WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ทั่วไป
  New Posts New Posts RSS Feed: รีวิวงานบ้านๆแต่สนุกมากๆ
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

รีวิวงานบ้านๆแต่สนุกมากๆ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
sutapoy View Drop Down

Online Status: Offline
Post Options Post Options   Quote sutapoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: รีวิวงานบ้านๆแต่สนุกมากๆ
    Posted: 03 May 2012 at 14:38 Share
ปอยแต่งไปเมื่อ 25/2/2555 หลังเลื่อนมาจากน้ำท่วม ถึงงานผ่านไปนานแล้วแต่ความทรงจำดีๆยังอยู่เลยอยากจะมาขอรีวิวค่ะ 
         งานปอยจัดแบบบ้านๆธรรมดาๆไม่ได้จัดโรงแรมหรูหราอะไรเพราะแขกส่วนใหญ่เป็นทางคุณพ่อ80%-90%เลยทีเดียวเราไม่อยากเอาเงินไปจมมากมายเพราะส่วนใหญ่เขาใส่ซองกันแค่100-200แต่มาเป็นแบบครอบครัวขอแค่ให้ได้แต่งงานมีพิธีมีความสุขก็โอแล้วตอนเช้าจัดที่บ้านส่วนตอนเย็นกินเลี้ยงที่เทศบาลท่าโขลงจังหวัดปทุมธานีค่ะ
        พอเริ่มรู้ว่าฉันจะได้แต่งงานแล้ว ก็เริ่มหาข้อมูลร้านถ่ายรูปเช่าชุดต่างๆนาๆจนได้เวลาไปตะเวนดูของจริงบ้านปอยอยู่แถวนวนครเลยไปดูแถวรังสิตก่อน2-3ร้าน ผลปรากฏว่าบางร้านถูกใจชุดไทยแต่ชุดราตรีไม่สวยบางร้านชุดราตรีสวยแต่ไม่ชอบชุดไทยเป้าหมายของปอยคืออยากได้ร้านเดียวจบไม่ต้องหรูอลังก็ได้ราคาน่าคบแต่มันไม่ง่ายอย่างที่เราคิดแล้วสิเลยมาดูแถวบ้านนวนครค่ะชุดไทยสวยมากๆชุดราตรีไม่สวยแต่สั่งตัดใหม่ได้ราคาไม่แพงแต่ติดถ่ายรูปพรีเราไม่ค่อยชอบผลงานเขาคราวนี้ลองเข้ากรุงค่ะไปดูแถวรามกับทองหล่อปอยได้บัตรลดแถวร้านทองหล่อมาลดแล้วราคาพอสู้แต่ติดตรงที่เซลล์ปอยกลัวเรื่องซื้อรูปเพิ่มเขาพูดยุเก่งมากไงก็ต้องซื้อเพิ่มแน่ๆเอาไงละคราวนี้ถามแฟนก็ได้คำตอบมาแล้วแต่ปอยเฮ้ยจนมีพี่ที่ทำงานบ้านเขาอยู่แถวอยุธยาเขาแนะนำมาว่าปอยลองไปดูแถวอยุธยาไหมคุณภาพเทียบเท่าในกรุงเทพแต่ราคาถูกกว่าเยอะเพราะเข้าเขตต่างจังหวัดในใจก็คิดไกลเกินแต่ก็ลองดูปอยสามารถติดรถพี่เขาไปได้ขากลับเขาก็ส่งขึ้นรถตู้ก็สะดวกดีค่ะผลคือเย้ในที่สุดฉันก็ได้ร้านซะทีราคาถูกกว่าร้านในกรุงเทพเป็นครึ่งค่ะคุณภาพก็โอเคเลย
          มาถึงรื่องแต่งหน้าทำผมวันจริง นอกจากชุดแล้วเรื่องแต่งหน้าก็สำคัญมากตอนแรกปอยเล็งพี่แนนซี่ไว้เราชอบผลงานพี่เขามากกับพี่ภัทธร้านณ.รักที่เราถ่ายพรี แต่มานั่งนึกปอยเป็นคนหน้ามันมากกกขนาดถ่ายพรียังมันแผลบและก่อนหน้าเคยไปงานมาเจ้าสาวแป้งที่หน้ากับคอคนละสีกันเพราะหน้าลบหมดแถมเทศบาลแอร์เสียตอนน้ำท่วมด้วยเป็นห้องพัดลม   เลยมานึกถึงตอนรับปริญญาค่ะตะลุยเหนื่อยทั้งวันแต่หน้าไม่เละผลงานแต่งหน้าน้าปอยเองก็เลยตัดสินใจเอาน้าปุ๊เนี๊ยแหละฟรีด้วย555 ข้อเสียของน้า เขาไม่ได้แต่งหน้านานแล้วแต่งไม่สวยเท่าพี่แนนซี่และพี่ภัทร ข้อดี ฟรีค่ะแถมน้าสามารถคอยดูสวยให้เราได้ตลอดเวลาทั้งเช้าเย็นจนงานเลิกไม่ต้องกังวนว่าหน้าเป็นไงบ้างก็พอแล้วค่ะ
              ทรงผมตอนเช้าเย็นและรูปคุณน้าค่ะ   ตอนเช้าลองเอาดอกไม้สีอื่นแล้วไม่เข้า  ส่วนตอนเย็นปอยไม่ค่อยชอบดอกไม้ใหญ่เกิ๊นแต่น้าบอกว่าถ้าเอาดอกเล็กกลัวดอกไม้เฉาก่อนงานเลิกก็จริงนะ
                 ตอนแรกเลยปอยอยากได้ชุดที่เป็นสไบอะค่ะและก็เลือกไว้แต่พอหลังน้ำท่วมมาดูชุดเห็นชุดนี้นึกไงไม่รู้อยากลองพอลองแล้วชุดนี้ถ่ายรูปขึ้นกว่าสวยกว่าเลยขอเปลี่ยนทันทีเลยค่ะ
               ขันหมากมาแล้ว เป็นภาพประทับใจมากค่ะแม่เห็นพี่น้องรักกันซึ้งน้ำตาไหลเลย ปอยแต่งก่อนพี่สาวค่ะแม่ค่อนข้างหัวโบราณเขาให้ปอยสวมแหวนหมั้นให้พี่ขออนุญาติพี่ที่จะแต่งก่อนแม่กลัวพี่ขึ้นคานเราก็ไม่ค่อยเชื่อแต่ทำก็ไม่ได้เสียหายไรตอนบอกขอทุกคนในงานซึ้งกันใหญ่เลย

