แต่งงาน @___________เจ้าสาว_ที่น่ารักของ_พี่ปิง__________@ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > WeddingSquare Show Room > ข่าว, โปรโมชั่น, Gallery update จากผู้สนับสนุน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

@___________เจ้าสาว_ที่น่ารักของ_พี่ปิง__________@

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
P'PING View Drop Down
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: @___________เจ้าสาว_ที่น่ารักของ_พี่ปิง__________@
    Posted: 13 Jul 2012 at 23:41

สวัสดีครับ ครอบครัว WeddingSquare ที่น่ารักทุกท่าน EmbarrassedSmile

วันนี้ พี่ปิง ของนำผลงานแต่งหน้า ทำผม ในแบบธรรมชาติที่สวยใส มาให้ชมนะครับ

เจ้าสาวที่น่ารักของเราในวันนี้ ถึงจะมีผิวที่ไม่ได้ขาวมากนัก แต่ก็เป็นผิวสีที่มีเสนห์ 

โดยชุดไทยในตอนเช้าพี่เลือกโทนสี ส้มน้ำตาลทอง เพื่อให้ดูสดใส พร้อมกล้วยไม้สีขาว ทำให้ดูสว่างชวนมอง
ส่วนชุดราตรีในช่วงค่ำ พี่เลือกสีใช้โทนสี ชมพูทอง ในการแต่งหน้าเพื่อให้ดูสวยหรู แลดูหวาน และดอกไม้นั้น พี่เลือกดอกไฮเดรนเยียสีฟ้า
เพื่อให้ดูสดใสร่วมกับสีพาสเทลในงานครับ

สำหรับวันนี้ พี่ปิง ต้องขอขอบคุณ"น้องป๊อก" ที่มอบความไว้วางใจให้พี่ดูแลให้ในวันสำคัญนี้ครับ

และพี่อยากบอกว่า วันนี้ก็เป็นอีกวันที่พี่มีความสุขมากๆครับ "พี่ปิง"  SmileSmile

P'Ping ยู้ฮู ป๊อกเองค่ะ อมารีดอนเมืองจ๊ะ ขอใช้คำพูดซ้ำกับคนอื่นนะ ขอบคุณพี่มากค่ะ คนชมทั้งงานเลย

"เจ้าบ่าว เจ้าสาว หล่อสวยมาก" ทั้งงานเลยค่ะพี่ " แต่งหน้าธรรมชาติ กำลังดี ไม่เยอะ พอเหมาะพอเจาะรับแสงไฟ "

น้องชายที่เป็นพวกช่างติ ชมยาก ยังชมอะ มีน้องคนหนึ่งเดินเข้ามามองหน้าเรา แล้วบอกว่า "โอ้โหสวยจัง"

ยกความดี ความชอบให้พี่เลยค่ะ ทำคนธรรมดา หน้าตาธรรมดา ตัวดำๆ หนุ่มโรงงานกับ ชะนีออฟฟิตทั่วไป ^^555

ให้มีวันพิเศษที่ทั้งชีวิตจะไม่มีวันลืมเลยค่ะ นอกจากเรื่องแต่งหน้าแล้ว รูปถ่ายพี่ปิง สวยมากกกกก

เอาเป็นว่า ไม่ได้พูดเกินจริงนะ ป๊อกจะบอกว่า รูปพี่ เป็นความหวังของป๊อกกับพี่ป๋องเลยค่ะ

คือช่างภาพในงาน เราไม่ได้จ้างเขาเรา order ไม่ได้ อะนะ ตามนั้น

ป๊อกเข้าใจแล้วว่า ทำไมพี่มีแฟนคลับเยอะ ชื่อเสียงเป็นสิ่งที่รักษายาก บางคนดังแล้วเยอะ

แต่ป๊อกว่า พี่ไม่ต้องห่วงเรื่องนี้เลย ถ้าจะเยอะ ก็น่าจะมีคนรัก ชอบพี่เยอะขึ้นมากกว่า

