แต่งงาน เพื่อนๆเจ้าสาวใช้โต๊ะจีนที่ไหนกันบ้าง มาคุยกันหน่อ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

เพื่อนๆเจ้าสาวใช้โต๊ะจีนที่ไหนกันบ้าง มาคุยกันหน่อ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
joy9999_5 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote joy9999_5 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: เพื่อนๆเจ้าสาวใช้โต๊ะจีนที่ไหนกันบ้าง มาคุยกันหน่อ
    Posted: 28 Jun 2012 at 20:06
อยากรู้ว่า เพื่อนๆเลือกโต๊ะจีนที่ไหน แล้วเป็นยังไงบ้าง ที่ไปหาอ่านดู ส่วนมากก็จะเก่าแล้ว อยากได้แบบอัพเดท หน่อยจ้า ว่าไปเลือกไหน ไปชิมมาไหม ยังไงบ้าง  ขอบคุณคร่าClap
หมูน้อย
Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2012 at 11:51
จองแล้วค่ะ เลือกที่ renaissance rachprasong เป็นจีน สไตล์ ฮ่องกง 
ชิมอาหารแล้ว อร่อยมากค่ะ เริ่ดสุดคุ้มกับราคาถ้าเทียบกับที่อื่นแล้ว เริ่มต้น โต๊ะละ 13,000 และมีราคาสูงไปอีก สองสามระดับค่ะ 

แพคเกจก็น่าสนใจค่ะรวมให้ทุกสิ่งอย่าง อันนี้แล้วแต่ minimum spending นะคะ แต่ส่วนมากถ้าจัดโต๊ะจีน น่าจะๆด้ครบทุกอย่างนะคะ 
 เซลล์ บริการ ดีแต่จะค่อนข้างยุ่ง ถ้าไม่ใจร้อน ส่งเมลไปถามอะไร เค้าก็จะตอบกลับเสมอค่ะ 
ไซส์ห้อง ได้ 40 โต๊ะ ยัดยัดได้อีกนิดหน่อย 

จริงจริง เราดูหลายที่ิเลยค่ะ และ บรีฟน่าจะคล้สยกันเลย โต๊ะจีน อร่อย และ รร ใหม่ 
s 31 แต่ไม่มีห้องอาหารจีนเป็นของตน 
Pullman ก็น่าสนใจค่ะ 
ที่เลือก renaissance เพราะใหม่ by marriott โรงแรมสวย ออกแนว เก๋ๆ ทำเลดี bts ไปถึง 
และ อาหารอร่อยค่ะ อันนี้สำคัญสุด 555 ยกเว้นบะหมี่นะคะ เราว่า แปลก นิดนิด 55สไตล์อาจจะไม่ถูกปากคนไทยเท่าไหร่
ที่เหลือเริ่ดค่ะ เลือกได้ว่า เป็นเป็ด หรือ หมูหัน 

ลองดูนะคะ 

Back to Top
airin View Drop Down

Post Options Post Options   Quote airin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2012 at 01:54
Originally posted by Inage

จองแล้วค่ะ เลือกที่ renaissance rachprasong เป็นจีน สไตล์ ฮ่องกง 
ชิมอาหารแล้ว อร่อยมากค่ะ เริ่ดสุดคุ้มกับราคาถ้าเทียบกับที่อื่นแล้ว เริ่มต้น โต๊ะละ 13,000 และมีราคาสูงไปอีก สองสามระดับค่ะ 

แพคเกจก็น่าสนใจค่ะรวมให้ทุกสิ่งอย่าง อันนี้แล้วแต่ minimum spending นะคะ แต่ส่วนมากถ้าจัดโต๊ะจีน น่าจะๆด้ครบทุกอย่างนะคะ 
 เซลล์ บริการ ดีแต่จะค่อนข้างยุ่ง ถ้าไม่ใจร้อน ส่งเมลไปถามอะไร เค้าก็จะตอบกลับเสมอค่ะ 
ไซส์ห้อง ได้ 40 โต๊ะ ยัดยัดได้อีกนิดหน่อย 

จริงจริง เราดูหลายที่ิเลยค่ะ และ บรีฟน่าจะคล้สยกันเลย โต๊ะจีน อร่อย และ รร ใหม่ 
s 31 แต่ไม่มีห้องอาหารจีนเป็นของตน 
Pullman ก็น่าสนใจค่ะ 
ที่เลือก renaissance เพราะใหม่ by marriott โรงแรมสวย ออกแนว เก๋ๆ ทำเลดี bts ไปถึง 
และ อาหารอร่อยค่ะ อันนี้สำคัญสุด 555 ยกเว้นบะหมี่นะคะ เราว่า แปลก นิดนิด 55สไตล์อาจจะไม่ถูกปากคนไทยเท่าไหร่
ที่เหลือเริ่ดค่ะ เลือกได้ว่า เป็นเป็ด หรือ หมูหัน 

