แต่งงาน รบกวนพี่ๆจัดลำดับพิธีการให้หน่อย ครับผมงง^ ^ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รบกวนพี่ๆจัดลำดับพิธีการให้หน่อย ครับผมงง^ ^

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
tamarutam View Drop Down

Post Options Post Options   Quote tamarutam Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รบกวนพี่ๆจัดลำดับพิธีการให้หน่อย ครับผมงง^ ^
    Posted: 28 May 2012 at 14:33
พี่ๆครับ ช่วยเรียงลำดับพิธีให้หน่อยได้ไหมครับ

พอดีผมเป็นเจ้าบ่าวที่ต้องจัดการเองครับ เพราะเจ้าสาวงานยุ่ง ^^

ได้ฤกษ์จากอาจารย์ วีณา ครับ

อยากมีพิธีสงฆ์ แต่ไม่รู้จะเริ่มช่วงไหนครับ จัดที่โรงแรม สยาม ซิตี้ แล้วต่องานเย็นที่เดียวกันครับ

เราจะแทรกให้แขกพักเบรก ช่วงไหนดีครับ อยากง่ายๆๆกระชับ แต่พิธีครบครับ

ส่วนอาหาร เย็นเป็นบุฟเฟ่ต์ งานเช้า ผมจะทำเป็นซุ่มอาหาร จะน่าเกียจไหมครับ เพราะโต๊ะจีน ดูมันใช้เวลาเยอะมากมายในการกิน

บุฟเฟ่ต์ ก็ไปซ้ำกับตอนเย็น

ที่บ้านผมง่ายๆสบายๆครับ

แขกประมาณ 80 คนครับ

ฤกษ์ขันหมากหมั้น
ปฐมฤกษ์ 7.29 สุด ฤกษ์ 9.29

ฤกษ์หลั่งน้ำพระพุทธมนต์
ปฐมฤกษ์ 10.40  สุด ฤกษ์ 11.50

ฤกษ์ดิถีเรียงหมอน  ส่งตัวเจ้าสาวเข้าหอ
ปฐมฤกษ์ 13.09 สุด ฤกษ์ 14.09
กับ
              24.29 สุดฤกษ์  01.09 น เลือกเวลาใดเวลานึง

รบกวนพี่ๆช่วยจัดพิธีการหน่อยครับ

Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.117 seconds.