยประยุกต์ที่เน้นลวดลายหรือความสวยงามของท่อนบน และแบบผ้าถุงเรียบๆ เพื่อดึงสายตาของคนมองไปที่ช่วงบนมากกว่าช่วงล่างค่ะ เช่นสไบเฉียงสวยๆ
3. ควรไปลองแบบจริง หลายๆชุดก่อน เพื่อดูว่าแบบไหน ลายไหนที่ทำให้เราดูเด่นที่สุดค่ะ
Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Sep 2012 at 13:17
ชุดไทย บรมพิมาน คัดติ้งดีดี จะช่วยอำพรงได้นะคะ แต่ย้ำว่าต้องคัตติ้งดี 55 จะทำให้มีทรวดทรง ละเอาที่ไหล่ตั้งหน่อยอ่ะคะ จะได้ดุสง่า ผุ้หญิ้ง ผุ้หญิง

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Sep 2012 at 22:19
เราเองก้อเป้นคนมีสะโพกค่ะ แต่ไปลองชุดแนวโจงกะเบนมาแล้ว ดับอนาถค่ะ ฮ่าๆๆ สุดท้ายก้อลองอยู่หลายแบบหลายแนวจนได้ชุดผ้าถุงสีเข้มกับสไบเฉียงค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.125 seconds.