แต่งงาน ใครได้ฤกษ์ กุมภาพันธ์ 56 บ้างคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว กุมภาพันธ์
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ใครได้ฤกษ์ กุมภาพันธ์ 56 บ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
kamarin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ใครได้ฤกษ์ กุมภาพันธ์ 56 บ้างคะ
    Posted: 30 Jun 2012 at 22:24
สวัสดีเจ้าสาวเดือนกุมภาพันธ์ทุกท่านค่ะ รู้สึกว่าห้องจะเงียบๆ เจ้าสาวเดือนกุมภา 55 ก็มีแล้ว
ขอเป็นคนประเดิมตั้งกระทู้สำหรับเจ้าสาวเดือนกุมภา ปี 56 สักกระทู้นะคะ
ของเราได้ 3 ก.พ. 56 จ้า ใครได้ฤกษ์ปี 56 แล้ว มาทักทายกันบ้างนะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ :)
Back to Top
Sirirat_daw View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sirirat_daw Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2012 at 08:47
สวัสดีคร้า ได้ฤกษ์แต่งวันที 22/02/2013 ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Jul 2012 at 11:32

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ดีใจที่มีเพื่อนแต่งในเดือนเดียวกันแล้ว ไม่ทราบว่าเตรียมงานอะไรไปบ้างแล้วคะ

ตอนนี้ของเราได้ชุดเรียบร้อยแล้วค่ะ :)
Back to Top
chippo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote chippo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2012 at 21:59
3 กุมภา 56 เหมือนกันเลยค่ะ วันทหารผ่านศึก ชอบฤกษ์นี้จัง 555
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2012 at 22:02
:) ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ วันนี้เพิ่งเห็นฤกษ์แต่งงานปี 56 แต่ไม่มีวันที่ 3
ตอนดูฤกษ์เปิดเว็บดูเลือกเอาวันที่สะดวกและเป็นวันดิถีเรียงหมอน
ตอนแรกก็รู้สึกใจเสียนิดหน่อย คิดไปคิดมา ไม่เป็นไร
เราเชื่อมั่นในความรักมากกว่าวันแต่งงาน

ไม่ทราบแต่งที่ไหนคะ คุยกันได้นะคะ ยินดีแลกเปลี่ยนค่ะ
ได้ชุดหรือยังคะ
Back to Top
AnN & KonG View Drop Down

Post Options Post Options   Quote AnN & KonG Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2012 at 15:54
สวัสดีค่ะ วทจส เดือนกุมภาพันธ์ 56 ทุกคน

ของแอนได้ฤกษ์ 2 กุมภาพันธ์ ค่ะ
ตอนนี้ได้สถานที่แล้ว ส่วนเรื่องอื่นค่อยๆ หาข้อมูลอยู่ค่ะ

ยินดีกับทุกท่านด้วยนะคะ มีอะไรเข้ามาแชร์กันบ้างน๊า Tongue
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2012 at 16:12
สวัสดีค่ะคุณแอน ว่าที่เจ้าสาวคนแรกของเดือน ณ ตอนนี้ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
Back to Top
mosjib View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jul 2012 at 22:56
สวัสดีคะ
เราได้ฤกษ์วันที่ 9 กพ.56 (ตอนแรกจะเอาเป็น 2 กพ.ซึ่งเป็นวันเกิดแฟน แต่สถานที่ไม่สะดวกเลยเลือนออกเป็น 9 แทน)

ยินดีด้วยกะทุกคนด้วยนะคะ  ตอนนี้เราเริ่มกะลังหาข้อมูลเพื่อเตรียมงานแล้ว (อีกตั้ง 7 เดือน แต่กลัวไม่ทัน อิอิ เห่ออะคะ)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 30 Jul 2012 at 08:09

เพื่อนๆว่าที่เจ้าสาวเดือนกุมภาพันธ์ ตอนนี้ใครก้าวหน้าไปถึงไหน ช่วยกันมาอัพเดทข้อมูลกันดีกว่านะคะ  จะได้เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ในการเลือกหาของสำหรับใช้ในงานแต่งงานค่ะ

ของเราที่จะแนะนำ คือ เราได้ชุดเจ้าสาวแล้ว เป็นร้านสดใสเวดดิ้ง เป็นสปอนเซอร์ในเว็บนี้ด้วยนะคะ ร้านเล็กๆแต่ชุดแต่งงานสวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ
ชุดใหม่ๆก็มาก ถ้าใครเน้นชุดแต่งงานสวยๆ ลองเข้าไปดูชุดได้เลยค่ะ เจ้าของร้านน่ารักใจดี ให้ลองได้ ถ่ายรูปได้ค่ะ