ลองดูนะคะ 

โต๊ะจีนของที่เรเนซองค์เสริฟมีกี่รายการต่อโต๊ะคะ เพราะวันนี้เราเพิ่งจะขอรายละเอียดแพคเกจไป ปรากฎว่ามีให้ 8 อย่างต่อแพคเกจเองค่ะ 
แล้วอาหารแต่ละจานเยอะไหมคะ (กลัวแขกไม่อิ่ม) Embarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2012 at 04:01
ค่ะตามนั้นแหละค่ะ8 อย้าง เท่าที่ไปชิม 10 คน จานที่6 ก็อิ่มกันละค่ะ 55
เยอะพอควรนะคะเราว่า แต่อันนี้ อาจจะต้องไปลองเองอ่ะคะ

ได้ที่ไหนมาอัพเดทกันด้วยนะคะ เราเพิ่งแปะ รีวิวไว้ 3 โรงแรม ลองอ่านดูนะคะ บอดทั่วไปอ่ะคะ
มี pullman s31 ละก็ renaissance ลองเข้าไปดูนะคะเผื่อจะช่วยได้

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top

Post Options Post Options   Quote airin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Jul 2012 at 19:08
s31กับ pullman ก็ไปดูมาเหมือนกันค่ะ (ของเราจะจัดต้นปีหน้าเป็นโต๊ะจีนประมาณ 35-38 โต๊ะค่ะ)
ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบ ห้องจัดเลี้ยง s31 เท่าไหร่ ส่วนพลูแมน คิดว่าถ้าสัก 30 โต๊ะ น่าจะกำลังดี ถ้าเกินกว่านั้นห้องคงดูอึดอัดไปหน่อย

JWmariott ห้องมันดูทมึนไปหน่อย บวกกับ มีเสาด้วย เลยไม่เอา แต่มีคนเค้าบอกกันว่าอาหารอร่อย ไม่รู้ว่าจริงรึเปล่า

แต่ที่ไปดูมาแล้วชอบจริงๆ คือ โซฟิเทล สุขุมวิท เป็นโรงแรมที่เพิ่งเปิดใหม่ ห้องสวย ภายในโรงแรมก็สวยดี มีจอLCDให้ 4จอ ไฟfollowing ไม่คิดค่าเปิดขวด คิดแต่ค่านำเข้าดอกไม้ 1หมื่น มีห้องพักให้หนึ่งห้องสำหรับบ่าว-สาว แถมห้องเปลี่ยนเสื้อผ้าให้อีก 2 ห้องสำหรับญาติๆ (ใช้ได้ตั้งแต่เที่ยง-6โมงเย็น) ที่พักที่กระบี่ 3วัน 2คืน โต๊ะจีนเริ่มต้นที่ 12900 บาท  แต่ พ่อแม่ทางฝั่งเจ้าบ่าวไม่ค่อยชอบเพราะกลัวว่าสุขุมวิทรถจะติดมากกลัวคนไม่มางานกันCry 

สรุป จบไปกับโรงแรมที่อยู่บนเส้นสุขุมวิท รัชดา และฝั่งธนบุรี 

อีสติน สาทร เพิ่มเปิดใหม่เหมือนกัน ราคาพอๆกันกับโซฟิเทล โดยรวมแล้วชอบห้องและเมนูอาหารที่โซฟิเทลมากกว่า แ่ต่มีดีที่ทำเล ที่ลิ้งค์กับBTSสุรศักดิ์เลย ส่วนเรื่องอาหารโต๊ะจีน เห็นเซลบอกว่าเป็นเชฟจากฮ่องกงทั้งหมด

ที่เรเนซองค์ ตอนแรกที่รู้ฤกษ์แต่ง ก็ลองโทรไปสอบถามตั้งแต่เดือนพฤษภาคม แต่เซลล์บอกว่ามีสัมนา ล่าสุดวันที่ 3 กรกฎาคม ลองโทรไปอีกที ปรากฎว่าว่าง งงๆ + ดีใจBig smile คาดว่าวันศุกร์จะลองเข้าไปชมสถานที่และคุยกับเซลล์ดูค่ะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2012 at 01:12
Tongue ดีใจด้วยค่ะ อยุ่อยุ่ว่่งซะงั้น ลองติดต่อเซลที่ชื่อคุณน้องค่ะ ดูแล เราดีนะคะ น่าจะเฟิมได้ชัวกว่า เท่าที่ทราบ คุณน้องเปน manager ของ wedding ค่ะ 
อันอื่นที่พุดมาเราไม่ได้ดุเรยแฮะ ข้อมุลไม่แน่นไม่กล้าแนะนำค่ะ 55 แต่เท่าที่อ่านดุของ โซฟิเทลก็ฟังดูดีนะคะ 
แพคเกจ ใกล้เคียง เรเนซอง เรย ถ้าชอบห้องลองเอารูปงานที่ตัดคุยกับที่บ้านไหมคะ เผื่อจะ โน้มน้าวใจได้บ้าง 55 