ป๊อกอยากจะพูดจะเขียนอะไรอีกเยอะ แต่เวลามีจำกัดอะ ขอบคุณจริงๆค่ะ

ชมภาพด้านล่าง และชมผลงานเพิ่มได้ตามลิงค์นี้คับ

ผลงานแต่งหน้า ทำผม  http://www.pingmakeup.com/Page/Gallery.html

ผลงานถ่ายภาพ http://www.pingmakeup.com/Page/Prewedding.html

Package แต่งหน้า+ถ่ายภาพ Pre wedding http://www.pingmakeup.com/Page/Package.html

คลิกที่ภาพ ชมผลงานPrewedding 

และแต่งหน้า ครับ > คลิกชมอัลบั้ม

กระทู้ก่อนหน้าครับ http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=160778&title=by-pping

หรือเข้าพูดคุยที่ facebook ของพี่ได้นะคราฟ http://www.facebook.com/PING.MAKEUP

ติดต่อสอบถามรายละเอียด และคิวงาน

0 8 1- 8 3 5 7 8 6 6    P'PING

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2012 at 23:44

พี่ขออธิบายเรื่องกล้องถ่ายภาพครับ"

"หลายท่านอาจเข้าใจว่า กล้องโปร หรือกล้องที่มีคุณภาพจะทำให้ภาพที่ถ่ายเจ้าสาว ออกมาสวยกว่ากล้องคอมแพค หรือกล้องทั่วไป

แท้ที่จริงแล้ว กล้องใหญ่นั้น จะทำให้เห็นรายละเอียดของภาพได้ชัดเจนกว่า ยกตัวอย่างเช่น ถ้าการลงสี 
เกิดการผิดพลาด(สีไม่สม่ำเสมอ) ทุกอย่างจะฟ้องโดยเห็นข้อบกพร่องได้อย่างชัดเจนกว่าการใช้กล้องคอมแพคถ่าย ครับ"

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2012 at 23:46

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2012 at 23:47

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2012 at 23:49

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Jul 2012 at 23:52

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:04

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:06

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:07

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:09

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:10

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:14

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:17

ส่วนภาพ Before & After นี้ พี่ต้องขอขอบคุณ ..... คุณ " ป๊อก " เป็นอย่างสูง

ที่มอบให้กับพี่และว่าที่น้องๆ เจ้าสาวทุกท่าน  พี่ขอขอบคุณจากใจอีกครั้งครับ  P'PING

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:22

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:23

"การแต่งหน้าที่ดีนั้น ไม่ควรเพิ่มความสวยให้เพียงอย่างเดียว แต่หากต้องทำให้ดูอ่อนวัยลงด้วยนะครับ"Smile

เท่าที่พี่ทราบมา หลายๆท่านนั้น กลัวการแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ

เพราะกลัวว่าจะไม่สวย และจืดเกินไป พี่อยากบอกว่าการแต่งหน้าแบบธรรมชาตินั้น

เป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่ยากกว่าการแต่งหน้าทั่วไป (ที่เห็นสีสันอย่าง ชัดเจน)

การแต่งหน้าแบบพี่นั้น จะต้องรู้เรื่องโทนสี และแสงเงาเป็นอย่างดี การช่วยปกปิด หรือแก้ไขข้อบกพร่อง

และเสริมจุดเด่นให้กับตัวแบบ น้องๆเจ้าสาวทุกท่านมั่นใจได้เลยว่า การแต่งหน้าแบบธรรมชาตินี้

จะทำให้ทุกท่านสวยได้ โดยไม่จำเป็นต้องแต่งแบบ หนาและเข้ม จนดูไม่เป็นตัวเรา เพราะ

การแต่งหน้าในแบบธรรมชาติ ที่คลาสสิคนี้ จึงเป็นการแต่งหน้าชั้นสูง ที่สวยละมุนตา และดูได้นานกว่าการแต่งหน้าแบบทั่วไป อย่างแท้จริงSmile

และด้วยเครื่องสำอางค์สูตรพิเศษของพี่แล้ว จะทำให้สวยเนียนบาง และอยู่ทนไปนับ 10 ชม. โดยไม่ต้องกังวลเลยครับ Approve