ส่วนสถานที่ตอนเช้าได้ร.พ.สงฆ์
เย็น ตึกช้าง  ไปชิมอาหารมาแล้วอร่อยค่ะ

ตอนนี้กำลังคิดเนื้อเรื่องใน วีดีโอ พรีเซนเทชั่นอยู่ค่ะ
Back to Top
mini-daisy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mini-daisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2012 at 17:38
สวัสดีค่า ขอแสดงความยินดีกับทุกๆคนนะค่ะ เราได้ฤกษ์หมั้นธันวานี้ และจัดงานเลี้ยง 23 กุมภาค่า
อัพเดตความคืบหน้าค่ะ ตอนนี้ที่จัดการเรียบร้อยจะมี Embarrassed
- สถานที่ (ยังไม่ได้เข้าไปชิมเลย แต่ที่บ้านชมว่าอร่อย)  
- ชุดเจ้าสาว (ร้านคุณตั๊ก ฟูริช)
- ช่างแต่งหน้า (พี่ปิง)
- ช่างภาพวันจริง+วิดีโอ (คุณยอด พอร์สมี)
- แหวน (อนันตา)
- pre-wedding (วิวาริส จะไปถ่ายจริงเดือนพฤศจิกาค่ะ)

เรากับแฟนเตรียมงานไปค่อนข้างเยอะแล้ว เพราะรู้ว่าช่วงนี้งานเราสองคนจะเยอะมากๆ เลยรีบต้องจัดแจงไปก่อนที่จะไม่มีเวลา Wink  ตอนนี้เหลือแค่ช่างแต่งหน้าให้ญาติๆ ชุดเจ้าบ่าว presentation และ organizer จัดดอกไม้หน้างานค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Aug 2012 at 17:43
เราแต่ง 9 กพ. ตอนนี้ได้
สถานที่ สโมสรตำรวจ
ร้านอาหาร  ไปชิม ร้านจิตแล้วก็คิดว่าจะเอาร้านนี้แหล่ะคะ
prewedding  ว่าจะไปดูที่ร้าน ไอริส (ราคาย่อมเยาดี)
แต่ที่เราอยากะเน้นๆ แต่ยังหาหาข้อมูลอยู่คือ
ช่างแต่งหน้า กะ ช่างภาพวันงาน 0> ใครมีเจ้าเจ๋งๆ แนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2012 at 15:41

ดีใจจังเลยค่ะ เจ้าสาวกุมภาฯ เริ่มเข้ามาอัพเดทข้อมูลกันแล้ว

ตอนนี้หาช่างแต่งหน้าอยู่เหมือนกันค่ะ แต่ละคนแพงๆทั้งนั้น ทำใจไม่ค่อยได้เลย
เพราะแต่งไม่กี่ชั่วโมงต้องเสียเงินเป็นหมื่น เสียดายเงินจัง

เจ้าสาวท่านไหนยังไม่ได้มาแชร์ข้อมูลอย่าลืมมาแชร์นะคะ :)
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mini-daisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 08 Aug 2012 at 23:23
ช่างแต่งหน้า ขอแชร์ชื่อช่างให้นะค่ะ เราค้นหาจากในเน็ตค่ะ ราคาต้องสอบถามกับช่างโดยตรงนะค่ะ

1) คุณแอน http://www.facebook.com/Twenty2makeupstudio?ref=search&sid=560132186.1967430711..1

2) คุณเกด http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=katemakeup&month=12-2011&date=07&group=27&gblog=25

ช่างทั้งคู่ไม่ได้เป็น SP นะค่ะ เพราะดูผลงานเค้าในเว็บของช่างเองค่ะ เพื่อนๆอาจจะใช้เป็นข้อมูลได้นะค่ะ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์ค่ะ Embarrassed  เราไม่ได้รู้จักทั้ง 2 คนเป็นการส่วนตัวนะค่ะ ไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆ Big smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2012 at 09:17

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ คุณ mini-daisy เดี๋ยวหาไปเรื่อยๆก่อน

