แต่งงาน โซ่คริสตัล ลูกปัด มุกซื้ิไหนคะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > การจัดดอกไม้ ตกแต่งสถานที่ ดอกไม้ ซุ้ม ลูกโป่ง เวที
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

โซ่คริสตัล ลูกปัด มุกซื้ิไหนคะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
Mothana_grace View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Mothana_grace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: โซ่คริสตัล ลูกปัด มุกซื้ิไหนคะ
    Posted: 06 May 2012 at 10:15
ขอถามหน่อยคั พวกคริสตัล ที่เป็นสายตกแกต่งดอกไม้ หรือลูกปัด หรือไข่มุกปลอม ซื้อที่ไหนคะ ไปหาไม่เจอเลยคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Mothana_grace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2012 at 10:17

Back to Top

Post Options Post Options   Quote Mothana_grace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 06 May 2012 at 10:19
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Mothana_grace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2012 at 23:06
ไปเดินแล้วไม่เจออ่ะคะ พอดีไม่ชำนาญ มันเป็นร้านขายพวกอะไรคะ ขอบคุณมากมากคะ
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Mothana_grace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2012 at 15:37
เป็นเส้นเลยหรือต้องซื้อแบบลูกปัดมาร้อยเองคะ แล้วพอระบุร้านได้ไมคะ หรือเป็นร้านขายเกี่ยวกับอะไร ไม่ค่อยได้ไปสำเพ็งคะ ถามละเอียดหน่อยนะคะ
Back to Top
jeabjeabba View Drop Down
Exclusive member
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote jeabjeabba Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2012 at 23:57
ในสำเพ็งจะเป็นร้านที่ขายพวกริบบิ้นค่ะ  เดินไปตรงซอยคิคูยา มีหลายร้าน สังเกตร้านขายริบบิ้นเยอะๆๆๆ ถามเค้าดูค่ะว่ามีลูกปัดหรือเส้นมุกเทียมขายมั้ย 

อีกที่นึง จตุจักร เข้าประตู 1 นะคะ  เดินเข้าไปตรงไปเรื่อยๆ ผ่านร้านขายเซรามิก ขายจาน พอเริ่มเข้าทางบังคับเลี้ยวซ้าย ก็จะเจอร้านอยู่ขวามือ ขายม่านลูกปัด ม่านคริสตัลเทียมเยอะๆ แขวนโชว์เพียบเลยค่ะ   ซื้อแบบนี้มาง่ายดี แล้วมาแกะออกจากรางเป็นเส้นๆใช้ได้เลยค่ะ

หรือถ้าอยากได้แบบที่เป้นม้วนๆ เดินตรงไปอีกหน่อย เลาะตามถนนไป จะมีพวกร้านขายริบบิ้นเยอะๆ  เข้าได้ทุกร้านเลยค่ะ มีหมด
Back to Top

Post Options Post Options   Quote Mothana_grace Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2012 at 08:08
ขอบคุณมากกมากกกกเลยนะคะ. จะไปเดินหาดผูคะ
Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 20 Jul 2012 at 21:35

สำเพ็งเลยค่ะ  พวกอุปกรณ์เย็บปักมีหลายร้าน  ซื้อแบบร้อยเองถูกกว่าเยอะ  เพราะห่อใหญ่มาก

แต่ถ้าสะดวกซื้อเป็นเส้น  ก็แพงขึ้นมาพอสมควรค่ะ Big smile
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.072 seconds.