แต่งงาน แนะนำร้าน เช่าตัด หน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แนะนำร้าน เช่าตัด หน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Nutkiko View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nutkiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนะนำร้าน เช่าตัด หน่อยค่ะ
    Posted: 30 Jul 2012 at 14:46
ช่วยแนะนำร้านเช่าตัดหน่วยค่ะ
เพิ่งลองไปแค่ร้านเดียวเองค่ะ คือ Fullrich แต่ว่าคิวตัดเต็มค่ะ
เนื่องจากเป็นคนตัวใหญ่ ใช่ได้แค่ไม่กี่ชุดเองค่ะ

Back to Top
Ploypipy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ploypipy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2012 at 23:07
เราใช้ชุดของร้าน 88imagestudio  (http://www.weddingsquare.com/88image/) ค่ะ
แต่ว่าจองเป็น package พร้อมกับ pre-wedding เลย
ร้านอยู่ ถนนตะนาวค่ะ (ใกล้ข้าวสาร)

Back to Top
Dorakat View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Dorakat Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2012 at 14:59
Arada Couture ร้านนี้อยู่ตรงวัดเสมียนนารี   ค่ะ  ชอบชุดร้านนี้ ชุดสวยถ้าชอบสไตน์การจับดอกจับลูกไม้อะค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nutkiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2012 at 16:06
ขอบคุณค่ะ แต่มีร้านแนะนำแถว บางนา อุดมสุข ไหมค่ะ 
Back to Top
DollyMod View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DollyMod Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 Jul 2012 at 16:21
แนะนำร้าน Wach สุขุมวิท 53
สามารถเดินทางด้วยรถไฟฟ้าไปลงสถานีทองหล่อ
แล้วก็เดินเข้าซอย 53 ต่อไปอีกนิดเดียวก็ถึงแล้วค่ะ LOL

แต่ต้องบอกว่า ร้านนี้มีแต่ตัดอย่างเดียวนะคะ ไม่มีให้เช่า หรือเช่าตัด
ซึ่งเป็นราคาที่รับได้ ถูกกว่าหรือใกล้เคียงกับร้านหรูๆ ที่ให้เช่า หรือเช่าตัดเลยค่ะ Wink
Back to Top
Rosie Blossom View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Rosie Blossom Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Aug 2012 at 08:19
มาเเนะนำร้านพี่อัยย์ JIRA Bridal ตรงสุขุมวิท 71 ค่ะ เห็นสาวๆพลัสไซส์ไปตัดกับเค้าหลายคนค่ะ
Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2012 at 00:50
คุณตั๊กไม่มีเหรอคะ ที่ fullrich ส่วนตัวอยาก แนะนำ fullrich นะคะ 
แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ เท่าที่เหน jira bridal ก็เก๋ค่ะ มีชุด plus size เยอะด้วย หรือ ถ้า อยากตัดจริงจริง ลอง wach ไหมคะ สุขุมวิท 53 

ลองถามคุณตั๊กอีกทีนะคะ ส่วนตัวไปมาหลายร้านยังงัยก้ถูกใจ แบบ และราคาคุณตั๊กจ้า 

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Nutkiko Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2012 at 07:31
ขอบคุณค่ะ สำหรับร้าน fullrich ลองคุยกะน้องตั๊กแล้วค่ะ แต่คิวเต็มจริง
เลยให้น้องตั๊กลองแนะนำร้านให้ เป็นร้านกนิษฐ์ ค่ะ แต่ราคาค่อนข้างสูง
แต่ตอนนี้ได้ว้านแล้วค่ะ พอดีจองทำการ์ดที่ hilittlecraft ก็เลยหาแถวนั้นค่ะ
เป็นร้าน saree พี่เดียร์ใจดีค่ะ
Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 Aug 2012 at 13:11
ClapClap

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.371 seconds.