รู้สึกว่ายังอีกนาน แต่พอนับๆไป เวลามันเริ่มใกล้เข้ามาทุกทีๆ เหมือนกับยังมีอีกหลายเรื่องให้ทำ งานก็ยุ่ง
ไอ้ที่อยากทำก็ไม่ได้ทำ :) สงสัยใกล้ๆคงจะรนน่าดูเลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 09 Aug 2012 at 16:03
ใช่ๆ เราก็คิดว่าอีกนาน
แต่นับๆ กะแฟน แล้ว เรามีเวลาแค่ สา อา ที่จะวิ่งไปดูนั่นและนี่ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mini-daisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2012 at 03:33
คิดเหมือนกันเลยค่ะ แต่อย่ารอจนใกล้วันนะคะ เพราะช่างแต่งหน้าสวยๆ คิวจะเยอะและจะโดนจอง 4-6 เดือนล่วงหน้าค่ะ
อันนี้พี่ช่างแต่งหน้าแนะนำมาอีกทีค่ะ ขอให้เจอช่างที่ถูกใจไวๆนะค่ะ Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2012 at 08:12
เราว่าจะใช้บริการพี่แนนซี่ ดีไหมคะ
Back to Top
Puggyza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Puggyza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2012 at 16:02
เราก็ได้วันเสาร์ที่ 9 กุมภา 56 คะ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคะ เพิ่งได้ฤกษ์มาสดๆร้อนๆเลย ตื่นเต้นมาก ตอนนี้เก็บข้อมูลเว็บได้เยอะมากคะมีข้อมูลดีๆเยอะมาก
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Aug 2012 at 16:51
มีว่าที่เจ้าสาวมาเพิ่มแล้ว ยินดีด้วยนะคะ แล้วก็อย่าลืมนะคะ ใครมีข้อมูลดีๆก็อย่าลืมมาแชร์กันบ้างนะคะ
วันนี้ได้รูปแบบการ์ดมาแล้วค่ะ ให้ว่าที่เจ้าบ่าวทำ ว่าที่เจ้าสาวนั่งสั่งการ แล้วก็ลองพิมพ์สีดูเอง
สรุปว่าคงต้องเอาแบบไปจ้างพิมพ์
คุณ mosjib คะ เราดูๆไปผลงานหลายท่านก็สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ จริงๆน่าจะลองให้เค้าแต่งให้ดูได้ แต่สมัยนี้ค่าลองแต่งพอกับค่าแต่งจริงเลย
เครียดเนอะ :)

Back to Top
Nu_Poompim View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Nu_Poompim Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Sep 2012 at 22:30

เพิ่งได้ฤกษ์มา 23 กุมภาพันธ์ 2556 ค้า

ยังไม่ได้เตรียมตัวอะไรทั้งสิ้น เริ่มเครียดSleepy
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2012 at 08:03
สวัสดีค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ยังพอมีเวลา ถ้าต้องการคำแนะนำ ยินดีนะคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2012 at 11:12
เราแชร์นะคะ
เราได้วันสะดวกเปน 9 กพ 56. จองที่งานเยนแล้ว แต่พอไปเชิญญาติเป็นผู้ใหญ่ฝ่ายเราซ่ึงเป็นคนจีน เลยรู้วันนั้นเป็นวันไหว้ตรุษจีน ที่บ้านจึงให้เปลี่ยนวัน เพราะหากจัดงานเชิาวันที่ 9 ก็จะลำบาก ขาดงานไหว้ตรุษจีนก็ไม่ได้ สรุปเปลี่ยนวัน!

เลยโทรไปเช็ควันกับสโสมร ก็ไม่มีวันว่างเลย เต็มหมด สรุปงานเย็นวันที่ 9 งานเช้ามาจัดวันที่ 2 ( จากที่จะจัดงานเช้าวันเดียวกัน เลยต้องเล่ือนไปจัดงานเช้าเป็นอีกวัน )

เหน่ือยเลยคะ T T
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 15 Sep 2012 at 11:14
น่าเห็นใจค่ะ ตอนที่เราไปจองสถานที่เสร็จกลับมา แม่ก็ให้เช็ควันตรุษจีน โชคดีที่คนละวันเลยโล่งไป
สู้ๆนะคะ
Back to Top
Lillymania128 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2012 at 10:26
สวัสดีค่ะ วทจส กพ 56 เหมือนกันค่า
ฝากเนืัอฝากตัวด้วยจ้า ^___^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2012 at 13:03
ยังหาที่จัดงานเช้าวันที่ 2 กพ ไม่ได้เลย T T
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Sep 2012 at 13:25
สู้ๆ นะคะ คุณ mosjib 

เราก็เป็นค่ะ ตั้งฤกษ์สะดวกไว้ 9 กพ คุยกับสถานที่แล้ว
เพิ่งมารู้ตัวอีกที ว่าตรงตรุษจีนเมื่อไม่นานนี้เอง -_-"
เลยต้องเลื่อนไป 23 .. โชคยังดีสถานที่เดิมยังคิวว่างอยู่ >_<

