แต่งงาน สอบถามเกี่ยวกับความหมายของฤกษ์หมั่นครับ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ฤกษ์แต่งงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

สอบถามเกี่ยวกับความหมายของฤกษ์หมั่นครับ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
onestep001 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote onestep001 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: สอบถามเกี่ยวกับความหมายของฤกษ์หมั่นครับ
    Posted: 17 May 2012 at 11:04
ฤกหมั้น หมายถึง ฤกษ์ที่ไว้ประกอบพิธีตั้งแต่ขั้นไหนถึงไหน
เช่น  ตั้งแต่ 6:19 - 8:00
คือเราต้องแห่ขันหมาก นับสินสอด จนถึงสวมแหวน ให้แล้วเสร็จภายใน 8:00 ใช่ไหมครับ

หรือหมายเฉพาะเจ้าบ่าวย่างเท้าเข้าบ้านเจ้าสาว ให้ทันก่อน 8:00 ส่วนพิธีต่างๆ ก็ดำเนินไปตามลำดับต่อไป อาจเลย 8:00 น
Back to Top
Sandrine View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Sandrine Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2012 at 11:43
อยากทราบเหมือนกันเลยคะ มารอคำตอบจากผู้รู้ด้วยคน
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.075 seconds.