ยังพอมีเวลาค่ะ เชคละเอียดไว้ก่อนเปนเลิศค่ะ 

http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=169157&title=review-renaissance-bangkok
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2012 at 01:15
แนะนำนะคะ โรงแรมที่รวมซุ้มดอกไม้หน้างานด้วยนี่ต้องขอดูรูปดีดีนะคะว่าอันไหนที่ฟรี 
เราเจอแล้วถึงกับเซงนิดนิดวาา อันที่เหนในรูปนึกว่าฟรี กต่มันไม่ฟรีนิ 55 
แต่ก้ต้องเข้าใจเค้าล่ะค่ะ ว่าเค้่ก้ทำ ธุระกิจ เชคละเอียดละเอียดไว้จะเริ่ดค่ะ 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote airin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 Jul 2012 at 10:48
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ตอนนี้ลงชื่อจองและจ่ายเงินบล๊อกวันที่เรเนซองค์ไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ ซึ่งเซลล์แนะนำให้มาจ่ายเงินทำสัญญาในวันที่ 4-5 สิงหาคม เพราะที่โรงแรมจะมีงานเวดดิ้งของโรงแรมเอง แล้วเค้าจะมีของแถมและยกเว้นพวกค่านำเข้าดอกไม้ให้เยอะกว่าแพคเกจปกติค่ะ Big smile
ของเราติดต่อกับเซลล์ชื่อ คุณปู (เท่าที่ทราบมีเซลล์เวดดิ้งอยู่ 2 ท่าน)ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2012 at 13:35
อ้ายย เริ่ด ค่ะ ดีใจด้วย ได้โรงแรมแล้ว เย้เย้ 
มีงาน เวดดิ้งของโรงแรม ด้วยไม่รู้เรื่องเรย 55
แวะไปแล้ว แอบเอา โปรมาฝากทีนะคะ จะได้แอบขอต่อรอง กะเค้าบ้างเผื่อมีอะไรดีดี 
4-5 เราไม่อยู่กรุงเทพ อ่ะ คงอดไปเอง 

งานวันไหนคะเนี่ย ชื่อคุณแอร์ป่ะคะ ? Wink

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 26 Jul 2012 at 23:27
เพิ่งรู้มาว่าเหมือนงาน  wedding ที่เรเนซองจะเลื่อนนะคะ พอดีเราคุยกับเซลวันก่อน คุณน้องบอกเหมือนว่าอาจจะไม่จัดแล้วอ่ะค่ะ 
ยังงัย คุณ airin ลองโทรไปเชคเซลดูนะคะ Smile

Back to Top

Post Options Post Options   Quote airin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 27 Jul 2012 at 12:36
Originally posted by Inage

เพิ่งรู้มาว่าเหมือนงาน  wedding ที่เรเนซองจะเลื่อนนะคะ พอดีเราคุยกับเซลวันก่อน คุณน้องบอกเหมือนว่าอาจจะไม่จัดแล้วอ่ะค่ะ 
ยังงัย คุณ airin ลองโทรไปเชคเซลดูนะคะ Smile

แง๊ Cry เสียใจอ่ะ 

เราชื่อ นก ค่ะ งานจัดวันที่ 31 มกราคม 13 แล้วของคุณ Inage จัดเมื่อไหร่ค่ะ 

วันนี้โทรเข้าไปคุณกับคุณปูมาแล้วค่ะ เลื่อนไปเป็นเดือนตุลาคมโน่นนนนนเลยค่ะ 
ถ้ารอราคาโต๊ะจีนจะเปลี่ยน(แพงขึ้น) คงต้องเข้าไปวางมัดจำและคุยรายละเอียดแล้วล่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณ Inage ได้อะไรมาในแพคเกจบ้างค่ะ จะได้เข้าไปต่อรองถูกEmbarrassed
Back to Top