Back to Top
Ae-wi View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ae-wi Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 13:01
สวัสดีค่ะสวัสดีเข้ามารายงานตัวค่ะวทจส 2/2/56 สโมสรกองทัพบกค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Sep 2012 at 14:28
ได้ที่แล้ว งานเช้่า 2 กพ 56 ที่ siam house คะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2012 at 18:07
ดีใจด้วยจ้า คุณ mosjib โล่งไปอีกเปราะนึงเนอะ 

เพื่อนๆ เตรียมงานกันถึงไหนแล้วเนี่ย
เรายังหาชุดไม่ได้เลย ณ จุดนี้ เฮ้อ ชุดเนื้อคู่นี่ยากเหมือนกันนะคะ

ส่วนอื่นๆ งาน 23 กพ 56
-สถานที่ สยามสมาคม
-แต่งหน้า ทำผม พี่น้อยหน่า .. เป็นอะไรที่ทำสิ่งแรกหลังจากได้สถานทึ่ ^^*
-ช่างภาพนิ่งวันงาน nuntawit
-จัดดอกไม้ พี่เอ๋ Sushi@home
-ดนตรี อันนี้เป็นเพื่อน วทจบ 

ยังคงเหลือ อาหาร catering ที่ยังไม่ได้ไปชิม , แบบการ์ด-ของชำร่วย-->ยังไม่ได้ทำอะไรเลย
-ส่วนถ่ายพรีคู่เราไม่ชอบทั้งคู่ค่ะ เลย ว่าจะรวบรวมรูปที่ถ่ายกันเองมาดูกันแบบธรรมชาติ 55 แอบงกได้อีก

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2012 at 20:15
ขออนุญาตแนะนำ ชุดเจ้าสาวได้ไหมคะ
ไม่ทราบบ้านอยู่แถวไหนเอ่ย
ถ้าสะดวกแถวลาดพร้าว แนะนำสดใสเวดดิ้งค่ะ
เป็นร้านเล็กๆ แต่มีชุดสวยๆใหม่ๆหลายชุด
ไม่เน้นขายถ่ายพรีเวดดิ้ง เน้นขายชุด
เราได้ชุดมือ 1 ในราคาไม่แพงเลย อยากให้ไปลองดูค่ะ ลองชุดถ่ายรูปได้เลยค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Oct 2012 at 22:38
ขอบคุณมากค่า คุณ kamarin สำหรับข้อมูลดีๆ ^___^

เราอยู่มาทำงานตจว น่ะค่ะ เข้ากรุงได้เดือนละครั้งสองครั้งเอง
ไปทีต้องวางแผนไปอย่างดี ^^"

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Oct 2012 at 23:44
มา update คะ
ได้ pk แล้ว ของ marriage studio มี ชุดหมั้น 2 /ชุดแต่ง 2 /ถ่ายภาพ prewedding ใหรุป 22 รุป ให้อัลบั้มlcd รุปใหย่พร้อมกรอบ / ช่างแต่งหน้ามาแต่งที่งานทั้งงานหมั้น งานแต่ง / งานหมัน ช่างภาพนิ่ง และวีดีโออยางละ 1 / งานเยนช่างภาพนิ่ง และวีดีโออยางละ 2 ทำ cinema ให้ และอัลบั้มรุปหลังงานให้

ส่่วนแหวน ได้ของ Jubilee

แต่แอบกังวล จิตตกๆ นิดหน่อย วางานเย็นวันที่ 9 กพ.56 มันเป็นวันไหว้ตรุษจีน กลัวแขกที่มีเชือ้สายจีนจะไม่มางาน T T

Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Oct 2012 at 21:32

ไม่ต้องห่วงนะคะ งานตอนเย็นคิดว่าแขกน่าจะมาร่วมงานค่ะ เพราะเช้าไหว้เสร็จแล้วเย็นไม่น่าพลาดค่ะ :)

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Oct 2012 at 09:46
คุณ Kamarin ขอบคุณมากคะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Oct 2012 at 17:47
เห็นด้วยจ้า ไหว้ตอนเช้าเสร็จแขกน่าจะมางานเย็นได้ค่า

เตรียมตัวสวยรอได้เลย ^____^
Back to Top
bamboocu View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2012 at 02:17
สวัสดีค่ะ ชื่อไผ่นะคะ ว่าที่เจ้าสาวกุมภาฯ อีกคนจ้า ^ ^ ได้ฤกษ์มาเป็นวันที่ 3 กพ.จัดงานที่ปัตตานีค่ะ ยังเตรียมงานไม่ถึงไหนเลย ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนจ้า Smile
Loving's such a beautiful thing
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Oct 2012 at 08:40
แต่งวันเดียวกันเลยค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ Wink
Back to Top
maple_girl View Drop Down

