แต่งงาน ขอความช่วยเหลือ presentation ทำเองค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > วีดีโอวันงาน Wedding Video พรีเซ็นเทชั่น Presentation
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอความช่วยเหลือ presentation ทำเองค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
pwr_nan View Drop Down

Post Options Post Options   Quote pwr_nan Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอความช่วยเหลือ presentation ทำเองค่ะ
    Posted: 03 May 2012 at 20:18
รบกวนสอบถามเกี่ยวกับโปรแกรมที่ใช้ทำ presentation ค่ะ ว่าระหว่าง Proshow และ window movie maker ว่าอันไหนมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร แบบไหนทำยากหรือง่ายกว่าค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

Back to Top
DrChatchai View Drop Down

Post Options Post Options   Quote DrChatchai Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 May 2012 at 00:34
ProShow ดีที่สุดอยู่แล้วครับ
มี Style ให้เลือกเพียบ
ยิ่งถ้ามี Set ของ wedding Style ครบ
แต่ถ้าของ ที่มากับProgram
ก็ใช้สไตล์  wedding classic
หรือ wedding trendy ก็ได้ครับ

movie maker ผมว่ามันจะไม่ค่อยหลากหลาย
มี layer น้อยและ ไม่สวยเท่า Proshow

Back to Top
yeewpc View Drop Down

Post Options Post Options   Quote yeewpc Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 29 Jun 2012 at 08:56
เห็นด้วยครับ เพราะเพิ่งลองใช้ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงก็พอทำได้ครับ  แต่ลองใส่ ลูกเล่นไปเรื่อย ๆ ทำแบบไม่เน้นรูปและเพลง  แค่ลองทำดูก่อน 
แล้วพอรู้ลูกเล่นก็ค่อยทำจิง   ตอนนี้ยังไม่ได้ทำเลย แต่ดูแล้วไม่ยาก ต้องรวบรวมเพลงกับรูปที่เราจะลงไว้เยอะๆ ก่อน แล้วค่อยทำทีเดียว ถ้ามัวมาหาทีละรูปทีละเพลงจะใช้เวลานานแน่ครับ
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.094 seconds.