ปอยภูมิใจกับป้ายมากๆเลยค่ะทั้งงานเช้าเย็นและป้ายคำพูดถือเล่น6อันหมดเงินไป1000บาทแฟนกับน้องที่ทำงานแฟนเขาช่วยกันออกแบบโดยปอยขอเน้นว่าขอมีรูปนกจุ๊บแบบเดียวกับแก้วที่เป็นของชำร่วยแล้วไปสั่งตัดร้านที่แฟนรู้จักเลยกดราคาได้  พอมีคนเห็นแก้วเขาก็ทักว่าเอ้ยเหมือนป้ายเลยนิ ทั้งป้ายติดไมค์ป้ายตั้งโต๊ะเป็นรูปนกหมดค่ะ
                   แบบป้ายงานเย็น

อย่างที่บอกว่าปอยจัดเทศบาลสถานที่ไม่สวยปอยเลยอยากได้blackdroopกับฉากgalleryมาช่วยให้ดูดีขอบคุณallaboutloveที่รับงานเล็กๆอย่างงานปอยของตกแต่งน่ารักๆเยอะถูกใจมากค่ะ

เห็นไหมค่ะไฟส่องขนาดนี้หน้ายังแอบมัน

แอบเดียวมั่ง
                    พี่สาวรับดอกไม้ได้ค่ะ ไม่ต้องกลัวขึ้นคานแล้ว^_^
                      ต้องขอบคุณพิธีกรที่ทำให้งานปอยสนุกมีสีสัน      ของปอยมีวงดนตรีลูกทุ่งด้วยค่ะพวกพี่ที่ทำงานปอยกับที่ทำงานแฟนและพี่สาวไม่ค่อยเจอส่วนใหญ่เขาไปงานโรงแรมกันเต้นกันมันส์เลยค่ะหลังๆคนลุกเต้นเยอะมากมีแต่คนบอกว่าสนุกเป็นปลื้มค่ะ
            กับเพือนๆ
               กับพวกพี่ๆ

พอแหละสุดท้ายขอแอบแนวนิดนึงค่ะ
                    ขอบคุณที่ทนดูนะค่ะ
ขอให้ทุกคู่โชคดี
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sutapoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2012 at 15:00 Share

อ่อลืมบอกไปว่ากล่องรับซองแฟนปอยก็ทำเองค่ะส่วนงานตอนเย็นคุณแฟนหน้าสดค่ะขอร้องคุณน้าใหญ่เลยว่าไม่แต่งหน้านะให้ทำไรก็ได้แต่ไม่อยากแต่งหน้าปอยก็แล้วแต่เขาไม่นใจก็ไม่อยากจะบังคับขอแค่ฉันสวยก็พอ Tongue

Back to Top
moopinky View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote moopinky Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2012 at 21:30 Share
ยินดีด้วยนะคะLOL
Back to Top
AMMY007 View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote AMMY007 Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 03 May 2012 at 23:18 Share

ยินดีด้วยค่ะ งานเย็นเฮฮาน่าดูเลย Smile

Back to Top
swn_krd View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote swn_krd Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2012 at 00:44 Share