Post Options Post Options   Quote maple_girl Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 Nov 2012 at 12:45
สวัสดีค่ะ เราได้ฤกษ์วันเสาร์ที่ 16 กุมภาค่ะ จัดงานที่สยามสมาคมค่ะ
ตอนนี้แอบเครียดเพราะยังแทบไม่ได้ทำอะไรเลย จองไว้แค่สถานที่แล้วพี่ prewedding package แต่ยังไม่ได้ไปถ่ายเลยค่ะ เหลือเวลาอีกแค่สามเดือน ตอนนี้วุ่นมากมายค่ะ เอาใจช่วยว่าที่เจ้าสาวเดือนกุมภาทุกท่านนะคะ
Back to Top
เจ้าหญิงหัวเหม่ง View Drop Down

Post Options Post Options   Quote เจ้าหญิงหัวเหม่ง Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Nov 2012 at 16:06
เข้ามาแนะนำตัวด้วยคนค่ะ .... เจี๊ยบได้ฤกษ์วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 56 ค่ะ จัดงานที่บ้านตจว. เฉพาะงานเช้าค่ะ

ตอนนี้รอไปถ่าย pre wedding ต้นเดือนหน้า (ธันวา) ส่วนของชำร่วยก็ได้เตรียมไว้เรียบร้อยแล้ว แต่อาจจะต้องมีการแก้ไขเรื่องแพตเกจจิ้งนิดหน่อยค่ะ

มีอะไรให้ช่วยเหลือหรือแนะนำก็ยินดีแลกเปลี่ยนข้อมูลนะคะ ... ตื่นเต้นๆๆๆๆ Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote kamarin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Nov 2012 at 22:03
เจ้าสาวทุกท่าน ห้องเงียบๆไปอีกแล้ว...คงยุ่งๆกันอยู่ใช่ไหมคะ ไม่รู้ว่าแต่ละคนเตรียมงานไปถึงไหนแล้ว ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยค่ะ
ของตัวเองก็ยังไม่คืบหน้าเลย ทั้งๆที่เตรียมตัวมาตั้งนาน ตอนนี้กำลังสรุปเรื่องของชำร่วยและของรับไหว้อยู่ค่ะ
จะพยายามให้เสร็จทันเดือนนี้ ว่าจะเอาแบบไหน กี่ชิ้นดี
และที่กังวล คือ ช่างแต่งหน้า สรุปยังหาไม่ได้เลยค่ะ
แล้วก็กำลังตามหาช่างถ่ายรูป ถ่ายวีดีโออยู่
รู้สึกกังวล เหมือนว่าเราขาดตดอะไรไปหรือเปล่า ท่านอื่นๆเป็นอย่างไรกันบ้างคะ อย่าลืมเข้ามาแชร์กันบ้างนะคะ
< ="text/" ="" ="/B1D671CF-E532-4481-99AA-19F420D90332etdefender/huidhui.js?0=0&0=0&0=0">
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Nov 2012 at 01:06
แวะเข้ามาว่ายังไม่ได้หายไปไหนค่ะ ^ ^ ตอนนี้ก็ยังคิดๆเรื่องของรับไหว้อยู่ค่ะ ไม่รู้ว่าจะเลือกอะไรดี ส่วนช่างแต่งหน้าจองเป็นอย่างแรกเลยค่ะ 
Loving's such a beautiful thing
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Lillymania128 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Nov 2012 at 10:41
สวัสดีค่ะ ทุกคน มารายงานตัวยังไม่ไปไหนเหมือนกัน ^^

ดีจ้ะ คุณ maple_girl จัดที่เดียวกับเราเลย อยากจะเม๊าด้วยจังค่า
แต่หาหลังไมค์ไม่เจออะ -_-"

ตอนนี้งานเราก็คืบหน้าไปบ้างจ้า เหลือที่หนักใจเป็นจัดสถานที่วันงานอ่ะ
ตอนแรกว่าจะจ้าง catering แต่ไปชิมแล้วยังไม่ถูกใจ เลยเปลี่ยนเป็นโต๊ะจีนอีกเจ้าแทน

