แต่งงาน ขอถามหน่อยค่ะ - WeddingSquare
WeddingSquare.com Homepage

สนใจลงโฆษณาตำแหน่งนี้ คลิกที่นี่ดูรายละเอียด
Forum Home Forum Home > กระดาน-ถามตอบ WeddingSquare.com > ภาพนิ่งวันงาน
  FAQ FAQ  Forum Search   Calendar   Register Register  Login Login

ขอถามหน่อยค่ะ

Author
  Topic Search Topic Search  Topic Options Topic Options
aoment View Drop Down
Exclusive member

Post Options Post Options   Quote aoment Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Topic: ขอถามหน่อยค่ะ
    Posted: 04 Aug 2005 at 19:00
คือว่ามีเพื่อนของเพื่อนเป็นช่างถ่ายรูปเค้าจะลงมาถ่ายรูปที่ตจ ว.ให้เรา(ทางใต้)เค้าคิดม้วนละ700บาท+ค่าไฟ1000และเราต้องออกค่ าเดินทางให้ เพื่อนๆว่าราคาแพงไปไหมค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
Back to Top
IcyRose View Drop Down

Post Options Post Options   Quote IcyRose Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 04 Aug 2005 at 22:46

ต้องถามว่าเห็นงานเขาหรือยัง ชอบใจหรือเปล่า แล้วตั้งใจถ่ายกี่ม้วน แล้วเดี๋ยวมาช่วยคิดต่อ อิ อิ 

Back to Top
oaty View Drop Down

Post Options Post Options   Quote oaty Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 12:32

ถ้าผลงานดี แล้วถูกใจก็เอาเถอะค่ะ เพราะจะได้อุดหนุนเพื่อนด้วยกัน   แต่ว่าทางใต้ราคาไม่แตกต่างกันนัก ก็ลองดูอีกทีนะ  เพราะคุณจะได้ไม่ต้องจ่ายค่าเดินทางเพิ่มงัย  (แต่ถ้าเป็นเราเองคงหาช่างที่ใต้เลยค่ะ จะได้ประหยัดค่าเดินทาง)

Back to Top
aoment View Drop Down

Post Options Post Options   Quote aoment Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 05 Aug 2005 at 20:25
เคยเห็นงานเค้าแล้วค่ะ แต่ตอนที่ดูไม่ได้เก็บรายละเอียดมากอ่ะค่ะ เพราะตอนนั้นยังไม่คิดว่าจะแต่งงาน ส่วนจำนวนม้วนเห็นของเพื่อนที่แต่งไปประมาณ20ม้วนค่ะก็เลยคิดว่ าน่าจะประมาณนั้น แขกประมาณ500-600คนคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าควรต่อลองเหลือเท่าไหร่ เราคิดว่าราคาน่าจะถูกกว่านี้เพราะราคาคนรู้จักกัน
Back to Top
moo_aoun View Drop Down

Post Options Post Options   Quote moo_aoun Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 10 Aug 2005 at 17:55

ถ้าถ่ายเยอะขนาดนั้น ลองจ่ายเป็นค่าแรงเหมาดีมั้ยคะ แล้วจ่ายค่าล้าง+ฟิล์มต่างหากม้วนละ350(rateทั่วๆไปน่ะค่ะ ช่างไม่ได้กำไรจากจำนวนรูป ได้แต่ค่าแรงค่ะ) ลองต่อลองดูนะคะ เรากลัวช่างจะกดรัวเพื่อเอายอดถ้าคิดม้วนละ700 น่ะค่ะ

Back to Top
buabua View Drop Down

Post Options Post Options   Quote buabua Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2005 at 18:20
ค่าแรงเหมาน่าจะดีกว่านะคะ ช่างเค้าจะได้ไม่กดแหลก(ถ่ายน้อยเค้าก็ไม่คุ้มค่) เราจะได้ภาพสวยๆ ไม่ใช่มีแต่ภาพอะไรไม่รู้ซ้ำๆกัน แต่งเมื่อไหร่คะ ทางใต้จังหวัดไหน พี่บัวแต่งที่สตูล ต้น พ.ย. ค่ะ ช่างลงไปด้วยเหมือนกัน ยังไง pm มาคุยกันได้ค่ะ
Back to Top
suwandees View Drop Down

Post Options Post Options   Quote suwandees Quote  Post ReplyReply Direct Link To This Post Posted: 16 Aug 2005 at 20:28
ค่าแรงเหมาส่วนใหญ่จะใช้สำหรับงานที่ถ่ายน้อย ช่างส่วนมากจะกำหนดขั้นต่ำที่ 5 ม้วน หากถ่ายเกินกว่านี้จะคิดเป็นค่าแรง + ฟลม์/ล้าง/อัด ม้วนละ 300-450 บาทแล้วแต่ร้านค้ากำหนด แต่มาตรฐานอยู่ที่ 350 บาท ( scan ลง cd ให้ด้วย ) ค่ะ
http://s185.photobucket.com/albums/x314/suwandees/
Back to Top
 Post Reply Post Reply

Forum Permissions View Drop Down

This page was generated in 0.133 seconds.