แต่งงาน แนะนำ Program ทำ Presentation ด้วยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > วีดีโอวันงาน Wedding Video พรีเซ็นเทชั่น Presentation
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

แนะนำ Program ทำ Presentation ด้วยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
sweet22 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote sweet22 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: แนะนำ Program ทำ Presentation ด้วยค่ะ
    Posted: 22 May 2012 at 20:49
อยากทำ Presentation เองค่ะ เพื่อน ๆ มีโปรแกรมทำ Presentation มั๊ยค่ะ  ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อยโหลดได้ที่ไหนบ้าง อยากให้ใส่ตัวอักษรได้ด้วยอ่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค๊าา
Back to Top
DrChatchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DrChatchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2012 at 00:08
Pro Show ครับ
สวดยวดดด
มีไรถามได้ครับ

Edited by DrChatchai - 29 May 2012 at 00:10
Back to Top
khunyo View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote khunyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2012 at 15:22

เท่าที่ทำและใช้อยู่คือ proshow ใช้ง่ายสนใจมั๊ยครับ

Back to Top
khunyo View Drop Down

Post Options Post Options   Quote khunyo Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 28 Jun 2012 at 15:32
Originally posted by sweet22

อยากทำ Presentation เองค่ะ เพื่อน ๆ มีโปรแกรมทำ Presentation มั๊ยค่ะ  ถ้ามีช่วยแนะนำหน่อยโหลดได้ที่ไหนบ้าง อยากให้ใส่ตัวอักษรได้ด้วยอ่ะค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค๊าา
ดาว์นโหลดใน 4shared.com ได้นะครับ
Back to Top
weddingscar View Drop Down
exsp
exsp

weddingscartoon

Post Options Post Options   Quote weddingscar Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 Aug 2012 at 05:30
คุณ sweet 22 ลองดูนะครับที่นี่
http://photo-slideshow-software-review.toptenreviews.com/
ลองดูที่ฝรั่งเค้าเปรียบเทียบโปรแกรมไว้ครับ ถ้าจะ ซื้อก็มีหลายโปรแกรมราคาไม่เกิน 1000 บาท
สำหรับมืออาชีพ มักจะใช้หลายโปรแกรมผสมผสานกัน
เพราะบางอันก็จุดเด่นเรื่อง effect บางอันก็ background
บางอันก็ transition

สำหรับเรื่องการใส่ตัวอักษร ของ Proshow ก็ดีเหมือนกันครับ
แสดง font ของเราได้หมด และ effect ของ ตัวอักษร
(เค้าใช้คำว่า caption effect)ก็สวยดี

เรื่องการ load ต้องกระมิดกระเมี้ยนครับ
แต่พวกมืออาชีพในทางload เค้าชอบ website นี้ครับ
h e r o t u r k o . m e
ส่วนจะ load ได้สำเร็จ crack ได้สำเร็จ รึป่าว ก็ ต้องศึกษาเอาครับ
อันนี้ต้องนอกรอบ อิ อิ
www.weddingscartoon.com หมอป๊อป 0863871667 popismyname@gmail.com ผู้ผลิตการ์ตูนสามมิติเพื่องานแต่งงานที่โดดเด่นด้วย animation และ Character ที่เสมือนจริงมากที่สุด
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.148 seconds.