ผลงานแต่งหน้าที่ฝ่านมาครับ
คลิกที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็มครับ Smile

ปล มีน้องๆหลายท่านถามพี่ว่า "พี่หาดอกไม้ปลอมจากที่ใหนมาติดผมเจ้าสาวคะ สวยจังค่ะ"

พี่ขอตอบว่า"ดอกไม้สวยๆ ที่น้องๆเห็นเป็นดอกไม้จริงทั้งหมดครับ"

Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 00:25

อากาศ เริ่มดี ท้องฟ้าเริ่มสวยแล้วนะครับ เหมาะกับการถ่ายภาพ Pre wedding  เพราะจะได้ภาพที่สวยงาม มากๆครับSmile

คลิ๊ก ที่ภาพ เพื่อชมภาพใหญ่ และอัลบั้มเต็ม ครับ )

K. KWAN & K. EAK @ The Riad & S31

คลิกชมอัลบั้ม
K. NOY & K. JAN @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. VI & K. HOK @ Brassiere Beach Resort Pranburi

K. MON & K. TO @ Nai Lert Park Bangkok
Link !  WSQ

K. AEY & K. WORLD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. BASS & K. METTHEW @ Mandarin Oriental
Link !  WSQ

K. KATE & K. FUSE @ Bangkoki
Link !  WSQ

K. MOD & K. OAT @ Chonburi
Link !  WSQ

K. ANN & K. LEK @ Imm Fusion
Link !  WSQ

K. AEA & K. JUNE @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NUCH & K. O @ Chonburi
Link !  WSQ

K. NENG & K. YA @ SaraSit Church
Link !  WSQ

K. PUI & K. AOD @ Hua-Hin
Link !  WSQ

K. MOD & K. TON @ Kanjanaburi
Link !  WSQ

ภาพถ่ายไม่จำกัดจำนวนภาพ  ให้  CD File ไฟล์ภาพทั้งหมด (650 ภาพ + ขึ้นไป ไม่จำกัดจำนวน)

พร้อมรับ ภาพใหญ่+กรอบ 20x30 หรือรับภาพพร้อมกรอบ 24x36 และชุดถ่ายภาพ (ฟรี) ใน Package  C   

อัลบั้ม LCD

Album LCD BENZ & NUM

Album LCD KWAN & EAK

Album LCD JAEM & NOTT

Album LCD SINE & OUAN

ติดต่อ สอบถามคิวงาน

Tel. 081 835 7866   P'PING

www.pingmakeup.com

Back to Top
itotu View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote itotu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 16:19
สวยจังเลยค่ะ
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 21:16
Originally posted by @ช่างภาพอ๊อด

ไว้แต่งหน้าเสร็จ ผมรบกวนให้ไปรับงานถ่ายรูปต่อด้วยดีไหม ฮ่าๆ  ขยันๆคุณปิงClap

ขอบคุณครับพี่อ๊อด อิอิ SmileLOL
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 21:17
Originally posted by khunjoestudio

เจ้าสาวหน้าเหมือน แนน ชลิตา เลยครับ สวยมาก ๆ...
ขอบคุณแทนน้องป๊อกด้วยนะคราฟฟ SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 21:19
Originally posted by yamroastudio

สวยเป็นธรรมชาติมากครับClapClap
ขอบคุณมากครับ การแต่งแบบนี้จะดูไม่เบื่อ และดูเป็นตัวน้องเค้าอีกด้วยครับSmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 21:20
Originally posted by nancymakeup

เจ้าสาวดูสวยที่สุดจ้าClapClapClap

พี่ขอขอบคุณแทนน้องป๊อกด้วยน้า SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Jul 2012 at 21:22
Originally posted by itotu

สวยจังเลยค่ะ
ขอบคุณกำลังใจดีๆด้วยนะครับบ SmileSmile
Back to Top
Juthamanee: Sakda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Juthamanee: Sakda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 10:21
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาเม้นท์นะค่ะ ^_^ ขอบคุณจริงๆค่ะ Smile
และขอบคุณพี่ปิงมากๆ ค่ะ (ตั้งแต่เรารู้จักกัน ป๊อกขอบคุณพี่บ่อยมากๆ พี่เป็นพี่ที่น่ารักจริงๆค่ะ)