ทีนี้ล่ะยุ่งเลย เพราะเราจัดในสวน ต้องหาคนมาตั้งเวที กะจัดสถานที่ให้อีก >_<

แอบถามเพื่อนๆ วทจส กพ หน่อยสิคะ ส่วนมากจ้าง organizer กันมั้ยเอ่ย
งานเราก็ไม่ใหญ่โตอะไร แต่ก็กลัวๆ พอถึงวันจริงจะยุ่งเกินไป ญาติหรือเพื่อนก็ไม่ได้เป็นงานมากค่ะ
แต่ไปดูราคาแล้วก็นะ พอสมควรเหมือนกัน เลยยังคิดไม่ตกซักทีจ้า 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 22 Nov 2012 at 16:32
คุณLillymaniz128 คะ  เราก้กำลังคิดเรื่องการรันคิวงานวันจริงเหมือนกัน ว่าจำเป็นไหม เพราะตอนแรกจะเอาญาติๆตัวเองเป็นคนดูแลงาน แต่มาคิดดูแต่ละคนก้คงอยากแต่งตัวสวยๆ รื่นเรืงในงานของเรา
แต่จะให้เราบ่าวสาวเป็นคนดูแลเองคงไม่ไหวละ

ใครมีข้อมูลดีๆ เรือ่งคนรันคิวงานแนะนำด้วยนะคะ
Back to Top
Puggyza View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Puggyza Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 23 Nov 2012 at 13:57
อุ้มได้วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 56 คะ ตอนแรกนึกว่าต้องเปลี่ยนแล้ว เพราะตรงกับตรุษจีน (วันไหว้คะ) ทั้งๆที่จองอะไรหมดแล้ว แม่เจ้าบ่าวเลยบอกว่าเดี๋ยวไหว้ก่อนก็ได้เลยรอดตัวไป
Back to Top
Smile^^ View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Smile^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2012 at 16:58

สวัสดีค่ะ เจ้าสาวกุมภาอีกคนค่ะ แต่งวันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2556 ค่ะ

ณ วันนี้เหลือเวลาอีกเดือนกว่า ๆ แต่ของยังหาไม่ครบเลยค่ะ เนื่องจากงานประจำเจ้าสาวหนักและเครียดมาก

มีเวลาแค่เสาร์อาทิตย์ และเจ้าบ่าวอยู่ในช่วงต้องส่งวิทยานิพนธ์ แทบไม่มีเวลาเลย และโจทย์ของเราคืออยากให้งานออกมาดูดีแต่ประหยัดที่สุด หาข้อมูลในแต่ละหัวข้ออยู่นานมากค่ะ โทรเปรียบเทียบราคาของแต่ละอย่างไม่ต่ำกว่า 10 เจ้า เลยอยากแชร์ให้เจ้าสาวท่านอื่นด้วยจะได้ทราบงบประมาณของแต่ละอย่างนะคะ เพราะตอนเราหาข้อมูล ไม่ค่อยมีเจ้าสาวท่านไหนบอกราคาอะไรได้เลย

อัพเดตสิ่งที่ทำไปแล้วและสิ่งที่ขาดอยู่ให้ฟังค่ะ

1.     สถานที่งานเช้า หมู่บ้านไทยสี่ภาค ศูนย์ศิลปาชีพบางไทร แพคเกจ 49,000 ไปแต่ตัวและเงินใส่ซองพระค่ะ

2.     สถานที่งานเย็น โรงแรมเอบิน่าเฮ้าส์ หลักสี่ เป็นโรงแรมเล็ก ๆ แต่ห้องจัดเลี้ยงสวยมากค่ะ

เป็นห้องสไตล์หลุยส์ ในห้องมีไฟฟอลโลอยู่แล้วด้วยค่ะ  แต่ข้อเสียคือ เพดานหน้าห้อง บริเวณที่เราจะจัดแกลอรี่ และซุ้มถ่ายรูปจะเตี้ยมาก แค่ 2.10 เมตร จึงทำจึงทำให้เราไม่สามารถเช่าแบคดรอปไซส์มาตรฐานไปใช้ได้ ต้องสั่งทำใหม่อย่างเดียว ซึ่งตรงนี้เราพลาดมาก ๆ ค่ะ ทำให้เสียเงินเพิ่มโดยใช่เหตุ (แต่ในห้องจัดเลี้ยงเพดานสูงค่ะ) ราคาโต๊ะจีน 6,200 ต่อโต๊ะค่ะ ไม่เสียค่านำเข้าอะไรเลยค่ะ โดยรวมแล้วไม่ประทับใจเซลล์ที่สุดค่ะ เพราะคุยยากมาก

3.     ชุดแต่งงานและถ่ายพรีเวดดิ้ง ร้านอนัตราเวดดิ้ง อยู่แถวรามคำแหงค่ะ ร้านนี้ชุดไทยสวยค่ะ และชุดแต่งงานก็ดูดีค่ะ เราใช้แพคเกจ 29,999 ได้ไฟล์รูปทั้งหมด ถ่ายนอกสถานที่ฟรีค่ายกกอง  ได้ชุดวันจริง ชุดไทย และแต่งงานทั้งบ่าวสาว และได้เช่าตัดออกแบบใหม่ด้วยค่ะ

