แต่งงาน สิ่งใหนควรทุ่มและสิ่งใหนควรประหยัดในงานแต่งบ้างคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สิ่งใหนควรทุ่มและสิ่งใหนควรประหยัดในงานแต่งบ้างคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ปุ้ยRx View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ปุ้ยRx Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สิ่งใหนควรทุ่มและสิ่งใหนควรประหยัดในงานแต่งบ้างคะ
    Posted: 16 Jun 2012 at 19:39
พอดีตอนนี้งบเริ่มบานปลาย เห็นอะไรก็อยากได้ เพราะใกล้แล้ว (เราแต่งเช้า20 เย็น24 อ่ะ) เลยขอความเห็นว่าที่เจ้าสาวกันหน่อยว่าสิ่งใหนควรทุ่มและสิ่งใหนควรประหยัดบ้างอ่ะ ของปุ้ยคิดว่าเป็นอย่างนี้นะ
ควรทุ่ม
1.ช่างภาพ เพราะภาพอยู่กะเราชั่วชีวิต
2.ช่างแต่งหน้า เพราะกลัวหน้าเยิ้มค่ะ
3.ชุดแต่งงาน
ควรประหยัด
1.การ์ดแต่งงานอ่า
2.สถานที่จัดงาน เพราะปุ้ยคิดว่าเรามาตกแต่งเองได้อ่าค่ะ

Back to Top
Bettybusara View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Bettybusara Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2012 at 00:50
Originally posted by ปุ้ยRx

พอดีตอนนี้งบเริ่มบานปลาย เห็นอะไรก็อยากได้ เพราะใกล้แล้ว (เราแต่งเช้า20 เย็น24 อ่ะ) เลยขอความเห็นว่าที่เจ้าสาวกันหน่อยว่าสิ่งใหนควรทุ่มและสิ่งใหนควรประหยัดบ้างอ่ะ ของปุ้ยคิดว่าเป็นอย่างนี้นะ
ควรทุ่ม
1.ช่างภาพ เพราะภาพอยู่กะเราชั่วชีวิต
2.ช่างแต่งหน้า เพราะกลัวหน้าเยิ้มค่ะ
3.ชุดแต่งงาน
ควรประหยัด
1.การ์ดแต่งงานอ่า
2.สถานที่จัดงาน เพราะปุ้ยคิดว่าเรามาตกแต่งเองได้อ่าค่ะ

ของเรางบน้อยค่ะประหยัดเกือบทุกอย่างแต่ก็หาอะไรที่พอประมาณไม่ใช่ประหยัดแต่ออกมาไม่ดีก็แย่ไป 

ของเรา สถานที่จัดงานที่13เหรียญพระรามเก้า แขก 150 คน ซู้มดิกไม้แบบโค้งธรรมดา ราคาอยู่ที่30000++++
การด์เพื่อนทำให้ อยู่ที่ใบละ6 บาทรวมซอง
ช่างภาพตอนเช้าให้พี่ชายถ่ายให้ กับเพื่อนเจ้าบ่าว ตอนเย็นจ้างคุณเอ็ม Cheesefectory อยู่ที่4500 
ช่างแต่งหน้า ห็หาราคาปานกลาง ของเราใช้ที่สตูเพราะแต่งออกมาแล้วดูดี เพราะร้านสตูเราเป็รโรงเรียนสอนตัดเสื้อ ทำผม เลยให้อาจารย์มาทำให้ ชุด ถ่ายรูป ที่เดียวกัน ราคาไม่บานปลายมาก เพิ่มของตกแต่งอีกนิดหน่อยก็ไม่เยอะ

ของเราจะไปหนัก เรื่องของรับไหว้กับขนมขันหมาก เพราะว่ามีแต่ผู้ใหญ่ๆค่ะ 

งานเราจัด23 มิย นี้ ไม่ถึง100000 ค่ะ

Back to Top
JasminRice View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote JasminRice Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2012 at 07:56
สำหรับเรานะ
ควรทุ่ม ช่างภาพ VDO เพราะเป็นสิ่งที่เก็บไว้นานค่ะ
ควรประหยัด การ์ด ของชำร่วย Pre-wedding ค่ะ

การ์ดเราได้ราคา 8 บาท ของชำร่วยสมุดโน้ตมูลนิธิเด็ก 12 บาทWink
Back to Top
new_rungtiwa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote new_rungtiwa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 Jun 2012 at 13:24
น้องใหม่ค่ะLOL  ของนิว แต่ง ส.ค. 55 นี้  เห็นด้วยช่วยประหยัดเรื่องการ์ดค่ะ  ได้ล้านการ์ดช่วยนะ ลองเข้าไปดูกันนะค่ะ แบบน่ารักให้เลือก หลายแบบ นิวได้ การ์ด 5 บาทเอง รวมพิมพ์รวมซองค่ะ  ของชำร่วย สมุดโน๊ตมูลนิธิเด็ก 12 บาทค่ะBig smile
Back to Top
Eyejung2529 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Eyejung2529 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 24 Jul 2012 at 11:49
แต่งเดือนสิงหาเหมือนกันคะ การ์ดก็ให้เพื่อนออกแบบให้ แล้วให้ญาติพิมพ์ให้ ซื้อซองเองที่ พาหุรัด 1.50 บาท ของชำร่วยเป็นสมุดโน้ต 8 บาท
ช่างแต่งหน้าเอาร้านที่สตูคะ ช่างถ่ายภาพนิ่งให้น้องที่ทำงานถ่ายให้ 2 คน เพื่อนของว่าที่เจ้าบ่าวอีก 1 คน VDO 1 คน จ้างมืออาชีพถ่ายภาพนิ่ง 1 คนSmile

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.102 seconds.