สำหรับว่าที่เจ้าสาวท่านไหนที่เข้ามาหาข้อมูล และกำลังลังเลอยู่
ป๊อกแนะนำอย่างนี้นะค่ะ ลองถามตัวเองนะค่ะว่าต้องการแบบนี้อะเปล่า

1. ต้องการแต่งหน้าให้ออกมาแนวธรรมชาติ ดึงสิ่งที่เป็นจุดเด่นของเรา และแก้ไขข้อบกพร่อง
และเมื่อเราอยู่ในแสงไฟของงาน จะออกมากำลังดี ไม่เยอะหรือน้อยไป 
คนในงานจะมองว่าเราสวยขึ้นมากๆ แต่จะไม่เปลี่ยนเราเป็นอีกคน จนคนใกล้ตัวรู้สึกแปลกๆ จะชมว่าสวยก็ไม่เต็มปาก
จะไม่สวยก็ไม่ใช่ แต่ถ้าคนไกลตัว จะจำเราไม่ได้อะ คือเปลี่ยนไปไกลตัวตนเราเยอะมาก (อันนี้ประสบการณ์ตรงที่เจอกับเพื่อนค่ะ/
แต่บางคนก็ชอบแบบนั้นนะค่ะ แล้วแต่ละคนจะชอบนะค่ะ)
2. ช่างแต่งหน้ามีวินัย ตรงเวลา มีปัญหาอะไร ต้องการคำแนะนำ ก่อนแต่งว่าต้องเตรียมตัวยังงัย
หรือ เล็บ สีไหน ทำสีผมอะไรดี โทรปรึกษาได้ตลอด
3. ต้องการใช้เครื่องสำอางค์ คุณภาพดี เพราะหน้าแพ้ง่าย
4.  กังวลใจเรื่องหน้ามัน ผ่านไปสักชั่วโมง หน้าจะมันมั๊ย ที่แต่งหน้าสวยในตอนแรก จะอยู่ได้ถึงเมื่อไหร่
ข้อนี้ป๊อกกังวลมาก เพราะปรกติขนาดอยู่ห้องแอร์ ไม่เกินชั่วโมงหน้าก็มันเยิ้มแล้วอะ

ถ้าใครรู้สึกประมาณนี้ แนะนำพี่ปิงเลยค่ะ 

นอกจากนี้ พี่ปิงเป็นพี่ที่อัธยาศัยดีมากๆค่ะ หลังจากเราแต่งหน้ากันวันนั้นแล้ว
ก็ยังโทรคุยตลอด โทรคุยกันทีไร รู้สึกดีทุกครั้ง พี่เขาเป็นคนที่ให้พลังงานบวก สบายใจค่ะ

ป๊อกเคยเจอพี่ปิงก่อนแต่งงานครั้งหนึ่ง เลยถามพี่เขาว่า ถึงวันแต่งพี่จะมาแต่งให้ป๊อกได้เหรอค่ะ
หลังๆพี่ Hot มากๆ แต่งหน้าให้ดาราเพียบ คิวแน่นมาก ยังคิดอยู่เลยว่าพี่จะให้น้องๆมาแทน

พี่เขาบอกว่า ดาราใครแต่งก็ได้ เขาสวยอยู่แล้ว แต่เจ้าสาวครั้งเดียวในชีวิตของเค้า
เราทำแบบนั้นไม่ได้ ถ้านัดกันแล้ว ต่อให้ดาราคนไหนมาแทรกพี่ก็ไม่ไป
มันผิดมากๆ

เพื่อนๆลองพิจารณาดูนะค่ะ สำหรับป๊อกถือว่าโชคดีมากๆ ที่ได้เลือกพี่ปิงค่ะ Sleepy

Edited by Juthamanee: Sakda - 16 Jul 2012 at 10:26
Back to Top
Juthamanee: Sakda View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Juthamanee: Sakda Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 12:52
เพิ่มเติมนะค่ะ