4.     จัดดอกไม้และตกแต่งสถานที่ ร้าน 108 florist ค่ะ เห็นผลงานในเว็บแล้วชอบค่ะ เลยโทรไปคุยได้ราคามาถือว่าถูกกว่าทุกเจ้า แบ็คดรอปดอกไม้สดเน้นสีฟ้าไฮเดรนเยีย ขนาด 2X4 เมตร และแกลอรี่ แนวสวนหย่อมดอกไม้สดทั้งหมดขนาดสี่เมตร สองอย่างนี้ได้มาในราคา 30,000 ใครหาอยู่ลองโทรคุยนะคะ พี่แป้งคุยง่ายค่ะ^^ ปกติที่สอบถามมาแบ็คดรอปดอกไม้สดอย่างเดียวก็ 30,000 แล้ว

5.     ระบบไฟ กำลังเลือกอยู่ค่ะ แต่ได้ราคามาพอหลายเจ้าแล้วค่ะ แต่ที่เล็ง ๆ ไว้ คือของบริษัทเวดดิ้งมิวสิคค่ะ

เค้าจัด set ไฟย้อม ไฟฟอลโล่ บับเบิ้ล ดรายไอซ์ อยู่ที่ 13,000 ค่ะ

6.     แต่งหน้าวันงาน  รอบเช้าจองไว้กับพี่ป้อม ค่ะ ราคาปริมณฑล อยู่ที่ 7,500 ค่ะ

รอบบ่ายพี่ปิง ราคารอบละ 10,000 บาทค่ะ

7.     วงดนตรี เอิลมิวสิคค่ะ ราคาคิดตามจำนวนเครื่องดนตรีค่ะ ชิ้นละ 2000

8.     ระบบเสียง ใช้เครื่องเสียงโดยให้นักดนตรี หามาให้ค่ะราคา 4,500

9.     การ์ด ยังไม่ได้หาเลยค่ะ

10.  ของชำร่วย ยังไม่ได้หาค่ะ

11.  ช่างภาพ ยังไม่ได้หาค่ะ

12.  พรีเซนเทชั่น ยังไม่ได้หาค่ะ

หวังว่าพอจะเป็นประโยชน์กับเจ้าสาวท่านอื่นได้บ้างนะคะเพราะตอนเราหาข้อมูล เรื่องราคาเป็นสิ่งที่หาคำตอบยากที่สุด

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Smile^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2012 at 17:18
อ้อ แนะนำเพิ่มเติมอีกนิดนึงค่ะ แถว ๆ สำสาลี เป็นดงร้านเวดดิ้งค่ะ ร้านชุดแต่งงานเยอะมาก ๆๆๆๆ ไปที่เดียวได้เดินดูหลายร้านเลยค่ะ
ราคาก็ไม่แพง และคุณภาพชุดก็ถือว่าโอเคเลยค่ะ และ สถานที่ถ่ายพรีเวดดิ้ง แอบเชียร์ ร้านช็อคโกแลตวิลล์ค่ะ ร้านสวยมาก และกว้างมาก มีมุมให้ถ่ายรูปเยอะ หลายหลายสไตล์ค่ะ ราคาเช่าสถานที่ 7,000 ค่ะ มีห้องแต่งตัวให้ถ่ายได้ตั้งแต่ 8:00 - 14:00 และอนุญาติให้พาน้องหมาไปถ่ายได้ด้วยนะคะ
เราพาน้องหมาไปถ่ายพรีด้วยอ่ะค่ะ ^^
Back to Top

Post Options Post Options   Quote mosjib Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Dec 2012 at 17:37
K.Smill^^

แต่งงานวันเดียวกะเราเลย วันที่ 2 เราเป็นงานเช้าคะ จัดที่สยามเฮ้าส์

ส่วนวันที่ 9  จัดที่สโมสรตำรวจ และเราใช้บริการคุณเอิล เหมือนกัน ราคาที่ได้ก็เท่ากันด้วยนะคะ

ส่วนการ์ดควรหาได้แล้วนะคะ  เดี๋ยวไม่ทันแจก   โดยถ้าดูที่จตุจักร พวกการ์ดสำเร็จ ส่วนใหญ่ที่เดินถามใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์ ราคาตกอยุ่ที่ 10-15 บ.ต่อ 300 ใบ