Post Options Post Options   Quote airin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2012 at 13:43
ไม่รู้ว่าเซลที่เรเนซองค์ เป็นอะไรกันไปหมด ติดต่อก็ยาก ติดต่อได้บอกติดโน่น นี่ นั่นจะโทรกลับก็ไม่โทร  ตอนเย็นโทรไปตามอีกก็ไม่รับสาย รอจนวันรุ่งขึ้นก็ไม่โทรกลับ ปวดหัวจริงๆ แล้วอย่างงี้งาน(แต่งเรา)จะไปรอดไหมนี่ Cry
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2012 at 14:03
อาโหล เซลชื่อคุณ ปู เหรอคะ 
ใจเยนๆนะคะ ของจี้ ชื่อ คุณน้อง โทรไปรับตลอดเลยนะ แต่จี้ก็ไม่ค่อยได้โทรหาเค้าน่ะคะ 
ใช้ อีเมล เอา ไม่นุ้จะช่วยไงเหมือนกัน 
ถ้ามีอะไรถามเบื้องต้นแล้วจี้ช่วยตอบได้ ยินดีนะคะ ช่วงแรกๆที่เพิ่งจองเราก็เมลไปถามเซลบ่อยเหมือนกันจ้า

จี้ได้แพคเกจ บนสุดอ่ะคะ ก็รวมทุกอย่างนะคะ เพราะจัด 40โต๊ะ เตมmax ไปเลย 55 

แต่ถ้าอยากได้ decoration เพิ่มก็ต้องเพิ่มเงินเอง ซึ่งดูแล้วก็คิดว่าอาจจะไม่เพิ่มอ่ะคะ ค่าใช้จ่ายเยอะแล้วหมดตัว 

Back to Top

Post Options Post Options   Quote airin Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 12 Sep 2012 at 14:44
จนถึงตอนนี้ยังไม่ได้เซ็นต์สัญญาอะไรเลยค่ะ แอบเครียดอยู่เหมือนกัน จะพิมพ์การ์ดก็ยังไม่กล้า 
ตอนนี้ขอเปลี่ยนเซลไปแล้วค่ะ เมื่อวานคุยกับคุณน้องไปแล้ว ซึ่งคุณน้องแจ้งว่าจะดูรายละเอียดของเราก่อนแล้วจะโทรกลับพุ่งนี้ ตอนนี้ได้แต่รอโทรศัพท์ค่ะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 Sep 2012 at 12:14
อ่า สู้สุ้นะคะ ยังพอมีเวลา
ดีแล้วค่ะ คุณน้องน่าจะดุแลได้ดีกว่า Tongue
แต่เรื่องว่าติดต่อแล้วเค้าจะตอบกลับทันที เนี่ย อาจจะต้องทำใจนิดนึงนะคะ
ตรงนี้จี้ว่า หลายๆที่ๆก็เป็นค่ะ ไม่ใช่ที่นี่ที่เดียว โดยรวมสำหรับจี้ที่นี่จี้ Ok ค่ะ 

ตอนเซนสัญญา คุณน้องบอกจี้เลยว่า สามเดือนสุดท้ายก่อนงาน คุณน้องจะ concentrate  กับจี้เต็มที่
แต่ช่วงก่อนหน้านั้นเนี่ย มีอะไร Email หาจะสะดวกกว่า ไม่เกิน 2วันตอบกลับแน่นอน 

หรือมีดูที่อื่นไว้ไหมคะ รู้สึกผิดเล็กๆ แอบ เชียร์ไว้แล้ว ไม่เป็นดังใจคุณ Airin 555 
เพือ่นอีกคนกำลังจะแต่ง เห็นบอกว่า เซล Sheraton grande sukhumvit เริ่ดมากกก ชื่อคุณ ซุ้ย 
แต่ไม่ทราบเรื่องโต๊ะจีน ถ้าสนใจยังงัยลองเชคดูนะคะ -_+

ช่วยกันจ้า 

ปล.เพื่อนไปงาน Pullman มาวันก่อนแต่เห้นบอกอาหารไม่อร่อยเลย หุหุ 

Back to Top
Orukan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Orukan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 01 Nov 2012 at 11:13
เช็คราคามาเหมือนกันค่ะแต่ว่าเกินงบไป ก็เลยเหลือตัวเลือกแค่ โรงแรมนารายณ์ สีลม(อาหารโต๊ะจีนอร่อย)  กับ โรงแรมตะวันนา

ส่วนตัวแล้วชอบโรงแรมนารายณ์ มากกว่าเพราะ พึ่ง renovate ทั้งห้องพักและห้องจัดเลี้ยง คุ้มค่าราคาค่ะ  โต๊ะจีนมี7300 / 7900 / 8300  แต่พนักงานขาย ที่ได้ไม่ค่อยมืออาชีพค่ะ ไม่ตามงาน นัดไม่เป็นนัด ถ้าแย่ไปกว่านี้คงจะเปลี่ยนพนักงานขายละค่ะ

ส่วนโรงแรมตะวันนา ไม่ชอบห้องพักที่สไตล์ไทยๆ เป็นเฟอร์นิเจอร์ไม้ทั้งหมด เหม็นกลิ่นอับไม้มากค่ะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.122 seconds.