แต่งงาน ขอคำแนะนำจะจัดงานแต่งที่โรมแรมค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว ธันวาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำแนะนำจะจัดงานแต่งที่โรมแรมค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
binpaima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binpaima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำแนะนำจะจัดงานแต่งที่โรมแรมค่ะ
    Posted: 11 Jun 2012 at 10:43

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ  ได้ฤกษ์มาเรียบร้อยแล้ว เฮ้ๆๆๆ  แต่ที่นี้เวลาไปจองจัดเลี้ยงที่โรงแรม  เราควรเลือกหรือดู จากอะไรบ้างค่ะ  เห็นเขาว่ากันว่า อย่าเชื่อเซลล์ มาก มันจริงไหมน้า 

ใครมีประสบการณ์ช่วย แชร์ให้ฟังหน่อยนะค่ะ
Back to Top
DollyMod View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DollyMod Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2012 at 12:24
หลักๆ ที่เราดูก็คือ
จำนวนแขกที่เชิญ ว่าห้องของโรงแรมสามารถรองรับได้เพียงพอหรือไม่?
งบประมาณ เพราะแต่ละโรงแรมก็มีค่าใช้จ่ายในการจัดงานไม่เท่ากัน มีทั้งถูกและแพง
ส่วนอื่นๆ ก็อาจจะเป็นเรื่องการบริการของเซลล์, ความสวยงามของห้อง, การเดินทางที่สะดวก, มีที่จอดรถเพียงพอ เป็นต้นค่ะ

ได้ฤกษ์แต่งงานวันไหนคะ? ขอให้ได้โรงแรมที่ถูกใจเร็วๆ ค่ะ Clap
Back to Top
binpaima View Drop Down

Post Options Post Options   Quote binpaima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2012 at 16:41

ได้วันที่ 22 ค่ะ  ตอนนี้หน้าบานมากมาย  ทั้งที่ยังไม่มีอะไรพร้อมสักอย่างเลย   แต่อีกเด๋วเองจะเริ่มเครียดไปเองเพราะ คงมีอีกอย่างหลายที่ต้องเตรียม 

Back to Top
Ploypipy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ploypipy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 Jun 2012 at 19:20
หลักๆ เลยเราคุยกับผู้ใหญ่ก่อน ว่าอยากได้ แบบไหน ตกลงให้ชัดเจน คอกเทล บุฟเฟ่ หรือโต๊ะจีน
ของเรา ต้องโต๊ะจีน เท่านั้น 30 โต๊ะ ขึ้นไป

ทีนี่เวลาหาโรงแรม ก็เน้นหาห้องที่สามารถจัดโต๊ะจีน 30 โต๊ะได้ เป็นหลักอะค่ะ 
แล้วก็ดูเรื่องราคา ว่า ok หรือเปล่า

สู้ๆ ขอให้หาโรงแรมได้เร็วๆค่า
Back to Top
mini-daisy View Drop Down

Post Options Post Options   Quote mini-daisy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 18 Jun 2012 at 04:21
ยินดีด้วยนะคะ ^^ นะค่ะ พอดีเราก็เลือกโรงแรมเหมือนกันคะ เลยเอามาแชร์คะ

การเลือกโรงแรม เราดูหลายๆองค์ประกอบคะ แต่ราคา + การบริการ ต้องมาเป็นอันดับแรกคะ ถ้าเซลล์บริการไม่ดี เราจะตัดออกจาก list เลยคะ LOL เพราะเรากลัวว่าตอนนี้ยังแย่ขนาดนี้ วันจริงอาจจะแย่ยิ่งกว่าเดิมก็ได้ 

ต่อมาก็ดูที่รายการ pk คะ โดยการโทรไปสอบถามว่าห้องว่างไหม ขอดู pk โดยให้ส่งทางอีเมลแล้วก็นัดดูสถานที่เลยคะ ส่วนมากถ้าโรงแรมอยู่ในระดับเดียวกัน pk จะคล้ายๆกันคะ ต่างกันไม่เกิน 1 แสนบาท แต่ทั้งนี้ถ้าพ่อแม่เป็นคนออกค่างานให้ ก็ต้องพาท่านไปด้วยนะคะ ไม่งั้นเดี๋ยวงานจะงอกเพิ่มได้Wink

สุดท้ายเวลาคุยอะไรกับเซลล์ต้องจดด้วยนะคะ รายการที่สามารถปรับเปลี่ยนได้ รายการที่ขออ้อนแถมมาได้เพิ่ม ถ้าไม่จดเซลล์อาจจะแกล้งลืมได้คะ 555 และอีกเรื่องถ้าเซลล์บอกว่าต้องวางเงินมัดจำไม่งั้นจะไม่ล็อกเราใน list ทั้งๆที่เรายังไม่แน่ใจ 100% อย่าไปสนใจนะคะ ไม่คุ้มคะ โรงแรมดีๆ มีหลายที่คะ ส่วนตัวเราว่าเค้าโหดเกินไปคะ และคงจะทำธุรกิจด้วยกันยากแน่ๆ Wink
Back to Top
Inage View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inage Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 02 Jul 2012 at 12:02
ตามคุณ มินิเดซี่บอกเลยค่ะ 
ดูให้ชัวร์ค่ะ มีข้อแนะนำเพิ่มอีกสองอย่าง
1. พาพ่อแม่ ทั้งฝ่ายหญิง ฝ่ายชาย ญาติที่สำคัญกับเราไปดูด้วยกันให้หมด ว่าทุกคน ถูกใจ 
วันงานจะได้ไม่มีปัญหาค่ะ ยิ้ทกันให้ถ้วนหน้าค่ะ Tongue

2. เวลาดูการตกแต่ง ถามโรงแรมเลยนะคะว่ารวมอยุ่ในแพกเกจที่เราเลืกหรือไม่ หากไม่ต้องเพิ่มเท่าไหร่ 
หลายครั้งที่ของที่เอามาให้ดูจะต้องเพิ่มเงิน ตอนคุยตอนแรกเราอาจจะละเลยไปแต่จุดนี้เปนจุดที่ทำให้งบบานได้เยอะมาก 

สองข้อข้างบนนี้ apple to all กับทุกเรื่องงานแต่งเลยทีเดียวค่ะ 555 
เราเลือกสตูดิโอ พรี ไป ดูว่าชุดก็สวยดี แต่พอเอาจริงไอ้ที่สวยเพิ่มเงินหมด สรุปเราเลยไปเอาชุด คุณตั๊ก fullrich เลย 
ถ้ายังไม่ได้ชุด แนะนำคุณตั๊กค่ะ เริ่ดที่สุดในสามโลก คุ้มราคาด้วย
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.