ยินดีด้วยค่ะ ดูสนุกสนานและอบอุ่นมากค่ะ

Back to Top
Chutima View Drop Down
Senior Bride
Senior Bride

Post Options Post Options   Quote Chutima Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2012 at 08:59 Share
ยินดีด้วยนะคะ มีความสุขมาก ๆ ค่ะ Smile
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sutapoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2012 at 14:12 Share

ขอบคุณค่ะขอให้ทุกคู่มีความสุขเช่นกัน        งานเย็นสนุกค่ะไม่ค่อยมีปัญหาไรแต่งานเช้าวุ่นวายเรื่องหาของไม่ค่อยเจอของปอยปัญหาที่เจอส่วนใหญ่อยู่ที่งานเช้าเพราะแม่แฟนเรื่องเยอะจนปอยเริ่มชักไม่ค่อยชอบ555แอบนินทา แต่ก็ตกลงกันจบได้ด้วยดีค่ะพอมาวันจริงงานเลยไม่ติดขัดอะไรต่างคนต่างพอใจทั้งคู่เลยผ่านไปได้ด้วยดี

เลยอยากขอแนะนำเผื่อเจอปัญหาเหมือนปอยว่าควรตกลงเคลียร์กันให้จบก่อนวันงานเพราะวันนั้นเป็นวันที่สำคัญที่สุดในชีวิตเราเป็นวันที่ดีเราก็ไม่อยากให้มีเรื่องติดขัดอะไรอะเนอะ
Back to Top
sasy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote sasy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 May 2012 at 19:44 Share
ยินดีด้วยค่ะ
Back to Top
ao11oa View Drop Down

Post Options Post Options   Quote ao11oa Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2012 at 12:47 Share
ยินดีด้วยจ้า งานเราก็เลื่อนมาจากปลายปีที่แล้วเหมือนกันค่ะ Smile
http://www.weddingsquare.com/forum_posts.asp?TID=160124
Back to Top
mouybouy View Drop Down
WSQ FanClub
WSQ FanClub

Post Options Post Options   Quote mouybouy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2012 at 18:07 Share
นี่ขนาดงานบ้านๆนะค่ะ สวยมากๆๆๆๆเลยค่ะ  ของบ๊วยบ้านกว่านี้เยอะเลยค่ะ^^
ยินดีด้วยนะค่ะ
Tongue
Back to Top
Inspiration View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Inspiration Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 07 May 2012 at 19:09 Share
ยินดีด้วยนะคะ จัดงานได้น่ารักมาก ๆ เจ้าบ่าวกับเจ้าสาวดูท่าทางเป็นคนสนุกสนานร่าเริงนะคะ ดูงานออกมาสนุกสนานและหวานมากค่ะ Big smile
ขอให้มีความสุขกับชีวิตคู่นะคะ

Back to Top

Post Options Post Options   Quote sutapoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2012 at 20:41 Share
ขอบคุณนะค่ะ
Back to Top
allaboutlove View Drop Down
WSQ Sponsor
WSQ Sponsor

Post Options Post Options   Quote allaboutlove Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 11 May 2012 at 21:37 Share

สวัสดีค่ะคุณปอย จิ๊กเพิ่งได้มาอ่านกระทู้ สบายดีใช่ไหมคะ ป้ายคำพูดน่ารักจังค่ะ ^^ ดูสนุกสนานดีจังClap

Back to Top
Somjeezie View Drop Down

Post Options Post Options   Quote Somjeezie Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 17 May 2012 at 17:42 Share
ดูแล้วสัมผัสได้เลยว่าสนุก อบอุ่น และอบอวลด้วยความรักจริงๆ 
ยินดีด้วยค่ะ Clap
Back to Top

Post Options Post Options   Quote sutapoy Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 19 May 2012 at 14:23 Share

คุณจิ๊กปอยสบายดีค่ะขอบคุณallaboutloveมากๆนะค่ะทุกคนปลื้มมากกับฉาก2ฉากมีแต่คนชมแขกในงานถ่ายรูปกันสนุกเชียวค่ะ   ตอนแรกปอยก็กลัวเพราะปอยไม่เคยไปดูผลงานจริงดูแต่ในเว๊ปติดต่อแต่ทางโทรศัพท์แอบกลัวๆเหมือนกันแต่พอมางานออกมาประทับใจกว่าที่ปอยคิดไว้อีกค่ะมันเป็นภาพแห่งความทรงจำขอบคุณนะค่ะ

คุณSomjeezie ขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาทนดูรีวิวงานบ้านๆของเราTongue
Back to Top
bamboocu View Drop Down

Post Options Post Options   Quote bamboocu Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 31 May 2012 at 00:47 Share
ยินดีด้วยนะคะ ชุดไทยสีงามมากค่ะ ^ ^
Loving's such a beautiful thing
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.137 seconds.