แต่งงาน ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > บ้านเจ้าสาว > บ้านเจ้าสาว สิงหาคม
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
ifonzaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ifonzaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
    Posted: 06 May 2012 at 21:47
จะแต่งงานเดือนสิงหาต้องทำไรก่อนบ้างค่ะ เริ่มไม่ถูกเลย ต้องเริ่มอะไรยังไงดี Cry
Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 May 2012 at 16:37
เป็นเหมือนเราตอนแรกเลย ไม่รู้จะเริ่มอะไรก่อนดี อันดับแรกเริ่มถูกแระคะคือมาดุเวปนี้ Wink

ต้องคุยรายละเอียดกับผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายว่าจะจัดงานวันไหน กี่โมง ลักษณะงานเป็นยังไง แขกกี่คน

เพราะต้องเอาข้อมูลตรงนี้มาเตรียมตัววางแผนคะ ^^

ได้ข้อมูลแล้วก็ เตรียมเรื่องชุด แพคเกจถ่ายรูป presentation การ์ด ของชำร่วย จองโรงแรมหรือสถานที่ อาหาร เค๊ก รองเท้า แหวน

ถ้าอยากง่ายๆ (ซึ่งเราก็ทำ) 

หาออแกไนซ์เซอร์มาจัดการ ซื้อแพคเกจแบบเหมาๆ แต่ถ้ามีเวลาเยอะ มีคนช่วยเยอะก็แยกๆ จะได้ตรงตามที่ชอบทุกอย่างคะ

ในเวปนี้มีรายละเอียด สคริป เช็คลิสต์ เราก็ติ๊กเป็นข้อๆเลย ถ้าหาไม่เจอบอกได้นะคะ เดี๋ยวส่งไปให้คะ

ช่วยๆกัน Embarrassed
Back to Top
Yiing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yiing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2012 at 10:39
เราไม่มีคนช่วยคิดค่ะ สิ่งแรกที่เราทำเลยคือหา wedding planner ค่ะ อิอิ

ก่อนอื่นก็รวบรวมจำนวนแขกคร่าวๆก่อนค่ะ ว่าประมาณเท่าไหร่ เพราะจะส่งผลโดยตรงต่องบประมาณจัดงานของเรา และการหาสถานที่ค่ะ

หลังจากได้วันแต่งและจำนวนแขกแล้ว ก็เดินสายหาสถานที่ค่ะ ตรงนี้แหละเราว่ายากที่สุด เพราะที่ๆเหมาะกับจำนวนแขกและบรรยากาศดี ราคาเหมาะสม มันหายากมว๊ากกกก

ตัวเราเองเพิ่งจะได้สถานที่ไม่นานนี้เองค่ะ จากนั้นก็เก็บรายละเอียดเช่นเลือกเมนูอาหาร
ส่วนชุดเราก็เพิ่งได้เมื่อวานนี่เอง การ์ดก็เพิ่งสั่งพิมพ์ ของชำร่วยก็เพิ่งจะเลือกได้ค่ะ

จริงๆก็ยังมีปลีกย่อยอีกเยอะ ค่อยๆคิด ค่อยๆทำไปนะคะ

Back to Top
aM2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aM2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2012 at 22:22
K.Yiing ไม่ทราบว่าแต่งวันไหนคะ แล้ว รร.อะไรเอ่ย? ดีมั้ยคะ อยากหาข้อเปรียบเทียบ กำลังมึนกับ รร. ตัวเองค่ะ Wacko
Back to Top
aM2012 View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aM2012 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 13 May 2012 at 22:31
Originally posted by Ma_meow

เป็นเหมือนเราตอนแรกเลย ไม่รู้จะเริ่มอะไรก่อนดี อันดับแรกเริ่มถูกแระคะคือมาดุเวปนี้ Wink

ต้องคุยรายละเอียดกับผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายว่าจะจัดงานวันไหน กี่โมง ลักษณะงานเป็นยังไง แขกกี่คน

เพราะต้องเอาข้อมูลตรงนี้มาเตรียมตัววางแผนคะ ^^

ได้ข้อมูลแล้วก็ เตรียมเรื่องชุด แพคเกจถ่ายรูป presentation การ์ด ของชำร่วย จองโรงแรมหรือสถานที่ อาหาร เค๊ก รองเท้า แหวน

ถ้าอยากง่ายๆ (ซึ่งเราก็ทำ) 

หาออแกไนซ์เซอร์มาจัดการ ซื้อแพคเกจแบบเหมาๆ แต่ถ้ามีเวลาเยอะ มีคนช่วยเยอะก็แยกๆ จะได้ตรงตามที่ชอบทุกอย่างคะ

ในเวปนี้มีรายละเอียด สคริป เช็คลิสต์ เราก็ติ๊กเป็นข้อๆเลย ถ้าหาไม่เจอบอกได้นะคะ เดี๋ยวส่งไปให้คะ

ช่วยๆกัน Embarrassed

Clap  Thumbs Up
Back to Top
Yiing View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Yiing Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 14 May 2012 at 18:43
Originally posted by aM2012

K.Yiing ไม่ทราบว่าแต่งวันไหนคะ แล้ว รร.อะไรเอ่ย? ดีมั้ยคะ อยากหาข้อเปรียบเทียบ กำลังมึนกับ รร. ตัวเองค่ะ Wacko

หญิงวันที่ 4 สิงหาค่ะ
ตอนแรกจะเอาโรงแรมนารายณ์ แต่เปลี่ยนใจไปจัดร้านอาหารสวยๆย่านเลียบทางด่วนจ้า หญิงมีแขกแค่ 60 เองนะ
Back to Top
ifonzaa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ifonzaa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 May 2012 at 10:59
ของเค้าแต่งวันที่ 20 สิงหาค่ะ ช่วงนี้เลือกการ์ดอยู่ 
ใครมีแหล่งของชำร่วยแนะนำบ้างค่ะ คือว่าอยากได้แบบแปลกๆWink
Back to Top
Ma_meow View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Ma_meow Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 21 May 2012 at 01:14

ยังลังเลเรื่องของชำร่วยเหมือนกัน Embarrassed

เจอโรงงานทำจานรองแก้วไม่ก็แท็กห้อยกระเป๋าคะ ออกแบบเป็นของงานเราเองได้ด้วย กำลังคิดอยู่ว่าจะทำดีไหม กลัวไม่ทัน

อีกใจก็อยากทำง่ายๆ ซื้อคุ๊กกี้แจก แพคเกจเค้าสวยดี ราคาไม่แพงด้วย ไม่ก็อยากแจกเป็นกล้าต้นไม้ งืมๆ Big smile

อยากแจกร่มใสๆ แต่ราคาแอบแพง 80 บาท แน่ะ Dead ที่ญี่ปุ่นมีขาย 100 เยนเอง ไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหนราคาถูกๆได้

ตัดสินใจไม่ได้ >"<

มีใครเลือกซื้อรองเท้าบ้างรึยังคะ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.082 seconds.