ป๊อกไม่ได้ถ่าย prewedding กับพี่ปิง
แต่จะบอกว่า เสียดายค่ะ
พี่ปิงถ่ายรูปสวยค่ะ 
รูปทั้งหมดที่เห็น ก็เป็น พี่ปิงถ่ายทั้งหมดค่ะ

น้องชายป๊อก ที่เห็นตอนที่พี่ปิงถ่ายในห้องแต่งหน้า
พอมาดูรูปใน Web ยังถามเลยค่ะ ว่าใช่ตอนนั้นมั๊ย 
ที่ถ่ายกัน ไม่น่าเชื่อ รูปสวยเนอะ

ลองเข้าไปดูผลงานพี่เค้านะค่ะ เผื่อจะถูกใจ
แต่สำหรับป๊อกคุยกับแฟนไว้ว่า มีโอกาสจะไปถ่ายรูปรอบ 2 กับพี่ปิงค่ะ ^^
Back to Top
CHA-OM View Drop Down

Post Options Post Options   Quote CHA-OM Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 14:05
สวย หวานใสมากค่ะ 
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 19:53
Originally posted by trustfocus

สวยครับผม ClapClapClapClap

ขอบคุณคราฟพี่ฉัตร SmileSmileEmbarrassedEmbarrassed
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 19:54
Originally posted by makeupbypom

สวยและน่ารักมากคะ คุณปิง
ขอบคุณครับ คุณป้อม ตัวจริงสวยกว่าในรูปอีกน้า SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 19:56
Originally posted by sushi@home

ชอบที่น้องปิงคัดสรรดอกไม้สวยๆและดีๆมาติดผมให้เจ้าสาว

ไม่ว่าจะเป็นไฮรัลเยียร์ ฟาแลนด์นอปซิล

สวยๆและพิถีพิถันครับ

พี่เอ๋ @ ซูชิBig smile
ขอบคุณครับพี่เอ๋ น้องคงติดความละเอียด และพิถีพิถันมาจากพี่แน่ๆ SmileSmile
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 19:59
Originally posted by Juthamanee: Sakda

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาเม้นท์นะค่ะ ^_^ ขอบคุณจริงๆค่ะ Smile
และขอบคุณพี่ปิงมากๆ ค่ะ (ตั้งแต่เรารู้จักกัน ป๊อกขอบคุณพี่บ่อยมากๆ พี่เป็นพี่ที่น่ารักจริงๆค่ะ)

สำหรับว่าที่เจ้าสาวท่านไหนที่เข้ามาหาข้อมูล และกำลังลังเลอยู่
ป๊อกแนะนำอย่างนี้นะค่ะ ลองถามตัวเองนะค่ะว่าต้องการแบบนี้อะเปล่า

1. ต้องการแต่งหน้าให้ออกมาแนวธรรมชาติ ดึงสิ่งที่เป็นจุดเด่นของเรา และแก้ไขข้อบกพร่อง
และเมื่อเราอยู่ในแสงไฟของงาน จะออกมากำลังดี ไม่เยอะหรือน้อยไป 
คนในงานจะมองว่าเราสวยขึ้นมากๆ แต่จะไม่เปลี่ยนเราเป็นอีกคน จนคนใกล้ตัวรู้สึกแปลกๆ จะชมว่าสวยก็ไม่เต็มปาก
จะไม่สวยก็ไม่ใช่ แต่ถ้าคนไกลตัว จะจำเราไม่ได้อะ คือเปลี่ยนไปไกลตัวตนเราเยอะมาก (อันนี้ประสบการณ์ตรงที่เจอกับเพื่อนค่ะ/
แต่บางคนก็ชอบแบบนั้นนะค่ะ แล้วแต่ละคนจะชอบนะค่ะ)
2. ช่างแต่งหน้ามีวินัย ตรงเวลา มีปัญหาอะไร ต้องการคำแนะนำ ก่อนแต่งว่าต้องเตรียมตัวยังงัย
หรือ เล็บ สีไหน ทำสีผมอะไรดี โทรปรึกษาได้ตลอด
3. ต้องการใช้เครื่องสำอางค์ คุณภาพดี เพราะหน้าแพ้ง่าย
4.  กังวลใจเรื่องหน้ามัน ผ่านไปสักชั่วโมง หน้าจะมันมั๊ย ที่แต่งหน้าสวยในตอนแรก จะอยู่ได้ถึงเมื่อไหร่
ข้อนี้ป๊อกกังวลมาก เพราะปรกติขนาดอยู่ห้องแอร์ ไม่เกินชั่วโมงหน้าก็มันเยิ้มแล้วอะ