แต่ร้านที่เราทำเป็นการ์ดออกแบบเอง ใช้เครือ่งพิมพ์ LASER ของร้าน ได้เร็วคะ หลังพรูฟก็ 3-4 วันเสร็จ ไปรับที่ร้านได้ (มีทั้งที่ร้านออกแบบไว้แล้วเปลี่ยนชื่อบ่าวสาว หรือ จะออกแบบเองแล้วให้ร้านช่วยดูให้ก็ได้ แต่ออกแบบเองใช้เวลานะคะ กว่าจะโอเคกัน)  ลองเข้าไปที่ https://www.facebook.com/#!/pages/Monet-CardGift/146398358781379?fref=ts ดูแบบการ์ดนะคะ (พี่เค้าก็ดูแลดีใช้ได้คะ)
  (ตอนกะลังทำก็เตรียมทำ event ใน face book เอาไว้เชิญเพื่อนวัยรุ่นๆ เราคะ

ของชำร่วยก็เดินดูไว้ได้เลยคะ หากใช้ร้านเดียวกันอาจต่อรองราคาได้
ช่างภาพขอดูผลงานก่อนนะคะ  เราใช้ของ wedding เลยแนะนำไม่ได้
พรีเซนเทช่น หากจะประหยัดก็ทำเอง เครื่อง Mac ก้ใช้ iMovie (จะสวยกว่า Movie maker -ของ window ) มันเป็นโปรแกรมสำเร็จรูป โยนรูปใสเพลงใส่กราฟฟิกงายๆ แล้ว export เป็น vdo คะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Smile^^ Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 Dec 2012 at 23:12
Originally posted by mosjib

K.Smill^^

แต่งงานวันเดียวกะเราเลย วันที่ 2 เราเป็นงานเช้าคะ จัดที่สยามเฮ้าส์

ส่วนวันที่ 9  จัดที่สโมสรตำรวจ และเราใช้บริการคุณเอิล เหมือนกัน ราคาที่ได้ก็เท่ากันด้วยนะคะ

ส่วนการ์ดควรหาได้แล้วนะคะ  เดี๋ยวไม่ทันแจก   โดยถ้าดูที่จตุจักร พวกการ์ดสำเร็จ ส่วนใหญ่ที่เดินถามใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์ ราคาตกอยุ่ที่ 10-15 บ.ต่อ 300 ใบ

แต่ร้านที่เราทำเป็นการ์ดออกแบบเอง ใช้เครือ่งพิมพ์ LASER ของร้าน ได้เร็วคะ หลังพรูฟก็ 3-4 วันเสร็จ ไปรับที่ร้านได้ (มีทั้งที่ร้านออกแบบไว้แล้วเปลี่ยนชื่อบ่าวสาว หรือ จะออกแบบเองแล้วให้ร้านช่วยดูให้ก็ได้ แต่ออกแบบเองใช้เวลานะคะ กว่าจะโอเคกัน)  ลองเข้าไปที่ https://www.facebook.com/#!/pages/Monet-CardGift/146398358781379?fref=ts ดูแบบการ์ดนะคะ (พี่เค้าก็ดูแลดีใช้ได้คะ)
  (ตอนกะลังทำก็เตรียมทำ event ใน face book เอาไว้เชิญเพื่อนวัยรุ่นๆ เราคะ

ของชำร่วยก็เดินดูไว้ได้เลยคะ หากใช้ร้านเดียวกันอาจต่อรองราคาได้
ช่างภาพขอดูผลงานก่อนนะคะ  เราใช้ของ wedding เลยแนะนำไม่ได้
พรีเซนเทช่น หากจะประหยัดก็ทำเอง เครื่อง Mac ก้ใช้ iMovie (จะสวยกว่า Movie maker -ของ window ) มันเป็นโปรแกรมสำเร็จรูป โยนรูปใสเพลงใส่กราฟฟิกงายๆ แล้ว export เป็น vdo คะ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ^^ วันเสาร์ อาทิตย์นี้จะเคลียร์เรื่องการ์ดกับของชำร่วยให้เรียบร้อยค่ะ กลัวไม่ทันเหมือนกัน
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ตอนนี้งบหมด 555 แอบบานปลายไปเยอะแล้ว เสียดายเงินอ่ะค่ะ เลยต้องรอบคอบหน่อย
พรีเซนเทชั่นอาจจะทำเองคะ ประหยัดได้อีกนิดนึง แต่เรื่องช่างภาพก็แอบห่วง ๆ เหมือนกันค่ะ คนที่ฝีมือถูกใจก็ราคาแพงไปค่ะ
ถ้ายังไงมีช่างภาพแนะนำได้นะคะ  ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.109 seconds.