แต่งงาน แต่งงานที่ร.พ.สงฆ์ดียังไง - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว มิถุนายน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แต่งงานที่ร.พ.สงฆ์ดียังไง

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
hanoy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote hanoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แต่งงานที่ร.พ.สงฆ์ดียังไง
    Posted: 01 Jul 2012 at 16:31

หวัดดีจร้า..ว่าที่เจ้าสาวทุกท่าน..เราเพิ่งเป็นเจ้าสาวมาหมาดๆเลยแต่งเสร็จไปเมื่อวานนี้เองค่ะ..ที่ รพ.สงฆ์ทั้งอิ่มบุญ อิ่มใจ ปลื้มใจ ดีใจ นะคะ...กว่าจะได้มาถึงวันนี้รอเวลานานมั่กๆ จองกันข้ามปีเลยนะคะ(ต้องหาฤกษ์ไว้ไกลๆเลยอ่ะค่ะถ้าคิดจะใช้สถานที่ที่นี่)เริ่มจาก..

1) เราจองห้องรดน้ำสังข์ไว้(เดี่ยว)รวมอุปกรณ์ที่ต้องใช้ในงาน ไม่รวมดอกไม้ ธูป เทียน(เตรียมเอง) ประมาณ 11,450 ทำพิธีเหมือนกับพิธีสมรสหมู่เลยแต่เราทำคู่เดียว(ห้องนั้นเป็นของเราดูไม่วุ่นวายค่ะ..ไม่มีเสียงรบกวน)แบบว่าเราไม่รู้ว่าต้องทำอะไรยังไงบ้าง เค้ามีพิธีกรประจำห้องคอยบอกเราทุกอย่างเลยล่ะ(เมื่อเสร็จงานแล้วจะให้ทิปเค้าก็ได้นะคะแต่เค้ามีเงินเดือนประจำอยุ่แล้วค่ะ) เค้าจะบอกเราทุกขั้นตอนจอนถึงเสร็จพิธีคือถอดมงคลแล้วถ่ายรูปร่วมกัน
2)เมื่อเมื่อเสร็จจากห้องพิธีสงฆ์แล้วเราก็จองห้องรับรอง(ค่าเช่าห้อง 4,000)ไว้เป็นห้องสำหรับเลี้ยงแขก(เค้าคิดค่าอาหารเป็นหัวค่ะหัวล่ะ 200 (บุฟเฟต์อาหาร 5 อย่าง -ขนม- ผลไม้ตามฤดู-น้ำเปล่า) 150  คนขึ้นไปคนละ 185 บาท)อันนี้เราจองห้องไว้ก่อนได้ใกล้วันงานประมาณ 1 เดือน ค่อยเข้าไปเลือกรายการอาหารค่ะ(เค้าจะให้คู่แรกของห้องนั้นเป็นคนเลือกอาหารถ้าเราเป็นคู่แรกของห้องจะได้เลือกเมนูค่ะ)เราเหมาไป 150 คน(ห้องใหญ่ที่สุด)
3) สถานที่เราใช้บริการของ ร้าน i-loveshop ตกแต่งสถานที่เพิ่มคัพเค้กไปในแพกเกจด้วยอยู่ที่ประมาณ 9,000 บาท
....นี่คือส่วนของที่จ่ายที่รพ.สงฆ์รวมเบ็ดเสร็จ 52,150 บาท เลี้ยงกลางวันกันที่ม้วนเดียวจบค่ะ(แต่ยอดที่แจ้งไม่รวมค่าใช้จ่ายก่อนวันงานนะคะ..ซึ่งถ้ารวมแล้วก็ประมาณ 90,000 ค่ะ) แต่ยังไงครั้งเดียวในชีวิตถ้าไม่อยากให้งานเราเป็นเหมือนทั่วไปที่เค้าจัดกัน(เป็นโต๊ะจีนมีดนตรี)เสียเงินน้อยกว่าด้วยแล้วแถมยังได้บุญอีก กินเลี้ยงกันแบบน่ารักๆ ห้องเป็นของเรา ก้ออย่าลืมนึกถึงสถานที่แห่งนี้นะคะ..ทุกคนที่มาในงานชมกันทั้งนั้นเลยว่าอาหารก็อร่อย บรรยายกาศในงานน่ารักๆ (เค้าบอกมาค่ะ..เราเป็นเจ้าของงานก็ดีใจนะคะ) จริงๆแล้วถ้าใครสนใจสามารถสอบถามรายละเอียดไปไดที่รพ.สงฆ์ค่ะ(02-3544271-2)..แต่ถ้าเรื่องการทำการ์ด(หน่อยออกแบบเอง 10 กว่าลาย) ออกแบบ tagติดของชำร่วยหรือของรับไหว้เอง(เราอยากบอกต่อเพราะมีคนชมเยอะว่าเก๋ดีไม่เกร่อเหมือนที่เห็นทั่วไปจร้า)ของชำร่วย(เราใช้ตลับหลุยส์) ของรับไหว้เรามีหลายอย่างจร้า..ถ้า วทจส คนไหนยังไม่มีไอเดียก็เมลล์มาขอคำปรึกษาได้นะคะ..ยินดีบอกต่อไม่คิดตังจร้า(^_^)
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.