ถ้าใครรู้สึกประมาณนี้ แนะนำพี่ปิงเลยค่ะ 

นอกจากนี้ พี่ปิงเป็นพี่ที่อัธยาศัยดีมากๆค่ะ หลังจากเราแต่งหน้ากันวันนั้นแล้ว
ก็ยังโทรคุยตลอด โทรคุยกันทีไร รู้สึกดีทุกครั้ง พี่เขาเป็นคนที่ให้พลังงานบวก สบายใจค่ะ

ป๊อกเคยเจอพี่ปิงก่อนแต่งงานครั้งหนึ่ง เลยถามพี่เขาว่า ถึงวันแต่งพี่จะมาแต่งให้ป๊อกได้เหรอค่ะ
หลังๆพี่ Hot มากๆ แต่งหน้าให้ดาราเพียบ คิวแน่นมาก ยังคิดอยู่เลยว่าพี่จะให้น้องๆมาแทน

พี่เขาบอกว่า ดาราใครแต่งก็ได้ เขาสวยอยู่แล้ว แต่เจ้าสาวครั้งเดียวในชีวิตของเค้า
เราทำแบบนั้นไม่ได้ ถ้านัดกันแล้ว ต่อให้ดาราคนไหนมาแทรกพี่ก็ไม่ไป
มันผิดมากๆ

เพื่อนๆลองพิจารณาดูนะค่ะ สำหรับป๊อกถือว่าโชคดีมากๆ ที่ได้เลือกพี่ปิงค่ะ Sleepy
ขอบคุณน้องป๊อก จากใจพี่จริงๆ พี่มีกำลังใจที่จะทำงานดีๆให้กับน้องๆก็ เพราะพี่มีน้องๆดีแบบนี้แหละ ขอบคุณหนูมากๆน้า วันใหนว่างแวะมา นะจ๊ะ SmileSmile
และพี่ขอให้หนูมีความสุขในชีวิตคู่มากๆน้า พี่ปิงคนเดิมจร้า ^^
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Jul 2012 at 20:01
Originally posted by CHA-OM

สวย หวานใสมากค่ะ 
ขอบคุณครับ สวย หวานใส บอกพี่ปิงได้เลยคราฟฟ SmileSmile
Back to Top
nopadon View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote nopadon Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2012 at 14:46
จัดเต็มตลอดอ่ะ เนียนมากมายพี่ปิง ผม ตา คิ้ว จมูก ปาก เป๊ะเว่อร์ครับ ดอกไม้ก็สวยเข้ากะทรงผมเลยทำให้เจ้าสาวดูสง่าขึ้นมา วู้วววววววววว สวดยอดมากพี่ปิง...
Back to Top
exsp
exsp

Post Options Post Options   Quote P'PING Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2012 at 19:00
Originally posted by nopadon

จัดเต็มตลอดอ่ะ เนียนมากมายพี่ปิง ผม ตา คิ้ว จมูก ปาก เป๊ะเว่อร์ครับ ดอกไม้ก็สวยเข้ากะทรงผมเลยทำให้เจ้าสาวดูสง่าขึ้นมา วู้วววววววววว สวดยอดมากพี่ปิง...
ขอบคุณมากครับพี่กลาง ดูงานละเอียดตลอดเลยน้า ^^ SmileBig smileTongueEmbarrassed
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.193 seconds.